ESS Utumishi kwanini hamruhusu Loan Take Over? Mnatutesa wengi

ESS Utumishi kwanini hamruhusu Loan Take Over? Mnatutesa wengi

Kubwjing

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2025
Posts
3,067
Reaction score
5,510
Wasalaam Aleykhum Ndugu zangu

Ebwana mfumo huu mzuri wa kiutumishi umerahisisha mambo mengi kwakweli. Sie tunafanya mambo mengi wenyewe popote bila kwenda kuweka foleni katika mabenki kote huko bara na hapa Zanzibar pia

LAKINI Changamoto ipo

Sasa nkiwa bara nilitaka kuhamisha ama kuuza mkopo wangu kutoka benki moja na kuuhamishia katika benki nyingine inayopatikana kirahisi katika mazingira yangu

Hili zoezi nimeshindwa kulikamilisha kwasababu wahusika wa essutumishi hawajaruhusu jambo hilo kufanyika katika mfumo

Wapo wenzangu pia wapata shida hiyohiyo katika idara na ukienda katika mabenki wao wasema hawawezi kufanya hilo mpaka tufanye wenyewe online.

Mwatusaidieje?
 
1. Watu wa IT itakuwa imewashinda kutengeneza hiyo huduma, au
2. Makampuni/Benki zenye riba kubwa za mikopo zitakuwa zimewapoza watalaami wa IT ili wasiruhusu mfumo kufanya loan transfer ili wasikimbiwe na wateja, au
3.Uzembe wa kiutendaji.
 
Nadhani uanze kwa kufuatilia hiyo benki unayoitaka inakubali kuhamishia mkopo hapo, kama inaruhusu bc n ww kwenda kwenye hy benki.

Option ziko kibao, usijifunge kwenye option moja tuu
 
Pamoja na yote watumishi kumbukeni kuwa na mikopo isiyobadilisha maisha yenu ni upumbavu mtupu. Kabla ya kuchukua mkopo jiulize maswali magumu sana. Je, una commitment ya kuhakikisha unasimamia hiyo kazi uliyoombea mkopo kwa 100%?
 
1. Watu wa IT itakuwa imewashinda kutengeneza hiyo huduma, au
2. Makampuni/Benki zenye riba kubwa za mikopo zitakuwa zimewapoza watalaami wa IT ili wasiruhusu mfumo kufanya loan transfer ili wasikimbiwe na wateja, au
3.Uzembe wa kiutendaji.
Hii nchi Kuna kipi wamefaulu
 
Pamoja na yote watumishi kumbukeni kuwa na mikopo isiyobadilisha maisha yenu ni upumbavu mtupu. Kabla ya kuchukua mkopo jiulize maswali magumu sana. Je, una commitment ya kuhakikisha unasimamia hiyo kazi uliyoombea mkopo kwa 100%?
Usitupangie maisha dogo
 
Nimeenda wamepambana ,bado haijabadilika lakini salary na cheo cha sasa zinafanana lakini changamoto majukumu ya kiutumishi
Mbane tu afisa utumishi hapo, hiyo kazi anaifanya mwenyewe, sema wanaamua kukuzingua tu si unajua tena mambo ya kiafrika.

Au kama wanakuzingua sana mwandikie barua accounting officer, kuhusu kero yako..
 
Cheo sio sahihi maana inapaswa niwe livestock officer ii lakini kwenye designation ya ess wameweka Agricultural officer ii
Watu wanaoweza kukubadilishia ni IT officer au focal person wa huo mfumo kwa hapo kwenu
 
Back
Top Bottom