Facts Check: CCM Vs CHADEMA (Tulinganishe Sera, Itikadi, Uadilifu, Uwajibikaji)

Facts Check: CCM Vs CHADEMA (Tulinganishe Sera, Itikadi, Uadilifu, Uwajibikaji)


2.Mfumo wa uendeshaji wa serikali Serikali (uliopo vs Majimbo)
Msingi wa Tisa wa Sera ya Majimbo
Wananchi kunufaika kutokana na matunda ya raslimali za eneo lao. Mfumo wa sasa ambapo raslimali zote zinamilikiwa na "Dar es salaam" kwa maana ya serikali kuu, unafanya wananchi wasinufaike na raslimali za maeneo yao kikamilifu.

Mathalani kodi za madini, mbuga za wanyama nk sehemu kubwa inakuja serikali kuu na ama kugawanywa katika mfumo ambao haunufanishi maeneo husika ama kutumika katika matumizi ya anasa ya serikali kuu.

Mathalani pamoja na kuchimba madini yenye thamani Geita ni moja ya wilaya maskini kabisa. Wanaofaidi madini ya Geita wako Dar es salaam. Serikali ya majimboitakuwa na sehemu ya mamlaka ya ugawanyaji wa mapato yanayotoka katika eneo husika.

Pamoja na kukusanya mapato ya pamoja ya serikali kuu. Hii ndio nguvu ya umma ! Na hapa hoja ya ukabila isiingizwe kwa kuwa watanzania wa maeneo hayo ni watu wa makabila mbalimbali ambao ni wakazi wa maeneo husika.Hali iko hivyo vile vile kwa upande wa gesi asili, ndio maana kabla ya kufafanua kuhusu miradi iliyoanza hivi sasa,

Rais na Waziri Muhongo waeleze mapato na manufaa ambayo wananchi wa maeneo husika na nchi kwa ujumla imepata kutoka gesi ilipoanza kuvunwa katika mikoa ya Kusini mwaka 2004 na hatua ambazo Serikali imechukua mpaka dhidi ya madai ya ufisadi wa baadhi ya viongozi katika mapato ya rasilimali hizo muhimu za taifa.

Serikali ieleze imefikia wapi katika kurejesha kiasi cha dola milioni 20.1 (zaidi ya Bilioni 30) zilizopunjwa kifisadi katika mauzo ya gesi asili huku miradi ya maendeleo katika maeneo ambayo gesi hiyo imetoka kama Songosongo na maeneo mengine nchini ikiwa na upungufu wa fedha.
 


Mkuu usiingie mkenge, Tujadili sera za vyama hivi viwili...
 
​
[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD="width: 57"]
Na.​
[/TD]
[TD="width: 192"]
Mkoa​
[/TD]
[TD="width: 144"]
Matrekta​
Makubwa​
[/TD]
[TD="width: 129"]
Matrekta ya Mkono​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
1. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Arusha
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,428​
[/TD]
[TD="width: 129"]
50​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
2. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Pwani
[/TD]
[TD="width: 144"]
168​
[/TD]
[TD="width: 129"]
99​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
3. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Dodoma
[/TD]
[TD="width: 144"]
781​
[/TD]
[TD="width: 129"]
215​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
4. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Dar es Salaam
[/TD]
[TD="width: 144"]
37​
[/TD]
[TD="width: 129"]
7​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
5. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Iringa
[/TD]
[TD="width: 144"]
477​
[/TD]
[TD="width: 129"]
306​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
6. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Kagera
[/TD]
[TD="width: 144"]
101​
[/TD]
[TD="width: 129"]
72​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
7. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Kigoma
[/TD]
[TD="width: 144"]
25​
[/TD]
[TD="width: 129"]
176​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
8. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Kilimanjaro
[/TD]
[TD="width: 144"]
661​
[/TD]
[TD="width: 129"]
149​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
9. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Lindi
[/TD]
[TD="width: 144"]
79​
[/TD]
[TD="width: 129"]
332​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
10. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Manyara
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,092​
[/TD]
[TD="width: 129"]
186​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
11. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Mara
[/TD]
[TD="width: 144"]
213​
[/TD]
[TD="width: 129"]
64​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
12. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Mbeya
[/TD]
[TD="width: 144"]
405​
[/TD]
[TD="width: 129"]
1,073​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
13. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Morogoro
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,134​
[/TD]
[TD="width: 129"]
327​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
14. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Mtwara
[/TD]
[TD="width: 144"]
100​
[/TD]
[TD="width: 129"]
217​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
15. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Mwanza
[/TD]
[TD="width: 144"]
346​
[/TD]
[TD="width: 129"]
142​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
16. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Rukwa
[/TD]
[TD="width: 144"]
77​
[/TD]
[TD="width: 129"]
242​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
17. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Ruvuma
[/TD]
[TD="width: 144"]
140​
[/TD]
[TD="width: 129"]
314​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
18. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Shinyanga
[/TD]
[TD="width: 144"]
575​
[/TD]
[TD="width: 129"]
246​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
19. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Singida
[/TD]
[TD="width: 144"]
119​
[/TD]
[TD="width: 129"]
101​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
20. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Tabora
[/TD]
[TD="width: 144"]
159​
[/TD]
[TD="width: 129"]
70​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
21. ​
[/TD]
[TD="width: 192"] Tanga
[/TD]
[TD="width: 144"]
349​
[/TD]
[TD="width: 129"]
183​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 249, colspan: 2"]
Jumla​
[/TD]
[TD="width: 144"]
8,466​
[/TD]
[TD="width: 129"]
4,571​
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
​
Chanzo: Wizara ya Kilimo Chakula na Ushirika
 
Msingi wa Tisa wa Sera ya Majimbo
Wananchi kunufaika kutokana na matunda ya raslimali za eneo lao. Mfumo wa sasa ambapo raslimali zote zinamilikiwa na "Dar es salaam" kwa maana ya serikali kuu, unafanya wananchi wasinufaike na raslimali za maeneo yao kikamilifu.

Mathalani kodi za madini, mbuga za wanyama nk sehemu kubwa inakuja serikali kuu na ama kugawanywa katika mfumo ambao haunufanishi maeneo husika ama kutumika katika matumizi ya anasa ya serikali kuu.

Mathalani pamoja na kuchimba madini yenye thamani Geita ni moja ya wilaya maskini kabisa. Wanaofaidi madini ya Geita wako Dar es salaam. Serikali ya majimboitakuwa na sehemu ya mamlaka ya ugawanyaji wa mapato yanayotoka katika eneo husika.

Pamoja na kukusanya mapato ya pamoja ya serikali kuu. Hii ndio nguvu ya umma ! Na hapa hoja ya ukabila isiingizwe kwa kuwa watanzania wa maeneo hayo ni watu wa makabila mbalimbali ambao ni wakazi wa maeneo husika.Hali iko hivyo vile vile kwa upande wa gesi asili, ndio maana kabla ya kufafanua kuhusu miradi iliyoanza hivi sasa,

Rais na Waziri Muhongo waeleze mapato na manufaa ambayo wananchi wa maeneo husika na nchi kwa ujumla imepata kutoka gesi ilipoanza kuvunwa katika mikoa ya Kusini mwaka 2004 na hatua ambazo Serikali imechukua mpaka dhidi ya madai ya ufisadi wa baadhi ya viongozi katika mapato ya rasilimali hizo muhimu za taifa.

Serikali ieleze imefikia wapi katika kurejesha kiasi cha dola milioni 20.1 (zaidi ya Bilioni 30) zilizopunjwa kifisadi katika mauzo ya gesi asili huku miradi ya maendeleo katika maeneo ambayo gesi hiyo imetoka kama Songosongo na maeneo mengine nchini ikiwa na upungufu wa fedha.

Safi sana Mkuu, Nasubiri CCM wajibu hoja...ili tupate ulinganisho mzuri ...
 
Mkuu hii nchi yenye mambo yote hayo kwenye red ipo wapi na mimi nikaishimo

Pata ukweli wa utekelezaji wa KILIMO KWANZA

Skimu za Umwagiliaji katika Wilaya zinazotekeleza Mradi wa DASIP
Mkoa
Wilaya
Jina la Skimu
Eneo la Kilimo lililosanifiwa kwa hekta
Kagera
Bukoba
Kigera
90

Misenyi
Kyakakera
72

Muleba
Kyamiyorwa
60

Chato
Nyisanzi
73

Biharamulo
Mwiruzi
157

Ngara
Bigombo
95
Kigoma
Kigoma
Mkuti
120

Kasulu
Kabanga
200

Kibondo
Mgondogondo
212
Shinyanga
Bukombe
Nampangwe
84

Kahama
Kahanga
50

Shinyanga
Ishilolo
95

Kishapu
Nyenze
267

Maswa
Kinamwigulu
65

Bariadi
Mwasubuya
42

Meatu
Mwagwila
127
Mwanza
Geita
Lwenge
51

Sengerema
Sukuma
47

Misungwi
Igenge
52

Kwimba
Luhala
150

Magu
Lutubiga
87

Ukerewe
Miyogwezi
49
Mara
Bunda
Kisangwa
74

Musoma
Masinono
56

Rorya
Rabuor
40

Tarime
Nyakunguru
38

Serengeti
Nyamitita
93

2,546

[TD="colspan: 2"] Jumla
[/TD]
Chanzo: District Agricultural Sector Investment Project (DASIP)
 
[TABLE="class: MsoNormalTable"]
[TR]
[TD]
Na.​
[/TD]
[TD="width: 192"]
Mkoa​
[/TD]
[TD="width: 144"]
Matrekta

Makubwa​
[/TD]
[TD="width: 129"]
Matrekta ya Mkono​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
1. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Arusha
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,428​
[/TD]
[TD="width: 129"]
50​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
2. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Pwani
[/TD]
[TD="width: 144"]
168​
[/TD]
[TD="width: 129"]
99​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
3. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Dodoma
[/TD]
[TD="width: 144"]
781​
[/TD]
[TD="width: 129"]
215​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
4. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Dar es Salaam
[/TD]
[TD="width: 144"]
37​
[/TD]
[TD="width: 129"]
7​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
5. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Iringa
[/TD]
[TD="width: 144"]
477​
[/TD]
[TD="width: 129"]
306​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
6. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Kagera
[/TD]
[TD="width: 144"]
101​
[/TD]
[TD="width: 129"]
72​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
7. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Kigoma
[/TD]
[TD="width: 144"]
25​
[/TD]
[TD="width: 129"]
176​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
8. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Kilimanjaro
[/TD]
[TD="width: 144"]
661​
[/TD]
[TD="width: 129"]
149​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
9. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Lindi
[/TD]
[TD="width: 144"]
79​
[/TD]
[TD="width: 129"]
332​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
10. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Manyara
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,092​
[/TD]
[TD="width: 129"]
186​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
11. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Mara
[/TD]
[TD="width: 144"]
213​
[/TD]
[TD="width: 129"]
64​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
12. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Mbeya
[/TD]
[TD="width: 144"]
405​
[/TD]
[TD="width: 129"]
1,073​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
13. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Morogoro
[/TD]
[TD="width: 144"]
1,134​
[/TD]
[TD="width: 129"]
327​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
14. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Mtwara
[/TD]
[TD="width: 144"]
100​
[/TD]
[TD="width: 129"]
217​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
15. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Mwanza
[/TD]
[TD="width: 144"]
346​
[/TD]
[TD="width: 129"]
142​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
16. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Rukwa
[/TD]
[TD="width: 144"]
77​
[/TD]
[TD="width: 129"]
242​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
17. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Ruvuma
[/TD]
[TD="width: 144"]
140​
[/TD]
[TD="width: 129"]
314​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
18. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Shinyanga
[/TD]
[TD="width: 144"]
575​
[/TD]
[TD="width: 129"]
246​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
19. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Singida
[/TD]
[TD="width: 144"]
119​
[/TD]
[TD="width: 129"]
101​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
20. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Tabora
[/TD]
[TD="width: 144"]
159​
[/TD]
[TD="width: 129"]
70​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 57"]
21. ​
[/TD]
[TD="width: 192"]Tanga
[/TD]
[TD="width: 144"]
349​
[/TD]
[TD="width: 129"]
183​
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="width: 249, colspan: 2"]
Jumla​
[/TD]
[TD="width: 144"]
8,466​
[/TD]
[TD="width: 129"]
4,571​
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
​
Chanzo: Wizara ya Kilimo Chakula na Ushirika
Safi sana Mkuu, Lakini Raw data yaani figures bila ya kutueleza akina nani wamepatiwa hizo pembejeo, with specific area na project bado utakuwa umetuweka gizani, Nini matokeo chanya yaliyoletwa na hizo pembejeo? Mahitaji halisi ya Trecktors kwa nchi nzima ni kiasi gani?
 
sure mkuu, pia wenyeviti wa vyama wote ni wachaga. hata ukichukua NCCR MAGEUZI pia hufanana na chadema maana wenyeviti pia ni wachaga
Ficha upumbavu wako, onyesha hekima yako by Invisible... Rudi kwenye mada Mkuu...
 
Mkuu usijaribu kupotosha mada: hata marekani huwa wanashindanisha sera baina ya vyama vikuu viwili... Mwaga data hapa sera ya CCM inasemaje kuhusiana na Madini, Elimu, Afya, Kilimo, Uvuvi, ufugaji, Utalii ...
Mkuu, wapi nimejaribu kupotosha mada?.
 
Iko wazi kwenye ujumbe.

Kumbuka, Marekani kuna Pastor mmoja alijaribu kumfanyia Kampeni Obama kwa kutumia rangi yake, ilibidi Obama amkane na ajitenge naye na kuzikataa kampeni hizo.

CCM walijua na hawakuwakana hao waliokuwa wanapiga kampeni za namna hiyo wazi wazi.
Safi sana Mkuu, Tujikite zaidi kwenye mada, najua wengi wanajaribu kuuharibu huu uzi kwa kuhofia kuwa sera muflisi zitaonekana wazi ... Lakini kwa maslahi mapana ya nchi hatuna budi tukajadili sera zinazohusiana na maendeleo yetu kama Taifa...
 
Mkuu, wapi nimejaribu kupotosha mada?.

Facts zinahitajika hapa Mkuu, Tuambie sera za CCM kwenye Madini, Ardhi, kilimo, Uvuvi, Utalii nk ili tulinganishe na ya mahasimu wenu CDM... Only Facts ndo zitatusaidia kusonga mbele kama Taifa...
 
ki ukweli anaeelewa siasa hawezi ona ccm ni chama kibaya hata siku moja me naitaka sana cdm kwa kuleta challanges humu nchini si wabaya ila hao maaskofu wao na wachungaji wao waliopo humo ndio wanabore hata kukiharibu cdm 4sure kina mda mfupi sana kimaisha bila kujipanga na kutoa ubaguzi wao hapo ndani kweli kabisa hakuna atakaepata uongozi kwa ajili ya UDINI wake au UKABILA wake never never never c tz tuijuayo ] NB: nakubaliana na zito kutaka kugombea urais kitakuwa kipimo cha haya tunayopinga leo humu mkubali mkatae tujiandae ukweli utapatikana.
 
Thawabu zinapatikana kwa kuisifia Chadema,

Huwezi kulinganisha mlima kilimanjaro na mlima tegeta.

Chadema rika lake kina CUF. NCCR Mageuzi. TADEA.
Mkuu, Haya unayoyaleta hapa ni sehemu ya sera za CCM? Tuambie sera za CCM kwenye Kilimo, Ardhi, Madini, Afya, elimu, Ulinzi na Usalama, Utalii, Uwekezaji nk... tunahitaji kufanya comperative analysis kwa manufaa ya nchi hii...
 
Mie nawasii watanzania wote,kuwa bila ya vya upinzani basi tanzania ingekuwa ni sehemu ya nchi ambazo zingekuwa zinaelekea kipotea ulimwenguni.kuwepo kwa vyama hivi kumeleta changamoto katika nyanja zote za maisha kama vile uchumi,siasa na utamaduni.sera ya chama cha CDM ni kurudisha mamlaka kwa wananchi mfano.mamlaka ya maamzi ya matumizi ya maliasili za nchi yatoke katika maeneo yanayozalisha maliasili husika.mfano mkoa wa GEITA waamue kuhusu matumizi ya dhahabu yao hivyo hivyo na Mtwara waamue kuhusu gesi yao.CCM nao wana ideology yao ya maliasili igawiwe hata kwenye maeneo yasiyozalisha. Mfumo huu aujazaa matunda hivyo tujaribu na ideology ya CHAMA CHA DEMOCRASIA NA MAENDELEO.
 
ki ukweli anaeelewa siasa hawezi ona ccm ni chama kibaya hata siku moja me naitaka sana cdm kwa kuleta challanges humu nchini si wabaya ila hao maaskofu wao na wachungaji wao waliopo humo ndio wanabore hata kukiharibu cdm 4sure kina mda mfupi sana kimaisha bila kujipanga na kutoa ubaguzi wao hapo ndani kweli kabisa hakuna atakaepata uongozi kwa ajili ya UDINI wake au UKABILA wake never never never c tz tuijuayo ] NB: nakubaliana na zito kutaka kugombea urais kitakuwa kipimo cha haya tunayopinga leo humu mkubali mkatae tujiandae ukweli utapatikana.

Rudi kwenye mada Mkuu, Hayo si mahala pake hapa... Tujadili sera za CCM na CHADEMA kwenye Elimu, Afya, Madini, Kilimo nk...
 
Sekta ya Kilimo ni moja ya Sekta muhimu katika uchumi na maendeleo ya nchi yetu kwa kuwa inatoa ajira kwa asilimia 75 ya Watanzania na inachangia wastani wa asilimia 95 ya chakula kinachopatikana nchini kwa miaka yenye mvua za kutosha. Katika mwaka 2012, Sekta ya Kilimo ilichangia asilimia 26.8 ya Pato la Taifa ikilinganishwa na asilimia 23.7 mwaka 2011. Kwa kuwa asilimia kubwa ya watanzania wanashiriki katikashughuli za kilimo, mchango huo kwa kiasi kikubwa utachangia katika kupunguza umaskini.

Mwenye macho haambiwi TAZAMA
 
Sekta ya Kilimo ni moja ya Sekta muhimu katika uchumi na maendeleo ya nchi yetu kwa kuwa inatoa ajira kwa asilimia 75 ya Watanzania na inachangia wastani wa asilimia 95 ya chakula kinachopatikana nchini kwa miaka yenye mvua za kutosha. Katika mwaka 2012, Sekta ya Kilimo ilichangia asilimia 26.8 ya Pato la Taifa ikilinganishwa na asilimia 23.7 mwaka 2011. Kwa kuwa asilimia kubwa ya watanzania wanashiriki katikashughuli za kilimo, mchango huo kwa kiasi kikubwa utachangia katika kupunguza umaskini.

Mwenye macho haambiwi TAZAMA

Safi sana Mkuu, Umasikini Umepungua kwa % ngapi so far?...Mbona Ngorongoro watu wanakufa njaa, Mbona Kishapu hali mbaya?...Hizo figure zinauhalisia kwa kiasi gani? Mazao yapi yanaongoza?...
 
Mie nawasii watanzania wote,kuwa bila ya vya upinzani basi tanzania ingekuwa ni sehemu ya nchi ambazo zingekuwa zinaelekea kipotea ulimwenguni.kuwepo kwa vyama hivi kumeleta changamoto katika nyanja zote za maisha kama vile uchumi,siasa na utamaduni.sera ya chama cha CDM ni kurudisha mamlaka kwa wananchi mfano.mamlaka ya maamzi ya matumizi ya maliasili za nchi yatoke katika maeneo yanayozalisha maliasili husika.mfano mkoa wa GEITA waamue kuhusu matumizi ya dhahabu yao hivyo hivyo na Mtwara waamue kuhusu gesi yao.CCM nao wana ideology yao ya maliasili igawiwe hata kwenye maeneo yasiyozalisha. Mfumo huu aujazaa matunda hivyo tujaribu na ideology ya CHAMA CHA DEMOCRASIA NA MAENDELEO.

naku-sapoti mkuu, why ccm for another more years? miaka zaidi ya 50 inatosha hata km ni wazuri kiasi gani, mm imenichosha another party is needed awe cdm, cuf, nccr, udp, nk but not ccm any more, labda baadae ten akidogo!
 
Kaka kwa mtu aliyekwenda shule anaweza kuona umuhimu wa thread hii.umeweka uzi wa maana sana.kumbuka wengine wasiojua maana yake watatukana sana cha msingi ni kiwavumilia.
 
Back
Top Bottom