Gesi Mtwara: Bibi wa Msimbati, nimeamini maneno yako

Gesi Mtwara: Bibi wa Msimbati, nimeamini maneno yako

Bujibuji, kwani wewe uliamini kuwa mgao utakuwa historia?!
Mgao wa umeme ni somo letu la kila siku.

Mgao ni ule ule naniwa mbele kwa mbele mpaka siku tuone umuhimu wa kutumia solar energy na wind energy kama Germany ndio utaisha otherwise mgao ni ule ule mgao mbele kwa mbele.
 
huyu bibi wampe gari moja analotumia JK ndio aachie, sio watu wanatanua ikulu yeye anapigwa viboko tu, bibi mpaka aachie koki ni lazima Lowasa kwanza achukue nchi
 
huyu bibi ni hataree ..hadi mitambo ya wachina ilianza kuzama baharini.

naomba nimfahamu huyo bibi.
hili linanikumbusha Iramba kuna mahali maji yanatolewa na kusambazwa mjini,
wale wazee wa pale wakaomba na wao wapatiwe maji ya bomba wahusika wakakataa,
wale wazee wakasema mtakunywa hayo mabomba na maji hamtayaona
watu hawakuamini yaani ilikua wakifunga tu mtambo unaharibika na maji miezi kadhaa hakuna,
mpaka wenye mamlaka walipokwenda kuongea na wazee.
 
hahaha bibi hatari! waende basi wakaelewane nae kabla hajafa
 
Mgao utaisha tutakapo pata kiongozi mchapa kazi, naamini ni Magufuli pekee atatutoa kwenye mtihani huu

ACT mgombea wao ni Anna M mambo ya magufuli yametokea tena wapi mkuu!!!!!!
 
Bujibuji

This is from a friend who works in the Oil and Gas sector in the Arab world:

Brother, kuchimba kisima cha Oil or Gas inahesabiwa in days min 15 days max 90 days inategemea na formation ya ardhi kule chini. Na kazi inakwenda sambamba na mabomba (Flowlines) zinazopeleka product to the Gathering Facilities for processing to be ready for delivery katika Main Pipeline inayopeleka Downstream for distribution to the end user, hata hivyo still huko mwisho kuna more facilities that are required like booster pumping stations for Oil and Pressure Reducing Terminals for gas.

Nafaham kwetu Tanzania visima vya gas zaidi ya 30 vishachimbwa tayari. Lakini gas haiwezi kuunganishwa kwa flowlines mpaka kufika katika Upstream Gathering Facilities and Processing Plants kam hizo hazijawa tayari kupokea gas.

These very huge multiphase multistage facilities feed by wells from number of gathering satelite field stationsna kama hizonazo hazijawa tayari no way Kinyerezi or Ubungo can recieve LNG gas for powering the Turbine engjnes.

So kwa case ya Mtwara na Kilwa haiwekani kama zimeshajengwa na ziko tayari. Na abadan huwezi kuunganisha kisima direct to the main line. Gas laizima iwe refregerated and pressure under control to become liquid ndio isafirishwe to any where for use in Tanzania. I guess TPDC and Tanesco hawasemi ukweli.

Nataraji umefaham. Namasteji

Ume coment kitaalamu sana bila hsia za kisiasa
 
yani nikiwaona viongoz wa ccm wanakuna vitambi vyao wakati huku giza linazid kuandama kila siku wananichefua ... yani... tunaish kama nchi tumeiazima wakat ya kwetu sote...
 
Fanyeni utafiti kidogo badala ya kukimbilia kwenye ushirikina tetesi na majungu. Gesi haina uhusiano na maneno ya bibi wa Mtwara ni suala a kisayansi. Na kwa sasa gesi ilishafika Kinyerezi.
 
Mgao umekuja wakati muafaka pale watanzania tunapoelekea kutoa hukumu kuondoa madarakani serikali ya #HapaKizaTu..

Mgao huu umesaidia kuwapa maamuzi wale ambao walikuwa hawajaamuwa kura zao wampe nani.
 
Niliwahi kusikia “Core subject” yaani somo mama lililofundishwa pale chuo cha CCM kivukoni ni UONGO… hii ni kweli?
 
Back
Top Bottom