Gerson Msigwa: Nimetembea Kilometa 80 kwenda shule

Gerson Msigwa: Nimetembea Kilometa 80 kwenda shule

Kwa uhalisia tu haiwezekani KM 80? Yaani sawa na Mita 80000 kwa miguu huyu jamaa amekubuhu kwa uongo hizo kilometa unafika shule wenzio washatawanyika unarudi nyumbani usiku unafika asubuhi afu tena urudi shule 😂.

Gerson huu umbali unaosema wewe sio kweli labda kama umekosa cha kusema. Kwa mfano kutoka Kinyarambo hadi Saadani Sekondari huko Iringa ni KM 40 kwahiyo ili nifike shule yako inabidi nitembee Kilometa 40 kwenda na kurudi ndipo nifike shule yako.

Hiyo hapa umetudanganya pakubwa Watz wa sasa sio wale wa miaka ile ambao hawajui Kilometa ni nini na mita ni nini.

View attachment 3587539
Halafu kuna maneno akiambiwa anasema anatukanwa
Ila sijui wana shida gani huko.. Nikikumbuka takwimu za mafuta kwenye soko la dunia simlaumu huyu wa kilometers 80
Yaani alikuwa anatembea umbali wa DSM mpaka ruvu
 
Shida tuliyonayo ni kuwa viongozi wetu wamekubaliana ili waonekana wanaishi maisha ya mananchi kila mmoja anasema ametokea kwenye maisha ya dhiki sana. Inawezekana wanayoyasema yakawa na ukweli kwa kiasi fulani, ila wakati mwingine unapozisikia hizi story ni kama zimetiwa chumvi kuwafariji wananchi wenye dhiki katika dhiki zao.
Hata muhasisi wa taifa mwalimu kambarage Nyerere...hakutembea kilometer nyingi hivyo kuipata ELIMU ya msingi..

Atleast angesema kilometer 15 kwenda 15km kurudii
 
Kwa uhalisia tu haiwezekani KM 80? Yaani sawa na Mita 80000 kwa miguu huyu jamaa amekubuhu kwa uongo hizo kilometa unafika shule wenzio washatawanyika unarudi nyumbani usiku unafika asubuhi afu tena urudi shule 😂.

Gerson huu umbali unaosema wewe sio kweli labda kama umekosa cha kusema. Kwa mfano kutoka Kinyarambo hadi Saadani Sekondari huko Iringa ni KM 40 kwahiyo ili nifike shule yako inabidi nitembee Kilometa 40 kwenda na kurudi ndipo nifike shule yako.

Hiyo hapa umetudanganya pakubwa Watz wa sasa sio wale wa miaka ile ambao hawajui Kilometa ni nini na mita ni nini.

View attachment 3587539
Ndo akaeanda kusomea huko ujinga😃
 
Kwa dar ni kutoka mbagala mpk bagamoyo, mwamba anatembea tu
Mbande mpaka kariakoo 29 km... kutoka kariakoo mpaka chanika 30km kutoka kariakoo mpaka kibaha 31 km.

Huwezi amini hizo ni km nyingi sana KUTEMBEA kwa mguu labda alikua na baiskelii ☺️ 😊 Sasa kaka msigwa anasema Kila siku 80km??!!
 
1778591472846.png
 
Kwa uhalisia tu haiwezekani KM 80? Yaani sawa na Mita 80000 kwa miguu huyu jamaa amekubuhu kwa uongo hizo kilometa unafika shule wenzio washatawanyika unarudi nyumbani usiku unafika asubuhi afu tena urudi shule 😂.

Gerson huu umbali unaosema wewe sio kweli labda kama umekosa cha kusema. Kwa mfano kutoka Kinyarambo hadi Saadani Sekondari huko Iringa ni KM 40 kwahiyo ili nifike shule yako inabidi nitembee Kilometa 40 kwenda na kurudi ndipo nifike shule yako.

Hiyo hapa umetudanganya pakubwa Watz wa sasa sio wale wa miaka ile ambao hawajui Kilometa ni nini na mita ni nini.

View attachment 3587539
Viongozi wawe na utaratibu wa kupima maneno Yao kabla ya kuyaongea. Haipendezi kiongozi kuwa mlopokaji au muongo muongo.

Si nilisikia Kuna shule ya kufunda viongozi au siku hizi haipo?
 
Back
Top Bottom