Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

Hadithi mpya ya kusisimuwa uchawi wa mama mkwe

HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-9
MAMA mkwe hakuwa ameamka bila shaka kutokana na kazi nyingi za kichawi za usiku alizokuwa amezifanya. Mume wangu alifika mezani na kukuta chai ipo tayari pamoja na mayai ya kuchemsha mawili na kipande cha mkate mweusi au kahawia (brown bread). SONGA NAYO.

Mume wangu baada ya kunywa chai alifika mezani hapo mtoto wetu Ajigale naye akapata kifungua kinywa baadaye alilalamika kuwa hali yake siyo nzuri.
"Umesema hali yako siyo nzuri, kwani unajisikiaje?"
"Ni kama vile usiku kucha nilikuwa nalima au kufanya mazoezi ya nguvu. Mwili wote unauma, sijui hii hali imenitokea kwa sababu gani?"
"Lakini
"Lakini nini? Bila shaka homa ya malaria inakunyemelea mwanangu," alidakia mama mkwe huku akinitupia jicho nami nikagundua kuwa bila shaka alidhani nitatoa siri ya walichokifanya usiku na wachawi wenzake.
"Malaria? Dozi nimemaliza wiki moja tu iliyopita?"
"Baba Ajigale, malaria huwa inajirudia na ndiyo maana madaktari hushauri kuwa ukimaliza dozi, rudi baada ya wiki moja kucheki tena damu."
"Mwili wote unauma, ni lazima itakuwa ni malaria," alisisitiza mume wangu.
Baada ya kumaliza kupata kifungua kinywa akiwa na mtoto wetu, mume wangu aliomba apewe maji ambayo alisema atakunywa njiani.
"Nitakwenda kwanza shuleni kumuacha Ajigale kisha nitapitia ofisini ndipo niende hospitali kupima."
Alichukua begi lake na kwenda kwenye banda la gari akifuatana na mtoto Ajigale, muda mchache baadaye nikasikia mungurumo wa gari, nikaenda dirishani na kumuona akitoka kwa mwendo wa pole baada ya kufunguliwa geti na mtumishi wetu wa kiume.
Mama mkwe alipoona Ajigale na baba yake wameondoka alinijia nilipokuwa nimesimama huku akiwa ameshika mikono yake kiunoni, akaja karibu kabisa na uso wangu.
"Pale nilikukatiza kwa hasira. Ulitaka kumuambia mambo yangu ya kichawi ya usiku mumeo siyo?" alifoka mama mkwe huku akiwa na ndita usoni.
"Hapana mama, mimi nilitaka nimshauri kwenda kupima damu hospitali."
"Muongo mkubwa wewe, nakuambia kwa mara nyingine, ukitoa siri yangu nakufanya supu siku hiyohiyo wala sikutishi na kama unaona natania jaribu."
"Mama kwani ningetaka kumuambia mume wangu ningeshindwa? Sitaki tabia yako ya kunifokea kila siku kama mtoto mdogo," nami nilijitutumua kumpima kisha nilimeza mate na kukaa kimyaa baada ya kuona amepandisha hasira japokuwa sikuona kosa langu lakini nilijua kuwa alikuwa akijihami ili siri yake nisiitoe kwa mume wangu.
Tuliachana, yeye akaenda chumbani kwake nami nikaenda jikoni kufanya shughuli zangu za mapishi nikisaidiwa na msichana wa kazi.
"Mama kwani vipi? Mbona naona siku hizi hamuelewani na bibi?" aliniuliza msichana wa kazi.
"Shiiiiiiiii," nilimuambia huku nikiwa nimeweka vidole vyangu viwili kwenye mdomo wangu.
* * *
Ni saa kumi jioni alikuja jirani yangu, mama Kibela na kutokana na mvua badala ya kukaa kwenye kibaraza tuliamua kukaa sebuleni kuzungumza.
"Mama Ajigale nimekuja kukuambia jambo," alisema.
"Jambo gani?"
"Ni siri na nakuambia kwa sababu nakupenda. Unajua hapa kwako kuna wachawi wanakuja kila siku usiku?"
Baada ya swali hilo moyo ulinipiga paa' na mara moja mama mkwe akatoka chumbani kwake na kujifanya kama anatoka nje kwenye kibaraza.
Nilijua kuwa naye moyo wake umempasuka kama ulivyopasuka wangu kwani alijua kuwa jambo lile nalijua mimi tu.
"Ehee, umejuaje kuwa kuna wachawi wanakuja hapa kwangu?"
"Sikiliza. Msiishi kitoto, hapa kwenu nimekuwa nikishuhudia wachawi wakija usiku na mara nyingine wanawachukua na kutokomea nanyi."
"Kweli mama Kibela?"
"Niongope jambo zito kama hilo? Ninachokisema ni kweli na niamini.Huwa wanatoka mbali kwa sababu huwa wanakuja na nyungo, ina maana wanasafiri na wakifika mmoja wenu anachukuliwa na kuwekwa katika chombo kisha huruka naye na kutoweka."
Wakati anasema hayo mama mkwe alikuwa nje, macho yetu yaligongana akawa amekunja uso kwa hasira.

Je, nini kitaendelea? Fuatilia Kesho.....
 
Mng'ongo, naona hunielewi nawe, kuna sehemu au mahala ya kila kitu. Ndio maana kuna magazeti yenye habari nzito nzito, watu ambao ni wavivu kufikiri hawanunui hao magazeti, kwa sababu yanalenga watu wenye upeo mkubwa, walisha so hadithi huko nyuma, na sasa ni wakati mambo mazito. Mtu mwe uwezo mdogo naye yapoagazeti yake kama ya shigongo hapo ndipo unapopata wavivu. Huwezi kuimiza kichwa vile kwasababu ni habari nyepesinyepesi. Na watanzania wengi na hadithi zao, wajenga tabia ya uongo uongo, na hawachukuli mambo mazito serious, wamezoea hadithi njo. Kwahio kuna social network zingine naona zina ingiliwa kama hapa jf. Lengo la hapa nikupea, kuchanganua, kuelimishana na kunga hoja ambazo zina mtazamo wakitaifa. Let's review our contents.

Sawa nime kuelewa lakini ndiyo maana kuna majukwaa humu hvyo burudani ni sehemu ya maisha mbona watu wana piga vilaji bar mchana kweupe na hali ya kuwa vijijin mwao hata darasa 1 hata la miti hakuna

Sipingani na hoja yako lakin nahisi hapa ume kosea mkuu ina maana nikiwa na kipaji siwezi ku share na wana jamii wenzangu ili nirekebishwe na kuelimishwa niweze kusonga mbele zaidi na ninapo zidi kusonga mbele ndipo nitapo jijenga kiuchumi na kuendelea kama umegundua Watanzania wengi hadithi zao za uongo uongo na hazipo deep zaidi katika Tasnia ya uandishi ndipo nawe paku toa mawazo yako ili umu elimishe aweze kufika mbali zaidi na sio kuwabeza bila kuwapa msaada hata wa kimawazo

unajua sio muda wote utasoma habari za siasa hivyo kuna muda una hitaji kufurahisha nafsi kama hivi kwa simulizi
 
Sina muda na bongo moves, am looking at real issues za jamii na taifa kwa ujumla. Watu sehemu fulani wanakosa maji, huduma muhimu, waleta hadithi tena. Shule hovyo sehemu nyingi za nchi, leta hio mada. Vyuo vinatoa elimu duni, leta hoja tuwaambie wabadilike. Sio hadithi tena.


Huku umepotea njia mkuu.
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-10

ILIPOISHIA

"Wachawi hao wanatoka wapi?" nilijifanya kumdadisi.
"Huwa wanatoka mbali kwa sababu huwa wanakuja na nyungo, ina maana wanasafiri na wakifika mmoja wenu anachukuliwa na kuwekwa katika chombo kisha huruka na kutoweka."
"Makubwa. Kama ni hivyo mbona watatuua!" Wakati nasema hayo mama mkwe alikuwa nje, macho yetu yaligongana akawa amekunja uso kwa hasira.


FUATILIA KWA KINA
Ni wazi kwamba kutokana na kukunja uso alikuwa anasikia yale aliyokuwa akinisimulia jirani yangu.
Alinieleza mengi sana na akasema yeye huwa anawaona wachawi kutokana na dawa alizopewa na babu yake.
Sikutaka kumdadisi kutokana na mama mkwe kuniangalia sana tena kama nilivyosema hapo juu, kunitupia jicho kali.
Nilijaribu kutumbukiza maneno mengine ili tuachane na ‘topiki' hiyo lakini mwenzangu akawa anaendelea kusimulia.
"Mama Ajigale haya ninayokuambia siyo masihara maana naona kama unadharau. Wachawi wale wanapofika huwa naona wanatoka na mtu humu ndani usiku. Kama Siyo wewe basi ni mumeo au mama mkwe wako. Lakini anakuwa hajitambui kwa sababu anabebwa kama maiti inavyotolewa ndani au mgonjwa mahututi."
"Habari hiyo naomba tuiache, inanitisha," nilisema huku nikimtupia mama mkwe jicho kiwogawoga.
"Sawa tuyaache. Lakini akifika mumeo muambie na kama atataka ushauri zaidi aje anione."
"Sawa," niliitikia, mama mkwe akasonya.
"Hee, mbona mama mkwe wako kasonya?" aliuliza kwa sauti ya chini.
"Achana naye. Tangu asubuhi ana mambo anadai hatujamtimizia," nami niliamua kumdanganya yule jirani yangu.
"Mnafanya vibaya. Wazee kama hawa hamtakiwi kuwasononesha kwa kuwanyima wanachokitaka, mtimizieni, kwani alitaka nini?"
"Wazee huwajui? Alikuwa akitaka apelekwe kwao lakini mwanaye amemkatalia. Ni hilo tu," nilizidi kumdanyanga lakini yote hayo tulikuwa tukiyasema polepole.
Kitendo cha kunong'onezana kilimshitua mama mkwe akaamua kuingia sebuleni na kukaa katika sofa lililokuwa kwenye kona.
Sikupenda kabisa macho yetu kugongana licha ya kuniangalia kwa macho ya kutisha. Tulianza kuongelea saluni gani nzuri ili kubadili mazungumzo lakini kwa sauti ya chini.
"Unamuogopa mama mkwe, wewe sema tu kwa sauti. Unataka nikupeleke saluni gani?"
"Mama nilitaka nimchukue mkweo anipeleke saluni ambayo amesuka nywele zake. Nimezipenda sana."
Mama mkwe alimuangalia kwa jicho baya na hakujibu chochote.
"Mh, mwaya, naona mama mkwe wako hataki utoke," alisema jirani yangu huku akimuangalia mama aliyekuwa bize kusuka mkeka wake ambao ulikuwa chini ya sofa wakati akiwa nje.
"Tunaongea tu. Nikuletee chai au soda ama maziwa?" nilimuuliza mgeni wangu.
"Niletee maziwa." Niliondoka na kwenda kumchukulia shoga yangu maziwa ambayo yalikuwa kwenye themosi.
"Lakini tusikae humu shoga bora tukae hapo nje kwenye kibaraza. Tuongee huku tukipunga upepo," alisema yule shoga yangu, hivyo kikao tukakihamisha na kwenda kukaa nje.
Kwa mara nyingine nilimtupia jicho mama mkwe, akawa anatikisa kichwa, nilijua kuwa alikuwa anadhani tuliamua kumkimbia baada ya yeye kukaa kwenye sofa pale sebuleni.
Mazungumzo yetu pale nje yalikuwa ni kuhusu saluni na mavazi huku kila mmoja akimsifu fundi wake wa nguo.
Mazungumzo hayo nadhani yalimfurahisha mama mkwe kwa sababu ile stori ya wachawi tuliiacha kabisa.
Baada ya mazungumzo marefu shoga yangu huyo aliaga akasema anakwenda kwake kuandaa chakula cha jioni.
"Si unajua mimi sina msichana wa kazi?"
"Haya shoga. Nitakupigia simu kesho kukueleza saa ngapi nikupeleke kule saluni."
"Usikose.
Si unajua Jumamosi mimi nina harusi ya wifi yangu? Leo Ijumaa, kesho inatakiwa twende asubuhi ili jioni tujiandae kwa sherehe ya ndoa."
"Sawa."
Wakati namtoa kwenye geti mume wangu naye akawa anaingia na gari lake akiwa na mtoto wetu Ajigale.
"Shemeji vipi, mimi naingia na wewe unatoka, au unanikimbia?"

Je, baada ya kuulizwa hivyo alijibuje? Fuatilia simulizi hii ya kusisimua leo usiku....
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-11

ILIPOISHIA.
Moyo ulinipiga, nikawa najiuliza ni nini mume wangu anataka kuzungumza na shoga yangu lakini sikupata jibu. Nilijiuliza sana kwa sababu hakuwahi kuniambia kama anawahitaji hawa majirani zetu hata siku moja, nilibaki nikiwa nimepigwa butwaa.
Mama mkwe naye alikuwa mtu wa wasiwasi baada ya kuona shoga yangu anarudi kwenye kisebule cha nje. Akawa anadhani kuwa inawezekana anataka kumueleza habari za wachawi kutuchezea usiku.

SONGA NAYO...

Haraka sana alichukuwa kigoda na kukiweka kwenye kona ya kisebule cha nje, akaketi. Mimi na jirani yangu tulikaa kwenye viti vya plastiki ambavyo huwa vinakaa pale sebuleni kila siku.
Mume wangu alikwenda kuegesha gari kwenye banda lake na mtoto wetu Ajigale alitoka garini mbio na akaingia ndani, nilimuelekeza kuwa chakula kipo kwenye hotpoti' juu ya meza ya chakula na mchana wa siku hiyo nilikuwa nimeandalia pilau.
Baada ya kumuambia hivyo alitoka mbio kuingia ndani maana tulikuwa tumemkuna' kwani pilau ndicho chakula anachokipenda sana.
Baada ya sekunde kadhaa mume wangu alifika pale kwenye kisebule. Kulikuwa na kitu ambacho hakikuwa na mtu, hivyo aliketi.
"Ndiyo jirani, kaka hajambo?"
"Hajambo, vipi leo nakuona kama vile umewahi sana."
"Ahhh leo nimeamka naumwa mwili wote kama vile nilikuwa nafanyishwa mazoezi."
"Umepima, isije ikawa malaria?"
"Nilipima. Mimi nilikuwa na wasiwasi sana. Unajua siku hizi ukijisikia homa yale mawazo ya malaria huna, unafikiria homa ya dengue."
Tulicheka wote watatu isipokuwa mama mkwe aliyekuwa ameketi kwenye kigoda akiwa bize kusuka mkeka wake.
"Unajua huu ugonjwa wa dengue ni gumzo sasa nchi nzima. Tumuombe Mungu atuepushie mbali. Sasa ulipopimwa wamegundua nini?" jirani aliendelea kudadisi.
"Hawajaona ugonjwa wowote wakasema labda ni uchovu wa kazi."
"Hapana shemeji yangu. Mimi nilikuja hapa kumjulisha mkeo jambo zito kidogo."
"Jambo zito, umenishitua, kuhusu nini tena shemeji?"
"Nilimwambia kuwa nyinyi katika nyumba yenu mnaishi kitoto kwa sababu huwa kuna wachawi wanakuja usiku na kuondoka na mtu mara kwa mara hapa kwenu."
"Unayoyasema shemeji ni kweli au unaota au unanitania?
"Shemeji tangu lini nawatanieni? Nasema hayo siriasi kwa sababu nawapenda."
"Wewe umejuaje au umeonaje?"
"Sikufichi shemeji mimi nyumbani kwetu baba yangu ni fundi sana wa mambo mengi ya kishirikina, yeye harogi lakini ana uwezo wa kukuzindika na kukufanya uweze kuona wachawi."
"Kweli shemeji?"
"Kwa nini niseme uongo, kweli na ndiyo maana mimi huwa naona kuna kitu kinachofanyika hapa kwako. Tushukuru kwamba hukuweka ukuta na badala yake umezungushia seng'enge, hivyo kuwa rahisi kwangu kuona kinachofanyika hapa."
"Dahh kama ni hivyo tumo hatarini. Mumeo anayajua haya?"
"Yeye pia kazindikwa anaona wachawi, wakija hapa huwa aliye macho anamuamsha mwenzake, anajua kila kitu."
"Sasa mbona hajaniambia mambo ya hatari kama hayo?"
"Aliniambia kazi hiyo niifanye mimi kwa kumuambia mkeo maana yeye na wewe wote muda wenu wa kurudi kazini huwa mbaya."
Wakati shoga yangu akimuelezea mume wangu mambo hayo ya kilozi, mama alikuwa akinikodolea macho huku akiweka vidole vyake mdomoni, niligundua kuwa ananikataza kusema chochote kuhusiana na jambo hilo.
Anaelewa mimi pia najua kuwa wachawi huwa wanakuja nyumbani mwetu na yeye ndiye mwenyeji wao.
Anajua pia kuwa usiku uliopita ambao mume wangu analalamika kuwa anaugua mwili, yeye mama mkwe aliongoza wachawi wenzake kumchukua na kumpeleka wanakojua wao nami niliona.
Hata hivyo, ukweli ni kwamba sijui walikwenda kumfanyia nini lakini kitu kimoja ambacho ni wazi kabisa ni kwamba kwa siku zote ambazo wanakuja wachawi, mume wangu hajimudu kunipa haki yangu ya kindoa.
"Sasa jirani kwanza nakushukuru kwa kutupa habari hiyo mbaya. Lakini haitoshi kutuambia tu, tueleze sasa tufanye nini kuondokana na hali hiyo?"
"Kwani jamani sikuwaambia? Kwamba baba yangu ni mtaalam wa kuzuia ushenzi huo mnaofanyiwa."
"Ina maana unaweza kutupeleka kwa baba yako ili akatuzindike na sisi pamoja na nyumba yetu?"

Je, nini kitatokea? Fuatilia Kesho Musikonde tu jamani....
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-12

ILIPOISHIA
Hata hivyo, ukweli ni kwamba sijui walikwenda kumfanyia nini lakini kitu kimoja ambacho ni wazi kabisa ni kwamba kwa siku zote ambazo wanakuja wachawi, mume wangu hajimudu kunipa haki yangu ya kindoa.
"Sasa jirani kwanza nakushukuru kwa kutupa habari hiyo mbaya. Lakini haitoshi kutuambia tu, tueleze sasa tufanye nini kuondokana na hali hiyo?"
"Kwani jamani sikuwaambia? Kwamba baba yangu ni mtaalam wa kuzuia ushenzi huo mnaofanyiwa."
"Ina maana unaweza kutupeleka kwa baba yako ili akatuzindike na sisi pamoja na nyumba yetu?"
SONGA NAYO...


Maelezo ya yule jirani yetu yalimchanganya mume wangu lakini mimi sikuwa na presha kwa sababu nilikuwa najua zaidi ya maelezo yaliyotolewa. Tofauti ni kwamba mimi nilikuwa najua kuwa aliyekuwa akichukuliwa na kupelekwa kusikojulikana ni mume wangu.
Nilifarijika kwa sababu mama mkwe sasa ameshuhudia kuwa aliyesimulia au kutoa siri ya tukio hilo la usiku siyo mimi, hivyo mimi kumuona yule jirani yangu kuwa ni mwokozi wa roho yangu.
Tulikubalinana na yule jirani kuwa kesho atatupeleka kwa baba yake ambaye ni mtaalamu wa mambo ya ulozi.
***
Usiku wa siku hiyo ulikuwa wa balaa kubwa kama ilivyo ada wachawi walifika nyumbani kwetu saa nane au saa tisa za usiku wakiwa katika kikundi na kumchukua baba watoto wangu. Ni mama mkwe alikuwa akisimamia zoezi hilo. Mimi kama ilivyokuwa mwanzo nilijifanya nimelala fofofo.
Lakini baada ya majadiliano kati ya kundi lile la wachawi na mama mkwe iliamriwa kuwa asichukuliwe mume wangu na badala yake nichukuliwe mimi.
Niliogopa sana na kuamini kuwa sasa muda wangu wa kuishi hapa duniani umekwisha.
Niliamini hivyo kwa sababu nilikuwa sijui chochote kilichokuwa kimeamriwa nje ya nyumba baada ya kuondoka na mume wangu kwani baada ya dakika chache niliuona msafara ukirejea chumbani huku ukiwa umembeba mume wangu.
Nilijua kuwa kilichokuwa kimefanyika ni kubadilishana mimi na mume wangu lakini sikujua kabisa sababu ya wachawi wale kufanya hivyo na hicho ndicho kilichokuwa kikinitisha zaidi.
"Kwani huyu unataka tumchukue unataka akafanye nini?"
"Nataka naye tukamfundishe uchawi."
"Tukamfundishe uchawi, kwani huyu mkweo ni ndugu yenu?"
"Ni makubaliano kati yake na mumewe."
"Alikuambia?"
Mama mkwe alikaa kimya kwa muda bila shaka alikuwa akitafakari nini cha kujibu. Baada ya sekunde kadhaa alibadili jibu akawaeleza kuwa ni yeye aliyeamua hilo.
"Unajua kuna koo hazitaki kushiriki mambo ya ulozi."
"Najua."
"Kama unajua kwa nini unampangia mwanao jambo zito kama hili?" alikuwa akiulizwa na mtu mmoja ambaye alikuwa anaonekana kama ndiye kiongozi wao na nilijua hilo kutokana na mtu yule kuvaa shanga nyingi shingoni na kuonekana dhahiri kwamba alikuwa na amri za mara kwa mara kwa wale wachawi ambao walitekeleza kila alichowaambia.
Sijawaeleza kwamba wachawi hawa ambao walikuwa hawapungui kumi kila mmoja alikuwa amevaa nguo nyeusi na nyuso zao zilikuwa zimepakwa majivu na ilikuwa siyo rahisi kumtambua mtu kwa sura.
Sikuwa na la kufanya pale kwa sababu nilijisemea kimoyomoyo hapa nikijifanya nakataa safari yao, basi wanaweza kunimaliza kwa kuniua moja kwa moja.'
Nilipakwa yale majivu kisha nikajikuta nikiinuliwa juu kwa juu kama maiti huku nikiwa nimefunikwa na nguo nyeusi.
Baada ya kutoka nje ya nyumba yetu niliiangalia ile nyumba ya jirani yangu nikagundua kuwa taa za ndani zilikuwa zinawaka, nikatambua kuwa walikuwa macho na waliona kila kilichoendelea pale. Lakini nadhani hawakuwa na uwezo au labda nao waliogopa kuingilia kati mambo haya ya kichawi.
Nililazwa nje ya nyumba yetu na mchawi mmoja akawa ananitambuka huku akisema maneno ambayo nilikuwa siyaelewi. Mchawi yule alifanya hivyo zaidi ya mara kumi.
Baadaye nilinyanyuliwa na kuwekwa kwenye chombo chao ambacho ni ungo mkubwa. Niliketishwa kisha kukawepo na mtu aliyekuwa amekaa nyuma yangu na kunishikilia nisianguke.
Nami kwa kuwa nilijua hatari ya kujionesha kuwa niliona kila kitu, nilijilegeza ili yule mtu aliyekuwa amepewa kazi ya kunishikilia aamini kuwa nilikuwa sijielewi.

Je, nini kiliendelea? Fuatilia leo usiku...............
 
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-13

ILIPOISHIA
Nililazwa nje ya nyumba yetu na mchawi mmoja akawa ananitambuka huku akisema maneno ambayo nilikuwa siyaelewi. Alifanya hivyo zaidi ya mara kumi.
Baadaye nilinyanyuliwa na kuwekwa kwenye chombo chao ambacho ni kama ungo mkubwa. Niliketishwa kisha kukawepo na mtu aliyekuwa amekaa nyuma yangu na kunishikilia nisianguke.
Nami kwa kuwa nilijua hatari ya kujionesha kuwa naona kila kitu, nilijilegeza ili yule mtu aliyekuwa amepewa kazi ya kunishikilia aamini kuwa nilikuwa sijielewi.
SONGA NAYO...


Nilipakatwa na wakati natafakari nini cha kufanya mama mkwe aliwaeleza wachawi wenzake kwamba kuna mama jirani amegundua njama zao.
"Yupo mama jirani hapa amegundua mchezo huu tunaoufanya," alisema mama mkwe.
"Ulijuaje kuwa amegundua?" kuna mchawi mwingine aliuliza, sikuweza kumuona kwa sura kwa sababu nilikuwa nimefumba macho kudanganya kwamba sijifahamu kutokana na dawa walizokuwa wamenipaka usoni.

Naamini dawa zile walizopaka kwenye sura yangu zilikuwa zikiaminiwa na wachawi wale kuwa zingenifanya nikose fahamu kwa sababu walifanya hivyo kwa mume wangu chumbani na tulimuacha akiwa hajitambui.
"Alikuja mchana na kuwaambia hawa (yaani mimi) na mwanangu (mume wangu)," alisema mama mkwe.
Baada ya kutamka maneno hayo, wachawi wale walipigwa na butwaa nami nikashushwa katika ungo ambao waliuandaa ili niruke nao.
Baadaye mchawi mwingine ambaye alionekana kana kwamba ndiye mwenye madaraka zaidi pale au kiongozi aliamuru turudi kwanza ndani.

"Hapa nje kufanya mashauri hayo siyo mahali pake, naomba turudi ndani ili tukayaongee haya," alisema kiongozi wa wachawi.
"Sawa, kwa hiyo tumrudishe mama Ajigale ndani siyo?" aliuliza mama mkwe.
"Ndiyo maana yake. Hujanielewa? Vijana fanyeni kazi yenu," alisisitiza yule kiongozi.
Nilijikuta nikinyanyuliwa juu kwa juu hadi chumbani kwetu.

Nilikuta mume wangu akiwa bado hajitambui na pembeni yake kulikuwa na mwanamke mwingine mchawi ambaye alikuwa akimlinda ili kuhakikisha kuwa hazinduki kabla mimi sijarejeshwa kutoka huko walikotaka kunipeleka.
Baada ya kuingizwa ndani nililazwa kando ya mume wangu na kundi kubwa la wachawi walikuwa wamekizunguka kitanda.
"Sasa tusimulie, huyo mama jirani alikuwa akiwaambia nini hawa wanao?" alisema huyo mchawi kiongozi ambaye jina lake zikuweza kulifahamu.

"Aliwasimulia kuwa kuna wachawi huwa wanafika hapa na kumchukua mtu, lakini aliwaahidi kuwa atawapeleka kwa baba yake ili akawape zindiko kwa hiyo naamini kesho atafanya hiyo kazi," mama mkwe alisema.
"Kama hivyo ndivyo naomba kitu kimoja, mtu mmoja aende sasa hivi kwenye nyumba ya mama huyo jirani akaone kama ana ubavu wa kutuzuia kufanya kazi yetu hususan kumchezea."

Aliamrishwa mtu mmoja kati ya wale wachawi waliokuwa wamezunguka kitanda kufuatana na mama mkwe wangu hadi kwa yule mama jirani yetu.

Walitoka na kwenda moja kwa moja kwa mama jirani. Sikuthubutu kufumbua macho ili kuona alikuwa amefuatana na nani lakini nilisikia wakitoka huku wakiwa wanashauriwa kutoacha usinga ambao hufanya kutengua zindiko lililowekwa katika nyumba wanayopania kufanya uchawi wao.

Watu hao wawili walifika katika nyumba ya jirani yetu na walikuta bado taa zikiwa zinawaka nje na ndani.
"Anza wewe mwenye usinga kwenda kuingia ndani," ulikuwa ni ushauri wa mama mkwe.
Yule kijana aliyepewa kazi hiyo alimuangalia mama mkwe na kumtupia swali.
"Nikiingia ndani, nifanye nini?"
"Wewe ingia tu, si tunaangalia kama nyumba hii ni nyepesi au nzito?"
"Hilo ni jambo gumu. Kama nyumba ni nzito itakuwaje?"
"Kama ni nzito tutarudi kwa kiongozi wetu pale nyumbani kwa mwanangu halafu atajua cha kufanya."
***
Mle ndani wale wachawi waliobaki na kiongozi wao kazi yao ilikuwa kuchezacheza huku wakiimba kwa sauti ya chini sana.
Mmoja ambaye naamini ndiye alikuwa kiongozi wao alikuwa akitia uvumba kwenye chetezo ambayo walikuja nayo na moshi ukatanda chumba kizima.


Itaendelea Kesho.................
 
Back
Top Bottom