Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

Uchawi imekua falsafa ya muda mrefu tangu enzi hizo. What don't y people not know?
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-18

ILIPOISHIA
Mzee wa baba mwenye nyumba alichukuwa dawa nyeusi na kuichanganya kwenye maji kisha kummwagia yule mchawi aliyenasa ndani miguuni mara tatu, akamsukuma na akapepesuka, ikawa tayari amemnasua.

‘Ua mchawi huyoooo, chinja, piga maweee," zilikuwa ni kelele za wananchi waliokuwa wamejazana nje ya nyumba.
SONGA NAYO...


Polisi wanne wenye silaha ilibidi watoke nje na kuwatawanya watu wenye hasira. Hata hivyo, bado watu walikuwa wabishi kuondoka ndipo askari mmoja akalipua bomu la machozi.
Moshi ulifumuka na kujaa nje lakini mwingine uliingia ndani na kutufanya nasi kububujikwa na machozi kutokana na muwasho wa moshi huo ulipoingia machoni.

Wakati watu wanakimbia huku na huko kutona na woga wa kishindo cha mlio wa bunduki na moshi wenye pilipili, polisi walitumia mwanya huo kumtoa ndani mchawi na kumuingiza katika gari lao, ‘Difenda'.
Walimchukuwa na mzee wa baba mwenye nyumba ile na mmiliki wa nyumba na mkewe. Mimi nilishauriwa na mume wangu nimsindikize jirani yangu kwa kuwa ni shoga yangu.

Tulifika polisi na kukuta makamanda na askari wengine wa vyeo vya chini wakitusubiri kwa kuwa habari ile ilisambaa kwa kasi kubwa mji mzima. Wote tuliingizwa katika chumba kimoja pale polisi na tukaketi kwenye viti. Yule mchawi aliambiwa asimame, akaanza kuhojiwa.
"Wewe mchawi unaitwa nani?" alihoji afisa mmoja wa polisi huku akiandika kwenye jalada.
"Naitwa Pimbi Msafiri,"
"Unaishi wapi?"
" Nangose."

"Dini yako?"
"Mpagani."
"Hebu eleza ulifikafikaje katika nyumba uliyokutwa na ilikuwaje ukakutwa ndani katika nyumba ya watu?"
"Mimi nilialikwa na wachawi wenzangu pale Kijiji cha Nangose na wakaniambia kuwa tuna safari ya mbali. Tuliambiwa tutasafiri kwa ungo. Wakasema mwenyeji wetu huko ni bibi wa Ajigale.

"Mimi sikumjua huyo bibi na hakika nilikuwa kama bendera fuata upepo…"
Yule askari polisi alitugeukia sisi.
"Jamani ile nyumba ndiyo anayoishi bibi wa Ajigale?" akauliza askari.
"Hapana. Hiyo nyumba ni ya huyu mama jirani yangu," alisema shoga yangu huku akinyoosha mkono kuelekeza kwangu. "Na huyu ndiye mama Ajigale."

"Sasa wewe mchawi mbona unataka kunichanganya? Nakuuliza uliingiaje pale uliponasa, unasema mambo ya nyumba nyingine, ohoo, usinichezee," alifoka.
"Hapana afande, nakuja hukohuko. Nimeanza mwanzo ili unielewe."
"Endelea."

"Lengo la safari ilikuwa kwenda kufanya uchawi katika nyumba ya akina Ajigale. Sasa tuliondoka kwa ungo kutoka Nangose na baada ya kufika kwa bibi wa Ajigale, alitoa mashitaka kuwa mama wa nyumba niliyoingia alitangaza kuwa huwa anatuona kila tunapofika pale usiku."
"Kwani huwa mnafika mara kwa mara?"
"Ndiyo, huwa tunafika mara nyingi."

"Mkifika huwa mnafanya nini?"
"Hakuna cha maana tunachokifanya. Huwa tunamchukuwa mwenye nyumba na kwenda naye makaburini."
"Makaburini kufanya nini?"

"Si ndiyo uchawi wenyewe? Tunakwenda kumchezea maana kwa kufanya hivyo mama yake yaani bibi wa Ajigale hufurahi."
"Anafurahia kitendo hicho cha kumchukuwa mwanaye?"
"Ndiyo na anasema anataka amfundishe uchawi ili akifa arithi mkoba wake wa kichawi."
"Akitataa je?"

"Hawezi kukataa, atapumbazwa kwanza kwa dawa za kichawi kabla ya kuambiwa uamuzi wa mama yake, angezidi kukataa, hakungekuwa na namna nyingine zaidi ya kumfanya kitoweo."
"Mlikuwa hamumuogopi mkewe wakati mnamchukua?"
"Mkewe tulikuwa tunamtia dawa ya usingizi, kwa hiyo tukimchukuwa mumewe alikuwa haoni na hata mumewe alikuwa hajui kinachoendelea."

Aliposema hayo niliishiwa nguvu kwa kuona hatari ambayo mume wangu anataka kufanyiwa na mama yake, kwamba angekataa uchawi, angeliwa nyama yake? Hilo lilinitisha zaidi.
Lakini mchawi yule hakujua kuwa mimi nilikuwa sipumbaziki na dawa zao, nilikuwa naona kila kitu kama nilivyosimulia hapo mwanzo.

"Sasa ikawaje mkaenda nyumba ya jirani?"

Je, kilifuatia nini pale polisi? Usikose simulizi hii ya kusisimua kesho
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-19


ILIPOISHIA
"Mkewe tulikuwa tunamtia dawa ya usingizi, kwa hiyo tukimchukuwa mumewe alikuwa haoni na hata mumewe alikuwa hajui kinachoendelea."

Aliposema hayo niliishiwa nguvu kwa kuona hatari ambayo mume wangu anataka kufanyiwa na mama yake, kwamba angekataa uchawi, angeliwa nyama yake. Hilo lilinitisha zaidi.
Lakini mchawi yule hakujua kuwa mimi nilikuwa sipumbaziki na dawa zao, nilikuwa naona kila kitu kama nilivyosimulia hapo mwanzo.
"Sasa ikawaje mkaenda nyumba ya jirani?"
SONGA NAYO...

"Ilikuwa tunakwenda kuwanyamazisha kwa sababu Bibi wa Ajigale (mama mkwe wangu), alisema kesho yake wangekwenda kwa mzee wao ili awape dawa ya zindiko la nyumba ya Baba Ajigale kitu ambacho bibi hakupenda. Nilitumwa nikawamalize."
Maneno hayo yalimtia hasira mume wa shoga yangu na nilikuwa namuona dhahiri alikuwa akitetemeka pale alipokuwa ameketi. Naamini ingekuwa pale siyo kituo cha polisi, angemrukia na makubwa yangetokea.
Jibu lile lilimfanya polisi aliyekuwa akichukuwa maelezo ageuze shingo na kutuangalia kama vile ni mtu aliyekuwa anasema kimoyomoyo ‘mngemalizwa nyie'. Akaendelea kumhoji:
"Ukawamalize kwa kutumia silaha gani?"

"Tulikuwa na mabomu ya kichawi, alikuwa ameyachukuwa Bibi wa Ajigale."
"Mlilipua hilo bomu?"

"Hapana, huwa ni la kutegea mlango wa chumbani na mimi ndiye ilikuwa nikifika mlango wao wa chumbani, bibi anikabidhi kisha nimalize kazi. Lakini kabla hata sijakaribia mlango wa chumba, nikiwa sebuleni nikanasa. Nilijikuta siwezi kusogeza mguu wala kurudi nilipotoka. Hayo ndiyo maelezo yangu."
Yule afande aliyekuwa akimhoji alimpa kusaini kila karatasi aliyoandika maelezo yake naye alifanya hivyo huku akitetemeka.

Polisi aligeuka na kutuangalia kwa mara nyingine. Alisimama na kujinyoosha kisha alimuita askari mmoja ambaye hakuwa na cheo chochote, wenyewe huwaita praiveti akamuamuru amchukue yule mchawi Pimbi Msafiri akamfungie mahabusu.
"Sasa mzee njoo nawe nipate maelezo yako. Jamani huyo bibi anayetajwa mnamjua?" aliuliza yule Inspekta wa polisi.
"Ni mama mkwe wake huyu mama," yule baba mwenye nyumba jirani yangu akajibu huku akinyoosha kidole kuelekeza kwangu.

"Duh, mama mpo salama hapo kwenu kweli?"
Niliona aibu sikujibu swali hilo kwa sababu ukweli ni kwamba mimi pia nazozana mara kwa mara na mama mkwe wangu kutokana na tabia yake ya kishirikina na hasa alipogundua kuwa kuna mpango wa kwenda kwa mzee wa jirani yangu akatupe dawa ya zindiko ili tuizindike nyumba yetu baada ya wao kugundua kuwa wachawi walikuwa na kawaida ya kuja usiku kutuwangia.

Baba mwenye nyumba baada ya kuhojiwa jina lake na kabila pamoja na dini yake, mahojiano na polisi yalikuwa hivi:"Mzee uliamua uwapeleke jirani zako kwa baba yako akafanye zindiko kwenye nyumba yao, kwa nini ulivutika kufanya hivyo?"
"Nilivutika kwa sababu niliona jirani zangu wanateswa na wachawi kila siku usiku."
"Wewe ulikuwa ukiwaona hao wachawi?""Ndiyo. Nilikuwa nawaona na mara nyingi tulikuwa tunaamshana na mke wangu na kushuhudia vituko vyao bila wao kutuona. Tulipoona wamezidisha vituko tukawa tunaacha taa zetu bila kuzima ili waingiwe na woga, lakini wakawa hawajali."
"Ukafanyaje?"

"Nilimtuma mke wangu huyu akawaambie na alipowaambia mama mkwe wake huyu mama alikuwepo ndipo usiku wa leo walipoamua kutuangamiza kama mchawi Pimbi alivyokueleza. Hawakujua kuwa nyumba yetu imezindikwa na siyo rahisi mchawi kuingia na kuleta madhara. Hayo ndiyo maelezo yangu."
Mzee huyo alisainishwa na polisi maelezo hayo. Yule askari alisema tusubiri kidogo kwani anakwenda kwa mkuu wa kituo kumpa taarifa na kupata maelekezo yatakayofuata. Hakuchelewa alirudi akasema:
"Tumekubaliana kwamba bibi naye akakamatwe, ahojiwe. Hivyo, mzee kaingie kwenye gari ‘difenda' la polisi ukatuoneshe nyumba tukamtie mbaroni."

Je, nini kitaendelea? Fuatilia mkasa huu wa kusisimua kesho usikonde basi......
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-20


ILIPOISHIA

Mzee huyo alisainishwa na polisi maelezo hayo. Yule askari alisema tusubiri kidogo kwani anakwenda kwa mkuu wa kituo kumpa taarifa na kupata maelekezo yatakayofuata. Hakuchelewa alirudi, akasema:“
TUMEKUBALIANA kwamba bibi naye akakamatwe, ahojiwe. Hivyo, mzee kaingie kwenye gari ‘difenda’ la polisi ukatuoneshe nyumba tukamtie mbaroni.”

Mzee mwenye nyumba aliingia kwenye gari lakini mimi pia kwa kuwa majirani walisema ndiye ninayeishi naye niliambiwa niwemo kwenye msafara.
“Lakini mume wangu ambaye ndiye mama yake yupo nyumbani, nendeni tu mtamkuta,” nilijitetea kukwepa kwenda kumkamata mama mkwe wangu.
“Hapana mama, mambo ya wanaume huyajui, tunaweza kufika pale tukakuta huyo mumeo hayupo,” alisema askari polisi.

“Mama twende tu, tutarudi wote.”
“Basi kama ni hivyo tuondoke na mkeo,” nikashauri.
“Sawa, twendeni kwani gari hili lina nafasi kubwa.”
Mwendo wa gari haukuwa mrefu kwa sababu dereva aliwasha king’ora, hivyo magari barabarani yakawa yanatupisha.

Tulifika nyumbani tukamkuta mume wangu akiwa ameketi nje ya nyumba na mama mkwe alikuwa ndani.
Mume wangu macho yalimtoka kutokana na kusikia king’ora cha gari la polisi likiwa na askari wawili likisimama mbele ya nyumba yetu.
“Mzee habari za hapa?” askari kiongozi wa msafara alimsalimia mume wangu.
“Nzuri jamani, kuna nini?”
“Tumekuja kumchukuwa mama yako.”
“Mama?”

“Ndiyo anahusika na…?”
“Anahusika na nini wakati tukio linatokea alikuwa hapa nyumbani?”
“Hapana. Ametajwa na yule mchawi aliyenasa ambaye tunamshikilia kituoni.”
“Mchawi?”

“Kwani mzee huna habari kwamba hapo kwa jirani yako kuna mchawi leo usiku amenaswa?”
“Najua na mke wangu nimemuagiza amsindikize shoga yake.”
“Yupo kwenye gari na shoga yake. Alijaribu kukataa tusije naye lakini nimemlazimisha na tunaye kwenye gari pamoja na majirani zako.”

“Ahaa, mke wangu shuka basi tujadili kabla mama hajachukuliwa,” akasema.
“Mzee huo siyo utaratibu, lakini muite na mzungumze,” alielekeza yule askari.
Nilishuka na kumfuata mume wangu. Tuliingia ndani na kumkuta mama mkwe akiwa ametoa macho kama vile amekabwa.

“Ehee huko polisi mambo yalikuwa vipi?” aliniuliza mume wangu kwa kunong’ona ili askari aliyekuwa nje ya nyumba yetu asiweze kutusikia.
“Yule mchawi kamtaja. Kasema walikuwa na mama mkwe lakini yeye ndiye aliyeingia ndani na mama akabaki nje,” nami nilimnong’oneza.
“Hakuna njia, inabidi tumsindikize.”

Tulitoka nje tukiwa na mama, kama ilivyo ada, watu wakajaa tele nje ya nyumba yetu wakitaka kujua kwa nini polisi wamefika tena kwa king’ora.Watu walizungumza mengi, wengine wakisema mama mkwe ndiye aliyesababisha yule mchawi anase, wengine wakawa wanasema naye aliingia ndani lakini kwa kuwa ni ‘mzima’ kishirikina, alichomoka na kumuacha yule mchawi kijana akiwa ameng’ang’ana sakafuni.
Lakini wapo waliopatia na kusema kwamba mama mkwe wangu alimsindikiza yule mchawi kuwamaliza wale majirani huku wengine wakimtoa kabisa na kuona kuwa yeye alikwenda kuwaonesha nyumba tu ili mchawi amalize kazi kwa wale jirani.
Mazungumzo hayo watu walikuwa wakiyasema kwa sauti na sisi wote tulikuwa tukiyasikia waziwazi na kumuongezea hofu mama mkwe wangu ambaye alikuwa hajui hasa atakachofanywa polisi.
Nilimuangalia nikamuona anatetemeka kama vile alikuwa anaumwa malaria kali kwani hata kanga ilikuwa inamshinda kuifunga ikawa inaanguka, uzuri ni kwamba ndani alikuwa na gauni refu.
Ilibidi kila wakati nimfuate na kumfunga vizuri kanga yake iliyokuwa ikianguka wakati tunakwenda kupanda gari la polisi.

Kabla sijapanda gari nilimuuliza mume wangu kama mtoto wetu Ajigale alikuwa ndani au la kwa sababu alitakiwa aende shule, akasema alimkodishia teksi na tayari ameshafika shuleni kwa sababu aliwasiliana na mwalimu wake wa darasa akamjuza.
Mama mkwe aliingizwa kwenye gari nami nikamfuata lakini mume wangu alikuwa akitufuata kwa nyuma akiwa kwenye gari lake.Kama tulivyokuja nyumbani, safari ya kurejea polisi ilikuwa fupi tulifika na kukuta watu kibao wakiwa wanangoja ili wajue kitakachoendelea.


Je, nini kitafuata? Fuatilia mkasa huu wa kusisimua Kesho.....
 
Hiki kitabu kitauzwa shilingi ngapi tutazindua lini, ukinitumia soft itakua sh ngapi
 
Back
Top Bottom