Habari ya mshtuko kuhusu NACTE?


C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,349
Likes
2,054
Points
280
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,349 2,054 280
habari zenu wana ukumbi wa JF.

Mimi jana nimepata habari za mshtuko kuhusiana na NACTE. kuna wanafunzi wameapply degree ktk baadhi ya vyuo visiwani zanzibar lakini kwa bahati mbaya wamekosa. na miongoni mwa sababu za kukosa ni kuwa hawana credit za form 4, nikimaanisha kuwa lazima uwe na C 5, yaani hata kama ulipomaliza form 4 ukaenda kujiunga na Certificate programs na ukapata na diploma basi bado huendelei kwenda degree mpaka upate izo C 5 za form 4, manake urejee tena mtihani.

Je hili jambo ni Kweli? na kama kweli kuna umuhimu gani wa wnafunzi kuanza ngazi ya cheti wakati huruhusiwi kuanza degree mpaka uwe na C 5 za form 4? Je walioomba Degree vyuoni majina yao hupelekwa NACTE?

Mimi naona Elimu ya tanzania ni kuharibiana maisha tu na ndio maana watu huenda nje kusoma.
 
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
797
Likes
28
Points
45
N

Ngereja

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
797 28 45
Ndugu yangu sifa za kujiunga katika vyuo vikuu ziko za aina tatu:

1. Sifa za moja kwa moja (waliomaliza kidato cha sita, kwa maana kwamba wana principal pass za kidata cha nne na credit za kidato cha nne)
2. Sifa linganishi (kwa waliomaliza kidato chan nne au cha sita na wakaenda kusoma diploma, kwa hiyo cheti kinachoangaliwa zaidi ni cha diploma, na baadhi ya masomo aliyofaulu kidato cha nne au sita)
3. Mature age entry (Kwa mtu yeyote baada ya kufanya mtihani maalumu ulioandaliwa na chuo husika)

Sasa inategemea huyo ndugy yako wakati anaomba nafasi aliomba katika kundi lipi. Ikiwa alitakiwa kutumia sifa linganifu kwa kutumia diploma yake, lakini akatumia sifa linganifu, wa kujilaumu ni yeye mwenyewe. Pamoja na hayo, kila chuo kina utaratibu wake na sifa za kuingilia chuo
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,349
Likes
2,054
Points
280
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,349 2,054 280
hawa waliokosa na kupewa hiyo sababu walikua na cheti cha form 4 ambacho hakina pass za kuanza diploma moja kwa moja lkn alianza Certificate, akaingia Diploma na sasa wana apply wamekosa!! mm kwa uelewa wangu ikiwa mtu una cheti cha Certificate na cha diploma basi hauna sababu ya kuzuiliwa usiendelee na degree!! au sivyo?
 
DullyJr

DullyJr

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
4,787
Likes
1,650
Points
280
DullyJr

DullyJr

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
4,787 1,650 280
Mh!tuweke sawa hapo kaka nnavyojua mimi ni C 3 za CSEE ndio zinazotakiwa na co 5
 
T

Twonyi

Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
T

Twonyi

Member
Joined Apr 15, 2011
11 0 0
Jamani inategemea na kozi unayotaka kusoma, kuna zingine C3, 4, 5 nk.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,341
Likes
3,669
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,341 3,669 280
Kwa nini ukose C tano O-Level?
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,006
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,006 280
ndio maana wanataka mtu ukaze usilete mchezo na shule..

ila huwa ni C 3 na sio tano kama una equivalent kutikana na NACTE ni wazushi hilo la wezekana..
 
S

Strategizt

Senior Member
Joined
Oct 16, 2009
Messages
176
Likes
16
Points
35
S

Strategizt

Senior Member
Joined Oct 16, 2009
176 16 35
Lakini mi naona kama huna sifa za University waweza kutafuta vyuo vya Diplomas usije kulazimisha tena huko kwenye mwaka wa pili au watatu ukapata Disco!!!1
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
114
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 114 160
habari zenu wana ukumbi wa JF.

Mimi jana nimepata habari za mshtuko kuhusiana na NACTE. kuna wanafunzi wameapply degree ktk baadhi ya vyuo visiwani zanzibar lakini kwa bahati mbaya wamekosa. na miongoni mwa sababu za kukosa ni kuwa hawana credit za form 4, nikimaanisha kuwa lazima uwe na C 5, yaani hata kama ulipomaliza form 4 ukaenda kujiunga na Certificate programs na ukapata na diploma basi bado huendelei kwenda degree mpaka upate izo C 5 za form 4, manake urejee tena mtihani.

Je hili jambo ni Kweli? na kama kweli kuna umuhimu gani wa wnafunzi kuanza ngazi ya cheti wakati huruhusiwi kuanza degree mpaka uwe na C 5 za form 4? Je walioomba Degree vyuoni majina yao hupelekwa NACTE?

Mimi naona Elimu ya tanzania ni kuharibiana maisha tu na ndio maana watu huenda nje kusoma.
Kama aliomba kwa "equivalent entry" ambao ndio majina yao yanapelekwa nacte na amekosa kwa sababu hiyo uliyoitaja nadhani anaweza kuwa kidato cha nne hakufikisha angalau C tatu.

Vinginevyo muulize akuelezee vizuri, nacte wametoa sababu zipi nyingine za kukosa nafasi kwakuwa unasema hiyo ni miongoni mwa sababu zilizotolewa.
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,947
Likes
816
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,947 816 280
habari zenu wana ukumbi wa JF.

Mimi jana nimepata habari za mshtuko kuhusiana na NACTE. kuna wanafunzi wameapply degree ktk baadhi ya vyuo visiwani zanzibar lakini kwa bahati mbaya wamekosa. na miongoni mwa sababu za kukosa ni kuwa hawana credit za form 4, nikimaanisha kuwa lazima uwe na C 5, yaani hata kama ulipomaliza form 4 ukaenda kujiunga na Certificate programs na ukapata na diploma basi bado huendelei kwenda degree mpaka upate izo C 5 za form 4, manake urejee tena mtihani.

Je hili jambo ni Kweli? na kama kweli kuna umuhimu gani wa wnafunzi kuanza ngazi ya cheti wakati huruhusiwi kuanza degree mpaka uwe na C 5 za form 4? Je walioomba Degree vyuoni majina yao hupelekwa NACTE?

Mimi naona Elimu ya tanzania ni kuharibiana maisha tu na ndio maana watu huenda nje kusoma.
mwambie huyo ndugu yako afanye tena mitihani ya ACSEE aache kulazimisha maana elimu ya Tanzania imezidi kuchukuliwa kiurahisi wewe utakosaje C 5 mitihani ya o level halafu uende chuo ukafanye nini???.....elimu ya Tanzania sasa hiko safi kabisa wameanza na hao wanaochukulia poa bado kuanza msako wa kufunga vyuo.
 
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
6,947
Likes
816
Points
280
H

HAMY-D

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
6,947 816 280
habari zenu wana ukumbi wa JF.

Mimi jana nimepata habari za mshtuko kuhusiana na NACTE. kuna wanafunzi wameapply degree ktk baadhi ya vyuo visiwani zanzibar lakini kwa bahati mbaya wamekosa. na miongoni mwa sababu za kukosa ni kuwa hawana credit za form 4, nikimaanisha kuwa lazima uwe na C 5, yaani hata kama ulipomaliza form 4 ukaenda kujiunga na Certificate programs na ukapata na diploma basi bado huendelei kwenda degree mpaka upate izo C 5 za form 4, manake urejee tena mtihani.

Je hili jambo ni Kweli? na kama kweli kuna umuhimu gani wa wnafunzi kuanza ngazi ya cheti wakati huruhusiwi kuanza degree mpaka uwe na C 5 za form 4? Je walioomba Degree vyuoni majina yao hupelekwa NACTE?

Mimi naona Elimu ya tanzania ni kuharibiana maisha tu na ndio maana watu huenda nje kusoma.
mwambie huyo ndugu yako afanye tena mitihani ya CSEE aache kulazimisha maana elimu ya Tanzania imezidi kuchukuliwa kiurahisi wewe utakosaje C 5 mitihani ya o level halafu uende chuo ukafanye nini???.....elimu ya Tanzania sasa hiko safi kabisa wameanza na hao wanaochukulia poa bado kuanza msako wa kufunga vyuo safi sana NACTE.
 
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
1,367
Likes
1
Points
0
M

mzee wa njaa

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
1,367 1 0
C 3 ndizo zinazotakiwa ila kama una certificate huna haja ya kuwa na credit unaenda moja kwa moja Diploma na kama Nacte wamefanya hivyo basi kazi imewashinda bora wakauze mafenesi.................
 

Forum statistics

Threads 1,250,948
Members 481,523
Posts 29,752,009