CHADEMA walitaka kujitoa katika mchakato wa katiba mpya ambapo kwa ushahidi katika gazeti la raia mwema PROF BAREGU alipigiwa simu na DR SLAA kama mjumbe wa CHADEMA katika tume ya katiba ajitoe ambapo PROF BAREFU kwa kuwa ni mzalendo alimjibu DR SLAA ni bora Tanzania kwake kuliko maslahi ya chama. Sasa kupitia vyombo vya habari jana mwenyekiti wa tume ya katiba alitangaza rasmu ya katiba mpya ambayo kimsingi imejibu malalamiko ya wananchi kwa kiasi kikubwa
swali,
1.je CHADEMA hawakuwa na agenda nyingine ya siri kwa kutaka kuijtoa tunapata mashaka?
2.je CHADEMA wataiponda au wataikubali je wakiikubali hawatakuwa wasaliti kwani walishafikria kjitoa na kamati kuu ilikaa kujadili suala hili
3. CHADEMA wanapaswa kuelewa katiba ni ya watanzania na watanzania wa sasa ni waelewa
Mungu ibariki Afrika Mungu ibariki Tanzania
Nionavyo mimi na kwa maoni yangu HAKUNA AGENDA YOYOTE YA SIRI kama unavyotaka kufikiri wewe na kuwaelekeza wengine kufikiri huko!!
CHADEMA kama chama cha upinzani kinatekeleza jukumu lake la msingi la kuipa changamoto na kuimulika ipasavyo serikali pamoja na chama kinachoongoza serikali. Vyama vya upinzani ni kama watchdogs wakati wowote kukiwa na halufu ya hata kivuli tu cha mwizi (hapa ni CCM na Serikali yake) ni kupiga kelele hadi mwenye nyumba (hapa ni wananchi) aamke na kuangalia usalama wa boma la nyumba yake!!
So, ni wazi kabisa kuwa kelele za CHADEMA ambazo kwa namna yeyote walikuwa wanawakilisha na mpaka sasa na hata kesho na milele wanawakilisha kelele za umma (wananchi) zimesaidia ingalau kuja kwa rasimu hii ya katiba ambayo inagusia kubadilisha maeneo mengi ambayo yamekuwa yakilalamikiwa na wananchi ktk katiba ya sasa na wakati huohuo yakiwanufaisha watawala ambao wanataka kuuteka mchakato mzima wa uundwaji wa katiba!!.....Na kwa hatua hii tu ya kutolewa kwa rasimu ya sura hii tunafahamu kabisa kuwa Ma-CCM HAWAKO HAPPY na ni lazima wataanza kuandaa move nyingine!!
Rejea hotuba ya M/kiti wa tume Jaji Warioba kila alipotaja maeneo ambayo ni ngao ya CCM kama MUUNGANO,MAMLAKA YA RAIS,UCHAGUZI NA TUME YA KATIBA,BUNGE na mengine yanayofanana na hayo, hakuwa akiacha kusema kuwa "......tume kwa kuzingatia maslahi ya Taifa inapendekeza.....". Hii maana yake ni moja tu,hoja za za CHADEMA zilisomeka vyema na kueleweka kwa watawala na kuacha kuingilia tume!!
Hata hivyo HII NI RASIMU tu, katiba yenyewe bado na kwa maana hiyo hawa jamaa wasiotaka mabadiliko ya kweli,wasiotaka katiba inayotoa usawa kwa kila raia wanaweza kufanya upuuzi wowote kuharibu upatikanaji wa katiba ya WANANCHI
Mwisho naamini msimamo wa CHADEMA wa kupigania katiba ya kweli, katiba ya wananchi,katiba itakayotengeneza barabara ya MAISHA BORA KWA KILA MTANZANIA bado uko palepale whether wanaongza serikali au katika nafasi waliyonayo sasa, iwe kwa mvua au kwa jua!!. CHADEMA ni lazima wawalazimishe watawala hawa,wakoloni weusi CCM kutuletea KATIBA BORA kwa kutokuleta mikingamo na mizengwe ya aina yoyote.CCM YA KIKWETE KATIBA MPYA haikuwa agenda yao,so long as waliiparamia, then they must do it in the RIGHT WAY!!.
BINAFSI nampongeza jaji na wanatume wote kwa kutowasikiliza CCM. Lakini bado kuna mabaraza ya katiba ambako wamejipenyeza kwa wingi.....sasa na huko tutapambana nao!!