Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Dr Hamis Kigwangala ahoji tatizo la ajira nchini

Kwanza ni aibu sana kusikia swali kama hili kwa sababu kuu mbili , kwamba hana taarifa za taifa lake kuwa HAMNA AJIRA, na pili Kweli yanatoka rohoni kama msomi na anatumikia wananchi kiasi kwamba jimbon kwake haletewi demand ya kuomba ajira?. Tz kuna matatizo mawili yasiyoitaji hata utafiti yaani macho yako yakiangaza popote utayabaini 1.Ajira. 2.UNAFIKI. ..kama wewe haya hujayabaini kama Mtanzania ni wazi pia wewe uko kundi namba 2.hapo juu nililolitaja.

}|~[emoji813]
 
Kigwangala acha kuwakejeli vijana wa kitanzania wanaosaka ajira au kwa vile wewe ulibebwa na WAMA hadi ukapata ubunge licha ya kushindwa kura za maoni na Hussein Bashe 2010?
 
Kuna mtu ananiambia hii ni maeneo ya TRA ambapo wataalamu walijitokeza kwa usaili wa ajira. Maswali yameniijia kichwani. Ni kwamba kuna nafasi chache sana za ajira nchini ama watu wetu wanachagua sana kazi za kufanya? Je, hakuna utaratibu bora zaidi, wenye staha na heshima, unaoweza kutenda haki kirahisi zaidi kuliko huu? aliuliza Kigwangala
Utaratibu huo utatoka wapi wakati kufikiri kwetu kumegota nafasi sita unaita umati wote huo kupanga ni kuchagua tumepanga KUSHINDWA
 
Tatizo viwango vya mishahara vimekua tofauti Sana ndo maana kila mtu anataka kaz TRA .weken viwango vinavyofanana Na sio gap kubwa Kama ilivyo sasa
Usisingizie mishahara mikubwa TRA, hawana hiyo mishahara. Mishahara ya TRA ni ya kawaida kama ya serikali kuu.

Sema watu wanataka wakaibe hela maana wanaona kila mfanyakazi wa TRA anamiliki gari, nyumba nk.

Mshahara wa mfanyakazi wa TRA mwenye degree hauzidi 900,000 kwa anaeanza kama assistant tax officer(sasa Tax officer grade 2).
 
Nadhani cha kushangaa ni kwa nini time ya ajira wameshindwa kufanya screening na kuita wachache kwenye usaili na sio vinginevyo. Inawezekanaje tume ya ajira washindwe kufanya screening thabiti na kuita wachache badala ya kuwadhalilisha hawa vijana
 
Kingwangwalah hapo ulipo una kashfa ya kutumia hilo jina ambalo si lako..
Endelea kubana ma.pu. mbu ivyo ivyo lisije likabumburuka.

Great minds discuss ideas; average mind discuss events; small minds discuss peoples! Wewe unaangukia wapi arawa!!!!
 
Teh teh huyu naye nadhani atakuwa mmoja wa wale mawaziri wapumbavu aliowataja Magufuli Tanga

Tatizo la ajira ndio analijua leo?
 
Watu wengine bhana! wanajifanya hawajui shida za zinazowakabili vijana wa Taifa hili.
 
Hawa ndiyo aina ya viongozi watakaotuletea viwanda nchi hii.
 
Wangelichambua wachache na kuwashort list.
Lakini pia kama ni wote wanafaa kufanyiwa usaili wangelifanya kwa awamu zaidi ya moja.
Taswira ilioneshwa Leo ni wazi kuwa kinachotafutwa sio kazi Bali mshahara.
 
Hivi ilishindikana kweli kuweka majina kwenye website pamoja na utaratibu wa kuwafanyia usahili?
 
mmmmnh ndio matokeo ya kuwafundisha vijana elimu ya kuajiriwa,badala ya kuwafundisha kuexplore their environment na kutafuta fursa zilizopo,sad,hao wote wazazi wao walijinyima kuwasomesha watoto wao only to get the dead end.Hii ni aibu kwa waziri wa ajira na elimu.
 
Back
Top Bottom