Dk. Magufuli ajitosa Katiba mpya, awabeza CHADEMA | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dk. Magufuli ajitosa Katiba mpya, awabeza CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mdau wetu, Dec 18, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    WAZIRI wa Ujenzi, Dk. John Magufuli, amesema lazima Katiba mpya izingatie matakwa ya wananchi ili kuliweka taifa katika hali ya utulivu.

    Amewataka Watanzania kutoiga vurugu zilizotokea kwenye nchi za Libya, Sirya, Tunisia na Misri badala yake waendelee kuwa wavumilivu huku akiwaomba kutotumia maandamano kama suluhu za matatizo ya kiuchumi yanayolikumba taifa na watu wake kwa sasa.

    Dk. Magufuli alisema hayo juzi alipohutubia maelfu ya wananchi wakati wa uzinduzi wa Kivuko cha mv Kome II, uliofanyika kwenye Kata ya Nyakarilo, Jimbo la Buchosa wilayani Sengerema, Mwanza.

    Kivuko hicho kimejengwa na kampuni kutoka Uholanzi na kimegharimu zaidi ya sh bilioni 1.6 katika matengenezo yake ili kupunguza kero ya usafiri kwa wananchi wa visiwa vya Ntama, Kome, Lugata na Nyakarilo.

    Waziri huyo aliitaka tume maalumu ya kukusanya maoni ya upatikanaji wa Katiba mpya itakayoundwa na Rais Jakaya Kikwete itekeleze jukumu hilo bila kuchakachua maoni ya wananchi.

    "Hili la Katiba mpya ni jambo mhimu na nyeti…tunataka Katiba ijayo ikidhi matakwa ya Watanzania. Tume itakayoundwa na rais kukusanya maoni ifanye hivyo bila konakona fulani fulani," alisema Dk. Magufuli.

    Waziri huyo pia aliwabeza viongozi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kwa kwenda Ikulu kuzungumza na Rais Kikwete kuhusu Katiba mpya na kusema taratibu zote zilifuatwa na muswada ulipelekwa na kupitishwa bungeni licha ya wengine kutoka nje.

    "Mwanzoni wabunge hao hao walisema hawamtambui rais, lakini sasa wamekuwa wa kwanza kukimbilia Ikulu kuzungumza na rais wasiyemtambua…kuona hivyo rais kawapa chai, juisi na soda wakanywa, kesho yake akasaini muswada wa kupata tume ya Katiba mpya," alisema Dk. Magufuli.

    Kuhusu kivuko hicho, alimwagiza Wakala wa Serikali wa Ufundi na Umeme (TAMESA) kuhakikisha wanawafukuza kazi watumishi wazembe na wasiojali kazi zao na kwamba vivuko vyote lazima vifanyiwe matengenezo ya mara kwa mara.

    Katika hatua nyingine alimwagiza Meneja wa Wakala wa Barabara nchini (TANROADS) Mkoa wa Mwanza, Leonard Kadashi, kuhakikisha mkandarasi anayejenga barabara ya kutoka Sengerema kwenda Nyakarilo anakamilisha mradi huo ndani ya muda vinginevyo afukuzwe kazi.

    "Wakati nakuja huku nimekuta mkandarasi ndiyo anatengeneza barabara hii. Na nimeambiwa walianza usiku baada ya kusikia nakuja. Nataka mchezo huu ufe mara moja na barabara hii ikamilike ndani ya muda unaotakiwa.

    "Nakuagiza wewe wakala wa barabara mkoa ukimuona huyu mkandarasi analeta uzembe mfukuze kazi maana hadi sasa tulishafukuza makandarasi kama hawa 2,800, sitaki lelemama katika kazi," alisisitiza Dk. Magufuli.
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #21
    Jul 15, 2015
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 18,355
    Likes Received: 3,132
    Trophy Points: 280
    Ndo bongo hiii bwana! Wepesi wa kusahau unatisha!

    Katiba ya kifisadi itakuwa imepita ili kutengeneza mafisadi wengine wapya!
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #22
    Jul 15, 2015
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 13,209
    Likes Received: 3,462
    Trophy Points: 280
    Sita wamemaliza kisiasa kwa hiyo hiyo Katiba ya kulazimisha. Huyu naye si alikuwa mmoja wao. Leo hii tena
     
  4. mndorwe

    mndorwe JF-Expert Member

    #23
    Jul 15, 2015
    Joined: Jan 9, 2014
    Messages: 2,478
    Likes Received: 813
    Trophy Points: 280
    Huyu fisadi ...mwaka huu atashangaa..sana
     
  5. mdetichia

    mdetichia JF-Expert Member

    #24
    Jul 15, 2015
    Joined: Feb 13, 2015
    Messages: 5,309
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    Wananchi wa leo wanaukataa mfumo mbovu uliopo ndani ya ccm kauli mbiu mwaka huu UKAWA kwanza Magufuli badaadaeee.
     
  6. a

    abdul 28 JF-Expert Member

    #25
    Jul 15, 2015
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 325
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa amesahau kama bunge ndo lilichakachua na yeyeakiwa moja waoo
     
  7. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #26
    Jul 15, 2015
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,725
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wewe kipengele gani cha sheria ile ambacho unakiona hakifai?
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #27
    Jul 15, 2015
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,534
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Magufuli ni mwizi na anahonga nyumba za serikali vimada wake
     
  9. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #28
    Jul 15, 2015
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,725
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Endelea kuzoea taratibu,uchaguzi wa Rais ushaisha jumapili iliyopita.Magufuli anasubiri kuapishwa tu.
     
  10. ILAN RAMON

    ILAN RAMON JF-Expert Member

    #29
    Jul 15, 2015
    Joined: Sep 10, 2013
    Messages: 6,875
    Likes Received: 1,749
    Trophy Points: 280
    ana apishwa kama rais wa wasafi au rais wa manzese?
     
  11. n

    nkongu ndasu JF-Expert Member

    #30
    Jul 15, 2015
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 22,520
    Likes Received: 3,764
    Trophy Points: 280
    magufuli amewekewa msaidizi ambaye aliongoza uchakachuaji wa maoni ya wananchi kwenye suala la katiba mpya. magufuli hana jipya ni wanaccm walewale..
     
  12. M

    Mshika Bunduki Member

    #31
    Jul 15, 2015
    Joined: Jan 14, 2015
    Messages: 79
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Watanzania tusitegemee Magufuri kufanya vitu tofauti ndani ya CCM kwani tatizo ni MFUMO na sio yeye.

    Hivo Mafisadi wa Escrow wataendelea kulindwa,Nyumba alizoziuza kifisadi hazitarudishwa,Mikataba ya Siri ya Mafuta na Gesi haitawekwa wazi.

    Tusijidanganye na mtu kwani tatizo ni CCM na ndio kinatakiwa tupiganie ili kitoke madarakani na si vongonevyo
     
  13. bogoshi

    bogoshi Member

    #32
    Jul 15, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 63
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Achani kumchongea rais wetu, wala huo uchonganishi hautawasaidia
     
  14. kitukuupinde

    kitukuupinde JF-Expert Member

    #33
    Jul 15, 2015
    Joined: Jul 14, 2015
    Messages: 210
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 60
    Zimwi likujualo halikuli likakwisha
     
  15. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #34
    Jul 15, 2015
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,918
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Magufuli aje kutuambia je, zina million 156 daily capacity charge wataendelea kulipwa DOWANS/RICHMOND?

    Je, wakulima na masikini wa Tanzania watandelea kunyonywa kupitia mafuta taa bei juu?

    Je, Magufuli atuambie zile Million 700 ni za nini?

    je mfupa alioushindwa mkapa, yeye atauweza?

    Je, Pombe magufuli,,,, utalinda wazee waliofilisi nchi na maakiba yao USWISS?

    Je Magufuli... Pesa za USWISS utarudisha..

    Je waziri Wa ujenzi utamteua nani?

    Waziri wa fedha ni Saada Mkuya tena

    Je magufuli, shillingi yetu vipi
     
  16. Tanganyikana

    Tanganyikana JF-Expert Member

    #35
    Oct 15, 2015
    Joined: Sep 16, 2015
    Messages: 1,162
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Habarini wakuu,

    Naomba kujulishwa kuwa Mgombea urahisi wa CCM, bwana John Magufuli anasemaje kuhusu ile katiba inayotakiwa na Wananchi wa Tanzania?

    Je ataibariki au ataiendeleza ile yenye maslahi ya Wachache na isiyotakiwa na Wananchi? Kwakuwa sikuwahi kumsikia akiiongelea.

    Msaada wenu tafadhali.
     
  17. MSAGA SUMU

    MSAGA SUMU JF-Expert Member

    #36
    Oct 15, 2015
    Joined: May 25, 2015
    Messages: 3,627
    Likes Received: 8,859
    Trophy Points: 280
    Nadhani ataibariki ile ya wajanja wachache
     
  18. kimsboy

    kimsboy JF-Expert Member

    #37
    Jun 3, 2018
    Joined: Oct 17, 2016
    Messages: 2,741
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    hey
     
  19. kimsboy

    kimsboy JF-Expert Member

    #38
    Jun 3, 2018
    Joined: Oct 17, 2016
    Messages: 2,741
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    we ni mnaa
     
  20. MSAGA SUMU

    MSAGA SUMU JF-Expert Member

    #39
    Jun 3, 2018
    Joined: May 25, 2015
    Messages: 3,627
    Likes Received: 8,859
    Trophy Points: 280
    Kwanini chief?
     
  21. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #40
    Jun 3, 2018
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 3,513
    Likes Received: 1,800
    Trophy Points: 280
    au ni Mnyaa?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...