Dunia inajua mlima Kilimanjaro upo Kenya | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dunia inajua mlima Kilimanjaro upo Kenya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by SYLLOGIST!, Jul 19, 2016.

  1. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2016
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 307
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    According to the Associated Press, "A South African trying to summit Kenya's Mt Kilimanjaro...has died". First and foremost, condolences to the South African family.

    Second, let there be no confusion that the deceased died in Tanzania.

    And last, we Tanzanians and Africans as a whole demand retraction and apology from Cara Anna of the Associated Press for misleading the world as to the actual country where Mt Kilimanjaro is located.

    CARA ANNA... #GetYourFactsRight

    [​IMG]

    Naomba tuamke watanzania katika hili.

    Binafsi sijapendezwa hata kidogo. Mimi sikuwai kufuatilia hizi habari japo zilivuma sana lakini hili gazeti limenitisha kidogo, wakuu wa nchi ni vizuri kupitia na kufanya kazi.

    Kama mambo yenyewe kabla ya huo muunganiko (Jumuiya ya Afrika Mashariki) ni hivi.. vipi kama tukiungana?

    Mhe. Rais naomba ulichungulie hili swala kwa ukaribu (kikulacho ki nguoni mwako)

    Maswali ya msingi kwa watanzania;

    1. Kwanini taarifa iseme Kenyan mount?
    2. Je, serikali ya Kenya kwa habari kama hii lini iliwahi kukanusha?
    3. Je, sisi kitu gani Dunia inatutambua kwa kutusisngizia kama chetu lakini sio?

    Viongozi wetu kama mtaliachia hili bila kusema chochote basi watanzania tumelogwa (huo ni mtazamo wangu).
     
  2. b

    bdo JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2016
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,722
    Likes Received: 1,618
    Trophy Points: 280
    Mkuu, hebu tuwekee link ya hio "Associated Press" ili tumpe ukweli huyo Anna
     
  3. J

    Jipu-bishi Senior Member

    #3
    Jul 19, 2016
    Joined: Feb 16, 2016
    Messages: 107
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 45
  4. J

    Jipu-bishi Senior Member

    #4
    Jul 19, 2016
    Joined: Feb 16, 2016
    Messages: 107
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 45
    Huyu Mkenya sijui anataka nini, yaani anapotosha kwa makusudi kabisa, Waziri wa Utalii inabidi aandikie barua Associated Press. Kama hawezi mwambie anipe barua yenye letterhead ya Wizara mimi nitaandika
     
  5. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2016
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 8,711
    Likes Received: 7,936
    Trophy Points: 280
    Sijui kwanini hii nchi inaonewa hivi; Ziwa Nyasa (lote) liko Malawi; Mt. Kilimanjaro uko Kenya; The Serengeti ni extension ya Tsavo ambayo iko Kenya; 10-mile coastal strip ni mali ya Sultan (Oman/Zanzibar); ukitaka Tanzanite utaipata Kenya; Tanzania hairuhusiwi kutumia maji ya the Victoria - mikataba inakataza; Olduvai Gorge (inapoaminika binadamu wa kwanza aliishi) iko Kenya; Mto Kagera ndio mpaka halali wa Uganda na Tanzania (Idd Amin naye huyo).

    Listi inaendelea; skeleton ya mnyama mkubwa zaidi kuwahi kuwepo duniani iko kwenye jumba la makumbusho Ujerumani ikiingizia nchi hiyo mamilioni ya dola kutokana na utalii. Skeleton hii iliibwa Tanganyika. Vyura wa Kihansi (Tanganyika) wamepelekwa Marekani. etc. etc. etc.

    Kwanini wengine wanadai sehemu ya Tanganyika au resources za Tanganyika ni mali yao? Sina kumbukumbu ya kinyume chake - Tanganyika ku-claim maeneo au vitu vya nchi nyingine.
     
  6. s

    sambu JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2016
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 237
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
     
  7. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2016
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 8,711
    Likes Received: 7,936
    Trophy Points: 280
    Here is the very first para of the news:-

    JOHANNESBURG (AP) -- A South African trying to summit Kenya's Mount Kilimanjaro to mark Mandela Day has died.
     
  8. ISIS

    ISIS JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2016
    Joined: Apr 20, 2016
    Messages: 75,252
    Likes Received: 655,808
    Trophy Points: 280
    charity begins at home! tuanze kuipenda nchi yetu sio kuilaani na kuiita majina ya ajabu ajabu... tupendane sisi kwa sisi! tukiithamini nchi yetu!
     
  9. s

    sambu JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2016
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 237
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Sorry. I have seen your point.
     
  10. J

    Jipu-bishi Senior Member

    #10
    Jul 19, 2016
    Joined: Feb 16, 2016
    Messages: 107
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 45
    You must be Mentally blind what does this paragraph means
    "JOHANNESBURG (AP) -- A South African trying to summit Kenya's Mount Kilimanjaro to mark Mandela Day has died."

    the only thing you did right in ur post is to symphathize with the deceased's family and friends.
    If I were Cara, i would have written this first paragraph as follows;
    " A South African trying to desummit Kenya's Mt Kilimanjaro, has died"
     
  11. popo1986

    popo1986 JF-Expert Member

    #11
    Jul 19, 2016
    Joined: Jul 30, 2014
    Messages: 1,101
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    [​IMG]

    Naomba tuamke watanzania katika hili binafsi sijapendezwa hata kidogo Mimi sikuwai kufuatilia hizi habari japo zilivuma sana lakini hili gazeti limenitisha kidogo, wakuu wa nchi ni vizuri kupitia na kufanya kazi.

    Kama mambo yenyewe kabla ya huo muunganiko ni hivi..vipi kama tukiungana?
    Mh. Rais naomba ulichungulie hili swala kwa ukaribu (kikulacho ki nguoni mwako)

    Maswali ya msingi kwa watanzania;
    1. Kwanini taarifa iseme Kenyan mount?
    2. Je serikali ya Kenya kwa habari kama hii lini iliwahi kukanusha?
    3. Je sisi kitu gani Dunia inatutambua kwa kutusisngizia kama chetu lakini sio?

    Viongozi wetu kama mtaliachia hili bila kusema chochote basi watanzania tumelogwa (huo ni mtazamo wangu)
     
  12. kizaizai

    kizaizai JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2016
    Joined: Mar 31, 2010
    Messages: 2,857
    Likes Received: 1,424
    Trophy Points: 280
    Tulishasema hatuitaji watalii so hakuna haja ya kujitangaza. Mtalii akifika Kenya ndio ataambiwa Mlima upoTZ then watakuja.
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Jul 19, 2016
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 18,145
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Ngoja niwatumie Email.
     
  14. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 44,687
    Likes Received: 12,208
    Trophy Points: 280
    Utalii sio kipaumbele chetu. Na hao watalii hata wasije.
    Tunajenga viwanda kwa sasa. Hatutaki usumbufu.
     
  15. popo1986

    popo1986 JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2016
    Joined: Jul 30, 2014
    Messages: 1,101
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Tumelogwa
     
  16. kisu cha ngariba

    kisu cha ngariba JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2016
    Joined: Jun 21, 2016
    Messages: 21,524
    Likes Received: 46,596
    Trophy Points: 280
    Hatuitaji watalii,kama Kenya wanaitaji huo mlima waje wauchukue. Sisi tunadili na viwanda.
     
  17. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2016
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 3,539
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    HATUTAKI WATALII NA MLIMA WAPENI KENYA NA VIZSIWA VYA ZANZIBA WAPENI SHELISHELI NA ZIWA TANGANYIKA WAPENI KONGO...SIE TUPO BIZE NA SAMBUSA NA KUJENGA FLY-OVERS BASI.

    NA MAHOTEL YA SINZA FUNGENI...
     
  18. bongo-live

    bongo-live JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2016
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 824
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 80
    hahaha mii sihangai chochote hapa..siku moja tupo schipol airport huko netherlands, tukaulizwa nyie wa wapi, tukasema tanzania, jamaa pale wakasema..aahh thats in kenya right?. Tukakenua tuu!..T.T.B hamuitangazi nchi nje..
     
  19. IHOLOMELA

    IHOLOMELA JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2016
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,227
    Likes Received: 820
    Trophy Points: 280
    Huu Mlima Kilimanjaro kwanini tusiutangaze kila nchi kwamba Tanzania? Inasikitisha kuona taarifa hii ikiutaja kuwa uko Kenya.

    JOHANNESBURG — A South African trying to summit Kenya's Mount Kilimanjaro to mark Mandela Day has died.


    A statement from the Nelson Mandela Foundation said details are "sketchy" but that it appeared Gugu Zulu had problems breathing early Monday as his group tried to reach Africa's highest peak.


    "We are informed that the medical teams tried everything possible to save his life" as they tried to descend, the statement said.


    The foundation said the athlete was part of a Trek4Mandela team hoping to summit to mark Mandela's birthday, a day of volunteer service in South Africa. Authorities said they were climbing in support of girls from disadvantaged communities.


    In his last Facebook post, Gugu Zulu on Saturday said, "Am having flu like symptoms and struggling with the mountain but taking it step by step!! Today we managed to see our destination and our camp is literary above the clouds!!"

    He was hiking with his wife, Letshego, who descended the 5,895-meter (19,340-foot) mountain with him, the foundation said.

    South Africa's sports ministry called Gugu Zulu a "great talented motorsport athlete who excelled on the race course."

    http://www.nytimes.com/aponline/2016/07/18/world/africa/ap-af-south-africa-climber-dies.html
    upload_2016-7-19_9-53-17.png
     
  20. sheriff john brown

    sheriff john brown JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2016
    Joined: Sep 17, 2015
    Messages: 545
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 80
    Kweli lkn hata Kenya wanamiliki sehemu ya mlima huu.
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...