Elimu ya bure Kuhusu umeme wa jua

Elimu ya bure Kuhusu umeme wa jua

Betri ya N500 unatumia muda gani kuicharge mpaka ijae maana umesema panel yako ni watts 160 ambayo nazani current yake ni ndogo sana kuweza kuchaji battery ya N500 ukilinganisha na maxmum peak sun hours kwa tropical countries ni 4 hours per day pia wakati jua linachaji battery kunauwezekano kwamba kukawa na some runing loads ambazo pia zitakua zinafanya battry lizidi kuchelewa kujaaa,,je kuna formula yoyote umetumia kupata size ya battery na panel yako??je kuna formula umetumia kupata size ya inverter
Mtaalamu, Pannel yangu ina 200 Watts (China). vifaa nilinunua kwa ushauri wa wenye duka hapo . Mchana situmii kabisa, ila usiku natumia kwa security lights . Kwasasa wamenishauri nununue 11 Watts AC bulbs au lower Watts. Bulb zangu ni 75 Watts na zilichukua masaaa machache kuwaka kabla kuzima kabisa. Naimani niliko Dar jua ni masaa 8.
 
Mtaalamu, Pannel yangu ina 200 Watts (China). vifaa nilinunua kwa ushauri wa wenye duka hapo . Mchana situmii kabisa, ila usiku natumia kwa security lights . Kwasasa wamenishauri nununue 11 Watts AC bulbs au lower Watts. Bulb zangu ni 75 Watts na zilichukua masaaa machache kuwaka kabla kuzima kabisa. Naimani niliko Dar jua ni masaa 8.
Hivi vitu vinaformula ukijifungia tuu utaisholia kulaumu solar haifai maana kwenye post yako ulisema umetumia panel ya 120watts sasa hv unasema watts 200 ila kimahesabu pannel ya watts 200 itatumia masaa mengi sana kuweza kuichaji battery ya N500 maana mahesabu yanasema the charging current should be 10% of the battery Ah sasa ukicheki hiyo pannel yako ya 200watts huwezi pata 50amps
 
Hivi vitu vinaformula ukijifungia tuu utaisholia kulaumu solar haifai maana kwenye post yako ulisema umetumia panel ya 120watts sasa hv unasema watts 200 ila kimahesabu pannel ya watts 200 itatumia masaa mengi sana kuweza kuichaji battery ya N500 maana mahesabu yanasema the charging current should be 10% of the battery Ah sasa ukicheki hiyo pannel yako ya 200watts huwezi pata 50amps


Asante ila umechanganya ; Hakuna niliposema Panel yangu ina 120Watts but 200 Watts . Baterry in 150Ah, Inveter 1,000 Watts . Bulb zangu zangu 3 za 75 Watts hunipa back up ya about 4 night backup. Na nimeshauriwa nitumie za 11 watts only. Cheers and Thanks
 
Asante ila umechanganya ; Hakuna niliposema Panel yangu ina 120Watts but 200 Watts . Baterry in 150Ah, Inveter 1,000 Watts . Bulb zangu zangu 3 za 75 Watts hunipa back up ya about 4 night backup. Na nimeshauriwa nitumie za 11 watts only. Cheers and Thanks
Panel ya 200watts kwa 150Ah ni sawa kabisa suala la backup tym ni kulingana na loads zako so backup typ is directly proportinal to ur loads provided that the battery is constant 150Ah
 
Ukiwekeza kwenye solar utapata faida ya muda mrefu. Kuna jamaa tumemfungia solar, system yake ina uwezo wa kuwasha jiko la umee burner 1, fridge 2 za wtt 180, deepfreezer kubwa 1, washing machine si ya kati 1, fan panga boy 3. Hivi vifaa vyote vinaweza kutumika kwa pamoja wakati wa mchana kuanzia saa 4 am hadi saa 9pm vinazimwa kwa ajili ya matumizi ya baadaye usiku.
Ni system ya watts ngpi
 
Wakuu naomba tufanye mwendelezo hapa.
Kuna fundi anasema kuna uwezekano wa betri kujichaji lenyewe. Yaan anasuka inveter ambayo itafanya kaz 2 kwa pamoja.
1 kufua umeme wa ac
2 kuzalisha umeme wa dc kwa ajili ya kurudisha tena kwenye betri.

Kumbuka betri ni hiyo hiyo 1. Na hakuNa kuunga na sola. Unachaji betri mwanzoni tu na unatumia full time bila kuchaji tena.

Kwenye kanunu za umeme hili linawezekana?

Cc jubilant a
 
Ukiwekeza kwenye solar utapata faida ya muda mrefu. Kuna jamaa tumemfungia solar, system yake ina uwezo wa kuwasha jiko la umee burner 1, fridge 2 za wtt 180, deepfreezer kubwa 1, washing machine si ya kati 1, fan panga boy 3. Hivi vifaa vyote vinaweza kutumika kwa pamoja wakati wa mchana kuanzia saa 4 am hadi saa 9pm vinazimwa kwa ajili ya matumizi ya baadaye usiku.
Solar watts ngapi na gharama zote ni shilingi ngapi
 
Wakuu naomba tufanye mwendelezo hapa.
Kuna fundi anasema kuna uwezekano wa betri kujichaji lenyewe. Yaan anasuka inveter ambayo itafanya kaz 2 kwa pamoja.
1 kufua umeme wa ac
2 kuzalisha umeme wa dc kwa ajili ya kurudisha tena kwenye betri.

Kumbuka betri ni hiyo hiyo 1. Na hakuNa kuunga na sola. Unachaji betri mwanzoni tu na unatumia full time bila kuchaji tena.

Kwenye kanunu za umeme hili linawezekana?

Cc jubilant a
Sijafanya jaribio hilo na wala sijafanya research ila fikra zangu zinaniambia ni sawa nakujaza maji kwenye ndoo na kuyachota. nipe muda nifirishe akili hangu nije na jibu la kitaalamu
 
Nami niulize kuhusu umeme wa solar ya azure, una bora kama mobisol? Nataka nipeleke kijijini.
 
Sijafanya jaribio hilo na wala sijafanya research ila fikra zangu zinaniambia ni sawa nakujaza maji kwenye ndoo na kuyachota.m nipe muda nifirishe akili hangu nije na jibu la kitaalamu
mkuu@jubilant msaada kwenye tuta mimi ninatumia betri ya maji aina ya voltmax maji yamepungua sasa nimepata mkanganyiko kuna baadhi ya watu wananiambia niweke maji baridi wengine wananiambia niweke makali kwa sababu yaliyomo ndani ya betri ni makali tafadhali naomba msaada kabla sijaua betri
 
mkuu@jubilant msaada kwenye tuta mimi ninatumia betri ya maji aina ya voltmax maji yamepungua sasa nimepata mkanganyiko kuna baadhi ya watu wananiambia niweke maji baridi wengine wananiambia niweke makali kwa sababu yaliyomo ndani ya betri ni makali tafadhali naomba msaada kabla sijaua betri
kaka usije ukaweka maji baridi hapo utaliua jumla, hapo weka acid tu litakaa muda mrefu sana
 
huku nikiunga betri zaid ya 1 inveter inaungua hapa inakuwaje
Inategemea unaungaje betri kuna namna 2 za kuunga betri 'parallel and series connections' parallel unaunga kwenye positive kwenda positive ya betri nyingine vivyo hivyo negative mfumo huu unaongeza current series unaunga negative kwenda positive ya betri nyingine mfumo huu unaongeza voltage km betri zote kila moja ni volt 12 jumla zitakuwa 24v
 
Inategemea unaungaje betri kuna namna 2 za kuunga betri 'parallel and series connections' parallel unaunga kwenye positive kwenda positive ya betri nyingine vivyo hivyo negative mfumo huu unaongeza current series unaunga negative kwenda positive ya betri nyingine mfumo huu unaongeza voltage km betri zote kila moja ni volt 12 jumla zitakuwa 24v

Nahitaji niunge in series lkn inveter ni12v
 
Nahitaji niunge in series lkn inveter ni12v
Kwanini uunge in series kwani utapata 24v hiyo inverter itaungua kinacho takiwa ni current kubwa km unataka current nyingi unga in parallel 'the more the current the more the energy'
 
unapotosha nivizuri kuuliza bana km unauliza umekosea umemuuliza ambaye hajui pia
Elewa hoja yng kabula hujaibuka!
Katika masuala hayo huwezi ukaunganisha betri zenye ukubwa tofauti halafu utegemee muujiza. Mfano una panel ya wat 100 huwezi kuunganisha betri ya wat50 na nyingine ya wat60.
 
Back
Top Bottom