Herbalist Dr MziziMkavu
Platinum Member
- Feb 3, 2009
- 43,111
- 34,941
- Thread starter
- #101
HADITHI YA KUSISIMUWA UCHAWI WA MAMA MKWE-21
Mama mkwe aliingizwa kwenye gari nami nikamfuata lakini mume wangu alikuwa akitufuata kwa nyuma akiwa kwenye gari lake.
Kama tulivyokuja nyumbani, safari ya kurejea polisi ilikuwa fupi tulifika na kukuta watu kibao wakiwa wanangoja ili wajue kinachoendelea.
SONGA NAYO...
Nje ya kituo cha polisi walikuwepo watu wengi mno kuliko wale tuliowaacha, habari zilishazagaa kwamba kuna mchawi amenasa kwenye nyumba moja na amepelekwa polisi.
Gazeti la Uwazi nalo likawa limetoa habari kuhusiana na mkasa huo ukurasa wa mbele. Lilikuwa limeandika kwa wino uliokolezwa ‘Mchawi anaswa laivu'.
Bila shaka toleo lile lilikuwa maalum kutokana na habari yenyewe jinsi ilivyosisimua, nadhani bodi ya uhariri ikaona itoe habari ile ikisindikizwa na picha kibao zilizoenea ukurasa wote wa kwanza.
Naamini gazeti hilo lilichangia kufanya watu kujaa pale kituo cha polisi.
Mara baada ya gari la polisi kuingia kituoni, watu walilisogelea ili kumuona mchawi, hawakujua kuwa alikwisha ingizwa selo.
"Yupo wapi, yupo wapi," zilikuwa ni kelele za watu waliotaka kushuhudia.
Baadhi ya watu walidhani mchawi aliyenasa ni mama mkwe, lakini wengine wakawa wanabisha na kusema kwamba aliyenaswa ni mwanaume.
Gazeti ndilo lililokuwa likiaminiwa kwa hiyo niliona baadhi ya watu wakikusanyana kwenye makundi na kusoma mstari kwa mstari habari iliyoandikwa na Makongoro Oging' na Chande Abdallah kwenye kurasa za gazetini.
Tuliingia ndani ya chumba cha mahojiano na mama mkwe alianza kuhojiwa.
Baada ya kuulizwa jina lake na umri akaambiwa aanze kusimulia mkasa wa usiku uliosababisha yule mchawi anase kwenye nyumba ya watu.
"Ni kweli huyu mchawi alikuja nyumbani na wenzake na akataka afanye dawa kwenye nyumba ya huyu jirani, (akinyoosha kidole kuelekea kwa mwenye nyumba."
Polisi aliandika na baada ya kuona yupo kimya anasita kuendelea akamhoji:
"Ehee, ikawaje bibi?"
"Baadaye tulipofika kwenye nyumba, nilimuambia aingie yeye kwa sababu ndiye aliyekuwa na dawa za kutia ndani ya nyumba ile."
"Kwani dawa zile zilikuwa za nini?"
"Dawa za kudhuru."
"Kudhuru nini au nani?"
"Dawa za kudhuru watu."
"Kwa nini mlitaka mdhuru watu ambao hawajawakosea?"
"Ilikuwa ni amri ya mkuu wa wachawi."
"Mkuu wa wachawi? Ni nani huyo?"
"Anaitwa mzee Ngwamba."
"Mzee Ngwamba anaishi wapi?"
"Anaishi Kijiji cha Mabatani."
"Kwa hiyo wewe hujui sababu ya mzee Ngwamba kuamuru watu waliokuwa katika nyumba jirani kuwekewa dawa ya kuwadhuru?"
"Najua."
"Tueleze basi."
"Ni kwamba huyu bwana (alinyoosha mkono kumuelekeza askari aliyekuwa akihoji kwa baba mwenye nyumba ya jirani), alikuja pale nyumbani na mkewe, akawakuta mwanangu na mkwe wangu, akasema kuna wachawi wanakuja pale nyumbani kila siku."
"Ehee, baada ya kusema hivyo?"
"Huyu baba akasema baba yake anajua dawa ya kinga au zindiko la nyumba, hivyo alimuahidi kwamba leo angewapeleka."
"Kwa hiyo mzee Ngwamba alijuaje hayo?"
"Ni mimi nilimuambia."
"Na aliposikia hilo akasemaje?"
"Ndipo akaamuru kuwa wakawekewe dawa ili wamalizwe wasiweze kuwapeleka hawa kwa baba yake."
"Wewe mbona hujanasa, uliingia ndani ukatoka salama?"
"Hapana, mimi sikuingia, niliishia nje aliingia yule kijana tu, kazi yangu ilikuwa kuonesha nyumba ya hawa jirani."
"Baada ya hapo ikawaje?"
"Alipoingia ndani tu, akaniambia kuwa hawezi kunyanyua mguu kwenda mbele wala kurudi nyuma, kuona hivyo nilirudi nyumbani kumuambia mzee Ngwamba."
"Mzee Ngwamba baada ya kupata taarifa hizo alifanya nini?"
"Alitoa dawa akasema tukammwagie yule aliyenasa, tulikwenda lakini hakunasuka."
"Ehee, ikawaje?"
"Zilifanywa kila mbinu kwa kutumia dawa mbalimbali ili kumnasua lakini zote ziligonga mwamba ndipo wakaamua kuwa aachwe tu maana ilishindikana kumtoa."
"Asubuhi mambo yakawaje?"
"Nilimsikia mama mkwe wangu huyo hapo akimuamsha mwanangu na kumfahamisha kuwa kuna mchawi kanaswa, kachungulia dirishani na nikawa nasikia kelele nyingi za watu nikajua mambo yameharibika."
Mama mkwe kaamua kusema ukweli, hakuficha kitu, je nini kiliendelea?
Fuatilia mkasa huu wa kusisimua Kesho itaendelea.......
Mama mkwe aliingizwa kwenye gari nami nikamfuata lakini mume wangu alikuwa akitufuata kwa nyuma akiwa kwenye gari lake.
Kama tulivyokuja nyumbani, safari ya kurejea polisi ilikuwa fupi tulifika na kukuta watu kibao wakiwa wanangoja ili wajue kinachoendelea.
SONGA NAYO...
Nje ya kituo cha polisi walikuwepo watu wengi mno kuliko wale tuliowaacha, habari zilishazagaa kwamba kuna mchawi amenasa kwenye nyumba moja na amepelekwa polisi.
Gazeti la Uwazi nalo likawa limetoa habari kuhusiana na mkasa huo ukurasa wa mbele. Lilikuwa limeandika kwa wino uliokolezwa ‘Mchawi anaswa laivu'.
Bila shaka toleo lile lilikuwa maalum kutokana na habari yenyewe jinsi ilivyosisimua, nadhani bodi ya uhariri ikaona itoe habari ile ikisindikizwa na picha kibao zilizoenea ukurasa wote wa kwanza.
Naamini gazeti hilo lilichangia kufanya watu kujaa pale kituo cha polisi.
Mara baada ya gari la polisi kuingia kituoni, watu walilisogelea ili kumuona mchawi, hawakujua kuwa alikwisha ingizwa selo.
"Yupo wapi, yupo wapi," zilikuwa ni kelele za watu waliotaka kushuhudia.
Baadhi ya watu walidhani mchawi aliyenasa ni mama mkwe, lakini wengine wakawa wanabisha na kusema kwamba aliyenaswa ni mwanaume.
Gazeti ndilo lililokuwa likiaminiwa kwa hiyo niliona baadhi ya watu wakikusanyana kwenye makundi na kusoma mstari kwa mstari habari iliyoandikwa na Makongoro Oging' na Chande Abdallah kwenye kurasa za gazetini.
Tuliingia ndani ya chumba cha mahojiano na mama mkwe alianza kuhojiwa.
Baada ya kuulizwa jina lake na umri akaambiwa aanze kusimulia mkasa wa usiku uliosababisha yule mchawi anase kwenye nyumba ya watu.
"Ni kweli huyu mchawi alikuja nyumbani na wenzake na akataka afanye dawa kwenye nyumba ya huyu jirani, (akinyoosha kidole kuelekea kwa mwenye nyumba."
Polisi aliandika na baada ya kuona yupo kimya anasita kuendelea akamhoji:
"Ehee, ikawaje bibi?"
"Baadaye tulipofika kwenye nyumba, nilimuambia aingie yeye kwa sababu ndiye aliyekuwa na dawa za kutia ndani ya nyumba ile."
"Kwani dawa zile zilikuwa za nini?"
"Dawa za kudhuru."
"Kudhuru nini au nani?"
"Dawa za kudhuru watu."
"Kwa nini mlitaka mdhuru watu ambao hawajawakosea?"
"Ilikuwa ni amri ya mkuu wa wachawi."
"Mkuu wa wachawi? Ni nani huyo?"
"Anaitwa mzee Ngwamba."
"Mzee Ngwamba anaishi wapi?"
"Anaishi Kijiji cha Mabatani."
"Kwa hiyo wewe hujui sababu ya mzee Ngwamba kuamuru watu waliokuwa katika nyumba jirani kuwekewa dawa ya kuwadhuru?"
"Najua."
"Tueleze basi."
"Ni kwamba huyu bwana (alinyoosha mkono kumuelekeza askari aliyekuwa akihoji kwa baba mwenye nyumba ya jirani), alikuja pale nyumbani na mkewe, akawakuta mwanangu na mkwe wangu, akasema kuna wachawi wanakuja pale nyumbani kila siku."
"Ehee, baada ya kusema hivyo?"
"Huyu baba akasema baba yake anajua dawa ya kinga au zindiko la nyumba, hivyo alimuahidi kwamba leo angewapeleka."
"Kwa hiyo mzee Ngwamba alijuaje hayo?"
"Ni mimi nilimuambia."
"Na aliposikia hilo akasemaje?"
"Ndipo akaamuru kuwa wakawekewe dawa ili wamalizwe wasiweze kuwapeleka hawa kwa baba yake."
"Wewe mbona hujanasa, uliingia ndani ukatoka salama?"
"Hapana, mimi sikuingia, niliishia nje aliingia yule kijana tu, kazi yangu ilikuwa kuonesha nyumba ya hawa jirani."
"Baada ya hapo ikawaje?"
"Alipoingia ndani tu, akaniambia kuwa hawezi kunyanyua mguu kwenda mbele wala kurudi nyuma, kuona hivyo nilirudi nyumbani kumuambia mzee Ngwamba."
"Mzee Ngwamba baada ya kupata taarifa hizo alifanya nini?"
"Alitoa dawa akasema tukammwagie yule aliyenasa, tulikwenda lakini hakunasuka."
"Ehee, ikawaje?"
"Zilifanywa kila mbinu kwa kutumia dawa mbalimbali ili kumnasua lakini zote ziligonga mwamba ndipo wakaamua kuwa aachwe tu maana ilishindikana kumtoa."
"Asubuhi mambo yakawaje?"
"Nilimsikia mama mkwe wangu huyo hapo akimuamsha mwanangu na kumfahamisha kuwa kuna mchawi kanaswa, kachungulia dirishani na nikawa nasikia kelele nyingi za watu nikajua mambo yameharibika."
Mama mkwe kaamua kusema ukweli, hakuficha kitu, je nini kiliendelea?
Fuatilia mkasa huu wa kusisimua Kesho itaendelea.......