DPP Biswalo Mganga Afanye Kweli Sakata la IPTL

DPP Biswalo Mganga Afanye Kweli Sakata la IPTL

Huyu jamaa kuna kipindi nilikuwa nasoma makala zake gazetini, zilikuwa za great thinker haswa

Ila baada ya akili kutekwa na kuanza kufikiria kwa kutumia tumbo, anachokiandika ni upupu mtupu
 
Naona hujui mambo kabisaa ile ya mwakyembe lilikuwa ni zengwe ndiyo maana walipoambiwa watoe ushaidi bungeni yule mbunge alibakii anabung'aa tuuh yeye kasoma kwenye gazeti linalomilikiwa na mbaya wa mwakyembe akaenda pupapupa kama vile alikuwa kwenye mgahawa!!!
sizungumzii hilo, nasema Mwakyembe ndie aliesoma ripoti ya richmond na akasem kuna mambo wameacha ili kuiokoa serekali. Hata hilo lingine huyo mbunge alishindwa kujieleza tu.
 
kwa Hili, naomba tusimtwishe mzigo DPP

Watanzania ni wepesi kusahau. Wanafanyia kazi matukio yanapojitokeza bila kuangali nyuma

1. Tunakumbuka PCCB ya Hosea na DPP ya awamu ya 4 walirushiana lawama. PCCB wakisema mafaili yapo kwa DPP, na DPP akisema hayajafika na ni kazi ya PCCB

Ni wazi kulikuwa na kutupiana mpira, na aliyewateua ''hakuingilia'' kati mengi yakabaki chini ya kapeti na hili la Escrow likiwa ni sehemu yake.

Leo tunamtwisha DPP mzigo uliowashinda wengine!

2. Escrow ikiongelewa bungeni wapinzani walibezwa na serikali ilikuwa hii ya CCM

Waliopo madarakani leo wote walikuwa bungeni. Kipi wasichokifahamu kuhusu escrow?
Kipi hasa hadi tumtwishe mzigo DPP? Nani katika serikali asiyejua Escrow?

Nani hakusikia 'za mboga' na lumbesa za benki?

3. Wakati huo hawakusema, leo tunawataka waseme nini leo?

4. Hakuna serikali ya nchi hii iliyoendeshwa bila DPP hata siku moja.

Na bahati nzuri ni serikali za chama kimoja. Mengi yamefunikwa chini ya kapeti , hatuna majibu, leo tumamtwisha zigo DPP kwa kipi tofauti na vya nyuma?

5. Lugumi tumeambiwa wamalize kazi, hakuna anayejua nini kilipatikana katika uchunguzi. Hakuna aliyehoji DPP yuko wapi, leo tunamtwisha zigo hili la escrow!

Hili si la DPP, kama ataripoti anakopaswa hiyo ni juu yake, tunachotakiwa ni kujiuliza kodi zetu zitalipa tena hili? Je, Escow nao 'wamalize' kazi kama wengine?

Wata act au watakaa kimya kama walivyowahi kukaa kimya siku za nyuma?
 
Eti "politics of the stomach" ha haaaaa

Kama Magufuli angekuwa muadilifu kidogo kama "CHEMBE YA HALADALI" miezi hii 10 ya utawala wake tungekuwa tumeiona ile "Bank Statement" ya Stanbic bank na majina ya watu waliovuta akina Albert Marwa. Ana vyombo vya kutosha kuviamuru vilete bank statement tuione kama tulivyoiona ya Mkombozi Bank, lakini amelazimika kutafuna jongoo kwa vile aliwaahidi atawalinda na hawataguswa. Hakuna kaburi litakalofukuliwa isipokuwa watanzania hawa waendelee kufa njaa Standard Chatered watalipwa na kodi za hawa watanzania
 
Hivi hatima ya malipo ya Dowans ilikuwa nini wajameni? Maana hii nchi ni ya matukio kila kukicha....
 
Loh escrow imerudi tena shikamoo joka la makengeza na bi kidude hela ya matembele Magu fanya yako basi tueshimiane hapa bongo kama mahakama ya mafisadi imeshaanza ebu hii kesi iwe kama ya kufanyia majaribio hahahahahhaha
 
Mbona Magufuli mambo mengi tu ambayo sio mamlaka yake kisheria ameyaingilia?

hili unataka kumsukumia lawama Dpp? unaogopa kumpa lawama Magufuli?

kweli tumbo si mchezo
Nilshakuelewa tangu siku ile
 
...hili la IPTL na escrow sio la DPP...hili linahusu maamuzi ya rais moja kwa moja..maana hadi sasa wameshindwa hata kutekeleza yale maazimio ya bunge.....na wametaka watanzania wafikiri issue imekufa...lakini Mungu ni mwema watanzania wanazidi kufunguliwa ufahamu kujua nani wabaya wao....Hiki ni kipimo cha rais kwenye kushughulika na ufisadi....kama rais anaweza kuingilia utendaji wa magazeti....sioni vipi asishughulike na issue kubwa kama hii inayowatia hasara watanzania kila kukicha....

...na sasa hela za escrow wamechota na account imefungwa....sijui pesa za kulipa deni watatoa wapi(kama si hazina)!...sasa tunadanganyana kuhusu ujenzi wa viwanda..wakati hela zinapotea kifisadi kwa namna hii!!...tutapima double standards za serikali hii kwenye sakata hili...
 
Mbona Magufuli mambo mengi tu ambayo sio mamlaka yake kisheria ameyaingilia?

hili unataka kumsukumia lawama Dpp? unaogopa kumpa lawama Magufuli?

kweli tumbo si mchezo
Hili libabu limeoza akili. Eti linamsukumia zigo DPP, why not magufuli? Mwanakijiji kaoza kichwa baada ya kwanza kushangilia ovyo. Litaendelea kuhamisha magoli hadi litachoka.
 
Wizi na uporaji wa aina hii utaendelea kufanyika bila hatua zozote za kisheria kuchukuliwa so long as CCM iko madarakani na katiba iliyopo inaendelea kutumika. Ikumbukwe kuwa kabla ya kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi, CCM kilikuwa ni chama dola rasmi chenye mtandao mpana nchi nzima 'parallel' na ule wa serikali. Mzigo mkubwa wa kuendesha CCM ulikuwa unabebwa 100% na Hazina. Baada ya mfumo wa vyama vingi kuanzishwa, CCM kikaendelea na mfumo wake na ukubwa ule ule; lakini sasa kwa vile sio tena chama dola kisheria na hivyo hakipati tena fedha kutoka bajeti ya serikali (mbali na ruzuku), na zingatia kuwa gharama za uchaguzi zimepaa; hilo pengo la kimapato linazibwa kwa kupitia vitendo vya kifisadi kama huu wizi wa Tegeta Escrow. Hivyo kiuhalisia, CCM ni taasisi ya kihalifu yenye vigogo ambao kazi yao ni kubuni na kuratibu dili za kuliibia taifa. CCM ni kupe anayeishi kwa kunyonya damu ya Watanzania, ndio maana itikadi yake pekee ni kuendelea kubaki madarakani kwa gharama yoyote na kupinga katiba ya wananchi.
 
Kazi ipo.... Mpaka leo no one knows who took money from Stanbic. This is the first real test to JPM, let's see
 
Mzee mwanakijiji umetoka speed kwenye ule uzi umeamua kuanzisha wakwako kabisa. kwa taarifa yako kwenye hili la IPTL hapo ndio utajua ili hadithi unayoaminishwa kwamba watu wanapambana na mafisadi basi ni vidagaa tu ndio wanaobanwa. Muda ndio utasema.
Hili swali mzee mwanakijiji hujaliona!? Nimeona umejibu comments nying ila swali kama hili umeulizwa Zaid ya Mara 3 hujafafanua unaruka... Hebu jibu
 
Mititi mizito kama ESCROW na LUGUMI, rais angekuwa smart angewaachia Wapinzani waimbe nayo! Pangechimbika!
 
eti dpp.....hahahahah.....Brother K . anhangaika na vijitu vidogo anaacha mambo makubwa
 
CX4jjMBWMAI-sIe.jpg

Juu IPTL - Baada ya Tanesco kuamriwa kuilipa IPTL mabilioni ya shilingi kufuatia kushindwa kwake kesi mahakama ya Word Bank (usuluhishi wa Biashara), na kwa vile sote tunajua fedha zile za kwenye akaunti ya escrow hazikupaswa kulipwa mtu mwingine yeyote basi ni wakati wa DPP (Mkurugenzi wa Mashtaka) kuandaa mashtaka na kuagiza wahusika wote waliokuwa dili la escrow wakamatwe na wafikishwe mahakamani huku kumtaka Singasinga wa PAP kurudisha fedha zote alizopokea chini ya tishio la kufisiliwa mali zake zote hadi kulipa deni hilo...

DPP aangalie sheria zinamtaka afanye nini kuhakikisha kuwa Wananchi wa Tanzania hawalipi deni mara mbili sababu ya uzembe wa watu fulani serikalini... Waliochukua hela za mboga wote wazirudishe!

Idara yake iko huru Kikatiba na Kisheria; hapaswi kumsubiri Magufuli kumuelekeza nini cha kufanya; afanye kile ambacho anajua ni kwa maslahi ya taifa. Kama anasubiri maelekezo toka "Ikulu" hapaswi kuendelea na wadhifa wake huo...Na kama anaona hana kitu chochote cha kufanya ni vizuri aseme wazi kuwa haoni namna yoyote ya kuwashughulikia wahalifu walioliingiza taifa kupitia ile kashfa ya Escrow...
Kumbuka Chenge ndiye alikua mshauri wa PAP katika kufanikisha deal
 
Back
Top Bottom