Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-14
ILIPOISHIAMuda mfupi baadaye nilisikia sauti kali kama ya radi, nilipigwa na butwaa na kujiuliza kama nje kuna mvua au ni nini, sikuwa na jibu.

Baada ya dakika kadhaa kupita na wachawi wakiendelea kucheza ngoma za kichawi kwa kutumia manyanya, aliingia mama mkwe huku akitweta kama mtu aliyekuwa akikimbizwa.
SONGA NAYO...


Mama mkwe alianza kueleza yale niliyoyaeleza juu kwamba walifika katika nyumba ya jirani yetu na walikuta bado taa zikiwa zinawaka nje na ndani ya nyumba.
Akasema walibishana na kujiuliza nini watafanya mle ndani, "Nikiingia ndani, nifanye nini?"
"Wewe ingia tu, si tunaangalia kama nyumba hii ni nyepesi au nzito?"
"Hilo ni jambo gumu. Kama nyumba ni nzito itakuwaje?"
"Kama ni nzito tutarudi kwa kiongozi wetu pale nyumbani kwa mwanangu halafu atajua la kufanya," nimemuambia na ndiyo maana nimerudi.

"Sasa nyumba ni nzito ya huyo jirani ina maana ina zindiko?" alihoji kiongozi wa wachawi.
"Ndiyo maana yake kwa sababu yule kijana ameingia ndani, lakini ameshindwa kutoka, kwa maana nyingine ameganda, hawezi kunyanyua mguu."
Wachawi wote mle chumbani waliachana na mimi na mume wangu na kumzunguka mama mkwe ambaye alisimulia mengi na hasa jinsi alivyotumia usinga ili kumuokoa kijana aliyekuwa amefuatana naye lakini ikashindikana.

"Kilichobaki sasa ni sisi kwenda kwenye nyumba hiyo jirani ili kuangalia jinsi ya kumuokoa mwenzetu."
"Lakini nani ana zana za kumnasua mchawi akinasa?" aliuliza mama mkwe.
Mtu mmoja alisema yeye anao unga mweusi ambao ni mchanganyiko wa mkaa wa mifupa ya sokwe mtu na mafuta ya simba dume na ya nyani ambayo huwekwa kwenye tunguri.
Watu wengine wawili na mama mkwe pia yule mwenye dawa walikwenda nyumba jirani kwenda kumuokoa mwenzao aliyenaswa ndani ya nyumba lakini baada ya dakika thelathini walirudi wakiwa hawana mlengwa.

"Imeshindikana, ile nyumba ni hatari," alisema yule mwenye tunguri huku mama mkwe akitetemeka.
"Mama mbona unatetemeka sana?" alihoji kiongozi wa wachawi.
"Natetemeka kwa sababu yule mwenzetu kama itashindikana kumnasua na akakaa pale mpaka kesho asubuhi, nitaumbuka, kwa kuwa yule mama mwenye nyumba ile anajua wachawi huwa wanafika hapa, basi gogo litaniangukia."

Iliamriwa kuwa kiongozi wao aende kwake akachukue dawa ambayo waliamini kuwa ni bora kuliko ile ya usinga ili waweze kwenda kumnasua mwenzao.

Kitendo kile kilinifurahisha kwa sababu badala ya kunichukua mimi ili wanipeleke huko walikotaka kunipeleka sasa kazi iligeuka, ikawa ni kazi ya kumnasua mwenzao.
Walitoka chumbani kwetu na kusimama sebuleni lakini kila lililokuwa likizungumzwa nilikuwa nalisikia.
Chumbani kwangu kulikuwa na saa ya ukutani niliiangalia nikaona inasomeka kuwa ni saa tisa na nusu usiku na nilijaribu kumtingisha mume wangu, ikawa ni kazi bure kwani alikuwa amelala fofofo kutokana na dawa alizopakwa na wachawi.

"Jamani kaeni tu kwenye hizo sofa tumsubiri kiongozi," nilitambua sauti hiyo kuwa ni ya mama mkwe, alikuwa akiwakaribisha wachawi wenzake kama vile wapo pale kihalali kwa mambo halali.
Kimyaa kilitawala kwa dakika kadhaa na nikawa natamani nishuke nikawachungulie lakini moyo uliniambia nisifanye hivyo kwa usalama wangu.

Jogoo alisikika akiwika na jimbi langu (jogoo wangu) naye alidakia na kuwika, hali hiyo ilinifanya niinue kichwa na kuangalia tena saa, ikawa inasomeka kuwa imetimia saa kumi na dakika tano.
"Hii hali inatisha sana, unasikia majogoo wanawika, hiyo inaashiria kuwa kunakucha na watu wataanza kutoka mitaani hasa wale wanaokwenda kuchukua bidhaa sokoni," alisikika mama mkwe akizungumza.
"Sasa tufanye nini? Inatakiwa akili ya ziada kuamua cha kufanya," hiyo ilikuwa sauti ya mwanaume ambaye sikumjua kwa jina.

"Au hapa tulipo kuna mtu ambaye ana dawa ya kumfanya mtu asionekane?" alikuwa ni mama mkwe akiwatupia swali wenzake.


"Hilo ungelikumbuka wakati mkuu anakwenda nyumbani kwake kwa sababu kama hiyo dawa ipo, tungeitumia kama tutashindwa kumng'atua kwa leo pale aliponasa mwenzetu," alidakia mwanamke mwingine ambaye pia sikumfahamu kwa jina wala kumtambua kwa sauti yake.

Itaendelea tena kesho ..............
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-15

ILIPOISHIA
"Hilo ungelikumbuka wakati mkuu anakwenda nyumbani kwake kwa sababu kama hiyo dawa ipo, tungeitumia kama tutashindwa kumng'atua kwa leo pale aliponasa mwenzetu," alidakia mwanamke mwingine ambaye pia sikumfahamu kwa jina wala kumtambua.
Wakati wakiwaza hayo yule kiongozi mkuu wa wachawi akawa ameingia na tunguri zake nne zenye shanga.
SONGA NAYO...


Walijitahidi kufanya shughuli zao za kishirikina kwa kujifanya kurusha ‘kombora' lao la kichawi huku wakisema kwamba likitua kwenye nyumba ile ya jirani, litasambaratisha dawa zilizomfanya mwenzao anase.
Nilisikia wakibishana wengine wakidai yule mkuu wao kakosea kuchanganya unga wa dawa walizotumia kutengeneza kombora hilo.
Kwa kuwa kikao chao walikuwa wakifanyia kwenye sebule yetu, nilisikia wakisema dawa walizotia kwenye pembe ya nyati hazikutimia.
Sikujua ni dawa gani walizotia kwenye ile pembe lakini nilisikia mtu akiambiwa apulize kuelekea kwenye ile nyumba ya jirani.
"Nimepuliza limekwenda lakini sasa itabidi watu waende kumalizia kule kule kwenye nyumba," alisema yule mtu aliyekuwa akionekana kama kiongozi wao.
Baadaye alitumwa mama mkwe na kijana mwingine kwenda kwenye ile nyumba ya jirani ili kumalizia dawa nyingine za kumnasua.
Wachawi wengine wote walikaa kwenye kochi pale sebuleni kana kwamba walikuwa ni wageni wetu rasmi ambao walisubiri chakula au hotuba ya kukaribishwa na mwenye nyumba.
Walikuwa wakinong'ona maneno ambayo mimi nilikuwa siyasikii lakini nahisi walikuwa wakijadili ugumu au kazi waliyonayo ya kumnasua mwenzao ambaye alinasa kwenye nyumba ya jirani.
Nilijitahidi kumtingisha mume wangu ili kuona kama ataamka lakini ilishindikana kwani alikuwa akiendelea kukoroma kutokana na dawa walizomnusisha.Wakati naendelea kumtingisha mume wangu huku nikiwaza
nini cha kufanya ili kumzindua nilisikia kishindo cha mlango wa barazani kufunguliwa.
Nilijikusanya pale kitandani na nikaenda kuchungulia nikashuhudia mama mkwe akiwa na yule kijana wakiwa wamesimama mbele ya wachawi wenzao.
"Imeshindikana," alisema mama mkwe.
"Inamaana ile dawa haikufanya kazi?" alihoji yule kiongozi wao.
"Ndiyo maana yake. Tumejitahidi kupuliza ile pembe nyingine kwa kupitia dirishani, ameshindwa kunasuka. Alikuwa akisema miguu imeganda kama vile imepakwa supagluu."
Wakati wanazungumza hayo muda nao ulikuwa siyo rafiki yao kwani majogoo yalianza kuwika kuashiria kuwa kunakucha.
"Sasa jamani tumeshaumbuka, tufanye nini?" alihoji mama mkwe.
"Hakuna cha kufanya, tungoje jua lichomoze tuone mwenye nyumba atafanya nini," alisema kiongozi wa wachawi.
Akaongeza: "Cha kufanya kila mmoja arudi nyumbani lakini ni muhimu kuwahi eneo la tukio ili kuhakikisha tunamlinda mwenzetu."
"Tutamlindaje wakati amenasa na tumejaribu kumnasua tumeshindwa?" alihoji mwingine.
"Kumnasua kweli tumeshindwa lakini tunapaswa kuhakikisha kuwa tupo pale kwa sababu siku hizi kuna mtindo mbaya sana wa kuua watu," akasema yule kiongozi.
"Umesema kweli, wote tuwe pale," akadakia mama mmoja ambaye sikumfahamu.
"Unajua tukiwa wote pale tutazuia watu wasimpige au kumchoma moto. Ni hatari sana kama tutamuacha peke yake," alisisitiza yule mchawi kiongozi.
"Lakini mimi sitaweza kwenda pale, nitakuwa nimeumbuka sana," ilikuwa ni sauti ya mama mkwe.
"Sawa, wewe usiende lakini hutaeleweka vibaya?" alihoji kiongozi wao.
"Hapana. Nikiamka tu nitajifanya nina malaria."
Wote walikubaliana kwamba asubuhi wawe eneo la tukio na watu wakijazana basi nao wawe kama mashuhuda lengo kuu ni kuzuia mauaji kwa mwenzao.
"Nenda chumbani kampake dawa ya kumzindua yule baba mwenye nyumba," aliamuru kiongozi wa wachawi.
Haraka sana nilifumba macho huku nikiyafunua kidogo, kwa kuwa kulikuwa na giza hakuweza kuona kuwa naona.
Nilimuona yule mchawi akifungua kibuyu kidogo na kumpaka mume wangu dawa sehemu ya pua.

Itaendelea Kesho
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-16


ILIPOISHIA
Asubuhi nyumba ya jirani ilikuwa imejaa watu ambao walikuwa wakipiga kelele.
"Mchawi, mchawi kanasa ndani." Umati ulikuwa mkubwa sana na kelele zikawa nyingi, mume wangu aliamka.

Je, nini kitatokea? Songa nayo:

Baada ya mume wangu kuamka, alifikicha macho kutoa matongotongo machoni kisha akasimama na kujinyoosha mwili.
"Mhhhh Mama Ajigale, mwili unauma sana," alisema.
"Pole sana, kwani ulifanya kazi gani?"
"Hakuna, vipi mbona kuna kelele huko nje?"
"Nasikia kuna mchawi kanasa katika nyumba ya huyo shoga yangu."
"Shoga yako yupi?"
"Yule aliyekuja hapa nyumbani na kusema atatupeleka kwa baba yake akatufanyie zindiko."
"Acha utani, kwake ameshikwa mchawi?"
"Siyo ameshikwa. Amenasa!"
"Unatania?"
"Husikii kelele huko nje? Njoo hapa dirishani uone."
"Kwani hapo dirishani huyo mchawi aliyenasa anaonekana?"
"Hapana uje uone watu walivyojazana nje ya madirisha."
Mume wangu alifika dirishani.
"Kwa kuwa yule mama mwenye nyumba ni rafiki yako nenda kamuone," aliniambia, bila ajizi nilijitanda kitenge changu na kwenda kujionea japokuwa picha nzima nilikuwa naijua kutokana na kusikia waliyokuwa wakiyafanya wachawi usiku hapa nyumbani kwangu.
Nilifika pale na yule shoga yangu aliponiona aliniita pembeni akaanza kunisumulia:
"Unajua mama Ajigale, kama nilivyokuambia jana kuwa nyumbani kwako kuna wachawi wanakuja kila siku usiku huku wengine wakitumia ungo."
"Nakumbuka uliniambia hivyo tena mbele ya mume wangu, huyo aliyenaswa ni nani?" Nilianza kumpeleleza.
"Shoga namjua basi? Labda wewe ukimuona unaweza kumfahamu."
Jirani yangu huyo alinipenyeza licha ya kuwepo watu wengi, walimpisha kwa kuwa walikuwa wanajua kuwa yeye ndiye mama mwenye nyumba, huku nami nikijitahidi kumfuata.
Tulifika ndani ya nyumba na kumkuta mchawi akiwa bado ameganda katikati ya sebule huku watu wakiwa wamejazana kwenye madirisha ili waweze kumuona, alikuwa amevaa kaniki kiunoni.
"Ua, mchawi huyo, ua, mmwagie mafuta ya taa, achomwe moto," yalikuwa ni maneno ya watu waliokuwa wamefurika nje ya nyumba hiyo.
Niliingiwa na hofu kubwa hasa niliposikia watu wengine wakisema mchawi yule achomwe moto.
Lakini hata mume wa rafiki yangu niliona ana wasiwasi baada ya kusikia maneno hayo kwani alianza kuhangaika kupigia simu watu ambao mimi sikuwajua.
"Jamani njooni haraka wasije kumdhuru huyu mchawi," alisikika akisema.
Nilimuaga shoga yangu nikachomoka kasi kuelekea nyumbani kwangu, njiani nikakutana na mume wangu ambaye alikuwa amevaa bukta, fulana na makubazi miguuni.
"Ehee, huyo aliyenaswa unamfahamu?" simjui, yupo tu pale sebuleni anang'aang'aa macho."
"Sasa wenye nyumba wanasemaje?"
"Baba mwenye nyumba nimemuona akihangaika kupiga simu kwa watu ambao siwajui, anawaambia waje kumnasua mchawi."
"Amepiga simu polisi?"
"Sijui."
"Lakini akishafika huyo mtu akamnasua, huyo mchawi atapita wapi? Ni wazi atauawa palepale nje ya nyumba yake ni vema akaita kwanza polisi."
"Hilo naona hajakumbuka, amepaniki, ni vema ukawahi kumpa ushauri huo."
"Hapana turudi sote tukatoe ushauri kwa pamoja."
Nilikubaliana na mume wangu hivyo nikageuza njia na kuanza kuelekea tena kwa jirani yetu.
Tulipofika watu ndiyo walizidi, bahati nzuri tulikuta kuna waandishi wa habari wa Gazeti la Uwazi ambao baada ya kutuona walitukabili.
"Mama samahani, mimi ni Chande Abdallah na huyu ni bosi wangu Makongoro Oging' waandishi wa gazeti la Uwazi, tumeambiwa wewe ulikuwa ndani, unamfahamu huyo mchawi aliyenaswa?"
"Kaka mimi huyo aliyenaswa kweli nimemuona lakini simfahamu kwa jina wala sijawahi kumuona hapa mtaani."
"Lakini watu wanasema wewe na mama mwenye nyumba ni marafiki, je, umeonana naye na mmeshauriana nini?"

Je, kilifuatia nini? Usikose kusoma kisa hiki Kesho usikonde basi...............
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-17

ILIPOISHIA
Bahati nzuri tulikuta kuna waandishi wa Gazeti la Uwazi ambao baada ya kutuona walitukabili.
Mama samahani, mimi naitwa Chande Abdallah na huyu ni bosi wangu Makongoro Oging, waandishi wa Gazeti la Uwazi, tumeambiwa wewe ulikuwa ndani, unamfahamu huyo mchawi aliyenaswa?"
Kaka huyo mchawi aliyenaswa kweli nimemuona lakini simfahamu kwa jina wala kwa sura, sijawahi kumuona hapa mtaani."
"Lakini watu wanasema wewe na mama mwenye nyumba ni marafiki, je, umeonana naye na mmeshauriana nini?"
SASA SONGA NAYO..

"
Tumeshauriana kwamba waitwe polisi."
"Polisi wataweza kumnasua mchawi aliyenaswa?" alizidi kunidadisi Chande na nikagundua kuwa sikumalizia kile nilichokuwa nataka kumfahamisha.
"Ahhh…. Kweli, ni kwamba nimeshauri waitwe polisi kwa usalama wa huyu mchawi kwani kama itatokea akanasuliwa kisha kutolewa nje ya nyumba, ni wazi watu wenye hasira kali watamgombania na kumtoa uhai," nilijibu na Chande akawa anaandika kwenye kijitabu chake.
Niliwaacha waandishi hao na kwenda kwa mama mwenye nyumba ambaye alikuwa na mumewe nami na mume wangu.
Mume wangu alipewa jukumu la kuita polisi naye akapiga namba 112 na polisi wakaitikia.
"Polisi naini, naini hapa, tukusaidie nini?" Simu ilisikika kwa sababu aliweka spika ili tusikie wote tuliokuwa tumemzunguka.
"Hapa Mtaa wa Pwiriri, kuna mchawi amenaswa."
"Sawa, sasa mnataka msaada gani kwa sababu sisi polisi hatuwezi kumnasua!"
"Hapana msaada wetu ni kwamba tunataka mje kulinda usalama wake na wa mali pia kwa kuwa watu wanatishia kumlipua kwa mafuta ya taa. Sasa wakifanya hivyo akiwa ndani ni wazi kwamba vitu vingi pamoja na nyumba vitatekelea, tafadhalini njooni," alizidi kuomba mume wangu.
"Nimekuelewa, tunakuja," alisema polisi huyo na kukata simu.
Nje ya nyumba fujo zilizidi na wakati tunatafakari nini cha kufanya, aliingia mtu mmoja ambaye alikuwa ni mzee wa makamo.
"Baba karibu sana. Umekuja na teksi?" alihoji mwenye nyumba.
"Ndiyo," alijibu mzee huyo.
"Sawa. Shilingi ngapi anataka?"
"Nimeshamlipa," alijibu mzee.
"Jirani zangu huyu ni baba yangu mzazi na ndiye aliyenitengenezea nyumba hii ili wachawi wasiingie," akatutambulisha.
"Shikamoo baba," tulijishitukia mimi na mume wangu tukimuamkia kwa pamoja kama vile kuna mtu alituamuru kufanya hivyo.
"Mzee hawa ni jirani zangu, baba na mama Ajigale, tunaishi nao vizuri. Ilikuwa tuwalete kwako Jumapili ijayo ili kuwazindikia nyumba yao," alisema baba mwenye nyumba.
"Bado hamjachelewa, walete tu. Tumalize kwanza hili lililonileta," akasema.
"Hapana baba tusubiri kwanza polisi. Si unaona jinsi fujo zilivyotanda hapo nje?"
Kabla hajajibu lolote tulisikia ving'ora vikilia nikajua kwamba hao ni polisi wanakuja. Hata hivyo, nilishanga kusikia ving'ora vya magari mawili nikajiuliza kwa nini wamekuja na magari mawili kana kwamba kuna fujo tayari zimefumuka.
Nilichungulia dirishani nikaona kumbe walikuwa wameongozana na gari la Kikosi cha Zima Moto.
Watu waliokuwa wamejazana mlangoni akiwemo mama mkwe wangu walipisha na kuweka njia bila hata kuamrishwa baada ya kumuona mkaguzi wa polisi yaani Inspekta Kijo akija ndani pamoja na maofisa wengine wa polisi.
Aliingia akiwa na askari sita wote wakiwa na silaha za kivita, Semi Machine Gun (SMG).
"Nani mhusika mkuu hapa," alisema Inspekta Kijo.
"Ni mimi hapa, hawa ni jirani zangu na huyu ni mke wangu," alijibu baba mwenye nyumba.
"Huyu ndiye mchawi aliyenasa hapa?"
"Ndiyo."
"Ina maana hawezi kujisogeza kabisa?" aliuliza swali yule inspekta wa polisi, swali ambalo halikuwa na jibu kwa sababu alimuona na kama angeweza kujisogeza tusingesema alinasa.
"Sasa mtamnasuaje?" aliuliza tena.
"Yupo mtu wa kumnasua, huyu baba yangu, tulikuwa tunawangoja nyinyi mje kwa usalama wa huyu mchawi. Tulifikiri kama tungemnasua bila nyinyi kuwepo, watu wenye hasira wangeweza kumuua."


Itaendelea Kesho....
 
Back
Top Bottom