Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Hadithi za wapagani wa kiarabu ndani ya Quran

Bro Kazakh destroyer nadhan unajua kuwa Mtume alikufa na Quran haikuwepo.

Ni Khalifa Abu Bakr baada ya kushauriwa na 'Umar ibn Khattab(r.a).
(Soma Hadith zao).
Ndio walikusanya vipande vipande vilivyokuwa kwa mtu mmoja mmoja ambal Mtume aliwaandikia kwa kusaidiwa na wasaidizi wake maana yeye hakuwa anajua kusoma wala kuandika.

Una uhakika aliyokuwa anasema ndio yote yameandikwa?. (Tuwe neutral kwenye hili).
Una uhakika gan walikusanya maandiko yote?.

Wanadai Quran haijaandiksa kuwa imeshushwa coz mtume asingewza kuandika. lakina kuna hadith mtume alikuwa anatuma ujumbe kwa baadh ya wafalme kupitia magome ya miti.

Alikuwa anaandikiwa bila shaka.
Kwahiyo Quran ndan ya miaka 23 ya Utume wake na wakata anapata wahyi na kuwambia wafuasi wake waandike.

So dhana kuwa imeshushwa bila kuandikwa sio kweli.

Ukisema imeshushwa na kuandikwa na Binadam nitakubaliana na ww. and kwemye kuandika kuna kukosea heruf . mantik nk nk
Amekufa Qu'ran haipo? sasa walikuwa wanasoma nini? sikiliza mkuu laiti ungejua hata maneno kiasi kwenye kiarabu ningekufafanulia kwa namna fulani ungeelewa zaidi, ila nnachotaka kukwambia ni kuwa namna ya kutunza vitu katika karne ya kwanza ilikuwa ni kwa kifua zaidi, watu walikuwa na uwezo mkubwa wa kukariri, huo ukusanyaji ulifanywa chini ya usimamizi wa waandishi wa mtume swala na amani ziwe juu yake, na hakuna herufi moja iliyopunguzwa wala kuongezwa, Qur'an imewekwa kwa uandishi wa kiungu hata ukisoma unaona haya maneno si ya mwanaadamu, na laiti ingekuwa hivyo isingebakia kama ilivyo kwa miaka zaidi ya 1400 sasa bila kubadili hata tone, wachilia mbali wakati ambao maswahaba wako hai na maandishi yapo ya asili.

Pili, usiseme vipi kama ilibadilishwa? leta ushahidi wa mahali palipobadilishwa au kupunguzwa baada ya kufa mtume swala na amani ziwe juu yake, ama hilo suala la kusimamiwa na watu wengine naam limeelezwa kwenye Qur'an yenyewe.

"Kisha tumewarithisha kitabu wale ambao tuliwateuwa miongoni mwa waja wetu......."

Qu'ran 35:32

Soma historia utaona kuwa njia iliyotumika kuhifadhi elimu ilikuwaje katika karne ya kwanza na enzi ya mtume swala na amani ziwe juu yake, kuna kitu kinaitwa isnaad hii ni chain of narrators ni kitu pekee kinachosifika kwa umma huu, hakuna watu wengine wowote walipewa jambo hili na ni elimu na watu wamebobea katika hiyo fani, hata huo usomaji huyo mwenzio aliokuwa anapigia kelele kila mmoja umepokewa kwa sanad mpaka kwa mtume alayhi ssalaam.

Na huyo abubakar na Umar na uthmaan na ally allah awaridhie hawa mtume mwenyewe ametuambia tuchukue wanayotupa, hivyo hilo la kukusanya Qu'ran wamefanya wao na sisi hatuna namna isipokuwa kunyenyekea kwenye wasia wa mtume alayhi ssalaaam, tumepokea msahafu na tunaisoma Qu'ran na tunaiamini na tunaamini hakuna herufi moja iliyo tofauti na Qu'ran aliyoteremshiwa mtume alayhi ssalaam kwa kupitia malaika jibriyl amani iwe juu yake, kisha waandishi wake wakaiandika kwenye waliyoandika juu yake na haikushushwa kama kitabu.
 
Nigoogle ya kazi gani na tuko darasani tunayasoma kila siku, tulitoe sisi ndo tuliliweka pale!? kwenye uislamu kutukuza kile ambacho Allah amekitukuza ndio imani yenyewe, nimekufafanulia kila kitu hapo juu hizo habari za alkaaba ya Yemen leta ushahidi iko wapi, na imekuwaje ikaitwa alkaaba? ama habari za masinagogue hizo sijui zimeingiaje kwenye hii mada.

"Ndio hivyo! na yeyote anayeyatukuza matukufu ya Allah basi hilo ndiyo kheri kwake mbele za mola wake....."

Qu'ran 22:30

Hivyo sisi tunalibusu jiwe jeusi pale kwenye alkaaba kwasababu tumeamrishwa kufanya hivyo, ila sisi hatuabudu jiwe mkuu, na kila kitu nimekufafanulia sioni kama kuna ziada niliiacha kwenye maneno yangu yaliyotangulia.
Acha upagani kijana ,ndio nyie mnakuwaga mstari wa mbele kuwasimanga waroman wakibusu misalaba ,mnawananga kweli kweli

Nimeamini kweli nyani haoni kundule

kubusu jiwe jeusi ni urithi wa wazi wa upagani wa Kikureshi, uliokuwa kabla ya Uislamu.
FB_IMG_1752390148156.jpg



Kwanza naomba nikukumbushe

Umar ibn Khattab, mmoja wa makhalifa wa Uislamu, alisema wazi kabisa

“Najua kuwa wewe ni jiwe tu, husaidii wala huumizi. Na lau kama nisingemuona Mtume akikubusu, nisingalikubusu.”
(Sahih al-Bukhari 1597, Sahih Muslim 1270)

Hii inaonyesha hata wao waliokuwa karibu na Muhammad walikuwa na mashaka juu ya kitendo hicho, ila walikifanya tu kwa sababu ya kumwona Muhammad akikifanya Sasa kama siyo ibada wala si ishara ya kiroho, ni nini?

Kabla ya Muhammad, Waquraishi walikuwa wakiizunguka Kaaba, wakibusu jiwe hilo, wakiliita jiwe takatifu

Walikuwa na masanamu zaidi ya 360 ndani ya Kaaba.

Muhammad alikuja na kuondoa masanamu yote akabakiza sanamu moja liitwalo Hubal/Allah, lakini akaacha na jiwe hilo hilo ambalo wapagani walikuwa wanalibusu.,Leo mnafata taratibu zile zile Hadi kutovaa chupi 😂

Kama kusujudu mbele ya sanamu ni shirki, na kubusu kitu kilichotukuzwa na wapagani ni sehemu ya ibada yao, kwa nini tendo hilo hilo lifanywe kwenye Uislamu na liitwe ibada halali?

UISLAMU NI UPAGANI
 
Je wajua?

Mnamo Karne ya 10 Jiwe jeusi la Alkaaba lilishawahi kuibiwa na kuhamishwa Maka kwa miaka 23 na lilivunjika katika pukurushani za kurejeshwa na kuwa vipande vipande? jiwe jeusi sasa ni vipande saba vilivyoungwa kwa madini ya fedha kama unavyoona pichani hapo. Ulimwengu wa Kislamu ulipata shock kubwa sana maana kwa miaka 23 hija ilivurugika bila jiwe, na mwizi wa jiwe akataka waelekeze kibra huko alipoliweka jiwe. Ilifika mahali mwizi akaliuza jiwe kwa utawala wa Ukhalifa wa Abbasia kwa pesa nyingi sana ndipo jiwe likarudi Makka tena, na hijja ikaendelea kwa utukufu wake wa zamani kama kawaida.

FB_IMG_1752691934733.jpg
 
Tunaposema Alkaaba zilikuwa nyingi tu na ibada za washirikina ziliendela humo sio kwamba ni maneno yetu. Ebu Soma maelezo haya ya Mwanachuono Ibn Kathir katika surah ya 53
FB_IMG_1752692174857.jpg
 
Inaonekana hoja zinakuelemea hivo imebaki kulalamika ,mara Al mara sijui nini,nikiona hivi najua tayari dawa inaingia hivo nazidisha dozi,

Unadai kwamba Qur’an ndiyo kipimo cha ukweli wa maandiko yote yaliyotangulia.,ngoja nicheke kwanza😂😂😂

Hili ni kosa kubwa la kimantiki.

Huwezi kuanza mjadala kwa kudai kuwa Qur’an ndiyo kigezo cha kuhukumu Biblia wakati Qur’an yenyewe inathibitishwa kupitia historia ya Biblia.

Haiwezekani uthibitishe Qur’an kwa Qur’an halafu ukatae Biblia kwa kusema imepotoshwa bila ushahidi wa kihistoria wa maandiko ya awali yaliyoharibiwa.,Yaani hii Quran iliyoundwa na wahuni wachache hapo Al Azhar University mwaka 1924 juzi hapo Nyerere akiwa na miaka 2, ndio iwe kipimo?😂



Pili, kuhusu mafundisho ya mitume kupotea na Qur’an kuja kuyaweka sawa, hiyo ni hoja ya kudhani kwamba Mungu alishindwa kulinda Neno lake kwa maelfu ya miaka hadi ilipokuja Qur’an hii ya kina mfalme Fuad 1924 hapo Cairo misri ,maana Quran ya Uthman haipo, wala mudy hakuacha Quran .

Je, huo ni uwezo wa Mungu au udhaifu wa watu? Kama Mungu hakuweza kulinda Torati, Zaburi, Injili kwanini tukubali anaweza kulinda Qur’an hii ya 1924 hapo misri chini ya mfalme fuad?

Tatu, unapotaja Qur’an 5:111 ukisema wanafunzi wa Yesu walikuwa waislamu, lazima ujiulize, Je, Yesu mwenyewe alikuwa muislamu? Kama alikuwa, basi ni kwa mujibu wa Qur’an ambayo ni kitabu cha juzi tu hapa kinakuja watu wanakiona kimekuta historia ndefu na teknolojia ishaendelea,

Je Yesu alifundisha watu wasujudie Allah na kufunga mwezi wa Ramadhani?😂

Tuna historia na Injili zote hata zilizoko kabla ya Uislamu zinaonesha Yesu alifundisha juu ya Baba, Mwana, na Roho Mtakatifu.

Hakuwahi kufundisha Shahada wala Swala tano. Hii inapingana na madai yako.,na hiyo Quran


Nne, unasema mitume wote walikuwa waislamu, hiyo si hoja bali ni tafsiri iliyopachikwa kwenye maana ya neno “kujisalimisha.” ,ni propaganda ya Uislamu,wenzako washaachana nayo maana ni hoja dhaifu sana ,

Kila nabii aliyemtii Mungu hakuwa muislamu kwa maana ya kufuata Qur’an au sharia ya Muhammad.

Yesu, Musa, Daudi walikuwa waaminifu kwa Agano la wakati wao. Hiyo haimaanishi walikuwa chini ya sharia ya Kiislamu ya karne ya 7., Uislamu umekuja na Muhammad karne ya 7,kabla hakujawahi kuwepo kitu kinaitwa UISLAMU


Tano, hoja yako ya Adam kutokuwa na baba wala mama haifuti muujiza wa kuzaliwa kwa Yesu. Hoja ya Kikristo si kwamba kuzaliwa bila baba kunathibitisha uungu wa Yesu, bali ni kuonyesha kwamba alikuja kutoka juu alikuwa Neno, naye Neno alikuwa Mungu (Yohana 1:1). Hilo ndio Neno lisemavyo

Kuzaliwa kwake ni sehemu ya kutimiza unabii wa Agano la Kale, si ajabu ya maumbile tu.,tuna unabii wa Yesu kuhusu kila kitu kuanzia Musa ,Daudi Hadi manabii wengine waliandika Hadi atakapozaliwa ..


Na mwisho, kuhusu Biblia na nani alipewa, Biblia ni mkusanyo wa vitabu vingi si kama Qur’an ambayo ni kitabu kimoja. ,ni wazi hujui maana ya neno Biblia ,hii ni aibu

Torati ilipewa Musa, Zaburi ilipewa Daudi, Injili ilifunuliwa kwa Yesu na Biblia imeyakusanya haya yote kwa mpangilio mzuri, tofauti na Quran ambayo Haina chronology,wala mantiki ya visa ,, haifuati mfululizo wa matukio wala historia.,
Kurudi nyuma kutaja hoja zile zile tulizojadili ni ishara kuwa huelewi hata tunajadili nini, mimi ni mwepesi kutoa ushindi kwasababu sipo hapa kushindana na haya maneno ya kejeli na matusi kwa Allah subhaanah na mtume wake muhammad, huud, swaalih na shu'ayb swala na amani ziwe juu yao bali kuitukana Qu'ran, haya yanatamatisha uwepo wangu hapa, nimebainisha kwa hoja nyingi ulichoandika ila huna unachoelewa zaidi ya kuja na maneno mengi yanayoturudisha kulekule na aliyetufuatilia ataona ujengaji wako wa hoja si wa kuelewa wala kujadili kitu kimoja bali kurukia rukia hoja na kutaja yaleyale tuliyoyakamilisha mjadala wake, mfano umetaja hapo mambo ya mwaka 1924 ambayo hata wenzio walikuja kukukosoa kwenye ule mjadala, basi neno langu la mwisho ni:

"Na pindi utakapowaona wale ambao wanaziingilia kwa kuzicheza shere aya zetu, basi jitenge nao mpaka waingie katika mazungumzo mengine na ima akikusahaulisha wewe shetani, basi usiendelee baada ya kukumbuka kukaa na watu madhalimu."

Qur'an 6:68

و الحمد لله رب العالمين
 
Najua kuwa wewe ni jiwe tu, husaidii wala huumizi. Na lau kama nisingemuona Mtume akikubusu, nisingalikubusu.”
(Sahih al-Bukhari 1597, Sahih Muslim 1270)
Kazakh destroyer Mtume alibusu jiwe lilikokuwa Linaabudiwa na wapagan .

Ukitoa jiwe pale maccah hakuna kitu mule ndan.
mnaenda pale kuabudu lile jiwe.
Full stop.

Litoen bas alaf muendelee kwenda Hijja.
 
Kurudi nyuma kutaja hoja zile zile tulizojadili ni ishara kuwa huelewi hata tunajadili nini, mimi ni mwepesi kutoa ushindi kwasababu sipo hapa kushindana na haya maneno ya kejeli na matusi kwa Allah subhaanah na mtume wake muhammad, huud, swaalih na shu'ayb swala na amani ziwe juu yao bali kuitukana Qu'ran, haya yanatamatisha uwepo wangu hapa, nimebainisha kwa hoja nyingi ulichoandika ila huna unachoelewa zaidi ya kuja na maneno mengi yanayoturudisha kulekule na aliyetufuatilia ataona ujengaji wako wa hoja si wa kuelewa wala kujadili kitu kimoja bali kurukia rukia hoja na kutaja yaleyale tuliyoyakamilisha mjadala wake, mfano umetaja hapo mambo ya mwaka 1924 ambayo hata wenzio walikuja kukukosoa kwenye ule mjadala, basi neno langu la mwisho ni:

"Na pindi utakapowaona wale ambao wanaziingilia kwa kuzicheza shere aya zetu, basi jitenge nao mpaka waingie katika mazungumzo mengine na ima akikusahaulisha wewe shetani, basi usiendelee baada ya kukumbuka kukaa na watu madhalimu."

Qur'an 6:68

و الحمد لله رب العالمين
Hii Quran imeandikwa na watu na wala haijashushwa .
Wahyi wa miaka 23 kwa mtu ambaye hakuwa anajua kusoma wala kuandika.
 
Kurudi nyuma kutaja hoja zile zile tulizojadili ni ishara kuwa huelewi hata tunajadili nini, mimi ni mwepesi kutoa ushindi kwasababu sipo hapa kushindana na haya maneno ya kejeli na matusi kwa Allah subhaanah na mtume wake muhammad, huud, swaalih na shu'ayb swala na amani ziwe juu yao bali kuitukana Qu'ran, haya yanatamatisha uwepo wangu hapa, nimebainisha kwa hoja nyingi ulichoandika ila huna unachoelewa zaidi ya kuja na maneno mengi yanayoturudisha kulekule na aliyetufuatilia ataona ujengaji wako wa hoja si wa kuelewa wala kujadili kitu kimoja bali kurukia rukia hoja na kutaja yaleyale tuliyoyakamilisha mjadala wake, mfano umetaja hapo mambo ya mwaka 1924 ambayo hata wenzio walikuja kukukosoa kwenye ule mjadala, basi neno langu la mwisho ni:

"Na pindi utakapowaona wale ambao wanaziingilia kwa kuzicheza shere aya zetu, basi jitenge nao mpaka waingie katika mazungumzo mengine na ima akikusahaulisha wewe shetani, basi usiendelee baada ya kukumbuka kukaa na watu madhalimu."

Qur'an 6:68

و الحمد لله رب العالمين
Tuleteee pia andiko la Quran sura 53; 19- 21.

nina hoja ila nataka nione Tasfiri yake kutoka Quran
 
Kurudi nyuma kutaja hoja zile zile tulizojadili ni ishara kuwa huelewi hata tunajadili nini, mimi ni mwepesi kutoa ushindi kwasababu sipo hapa kushindana na haya maneno ya kejeli na matusi kwa Allah subhaanah na mtume wake muhammad, huud, swaalih na shu'ayb swala na amani ziwe juu yao bali kuitukana Qu'ran, haya yanatamatisha uwepo wangu hapa, nimebainisha kwa hoja nyingi ulichoandika ila huna unachoelewa zaidi ya kuja na maneno mengi yanayoturudisha kulekule na aliyetufuatilia ataona ujengaji wako wa hoja si wa kuelewa wala kujadili kitu kimoja bali kurukia rukia hoja na kutaja yaleyale tuliyoyakamilisha mjadala wake, mfano umetaja hapo mambo ya mwaka 1924 ambayo hata wenzio walikuja kukukosoa kwenye ule mjadala, basi neno langu la mwisho ni:

"Na pindi utakapowaona wale ambao wanaziingilia kwa kuzicheza shere aya zetu, basi jitenge nao mpaka waingie katika mazungumzo mengine na ima akikusahaulisha wewe shetani, basi usiendelee baada ya kukumbuka kukaa na watu madhalimu."

Qur'an 6:68

و الحمد لله رب العالمين
Mbona unalalakika tu dawa imeingia ?safi
 
Huu ni Upagani dhahiri kabisa:

Mambo ya Walawi (Lev) 26:1

Msifanye sanamu yo yote, wala msijisimamishie sanamu ya kuchonga, wala mnara, wala msiweke Jiwe lo lote lililochorwa katika nchi yenu ili kulisujudia; kwa kuwa mimi ndimi BWANA, Mungu wenu.
Ye shall make you no idols nor graven image, neither rear you up a standing image, neither shall ye set up any image of stone in your land, to bow down unto it: for I am the LORD your God.
 
Mtapata tabu sana kuuchafua Uislamu, na mtapata tabu sana kuichafua Quran, hii ni dini ya haki , ni dini ya kweli, hizo hadithi zako za kutunga wapelekee wafuasi wenzako wa Mfalme Zumaridi, wewe ni kafiri huwezi kujua utamu wa uislamu lakini Uislamu ndio dini ya haki ndio dini ya wanyonge ndio dini iliowapa haki mpaka wanyama kenge wewe
Wewe umejuajee
 
Uislamu unadai kuwa umetokana na mfululizo wa manabii waliotumwa na Mungu mmoja tangu kwa Adamu hadi kwa Muhammad. Hata hivyo, utafiti wa kihistoria na kimaandishi unaonesha kuwa baadhi ya “manabii” wanaotajwa na Qur’an hawapatikani kabisa kwenye Biblia wala historia yoyote ya kweli. Badala yake, majina kama Hud, Salih, Dhul-Kifl, Shu’ayb, na wengine ni simulizi zilizokuwepo miongoni mwa wapagani wa Kiarabu kabla ya Uislamu, na hazina mizizi ya kimungu wala msingi wa maandiko ya kale ya kweli.

HUD NA TAIFA LA ‘AAD – SIMULIZI YA KIAJEMI NA KIARABU YA ZAMANI

Hud anatajwa katika Qur’an kama nabii wa watu wa ‘Aad:

"Na kwa watu wa ‘Aad tuliwatuma ndugu yao Hud."
Qur’an 7:65

Hata hivyo, hakuna maandiko yoyote ya kale – si ya Kiyahudi, Kikristo wala kihistoria – yanayotaja taifa la ‘Aad. Taifa hili linapatikana katika simulizi za kipagani za Arabia Kusini (Hadhramaut na Yemen) kuhusu mji wa kale uliopotea uitwao Iram of the Pillars.

Simulizi hiyo ilikuwapo karne nyingi kabla ya Muhammad. Mwanahistoria wa Kiingereza D. S. Margoliouth, katika kazi yake "Mohammed and the Rise of Islam", anasema:

"The tale of 'Ad and Hud is mythical in nature, preserved in pre-Islamic poetry and Yemeni folklore, rather than based on any prophet known in Judaic or Christian scripture."

Hii inaonyesha kwamba Hud si nabii wa kweli, bali ni mhusika wa hadithi ya kipagani aliyepandikizwa ndani ya Qur'an.

SALIH NA TAIFA LA THAMUD – SIMULIZI ZA MAJINI NA MIUJIZA YA KIASILI

Salih ni jina lingine la Qur'an ambalo halipo kabisa kwenye Biblia. Anatakiwa kuwa nabii wa watu wa Thamud waliomuasi Mungu na kuangamizwa:

"Na kwa watu wa Thamud tuliwatuma ndugu yao Salih."
Qur’an 7:73

Katika hadithi ya Qur'an, Salih anatoa ngamia kutoka kwenye mwamba kama muujiza wa Mungu. Huu ni mfano wa hadithi za kihadithi za majini, mizimu, na wanyama wa maajabu zilizokuwa maarufu kwa Waarabu wa Jahiliyyah.

Ushahidi wa kihistoria:

Hakuna ushahidi wa kiarkeolojia kuhusu taifa la Thamud kama jamii ya kweli yenye historia ya kidini iliyoongozwa na nabii.

Majina haya yamepatikana kwenye mashairi ya kipagani ya kabla ya Uislamu, hususani katika mashairi ya Imru’ al-Qais na Antarah ibn Shaddad.

DHUL-KIFL – NABII AU MFANO WA FIKRA ZA KIFALSAFA?

Dhul-Kifl ametajwa mara mbili tu katika Qur’an (21:85, 38:48), lakini hakuna maelezo ya wazi kuhusu maisha yake wala ujumbe wake.

"Na Ismaili na Idris na Dhul-Kifl. Wote walikuwa miongoni mwa wanaosubiri."
Qur’an 21:85


Hakuna jina hili katika Biblia, wala historia ya Uyahudi au Ukristo. Tafsiri mbalimbali zinajaribu kumlinganisha na Ezekieli, lakini hakuna ushahidi wowote unaounga mkono dai hili.

Watafiti kama T.W. Arnold (Islamic Propaganda in the Time of the Prophet) wanasema:

“Dhul-Kifl seems to be a name drawn from Arabic folklore or misinterpretation of a Hebrew term. There is no evidence he was a prophet in any Judeo-Christian tradition.”


Hii inaonesha kuwa Qur'an ilichukua jina lisilojulikana na kulifanya kuwa nabii, pasipo msingi wa kihistoria.

SHU’AYB – JETHRO AU SIMULIZI MPYA?

Shu’ayb anatambulika katika Uislamu kama nabii wa watu wa Madyan, na wengine hudhani kuwa ni Jethro, mkwe wa Musa. Qur’an inasema:

"Na kwa Madyan tuliwatuma ndugu yao Shu’ayb."
Qur’an 7:85

Hata hivyo, katika Biblia, Jethro hakuwa nabii bali kuhani wa Midiani (Kutoka 3:1), na hakuwahi kuitwa “nabii” wala kutumwa na Mungu kwa ujumbe wa kutubu.

Watafiti kama Montgomery Watt wanahoji kuwa Qur’an inampa Jethro jukumu la nabii kutokana na mila za Waislamu wa kale waliotafuta kufanikisha wazo la kuwa na manabii wengi

"The attribution of prophethood to Shu’ayb, probably derived from Midianite folklore, is an Islamic theological expansion."

MUHAMMAD MWENYEWE HAKUNA MAHALI ANAPOTABIRIWA KATIKA BIBLIA

Tofauti na Yesu, ambaye anatabiriwa tangu Mwanzo 3:15, Isaya 7:14, Mika 5:2, nk. – Muhammad hana unabii wowote wa kweli katika Biblia.

Qur’an inadai kwamba Muhammad ametajwa katika Taurat na Injil:

"... wanamkuta ameandikwa kwao katika Taurati na Injil."
Qur’an 7:157

Lakini hakuna mstari wowote katika maandiko halisi ya Biblia unaomtaja Muhammad kwa jina, kazi, au asili ya kinabii. Hili linathibitishwa na watafsiri wote wa Biblia ya Kiebrania na Kigiriki.

Kwa hivyo, manabii kadhaa waliotajwa katika Uislamu hawana uhusiano wowote na Biblia wala historia ya kweli ya ufunuo wa Mungu. Badala yake:

Ni wahusika wa simulizi za kipagani za Kiarabu.

Wengine walipewa majina ya kubuni au walipachikwa majukumu ya kinabii kwa lengo la kuunda mfululizo wa uwongo wa manabii wa Kiislamu.

Hakuna ushahidi wa kihistoria, maandiko ya kale, wala majina yao kwenye Dead Sea Scrolls, Septuagint, au Maandiko ya Kiebrania.
😅
Mkuu fatilia vizur mambo kabla ya kuandika
Thamud walikuwepo miaka mingi iliyopita ushaidi wa ki archeolgia na maandishi upo mpaka sasa

1. Thamudic inscription

2. Mada’in sahil in saudi arabia
Lina mabaki ya majengo yaliyokatwa kwenye miamba

3.Ptolemy (Mwana historia wa kigiriki)
Ametaja watu thamudeni waliokuwa wakazi wa arabia kwenye kitabu chake.

In short, Pastor unaandika porojo.
 
😅
Mkuu fatilia vizur mambo kabla ya kuandika
Thamud walikuwepo miaka mingi iliyopita ushaidi wa ki archeolgia na maandishi upo mpaka sasa

1. Thamudic inscription

2. Mada’in sahil in saudi arabia
Lina mabaki ya majengo yaliyokatwa kwenye miamba

3.Ptolemy (Mwana historia wa kigiriki)
Ametaja watu thamudeni waliokuwa wakazi wa arabia kwenye kitabu chake.

In short, Pastor unaandika porojo.
Ndiyo, kuna kile kinachoitwa Thamudic inscriptions maandishi ya kale yaliyogunduliwa. Lakini hizo ni alama za maandiko kama yalivyo maelfu ya maandiko ya watu wa kale ulimwenguni kote. Hiyo haithibitishi kuwa kweli kabila hilo liliangamizwa kwa kelele kutoka mbinguni kama inavyodaiwa na Qur’an (Sura 69:5), au kuwa ngamia wa muujiza alikatwa miguu kisha ghadhabu ya Mungu ikawashukia papo hapo. Tofauti kati ya historia na simulizi ya kidini ni hii: historia hutoa mifano halisi yenye ushahidi unaolingana na maelezo ya tukio. Qur’an inatoa hadithi kama vile hadithi za “ngamia wa muujiza” 😂😂 lakini hakuna ushahidi wa tukio hilo la ajabu hata kwa athari za kimazingira au kisayansi.

Kuhusu Mada’in Saleh, kweli ni mji wa kale, lakini hata wana arkeolojia wa Saudia hawadai kuwa ni ushahidi wa tukio la kimiujiza kama linavyoelezwa na Qur’an.

Ni mji kama mingine ya kale kama Petra, Luxor, au Machu Picchu lakini si ushahidi wa Mungu kuangamiza watu kwa sababu ya kuua ngamia wa muujiza. Huo ni tafsiri ya imani, si historia.

Hata Ptolemy aliyeandika kuhusu watu wa Thamudenoi hakutaja jambo lolote la kimiujiza kama Qur’an inavyotaja.

Kwa hiyo, unaweza kuwa na uthibitisho wa kabila, lakini si uthibitisho wa tukio la kimiujiza lililotajwa. Hii ndiyo hoja yangu. Uthibitisho wa kihistoria haumaanishi uthibitisho wa tukio la kiimani au muujiza.

Kwa kifupi, usichanganye historia ya kabila na imani ya muujiza. Tunaweza kukubali kuwa watu hao waliishi, lakini masimulizi ya kuangamizwa kwao kwa kelele au ngurumo kutoka mbinguni, na hadithi ya ngamia wa miujiza hayo bado hayana msingi wowote wa kihistoria au kisayansi.
 
Wewe akili zimeisha hamia makalioni. Uandishi sio kujaza kurasa ni uchambuzi wa kweli wenye nia kuendeleza elimu. Sio chuki na uongo. Safisha moyo kwanza kabla hujagusa keyboard au kalamu.
Matusi hayatoi jibu broo. Ukitukana wataogopa na hawajifunzi lolote kwa dini yako wala kivutiwa.
 
Mtapata tabu sana kuuchafua Uislamu, na mtapata tabu sana kuichafua Quran, hii ni dini ya haki , ni dini ya kweli, hizo hadithi zako za kutunga wapelekee wafuasi wenzako wa Mfalme Zumaridi, wewe ni kafiri huwezi kujua utamu wa uislamu lakini Uislamu ndio dini ya haki ndio dini ya wanyonge ndio dini iliowapa haki mpaka wanyama kenge wewe
Kitu kimoja nawakubali waislam ni ubingwa wa kutukana. Huwawezi, wako vizuri kwa hilo.

Na kwao matusi sio dhambi ni lugha ya kawaida,
 
Interesting 🤔, internet imeleta mapinduzi makubwa sana kwenye dini ya uislamu. Imeweza kuonyesha nyufa za kutosha zilizopo kwenye msingi wake,hapo kale walikuwa wakijificha kwenye lugha ya kiarabu.
 
Jambo la kushangaza kurani alishushiwa MUDI ila unaambia Adam nae ni nabii. Musa alikuwa Muisilamu, Issa alikuwa Muisilamu.

Aisee
 
Back
Top Bottom