Eti hatujui... kipimo gani kinatumika?


Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
Jana nimesoma makala ya Freddy Macha kwenye gazeti la Mwananchi iliyokuwa inaongelea mijadala inayoendelea kwenye mitandao mbali mbali ikieleza kuwa wanaume wa Kitanzania (na labda Waafrika wote) hatujui mahaba (romance)!

Nimeguswa sana na makala hiyo. Si kwa sababu napingana na hoja za hao wanaosema hivyo, bali nina wasi wasi kwamba vigezo vinavyotumiwa vinaweza kuwa siyo sahihi.

Inawezekana hii mada ilishajadiliwa hapa pia, ila naomba tu kupata maoni ya wadau wa jukwaa letu hili tukukufu kuhusiana na issue hii.

1. Ni kweli wanaume wa Kitanzania hawajui mahaba??

2. Kama hawajui, ni kosa lao peke yao au na wenzi wao (wanawake)???

3. Na vigezo gani vinatumiwa ku-judge kama mtu anajua mahaba au la?

Naomba maoni yenu!!

Babu DC
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,146
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,146 280
but nionavyo mimi ni kuwa tumegawanyika

wapo ambao hawajui au tuseme hawana mahaba ya tamthilia za akina alejandro
,hasa wa mikoani na vijijini......na hapa namaanisha romance...na sio love.....

dunia imebadilika mno.....juzi hapa kuna thread ilianzishwa na afrodenzi kuhusu siku ya ku propose

nikajiuliza....am i old fashioned guy or what?

kwangu mimi ku kneel down na ku propose imekaa ki hollywood zaidi...
but wadada wa sasa wanataka hizo pia....go figure....
 
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
1,844
Likes
12
Points
0
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
1,844 12 0
but nionavyo mimi ni kuwa tumegawanyika

wapo ambao hawajui au tuseme hawana mahaba ya tamthilia za akina alejandro
,hasa wa mikoani na vijijini......na hapa namaanisha romance...na sio love.....

dunia imebadilika mno.....juzi hapa kuna thread ilianzishwa na afrodenzi kuhusu siku ya ku propose

nikajiuliza....am i old fashioned guy or what?

kwangu mimi ku kneel down na ku propose imekaa ki hollywood zaidi...
but wadada wa sasa wanataka hizo pia....go figure....
Tatizo ukilinganisha sana ndio unajikuta unaona nani ni best, mie pia
kuna mambo naona kabisa watu ni ya kuiga sana kama hilo la
kupiga magoti na kuomba mkono wa ndoa, ile ni mila yao, wanafata
na sie bila hata kuuliza ina maana gani utakuta jibaba la kibongo
eti nae anaiga hiyo, mie kwanza ukipiga tu goti natoka mbio, nitaona
aibu hata sielewi

Wanaume wetu wa kibongo wanajua sana mapenzi in their own way
kazi kwao wanaolinganisha na kina tom cruise
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,146
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,146 280
Tatizo ukilinganisha sana ndio unajikuta unaona nani ni best, mie pia
kuna mambo naona kabisa watu ni ya kuiga sana kama hilo la
kupiga magoti na kuomba mkono wa ndoa, ile ni mila yao, wanafata
na sie bila hata kuuliza ina maana gani utakuta jibaba la kibongo
eti nae anaiga hiyo, mie kwanza ukipiga tu goti natoka mbio, nitaona
aibu hata sielewi

Wanaume wetu wa kibongo wanajua sana mapenzi in their own way
kazi kwao wanaolinganisha na kina tom cruise

we mtoto umeandika pointi hapa
au ndo unanitega aisee lol
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
but nionavyo mimi ni kuwa tumegawanyika

wapo ambao hawajui au tuseme hawana mahaba ya tamthilia za akina alejandro
,hasa wa mikoani na vijijini......na hapa namaanisha romance...na sio love.....

dunia imebadilika mno.....juzi hapa kuna thread ilianzishwa na afrodenzi kuhusu siku ya ku propose

nikajiuliza....am i old fashioned guy or what?

kwangu mimi ku kneel down na ku propose imekaa ki hollywood zaidi...
but wadada wa sasa wanataka hizo pia....go figure....
Kweli mkuu,

Baada ya kusoma hiyo makala ya Macha, nilitamani kumuuliza bibi yangu (about 90yrs old) hilo swali. Bahati mbaya niko mbali naye...Whatever the case,....nadhani bado tuna safari ndefu ya kuji-define kama Watanzania wa karne hii!!
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
Tatizo ukilinganisha sana ndio unajikuta unaona nani ni best, mie pia
kuna mambo naona kabisa watu ni ya kuiga sana kama hilo la
kupiga magoti na kuomba mkono wa ndoa, ile ni mila yao, wanafata
na sie bila hata kuuliza ina maana gani utakuta jibaba la kibongo
eti nae anaiga hiyo, mie kwanza ukipiga tu goti natoka mbio, nitaona
aibu hata sielewi

Wanaume wetu wa kibongo wanajua sana mapenzi in their own way
kazi kwao wanaolinganisha na kina tom cruise
BB, umegonga home kabisa....

Hivi kweli mtu ukilikuta jitu kama Babu DC limepiga magoti linaomba uchumba wa mke wa 4 au liko pale kwenye viwanja vya Posta ya zamani linampiga piga busu mke wake utaliewa kweli???

May be kama alivyosema Boss, tunasumbuliwa na hang-over ya maisya yetu ya 1947!!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,146
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,146 280
BB, umegonga home kabisa....

Hivi kweli mtu ukilikuta jitu kama Babu DC limepiga magoti linaomba uchumba wa mke wa 4 au liko pale kwenye viwanja vya Posta ya zamani linampiga piga busu mke wake utaliewa kweli???

May be kama alivyosema Boss, tunasumbuliwa na hang-over ya maisya yetu ya 1947!!
au unaongea kwa sauti laaini huku mdomoni unatafuna ncha ya miwani
na mrembo anakutazama kwa tabasamu hivi lol
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
au unaongea kwa sauti laaini huku mdomoni unatafuna ncha ya miwani
na mrembo anakutazama kwa tabasamu hivi lol
Ukifikia hapo itakuwa kasheshe...

Enzi zetu kijana wa namna hiyo alikuwa automatically anahesabiwa kuwa ni fungu la kukosa! Tulizoea kuwaona wachumba wakitafuna kucha au kuandika kwenye udongo maandishi ambayo hayasomeki.

Kumbe siku hizi vijana ndio wanafanya hivyo........???

Ngoja niishie hapo kwani ninaweza kutoa machozi nikipiga picha na kuwaona wajukuu zangu (boys) wanafanya upuuzi kama huo!!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,146
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,146 280
Ukifikia hapo itakuwa kasheshe...

Enzi zetu kijana wa namna hiyo alikuwa automatically anahesabiwa kuwa ni fungu la kukosa! Tulizoea kuwaona wachumba wakitafuna kucha au kuandika kwenye udongo maandishi ambayo hayasomeki.

Kumbe siku hizi vijana ndio wanafanya hivyo........???

Ngoja niishie hapo kwani ninaweza kutoa machozi nikipiga picha na kuwaona wajukuu zangu (boys) wanafanya upuuzi kama huo!!
mkuu dunia imebadilika mno
ni kweli yapo mambo inabidi twende nayo but mengine mimi naona ni upuuzi...

ukitazama relationship za watoto wa shule wa siku hizi ni tamthilia tupu....

unakuta wengine wanatoka familia duni mno but wanaangushiana birthday party
za nguvu na kumbi zinakodishwa hadi unashangaa,wakati wazazi wao home wanakopa
mchele kwa wapemba madukani....yote kuiga wanachoona kwenye tv.....

its complicated......mfano sasa wadada kkama huna culture ya kumpigia simu kila siku
wana tafsiri humpendi...sasa jaribu kujiuliza hizi simu zimeanza lini?????/
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
94
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 94 145
Nilibahatika kuuona huu mjadala kupitia wanabidii.........it was hot. Watu wanajibu hoja kwa references jamani ah. kuna points zilizungumziwa kule nikabaki kumwomba mwenzi wangu abakie wa kibantu kama alivyo.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
296
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 296 180
Nilibahatika kuuona huu mjadala kupitia wanabidii.........it was hot. Watu wanajibu hoja kwa references jamani ah. kuna points zilizungumziwa kule nikabaki kumwomba mwenzi wangu abakie wa kibantu kama alivyo.
Tupe basi uhondo kidogo ndugu yangu,

Hiki kizazi inawezekana kimeshatuacha mbali sana!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,146
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,146 280
mjone zilete hizo pointi hapa...tujadili

wadada siku hizi mnataka wanaume wa kuwanunulia maua.....

hiyo ndo romantic kwenu....

wakati sisi tumefundishwa na mababu na mababu kuwa romantic ni kubeba kikapu
na kupitia ferry na kukijaza samaki wa kutosha halafu huyo unaelekea kwa mwenzio na kiroba cha mchele pembeni....lol
 
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
1,844
Likes
12
Points
0
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
1,844 12 0
we mtoto umeandika pointi hapa
au ndo unanitega aisee lol
Kwani na ww unategwa?hapo naelezea ukweli, kwa mfano eti kuna rafiki yangu kaachana na bf wake, kisa anaona shida anapoongea kiswahili wakati wa majambo, nikamshangaa sana, mie napenda full kiswahili,wasichana tunatofautiana
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,817
Likes
565
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,817 565 280
mjone zilete hizo pointi hapa...tujadili

wadada siku hizi mnataka wanaume wa kuwanunulia maua.....

hiyo ndo romantic kwenu....

wakati sisi tumefundishwa na mababu na mababu kuwa romantic ni kubeba kikapu
na kupitia ferry na kukijaza samaki wa kutosha halafu huyo unaelekea kwa mwenzio na kiroba cha mchele pembeni....lol
the boss naona una utani na wapemba wewe, hivi mkurya unaweza kumbebesha kikapu akakubali,zaidi ya kauli ya rara chini nikurenge mama wankuru,mura!
 
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
22,243
Likes
297
Points
180
Lizzy

Lizzy

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
22,243 297 180
Tatizo ni mtazamo.

Kila mtu ana mtazamo wake wa nini haswa ni romantic na mwanamke/mwanaume wa aina gani ni romantic. Kuna mtu mumewe kumpikia ni romantic na mwingine anaona kwa kufanya vile mumewe anajishusha. Kuna mwanaume mkewe kumpigia simu three times a day ni romantic na mwingine anaona ni pure usumbufu. Kwahiyo kwa vyovyote vile...kwa kutumia kipimo chochote kile hamna mtu ambae atakubalika na kila mtu (watu wenye background na mategemeo tofauti ) kwamba yeye ni romantic universally.

Kujibu maswali yako
1. Wanaume wa Tanzania ni romantic. Just not to everybody.
2.Kama sio kwa baadhi ya watu sioni kwanini kosa liwe la yeyote yule. Ni vizuri kila mtu akawa vile alivyo...wanaopenda his kind of romantice watakuwepo na ikitokea bahati nzuri akawa na mahusiano na mmoja wao hakutakua na malalamiko kati yao.Akikutana na ambae ni tofauti basi ni jukumu la huyo mwenza kumjulisha mwenzake kwamba ningependa kitu fulani na fulani ili nifurahi na iwapo hicho kitu kiko ndani ya uwezo na matakwa ya mwanaume basi kitafanyika.
3. Vigezo vinaofautiana kati ya mtu na mtu/sehemu na sehemu.Hamna kipimo ambacho ni universal amabcho majibu yake kila mtu atakubaliana nayo.
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,817
Likes
565
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,817 565 280
Kwani na ww unategwa?hapo naelezea ukweli, kwa mfano eti kuna rafiki yangu kaachana na bf wake, kisa anaona shida anapoongea kiswahili wakati wa majambo, nikamshangaa sana, mie napenda full kiswahili,wasichana tunatofautiana
kwa hiyo wakati wa ku do kingereza kwake ndio mshiko? huyo shost wako mjinga sana inaelekea ni tamthilia hizi za akina marichui na second chance zimemharibu,lol! mpe pole zake manake siku akikutana na ambaye mizuka ikimpanda anaomgea kilugha sijui atasema ana mashetani.
 
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
1,844
Likes
12
Points
0
BlackBerry

BlackBerry

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
1,844 12 0
BB, umegonga home kabisa....

Hivi kweli mtu ukilikuta jitu kama Babu DC limepiga magoti linaomba uchumba wa mke wa 4 au liko pale kwenye viwanja vya Posta ya zamani linampiga piga busu mke wake utaliewa kweli???

May be kama alivyosema Boss, tunasumbuliwa na hang-over ya maisya yetu ya 1947!!
Watu wanapenda mapenzi ya kuigiza sana
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,817
Likes
565
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,817 565 280
Tatizo ni mtazamo.

Kila mtu ana mtazamo wake wa nini haswa ni romantic na mwanamke/mwanaume wa aina gani ni romantic. Kuna mtu mumewe kumpikia ni romantic na mwingine anaona kwa kufanya vile mumewe anajishusha. Kuna mwanaume mkewe kumpigia simu three times a day ni romantic na mwingine anaona ni pure usumbufu. Kwahiyo kwa vyovyote vile...kwa kutumia kipimo chochote kile hamna mtu ambae atakubalika na kila mtu (watu wenye background na mategemeo tofauti ) kwamba yeye ni romantic universally.

Kujibu maswali yako
1. Wanaume wa Tanzania ni romantic. Just not to everybody.
2.Kama sio kwa baadhi ya watu sioni kwanini kosa liwe la yeyote yule. Ni vizuri kila mtu akawa vile alivyo...wanaopenda his kind of romantice watakuwepo na ikitokea bahati nzuri akawa na mahusiano na mmoja wao hakutakua na malalamiko kati yao.Akikutana na ambae ni tofauti basi ni jukumu la huyo mwenza kumjulisha mwenzake kwamba ningependa kitu fulani na fulani ili nifurahi na iwapo hicho kitu kiko ndani ya uwezo na matakwa ya mwanaume basi kitafanyika.
3. Vigezo vinaofautiana kati ya mtu na mtu/sehemu na sehemu.Hamna kipimo ambacho ni universal amabcho majibu yake kila mtu atakubaliana nacho.
hiyo point ya tatu imesimama sana lizy for sure hamna kipimo universal na sijui kingekuwepo SI unit yake sijui ingeitwaje
 

Forum statistics

Threads 1,237,757
Members 475,675
Posts 29,299,708