Dondoo za Bajeti 2016/2017, kujitegemea kwa asilimia zaidi ya 80

Dondoo za Bajeti 2016/2017, kujitegemea kwa asilimia zaidi ya 80

Shida yetu iko hapo!

Ni yapi haya matumizi ya Kawaida?
Yaani kwenye pesa zetu za ndani tunabakiwa na Bilioni 800 tu?.
Kama kweli Magufuli anataka tujikwamue haya matumizi ya kawaida yawe 11.8trilioni .Ila hata kama wafadhili na mikopo itakwama bado serikali yake itaweza kufanya shughuli ndogo ndogo za maendeleo.


Kama ni mimi hao wataalamu lazima waje na hesabu iliyohalisia. Yaani tunachokisanya yote matumizi ya kawaida?
Hatuko serious!
sasa wewe naona akili zako zinahitaji kuwekwa sawa. kila siku unalalamika dawa hakuna, elimu ghali, madawati etc na hapa unataka magu asitenge pesa kwa ajili ya hilo.
tena hiyo ni kidogo tulitakiwa kuwa na tr 25 kwa ajili ya matumizi ya kawaida ambayo ndio yanayo boresha huduma za jamii.
 
Kaka pale umeambiwa ni kwa tsh sasa unaweza kui convate vipi au ndo mpingaji wa kila kitu
Ok wazo lako likoje
29,000,000,000,000÷2,095 (kwasababu sh. imeshuka iko pale pale yaan TZS/Dollar 0.000477327× 29,000,000,000,000=
Budget ni US $13,842,482,100.2
Mwaka 2006 ilikua TZS 650/US$ So Kama tungekua tumeimarisha sh. yetu Buget yetu ingekua 13,842,482,100.2 × 650 = TZS. 8,997,612,000,000 ~ 9Trillion. So napenda tupambane na stability ya sh. tusifurahie figure kubwa ya budget wakati tunapiga maktime pale pale.
 
Bajeti ya Mwaka 2016/17 ni fedha za kitanzania trilioni 29.5

Katika bajeti hiyo fedha za ndani ambazo zitakusanywa na Mamlaka ya Mapato Tanzania(TRA) ni fedha za kitanzania shilingi trilioni 17.8 trilioni.

Mikopo ya kibiashara itakayochukuliwa na serikali kwa ajili ya Bajeti kuu ni shilingi trilioni 7.5

Misaada ya wafadhili ni shilingi trilioni 3.6.

Matumizi ya kawaida ni shilingi trilioni 17

Matumizi ya Maendeleo 11.8 trilioni.

Crocodiletooth,

Bila shaka umesikia kuwa MCC/USA, EU na nchi zingine kama UK wamesitisha misaada kwa Tanzania kutokans na figisufigisu za Uchaguzi wa Zenj.Sasa unapoonyesha kuna feza ya Wafadhili 3.6T shs. zitatoka wapi au nchi gani?

Kusema TRA watakusanya 17.8 hii ni sawa naTshs. 1.48 kila mwezi lengo ambalo si rahisi kulifikia!Mpaka sasa TRA anakusanya kwa taabu 1.3 T na hii ni pamoja na madeni ya wakwepa kodi.Majipu yakiisha usitegemee TRA wataendelea kukusanya tena kiasi hicho hicho,never!

Kichekesho kingine ni pale Bajeti inapoonyesha TRA wanakusanya 17.8 T halafu matumizi ya kawaida ni 17 T hii ina maana kwamba hela yote ya TRA ni matumixi tu!
Ukifanya ukokotoji wa harakaharaka inakuwa hivi: 17.8+7.5= 25.3 T- (17 T+ 11.8 T=28.8 T). Hivo 25.3T - 28.8 T unabaki na - 3.5 T ambayo haipo. Hitimisho ni kwamba hii ni BAJETI HASI!
 
sasa wewe naona akili zako zinahitaji kuwekwa sawa. kila siku unalalamika dawa hakuna, elimu ghali, madawati etc na hapa unataka magu asitenge pesa kwa ajili ya hilo.
tena hiyo ni kidogo tulitakiwa kuwa na tr 25 kwa ajili ya matumizi ya kawaida ambayo ndio yanayo boresha huduma za jamii.


Haya niweke sawa! Leta orodha ya hayo matumizi ya kawaida?
Vipi ile ya kulipana posho ya makalio?
Ipi ile ya kufanya manunuzi ya Ma-VX?
Ipi ile ya kuwalipa watumishi wanaokaa mahoteli kama nyumba za kuishi?
Acha utani!. Nawaza beyond what you think!


Subiri wakati Bajeti kuu ikianza kujadiliwa utawasikia hata wale wa Lumumba nao wakilalamika!
 
Mapumbavu yatakuja hapa kupiga mbinja kwamba Magufuli kafunika, kumbe ni uchuro mtupu. Hizi ni bajeti za geresha tu, nendeni mwulize huko kwenye halmashauri kama fedha zote zilizopangwa bajeti iliyopita zilifika. Kwa uhalisia bajeti hii ni Trilioni 14.5 tu, wala msidanganyike kwamba ni trillion eti 29.5
Kumbe Magufuli alikuwa mkuu wa nchi mwaka huo?
 
Shughuri nyingi za serikali zitakwama polisi hawatafanya doria nk.
Hapana haziwezi kukwama kwa Sababu Matumizi ya kawaida ni pamoja na Mishahara ambayo ni TZS 6Trillion. So tunabakiwa na 5trillion kwa ajili ya mambo ya Posho, Dolia, Ukarabati wa vifaa
 
Wa
Akili ndogo sana hii budget ni sawa na Trillion 9 tuu Shilling ilivyokua imara kwa exchange rate ya 650.
Wanashangilia wasichokijua! Tayari maumivu ya MCC yanaingia kwenye mishipa...bajeti zilizotolewa kwa Wizara awali zimekatwa kwa %60!
 
Bajeti="KYALOSANGI, imetolewa99365, member: 35998"]Wa

Wanashangilia wasichokijua! Tayari maumivu ya MCC yanaingia kwenye mishipa...bajeti zilizotolewa kwa Wizara awali zimekatwa kwa %60![/QUOTE]
Bajeti ya mwaka huu imetolewa z%40 tu! Mwaka kesho itakuwa asilimia 30 .Ukweli mchungu hayo mengine ni namba za kipropaganda tu!
 
Siku zote binadamu yupo tayari akupe Pombe ya kutosha na sio pesa ya shule au kufanya maendeleo
Kwa iyo wazungu wakiona tunafanya maendeleo awatupi tena maana wataona kama tutawazidi
 
Hizi ni projections UOTE="ugalila, post: 15790575, member: 312609"]Bajeti ijayo ni trilion 29.5
Tra watakusanya 17.8
Mkopo 7.5
Misaada 3.6

Kwa mwendo huu wa kujitegemea kwa asilimia zaidi ya 80 ni hatua kubwa .....eko Magufuli
Source kamati ya bajeti[/QUOTE]
Hizi ni projections so tusubiri tuone kama wataweza ku raise hizo funds. Kumbuka bajeti zimekuwa zinapitishwa bungeni but mwishowe pesa inayotoka ni less than 50% ya approved budget.
 
Hivi ni mapenzi yetu kwa JPM, kutofahamu mambo ya uchumi au ni nini hasa kinafanya watu waipongeze hiyo bajeti?

25% ya bajeti ni mkopo-- yale madeni tuliyokuwa tunamsemanga JK yanaongezeka kwa kiwango kikubwa mno tena kwa mara moja! I hope huo mkopo utakuwa well utilized na endapo hautapelekwa kwenye ujenzi wa reli basi hili ni jipu! Unless hiyo figure (Trillion 7.5) iwe imekosewa lakini nchi hii haijawahi kuchukuwa mkopo mkubwa namna hiyo; hata nusu yake kwa mara moja.

Nitaipongeza hiyo bajeti nikishaona breakdown ya hiyo Trillion 7.5 manake hiyo not less than 20% ya deni tulilo nalo hivi sasa!
So ulitaka aingie tu madaraka within 6mth akusanye kodi 100%!!eti eeh
 
Bajeti ni nzuri sana. Watz tupigeni kazi sasa taifa letu likokwenye transition we wir be independent soon. Tuchape kazi kwa moyo wote tujitume sana . TUZALISHE TZ TUNUNUE TZ NA TUWAUZIE VYETU HASA BIDHAA. We will chance my dear brethren Tanzanian.
 
Hii ni hatua nzuri. Usimamizi mbovu na wizi katika miradi yetu mingi ya maendeleo ndio shida yetu kubwa. Bei zinakuwa sio halisi, inflated makusudi. Hapa naamini TISS, Takukuru wakiwa serious wanaweza kutusaidia sana. Natamani vyombo hivi vifanye preventive measures kuliko kuibuka wakati tumeshaibiwa.
 
Siku zote binadamu yupo tayari akupe Pombe ya kutosha na sio pesa ya shule au kufanya maendeleo
Kwa iyo wazungu wakiona tunafanya maendeleo awatupi tena maana wataona kama tutawazidi
mkuu kichwani kwako kupo sawa kweli???? or u have Deppression????? umzidi mzungu kwa lipi??? anza kwanza kuwaza kunzidi Nigeria then kuja Egypt/misri.
 
Back
Top Bottom