Dr. Slaa na Septemba Mosi: ‘Siasa ni sayansi’

Dr. Slaa na Septemba Mosi: ‘Siasa ni sayansi’

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Posts
17,505
Reaction score
16,006
Dr. Slaa na Septemba Mosi, 2016 ‘Siasa ni sayansi’ - Kuelekea mwaka mmoja tangu aachane na CHADEMA (Septemba,1 2015).

‘Siasa ni sayansi’ ni msemo wenye maneno machache ambao ulinenwa na Dr.Wilbod Slaa Septemba, mosi mwaka 2015 wakati anatangaza rasmi sababu zake kuachia ngazi CHADEMA na kujivua unanachama na kujiuzulu siasa.

Takribani mwaka mmoja baadaye Mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe anaitangaza Septemba Mosi mwaka 2016 kama siku ya kuanza maandamano ya kupinga kile walichokiita ‘udikteta’.. UKUTA.

Ikumbukwe Dr.Slaa alijitokeza septemba,mosi 2015 ili kuzima uzushi/propaganda wa kuwa yupo likizo uliyoenezwa kwa kipindi cha takribani miezi miwili na sasa imepita takribani miezi miwili toka Mbowe atangaze UKUTA kuelekea Septemba mosi 2016….. Hakika ni mgongano wa ajabu!....ni propaganda nzito zilizochukuwa miezi miwili kuwaaminisha watanzania mambo yasiyokuwepo/uongo…lakini Septemba mosi 2015 Dr. Slaa alikanusha na kuwaacha mdomo wazi..ya septemba mosi 2016 yanafurahisha…tusubiri!

Siasa ni sayansi ina maana kubwa, sasa ni dhahiri sasa CHADEMA haina wanasayansi katika siasa bali kuna wapiga propaganda wenye hadaa nyingi..! Prof. Baregu anautetea utafiti wa TADIP?

Siasa ni sayansi ina maana ya kupanga mipango halisi na yenye kuetekelezeka na sio kujipaka mate machoni ili kuhadaa kuwa unatiririka na machozi!...Ni ngumu kuaminika.

Siasa ni sayansi ina maana ya kuetengeneza ajenda/hoja endelevu ambazo zitadumu misimu yote iwe utawala wa kiongozi yeyote…!

Siasa ni sayansi ina maana ya kuunganisha fikra za wananchi katika hoja zinazoibuliwa….inahitajika sayansi ya hali ya juu kujua kuwa wananchi wanahitaji nini kwa sasa na sio tu kuja na ‘’hoja maarufu’’ isiyogusa maisha yao…hoja ya udikteta haiwaingii wananchi kwani wanauhuru wote wanaouhitaji…hakukuwa na sayansi katika kutafakari.

Siasa ni sayansi inamaanish kuweza kuchambua madhara ya kushirikiana na baadhi ya watu katika kujenga imani ya wananchi ya muda mrefu….kushirikiana na mtu tuliyemdhihaki na kumfanya kuwa kinara?
Tutamwamini vipi? Je, waweza kumpa urithi motto wa jirani yako sababu tu anafaulu darasani na kumnyima mwanao?

Siasa ni sayansi ni pamoja na kuwa na kiongozi ambaye hata akijumuika na viongozi wa vyama vingine/hasimu haitaharibu taswira ya ajenda yetu kwani wafuasi hawatahoji au kuwepo kwake..na sio kuwa na kinara ambaye akipiga tu picha na viongozi wa vyama vingine inabadilisha mtazamo na dhamira ya chama na wanachama.

Siasa ni sayansi inamaanisha kuwa kiongozi unayempa dhamana ni yule mwenye sifa ya kusaidia wananchi...sasa kituko cha mwaka katika moja ya vibwagizo ambavyo CHADEMA walimsifia kwa furaha ni pamoja na kuinadi sifa mbaya kuwa alikuwa kinara wa mgomo wa madaktari nchini ulioacha maelfu vilema na vifo kuwa Katibu Mkuu wa chama..Dr.Mashinji....eti Mbowe na wananchedema wakamsifia kuwa kwa uzoefu huo wa kufanikisha mgomo wa madaktari dhidi ya serikali na wananchi kuwa ni mtu sahihi kuongoza mapambano....lo lo lo...eti hata UKUTA wananchi wakifa itakuwa ni moja ya mafanikio yake....'siasa ni sayansi'.

Siasa ni sayansi ina maana pana zaidi kubwa ya yote ilkiwa ni kubuni na kuchambua na mipango,sera ambazo zitaleta maendeleo kwa wananchi bila kuzingatia chama kipo madarakani au upinzani.

Mada hii ni maalum kuelekea septemba mosi ambapo ni siku Dr. Slaa anatimiza mwaka mmoja tangu ajitoe CHADEMA.
 
kwa hiyo unampigia debe slaa harudi?


swissme
 
Hoja yako ni nzuri saana,japo nina mrengo wa kushoto kiitikadi lakini nakubaliana na wewe SIASA NI SAYANSI.ndio maana tumekaa darasani tukiisoma.
 
Umejielekeza upande mmoja-- "siasa ni sayansi", ila kumbuka kuna " sayansi ya siasa". Wakati wote binadamu anatakiwa kuwa mpevu wa kulielewa duara anamozunguka. Wewe unaonekana kuangalia mzunguko wa duara pale ambapo limesimama na wakati huna namna ya kulianzishia mwendo kwa sababu tu uko ndani yake. Akili yako inakutuma kuwa waweza kulianzishia mwendo ukiwa nje tu. Kimsingi mawazo ya mtu mmoja hugota pahali lakini asitambue kwamba mawazo yake yamegota. Siasa haitawaliwi na sayansi ila siasa huitawala sayansi. Kwa mawazo yako, unaamini sayansi inapaswa kuiongoza siasa na miundo yake. Hapana. Siasa ndiyo huongoza sayansi na miundo yake. Wenye mawazo kama yako, wakipata madaraka ndiyo huibua mtanziko kama tulio nao. Kuwepo wanasayansi na wanasiasa ni kwa sababu kuna sayansi na siasa. Wanasayansi hawatumii misingi ya siasa, lakini wasiasa hutumia misingi ya sayansi, ila siasa siyo sayansi, bali kuna sayansi ya siasa.
 
Hoja yako ni nzuri saana,japo nina mrengo wa kushoto kiitikadi lakini nakubaliana na wewe SIASA NI SAYANSI.ndio maana tumekaa darasani tukiisoma.
Hakika...ukichanganya kemikali vibaya...unaliwa!
 
Umejielekeza upande mmoja-- "siasa ni sayansi", ila kumbuka kuna " sayansi ya siasa". Wakati wote binadamu anatakiwa kuwa mpevu wa kulielewa duara anamozunguka. Wewe unaonekana kuangalia mzunguko wa duara pale ambapo limesimama na wakati huna namna ya kulianzishia mwendo kwa sababu tu uko ndani yake. Akili yako inakutuma kuwa waweza kulianzishia mwendo ukiwa nje tu. Kimsingi mawazo ya mtu mmoja hugota pahali lakini asitambue kwamba mawazo yake yamegota. Siasa haitawaliwi na sayansi ila siasa huitawala sayansi. Kwa mawazo yako, unaamini sayansi inapaswa kuiongoza siasa na miundo yake. Hapana. Siasa ndiyo huongoza sayansi na miundo yake. Wenye mawazo kama yako, wakipata madaraka ndiyo huibua mtanziko kama tulio nao. Kuwepo wanasayansi na wanasiasa ni kwa sababu kuna sayansi na siasa. Wanasayansi hawatumii misingi ya siasa, lakini wasiasa hutumia misingi ya sayansi, ila siasa siyo sayansi, bali kuna sayansi ya siasa.
sayansi haimaanishi kemikali na vyuma tu.....sayansi ni uchambuzi wa hoja,saikolojia...nk
 
Dr Slaa angekuwepo tayari angelikuwa amepeleka mapato na matumizi ya CDM kwa mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali.

Hawa waliopo wametia pamba masikioni, hii inaonesha kuwa hata wakitwaa nchi watafanya mambo kiholela.

Dr Slaa alikuwa rais wa mioyo yetu.....Sultan Mbowe alimfukuza kwa sababu ya pesa.
 
Dr Slaa angekuwepo tayari angelikuwa amepeleka mapato na matumizi ya CDM kwa mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali.

Hawa waliopo wametia pamba masikioni, hii inaonesha kuwa hata wakitwaa nchi watafanya mambo kiholela.

Dr Slaa alikuwa rais wa mioyo yetu.....Sultan Mbowe alimfukuza kwa sababu ya pesa.
Mbowe kila atakapousoma uzi huu atatahayari...
 
Wakudadavuwa: ubandika hoja nzito na yenye mafunzo lukuki, wenye uelewa wamekupata.

Siasa kwa tafsiri rahisi ina maana ya kupata madaraka ya kutawala (political power). Ili kupata "political power" inabidi utumie sayasi (kutafiti kuchambua na kuchukua hatua).

Tunachokishuhudia kutoka wanasiasa wengi ni ufinyu wa kubuni na kutekekeza mbinu/mikakati sahihi za kufikia lengo hilo.

Kwa karne hii sidhani mkakati wa kuchonganisha wananchi na serikali yao kiutawala ni sahihi zaidi ya uchochezi unaopelekea kuwa uhaini (Sehemu ya Tatu ya Katiba ya JMT)·

Kifungu 30(3)cha Katiba ya JMT kinatoa fursa kufikisha mahakamani pale kifungu chochote cha hiyo Katiba kitavunjwa na siyo kwa njia ya mikutano au maandamano.

WATAFAKARI NA KUCHUKUA HATUA
 
Kilaga naamini hukumelewa mleta mada Wakudadavuwa:

Yeye kaeleza umhimu wa kutumia sayansi katika siasa na siyo "sayansi ya siasa" (political science) ambayo ni elimu, kwa kiasi kikubwa, hujihusisha/kuelezea nadharia na matumizi ya siasa katika mgawanyo wa madaraka na rasmali.

Pia siyo kweli kwamba "siasa inatawala sayansi" hili linapingana na uumbaji na nadharia za kisayansi za "evolution". Kwenye uumbaji Mungu hakutumia siasa kuumba dunia na sayari zingine. Kwenye "evolution" hakuna siasa ni sayansi tupu.

Sayansi na mama wa mabadiliko na mageuzi yote duniani na ulimwengu - ya kibinadamu na yasiyo ya kibinadamu.

Wanasiasa wanapaswa kutumia nadharia (theories - proven facts) za sayansi kuleta mabadiliko/mageuzi chanya/hasi katika jamii.
 
Siasa ni art. Ina depends very much ni context ipi naelezea.

Mleta mada watanzania wenye Akili wanajua fika Madai ya cdm ni valid na solid.

Mliokalia ile "colonialism mentality ya mighty is always right."
. Mtamsifu mfalme.

But ukweli utakuja kutuhukumu siku moja.
 
Siasa ni art. Ina depends very much ni context ipi naelezea.

Mleta mada watanzania wenye Akili wanajua fika Madai ya cdm ni valid na solid.

Mliokalia "colonialism mentality ya mighty is always right."
That's okey.

But ukweli utakuja kutuhukumu siku moja.
chadema imebadili ajenda...walioyapinga wanayafurahia.
 
Kilaga naamini hukumelewa mleta mada Wakudadavuwa:

Yeye kaeleza umhimu wa kutumia sayansi katika siasa na siyo "sayansi ya siasa" (political science) ambayo ni elimu, kwa kiasi kikubwa, hujihusisha/kuelezea nadharia na matumizi ya siasa katika mgawanyo wa madaraka na rasmali.

Pia siyo kweli kwamba "siasa inatawala sayansi" hili linapingana na uumbaji na nadharia za kisayansi za "evolution". Kwenye uumbaji Mungu hakutumia siasa kuumba dunia na sayari zingine. Kwenye "evolution" hakuna siasa ni sayansi tupu.

Sayansi na mama wa mabadiliko na mageuzi yote duniani na ulimwengu - ya kibinadamu na yasiyo ya kibinadamu.

Wanasiasa wanapaswa kutumia nadharia (theories - proven facts) za sayansi kuleta mabadiliko/mageuzi chanya/hasi katika jamii.
Hakika ndio maana ni rahisi kwa chadema kupokea chupa na kutupa almasi....
 
Back
Top Bottom