Dk. Slaa aache kudanganya watu ''awadanganye CHADEMA basi''

Dk. Slaa aache kudanganya watu ''awadanganye CHADEMA basi''

Kwani wewe anakuathiri nini achana nae, wewe endelea na shughuli zako za kulijenga Taifa na kama amevunja sheria za nchi mpeleke mahakamani ili afungwe kwa kosa la kuwadanganya wananchi.

kweli we kilaza unataka hitler achukue nchi
 
Sera zote zinazotekelezwa na ccm ni za Cdm... Kasome ilani ya Cdm 2010....
Halafu uwe na heshima na watu wakubwa hasa huyu kiongozi bora..
Jiheshimus ----- wewe

Huyu kijana ana minyoo toka jana inamsumbua sana hata kukaa hawezi
 
Kumbe ulikuwepo mkutanoni....Gadaffi aliweza kwa nini sisi tushindwe na rasilimali zote hizi tulizonazo...?? Peleka porojo zako Lumumba nyambaf

Hata Algeria wanaweza. Mtu anasoma bure hadi chuo kikuu na kila mtu yuko entitled kwa huduma za afya hata kwa wale wasio na uwezo kwani wenye uwezo wanachangia tu asilimia 20.
 
CHADEMA sasa imefilisika kisera wakati vyama vinajiaandaa kuingia kwenye uchaguzi mkuu dk. Slaa amesikika akisema

1. Eti elimu bure mbona hoja hiyo sio sera tena wakati huu. Hata katiba mpya inasisitiza uwepo wa elimu ya bure adi form four. Ndo maana hata ualimu ngaazi ya cheti imefutwa kwa kua kufika form four sasa hivi sio issue tena

2. Kuwadanganya watu kwamba kila mtu atapewa pensheni bila kueleza ni vipi watachangia mifuko ya jamii ni upotoshaji wa wazi.

Kama hela ya kula tu ya mama nntilie ni shida vp atachangia mifuko ya penshoni, ni aibu zama hizi kiongozi kufikiri eti serikali itafanya kila kitu hata Nyerere alishindwa akang'atuka aakiilamu IMF na world bank bila kuelewa soko huria na serikali kujitoa kubeba watu sio suala la Tanzania bali ni world wide.

3. Dk slaa kafirisika kudai eti atatoa huduma za afya bure. Nilizani huyu mzee ni mwerevu lakini hapa nimemdharau sana. Angesema angeboresha afya ningekubali lakini kudai eti huduma ya afya iwe bure ni uwongo wa wazi hata marekani afya sio bure kila mtu lazima alipe.

Angesema afya bure kwa special groups like wazee watoto waalemavu wajawazito lakini si kwa kila mtu kujifanya kipofu ni jambo baya. Nyerere alijaribu hili na alishindwa vibaya sana sasa kuja na sera ucdkhwara sasa hivi ni ujinga mtupu.

4. CHADEMA mpaka sasa hakina sera tangible na zinazoweza kutekelezeka zaidi ya kutaka cheap popularity .

Aina ya reasoning yako inaonyesha pia wewe ni mtu wa namna gani. Shame upon you.
 
ukiwa mzee unapaswa utulie ulee wajukuu



Kijana,hujitambui sikiliza vema,
Tunaweza kutoa elimu bure,tunaweza toa matibabu bure.
wakati Tanzania inadai mapato yake kidogo,bado inatoa misamaha ya kodi kitu ambacho ulaya hakipo.wakati tunasema hatuwezi kutoa afya bure ccm hii inaendelea kuruhusu wazungu kuendelea kutunyonya kupitia mikataba.

Wakati ccm hii inaendelea kuruhusu ufisadi ukitawala,bado bajeti hiyo inategemea kwa wahisani.

Benki ya dunia iliweka masharti mwaka 1984 ikiwemo kushusha thamani ya nchi ya fedha,kuomdoa sheria za mifumo ya uingizaji bidhaa,ambapo bidhaa za zitokazo nje zimewekewa masharti ya kuingia bila kutozwa kodi.

Ni aibu kuegemea sera za IMF huku nchi yako ikiteketea, masharti hayo yaliwekwa kwa sababu nchi za afrika zilionekana kwamba rushwa ilikuwa imeongezeka,ufisadi ukitawala,mikopo iniliyotolewa ililiwa na serikali hii,kodi ilikuwa inakusanywa kwa kiwango kidogo mno na fedha nyingi kuingia mifukoni mwa viongozi wachache.
Kwa uzembe huu,wazungu wakaweka masharti hayo.usiwatoe watu kwenye mada haiwezekani maskini aendelee kukamuliwa wakati anauza vitumbua anashindwa kununua flagili ya tsh 2000 na ada ya tsh220,000/ ,huku viongozi wa ccm wakitanua kwa ufisadi mkubwa!
Tuambie nani mwenye uwezo nchi hii kuwekafedha benki za nje kwa siri kana kwamba hatuna benki,wanaficha nini?, chadema itakusanya kodi,itatumia raslimali hizi kujenga maabara si kukata mishahara ya walimu,tunatoa elimu bure fedha zipo
 
CHADEMA sasa imefilisika kisera wakati vyama vinajiaandaa kuingia kwenye uchaguzi mkuu dk. Slaa amesikika akisema

1. Eti elimu bure mbona hoja hiyo sio sera tena wakati huu. Hata katiba mpya inasisitiza uwepo wa elimu ya bure adi form four. Ndo maana hata ualimu ngaazi ya cheti imefutwa kwa kua kufika form four sasa hivi sio issue tena

2. Kuwadanganya watu kwamba kila mtu atapewa pensheni bila kueleza ni vipi watachangia mifuko ya jamii ni upotoshaji wa wazi.

Kama hela ya kula tu ya mama nntilie ni shida vp atachangia mifuko ya penshoni, ni aibu zama hizi kiongozi kufikiri eti serikali itafanya kila kitu hata Nyerere alishindwa akang’atuka aakiilamu IMF na world bank bila kuelewa soko huria na serikali kujitoa kubeba watu sio suala la Tanzania bali ni world wide.

3. Dk slaa kafirisika kudai eti atatoa huduma za afya bure. Nilizani huyu mzee ni mwerevu lakini hapa nimemdharau sana. Angesema angeboresha afya ningekubali lakini kudai eti huduma ya afya iwe bure ni uwongo wa wazi hata marekani afya sio bure kila mtu lazima alipe.

Angesema afya bure kwa special groups like wazee watoto waalemavu wajawazito lakini si kwa kila mtu kujifanya kipofu ni jambo baya. Nyerere alijaribu hili na alishindwa vibaya sana sasa kuja na sera ucdkhwara sasa hivi ni ujinga mtupu.

4. CHADEMA mpaka sasa hakina sera tangible na zinazoweza kutekelezeka zaidi ya kutaka cheap popularity .

Maneno na vitendo ni vitu viwili tofaudi dada, tafakari
pia, sentensi kuwa awadanganye CDM, kwani CDM ni chama au watu? kama ni watu, basi huna hoja hapo. fafanua labda
 
Katika watu ambao nawapuuza hapa duniani wako wawili kwanza kabisa ni shetani wa pili ni dr slaa hana kitu mweupe kweli sawa na debe tupu.

Moderators tuwekeeni button ya 'Dislike'.
 
Wajanja wa Dr.Slaa walikuwa kina Zitto Kabwe na Kitila Mkumbo ndiyo walikuwa wanamuandikia hoja za kitaifa, sasa anaandikiwa na Lema pamoja na Yericko Nyerere.
Wewe hapa huwezi tena nenda jukwaa la dini ukakutane na wakina gombe sugu
 
Hebu tuambie chadema imeanza lini na ccm imeanza lini,chadema kila kitu kimeiga kutoka ccm mpaka muundo wa chama halafu we kituko unaongea uchuro wako.

cdm inamiaka 20 now imetusaidia kujitambua na ndio chama m'badala cha wananchi 2015. ccm miaka 50 kimezeeka hakina jipya zaidi ya kuimba KWAYA kucheza kitorondo kanga moko na tumbotumbo wenu MZEE WA MSTUNI AKA KO-MBA.
 
Hiyo elimu ya bure sasa hivi unaiona au ni kwenye makaratasi, us iwe mjinga wewe mambo yote yanawezekana kama ufisadi utazuiwa na tena si elimu tu Hata matibabu inawezekana yakawa bure sasa dr Slaa anamdanganya naini??? Inawezekana wewe uelewa wacko ni mdogo kama elimu yako na Wala hujielewi kwa kuwa umesharogwa na mwenge
 
Ukiacha siasa ya vyama

Hili suala la elimu na afya bure lina challenges nyingi sana. Je watanzania tunazalisha kiasi gani? Hayo madini ni nani anatafuta porini, anachimba na kuuza? Watanzania tumeshajipanga kufanya kazi hiyo wenyewe? Na gesi je, nani anatafuta baharini, na kuchimba nakuisafirisha kwa matumizi? Ni watanzania? Hapana.


Hivyo kwanza tuanze kuzungumzia kujipanga kushikiria uchumi mkubwa. waTz wawe wazalishaji wakubwa na ku export. Ndiyo baadaye tukiwa na uchumi imara tuzungumzie hivi vitu vya bure. Huwezi kuwa na taifa ambalo asilimia kubwa wanazalisha kwa ajiri ya familia tu (tena wengine hata familia hazijitoshelezi), na asilimia ndogo ya wananchi wanalipa kodi, ukaongelea kutoa huduma bure. Kwanza kuwe na budget ya kukidhi mahitaji bila kukopa. Wakopeshaji ndiyo wapinzani wa hivyo vitu vya bure ndiyo maana Mwl Nyerere RIP alipambana nao na baadaye alinyoosha mikono.


Nchi za watu huko hakuna free lunch. Unalipia kila kitu ingawa kuna wachache wanapata ruzuku ya kujikimu.
 
Acha umbumbu wewe!kafie mbele na ccm yako na mambo yakufikirika yasiyo na vitendo.
 
Back
Top Bottom