Facts Check: CCM Vs CHADEMA (Tulinganishe Sera, Itikadi, Uadilifu, Uwajibikaji)

Facts Check: CCM Vs CHADEMA (Tulinganishe Sera, Itikadi, Uadilifu, Uwajibikaji)

Mkuu usiingie mkenge, Tujadili sera za vyama hivi viwili...

Ni kweli mkuu wangu, ila kuna boya anaki-undermine chama chetu wananchi ilihali wewe mwenyewe umekiona kina msuli wa kushindana na Magamba na ukakishindanisha turudi kwenye hoja

CHADEMA sera yetu kuhusu Elimu Bora ilikuwa Elimu bure ukizingatia kuwa Elimu ni Haki ya kila mtu, wenzetu sera yao ya elimu ni kama inavyojionesha katika picha

View attachment 93703
 
Mkuu, hujajibu swali langu la msingi. Hii barua/Waraka uliandikwa na nani kwenda kwa nani. Bear in mind, mambo kama haya hayatakiwi kuwekwa katika box moja ( generalise) kama ilivyokuwa kwa Reverand Wright na Trinity United. Ndiyo maana hata matatizo hayo yalimpata pastor tu lakini siyo kanisa na waumini wake. Hata Obama aliji-distanca na Reverend Wright tu na siyo kanisa kwa ujumla.
Mada ina husu sera za CDM na CCM... Punguzeni porojo ambazo hazina mashiko hapa...tunataka CCM na CDM watuambie sera zao kwenye kilimo, Madini, Ardhi, Michezo, Utalii nk...Tutawapima kisha tutajua la kufanya 2015...
 
Facts zinahitajika hapa Mkuu, Tuambie sera za CCM kwenye Madini, Ardhi, kilimo, Uvuvi, Utalii nk ili tulinganishe na ya mahasimu wenu CDM... Only Facts ndo zitatusaidia kusonga mbele kama Taifa...

Pato la Taifa kwa mwaka 2012, kwa shughuli za kiuchumi za kilimo zinazojumuisha mazao, ufugaji,

misitu na uwindaji ulikuwa asilimia 4.3 ikilinganishwa na asilimia 3.6 mwaka 2011. Katika ukuaji huo, mchango wa mazao ulikuwa asilimia 4.7 ikilinganishwa na asilimia 3.5 ya mwaka 2011. Mchango wa

mifugo ulikuwa asilimia 3.1 ikilinganishwa na asilimia 3.9 ya mwaka 2011. Mchango wa misitu na uwindaji ulikuwa asilimia 2.4 ikilinganishwa na asilimia 3.5 ya mwaka 2011. Katika kipindi hicho,

uzalishaji wa mazao ya chakula, hususan mahindi uliongezeka kutoka tani milioni 6.5 mwaka 2011 hadi tani milioni 6.7 mwaka 2012 ikiwani sawa na ongezeko la asilimia 3.1. Aidha, uzalishaji wa mpunga

uliongezeka kutoka tani milioni 1.6 mwaka 2011 hadi tani milioni 1.7 mwaka 2012 sawa na ongezeko la asilimia 6.3. Ongezeko hilo limetokana na kuwepo kwa mvua za kutosha katika maeneo ya

uzalishaji wa mazao ya kilimo na juhudi za Serikali za kuongeza uzalishaji kwa kutoa ruzuku ya pembejeo kwa wakulima.

Wakuu data ni hizo kuhusiana na maendeleo ya Kilimo yaliyochangiwa na jitihada za makusudi za CCM
 
Sera za chama cha mapinduzi ni madhubuti sana na kama serikali iliyopo madarakani ingehakikisha inazisimamia ipasavyo, basi naamini mambo mengi sana hivi sasa yangekuwa vizuri, kama maeneo ya elimu, afya na ustawi wa jamii, ulinzi na usalama n.k lakini ukweli wa sera za CHADEMA bado hazilengi ukweli wa mambo, yaani raslimali zetu na namna watakavyo zitumia ili kuiendeleza jamii, CHADEMA sera zao ni zisizo tekelezeka kwa hivi sasa, kwani haziendani na jamii kubwa ya watanzania, hasa waishio vijijini.
 
Sera za chama cha mapinduzi ni madhubuti sana na kama serikali iliyopo madarakani ingehakikisha inazisimamia ipasavyo, basi naamini mambo mengi sana hivi sasa yangekuwa vizuri, kama maeneo ya elimu, afya na ustawi wa jamii, ulinzi na usalama n.k lakini ukweli wa sera za CHADEMA bado hazilengi ukweli wa mambo, yaani raslimali zetu na namna watakavyo zitumia ili kuiendeleza jamii, CHADEMA sera zao ni zisizo tekelezeka kwa hivi sasa, kwani haziendani na jamii kubwa ya watanzania, hasa waishio vijijini.
Chukua mfano wa sera, uieleze na ueleze kwa nini haitekelezeki. Kuna baadhi zimewekwa humu tayari.
 
Pato la Taifa kwa mwaka 2012, kwa shughuli za kiuchumi za kilimo zinazojumuisha mazao, ufugaji,

misitu na uwindaji ulikuwa asilimia 4.3 ikilinganishwa na asilimia 3.6 mwaka 2011. Katika ukuaji huo, mchango wa mazao ulikuwa asilimia 4.7 ikilinganishwa na asilimia 3.5 ya mwaka 2011. Mchango wa

mifugo ulikuwa asilimia 3.1 ikilinganishwa na asilimia 3.9 ya mwaka 2011. Mchango wa misitu na uwindaji ulikuwa asilimia 2.4 ikilinganishwa na asilimia 3.5 ya mwaka 2011. Katika kipindi hicho,

uzalishaji wa mazao ya chakula, hususan mahindi uliongezeka kutoka tani milioni 6.5 mwaka 2011 hadi tani milioni 6.7 mwaka 2012 ikiwani sawa na ongezeko la asilimia 3.1. Aidha, uzalishaji wa mpunga

uliongezeka kutoka tani milioni 1.6 mwaka 2011 hadi tani milioni 1.7 mwaka 2012 sawa na ongezeko la asilimia 6.3. Ongezeko hilo limetokana na kuwepo kwa mvua za kutosha katika maeneo ya

uzalishaji wa mazao ya kilimo na juhudi za Serikali za kuongeza uzalishaji kwa kutoa ruzuku ya pembejeo kwa wakulima.

Wakuu data ni hizo kuhusiana na maendeleo ya Kilimo yaliyochangiwa na jitihada za makusudi za CCM

Mkuu nenda mbali zaidi kwa kulinganisha na mahitaji halisi! Pia tueleze production capabilities iwapo tutaamua kuwekeza kwenye kilimo zaidi ...Malengo ni yepi?...
 
Vita kati ya CHADEMA na CCM ni vita ya uadilifu na uwajibikaji wa viongozi.CCM kama Chama,kina sera nzuri ambazo zingefanyiwa kazi na viongozi wake ingebadilisha maisha mabaya wananchi wengi wanayoishi kwa sasa.Viongozi wengi wamejikita kwenye ufisadi na uporaji wa rasilimali za umma,huku wakiwaacha wananchi wakiwa wamekata tamaa.Kwa hiyo, ndiyo maana unaona mambo ya msingi kama elimu na afya hayapewi kipaumbele kwa sababu viongozi wako busy kuchukua chao mapema.Hivyo,kuondoa CCM ni kuondoa viongozi wasio waadalifu na mfumo mmbaya wa kiutawala.
 
Facts zinahitajika hapa Mkuu, Tuambie sera za CCM kwenye Madini, Ardhi, kilimo, Uvuvi, Utalii nk ili tulinganishe na ya mahasimu wenu CDM... Only Facts ndo zitatusaidia kusonga mbele kama Taifa...
Mkuu, Fact gani zaidi za sera ya CCM unazohitaji wakati kila siku toka mwaka 1977 unaishi ndani yake huku ziki-determine daily maisha yako.

Kwa mtu makini, Haihitajiki hata kwenda kwenye mikutano ya CCM kujua sera zao. We live in CCM policy and manifesto.

Sera za CHADEMA kwa sasa ni nadharia tu na haiingii kichwani kuanza kuzidafavua, kwa misingi ya kulinganisha kwenye real life kama ilivyo CCM.

Tutapata fursa ya kuzijua kwa uharisia sera za CHADEMA pale itakapopewa na wananchi jukumu la kutawala nchi.
 
Vita kati ya CHADEMA na CCM ni vita ya uadilifu na uwajibikaji wa viongozi.CCM kama Chama,kina sera nzuri ambazo zingefanyiwa kazi na viongozi wake ingebadilisha maisha mabaya wananchi wengi wanayoishi kwa sasa.Viongozi wengi wamejikita kwenye ufisadi na uporaji wa rasilimali za umma,huku wakiwaacha wananchi wakiwa wamekata tamaa.Kwa hiyo, ndiyo maana unaona mambo ya msingi kama elimu na afya hayapewi kipaumbele kwa sababu viongozi wako busy kuchukua chao mapema.Hivyo,kuondoa CCM ni kuondoa viongozi wasio waadalifu na mfumo mmbaya wa kiutawala.
Mkuu kuwa specific zaidi, Sera zipi nzuri ila viongozi wabaya? Hakuna performance measures...Hakuna uwajibikaji? Kama hakuna ama kunaudhaifu basi nasikitika kuwa itakuwa ni sera mbovu hazitufai... Funguka zaidi Mkuu...
 
Pata ukweli wa utekelezaji
Sitta alalamika: Tabora wabunge wote ni wa CCM lakini haina hata barabara moja ya lami


Vote 98: Ministry of Works
Payment made through dummy project worth Shs.252,975,000,000
The Ministry paid a sum of Shs.252,975,000,000 through unspecified project with dummy code No.4168. It was alleged that this amount was used to pay previous year’s
contractual liabilities for projects which were implemented by TANROADS. However, we were not provided with a detailed analysis of these liabilities. In addition, the amount paid was not disclosed as a previous year’s liability in the financial statements.


Ina maana Magufuli hakuwa na majibu kwa Vijana wa CAG, ila hapa bungeni atapata majibu maana kule kwa CAG hakuna siasa ila bungeni ni mahala pake


[h=3][/h]
 
Kitakachotutoa hapa tulipo Watanzania siyo sera ya sekta moja moja bali ni kuwa na muafaka wa pamoja kuwa tunataka kujenga Taifa la namna gani.

Hivi sasa Watanzania kama Taifa hatuna dira na hakuna kiongozi ye yote anayeweza kutueleza kwa dhati ya moyo wake kuwa anataka wananchi tuishi namna gani!

Hapo ndipo tulipo na tatizo kubwa kama nchi. Ukosefu wa Dira na viongozi wenye uchungu na maono juu ya Watanzania ni kansa mbaya sana. Inatakiwa tuanzie kutafuta suluhu wa matatizo haya.
 
CHADEMA NDIYO MKOMBOZI tulipofika sasa tunahitaji chama kinachosoma technologia na kutatua matatizo ya wananchi kwa kutumia sayansi siyo maneno matupu na propaganda na kutumia dola kutisha watu kama ccm ya sasa.chama cha watu waliofikia mwisho wa kufikiria jamani hata nyumba zinabadilika mijengo ya zamani siyo hii ya sasa jamani. tuipambe na kuiamini CHADEMA hata kwa miaka mitano tu tuone maendeleo
 
Mkuu, Fact gani zaidi za sera ya CCM unazohitaji wakati kila siku toka mwaka 1977 unaishi ndani yake huku ziki-determine daily maisha yako.

Kwa mtu makini, Haihitajiki hata kwenda kwenye mikutano ya CCM kujua sera zao. We live in CCM policy and manifesto.

Sera za CHADEMA kwa sasa ni nadharia tu na haiingii kichwani kuanza kuzidafavua, kwa misingi ya kulinganisha kwenye real life kama ilivyo CCM.

Tutapata fursa ya kuzijua kwa uharisia sera za CHADEMA pale itakapopewa na wananchi jukumu la kutawala nchi.
Watu kama wewe hutufai na hauisaidii nchi yako... Sera za CCM wengi wetu hatuzijui, Wenyewe waliikana Azimio la Arusha, Siasa ya Ujamaa na Kujitegemea labda iko apllicable kwako na kwa wazazi wako...Tunataka kujua CCM wanasema nini na wanamipango gani kwenye Madini yetu, ardhi yetu, Kilimo chetu, Elimu na Afya... Kisha tupime CHADEMA wanatarajia kufanya nini kwenye sekta hizo iwapo watapata nchi... kwetu sisi wengine Good Idea inadhamani kubwa kuliko Mtaji wa matrilioni ...
 
CHAMA CHA DEMOKRASIA NA MAENDELEO
(CHADEMA)
​

KATIBA​

3.B. Itikadi ya CHADEMA
3.1.1CHADEMA ni chama cha itikadi ya MRENGO WA KATI (center party).

3.1.2CHADEMA ni chama kinachoamini kukuza na kuimarisha uchumi wa nchi kwa kutumia
raslimali zanchi yetu bila kuathiri uhuru wa Taifa, na kuhakikisha kuwa umma kwa
ujumlaunanufaika na raslimali zao.

3.1.3CHADEMA inaamini katika kujenga na kuimarisha uchumi wa soko huru,
utakaoheshimuna kulinda haki na mali za watu, biashara huru na sekta ya watu binafsi
bila kupokamamlaka ya umma katika maeneo nyeti hususani pale penye hitilafu ya soko
au penyemaeneo nyeti ya kiuchumi. Tunaamini katika soko huru sio soko holela.

3.1.4CHADEMA inaamini kuhakikisha matumizi bora ya raslimali asilia za nchi ilizichangie
kikamilifukatika pato la taifa na hasa kuboresha huduma za kiuchumi zinazotumiwa na
wananchiwote.

3.1.5CHADEMA inaamini katika uzalendo na kuthamini mila na desturi zetu zilizonzuri.

3.1.6CHADEMA inaamini katika uhuru chini ya sheria zilizo za haki.

3.1.7CHADEMA inaamini katika siasa ambazo ziko juu ya vyama zenye kusimamia zaidi
maslahi yaTaifa.

3.1.8CHADEMA inaweka umuhimu wa pekee katika familia kama moja ya taasisi muhimu
ya kijamii.

3.1.9CHADEMA inaamini katika umuhimu wa uhuru wa kuamini katika kujenga maadili ya
mwanajamiimmoja mmoja bila kuifanya dini kuwa sehemu ya dola.

3.1.10CHADEMA inaamini taifa linaundwa na watu, hivyo uhai wake unawategemea watu, na
mabadilikoyake yanatokana na watu.

3.1.11CHADEMA inaamini katika kujenga uwezo wa wazawa katika kumiliki na kuendesha
uchumi.

Umeelewa? au bado kuna vitu vinakuchanganya!Kwa sababu wanadamu tunatofautiana mno.

Anaandika vitu gani nenda kwenye tovuti ya Chadema kasome sera za Chadema siyo kuleta porojo.
 
Chadema siyo chama cha siasa ni kikundi cha watu fulani ambacho kinatumia mwamvuli wa siasa kufanyia mambo yake.

kaka mkubwa mbona unajidhalilisha kwa vitu vidogo? hilo unalosema uoni kuwa lina maana ya ccm chama chenu? mfano wewe na baba yako mmeingia mkiwa choka sasa hivi ni mabilionea! au uliuza nazi bagamoyo? acha mambo yako bwana tukitungua nazi zote bagamoyo kwa miaka kumi hatuwezi kufikia cash yenu. 2016 mtatueleza tu mlikozipata
 
Sera za CCM msome MAFILILI.
Nadhani ana matatizo ya upatikanaji wa mtandao, au pengine analazimika kupanda juu ya Paa la Nyumba. Bado sijamsoma kuhusiana na Sera za CCM kwenye Madini, Uwekezaji, Afya, Elimu, Ardhi, Utalii, Rasilimaliwatu, Michezo ... sana sana naona ananiwekea hotuba ya waziri wa Kilimo ambazo haya reflect sera tunazotaka kuzijua... Pengine wewe pale Lumumba uko daraja la juu zaidi na unaweza kutupatia info zenye mashiko zaidi... Karibu sana Mkuu...
 
Back
Top Bottom