Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Kwa hali ilivyo sasa ya kila mtu kujifanyia mambo yake mwenyewe ni vyema rais ajaye awe na udikteta ndani yake na akili za kiwendawazimu ili afanye maamuzi magumu bila kuangalia mtu usoni.

Si wizara wala idara zake, si wafanyakazi na watumishi wa umma kila mtu anafanya apendavyo.Kilichokosekana ni nani wakumfunga Paka kengele wakati kila mtu mjanja?

Bila kuwa na rais wa namna hii atakayewashikisha watu adabu nchi hii itaendelea kuwa chaka la mafisadi na wazembe na watu wasiopenda kuwajibika kwa lolote.

Je mtu mwenye sifa hizi yupo?Na kama yupo anaweza kupata nafasi ya kupitishwa au mafisadi watamchinjia baharini kwenye vikao vyao?
 
Raha ya amani na uhuru wa kuongea.... tunaongea lolote linalotujia bila kujali wala kufikiri chochote! Tunafanya tutakavyo! Ngoja aje huyo rais dikteta .... haya yoooote tutayafanyia ndotoni kama tutapata hata huo usingizi!
 
Yes, but a compassionate one with an exit timetable. Aweke nchi kwanza!!!! The only problem when they overstay they become dictators like any other.
 
Kwa hali ilivyo sasa ya kila mtu kujifanyia mambo yake mwenyewe ni vyema rais ajaye awe na udikteta ndani yake na akili za kiwendawazimu ili afanye maamuzi magumu bila kuangalia mtu usoni.

Si wizara wala idara zake, si wafanyakazi na watumishi wa umma kila mtu anafanya apendavyo.Kilichokosekana ni nani wakumfunga Paka kengele wakati kila mtu mjanja?

Bila kuwa na rais wa namna hii atakayewashikisha watu adabu nchi hii itaendelea kuwa chaka la mafisadi na wazembe na watu wasiopenda kuwajibika kwa lolote.

Je mtu mwenye sifa hizi yupo?Na kama yupo anaweza kupata nafasi ya kupitishwa au mafisadi watamchinjia baharini kwenye vikao vyao?

Mkuu, katiba iliyopo sasa inampa Rais madaraka makubwa ya kuweza kuiweka nchi katika mstari ulionyoka. Tatizo letu ni kupata Rais mwenye utashi wa kuifuata katiba kama ilivyo. Kama katiba ingefuatwa hakuna fisadi ambaye angekuhoa.
Katiba haifuatwi au inapindishwa kwa maslahi ya wachache huku nchi ikiangamia. Bado Rais anaweza kumtia mtu ndani siku mbili safi bila kuulizwa na yeyote. Watu wangeshika adabu. Mwl Nyerere alikuwa akiitumia hiyio kwa manufaa ya umma. Mshenzi anawekwa ndani siku mbili, akitoka ni adabu mtindo mmoja na wengine wanaona mfano.
Watu wanaiba pesa wanaambiwa rudisheni habari inaishia hapo. Mwe!
 
Yep! Naunga hnja,na hapo umenena,dikteta kama Gadaffi,hapo bongo ndani ya mwaka 1 itakuwa kama ulaya
 
Dikteta wa nini sasa? Ni heshima na uzalendo tu. Kama tukiacha kushangilia watawala uchwara kama hawa waliotufikisha hapa sasa itakuwa mwisho wa ujinga wa kutawaliwa bila kanuni vinginevyo unafiki umetupeleka pabaya..tuacheni.
 
Naunga mkono hoja asilimia 200%. Watu wapo kina Mnari (nasikia anacharaza sana viboko huko Kilosa kwenye shamba darasa) na Lt. Ret. Lepelai Ole Moleimet.
 
Raha ya amani na uhuru wa kuongea.... tunaongea lolote linalotujia bila kujali wala kufikiri chochote! Tunafanya tutakavyo! Ngoja aje huyo rais dikteta .... haya yoooote tutayafanyia ndotoni kama tutapata hata huo usingizi!

sasa huko kuongea kunawasaidia nini,kuna msemo usemao acha waseme watachoka,je hamjachoka??????
 
Dikteta wa nini sasa? Ni heshima na uzalendo tu. Kama tukiacha kushangilia watawala uchwara kama hawa waliotufikisha hapa sasa itakuwa mwisho wa ujinga wa kutawaliwa bila kanuni vinginevyo unafiki umetupeleka pabaya..tuacheni.

Dicteta ni mtu anaye dictate...sasa mimi naona awe dicteta kwa viongozi akitumia katiba,na hao ndiyo wanaitwa dikiteta kwasababu wana implement na ku enforce constitution.
 
Kwa hali ilivyo sasa ya kila mtu kujifanyia mambo yake mwenyewe ni vyema rais ajaye awe na udikteta ndani yake na akili za kiwendawazimu ili afanye maamuzi magumu bila kuangalia mtu usoni.

Si wizara wala idara zake, si wafanyakazi na watumishi wa umma kila mtu anafanya apendavyo.Kilichokosekana ni nani wakumfunga Paka kengele wakati kila mtu mjanja?

Bila kuwa na rais wa namna hii atakayewashikisha watu adabu nchi hii itaendelea kuwa chaka la mafisadi na wazembe na watu wasiopenda kuwajibika kwa lolote.

Je mtu mwenye sifa hizi yupo?Na kama yupo anaweza kupata nafasi ya kupitishwa au mafisadi watamchinjia baharini kwenye vikao vyao?
Ionce said the same but watu wakaona it wasn't a good idea but to me it is a brilliant idea!
Tena role model ni Kagame!
Watu wamelala sana wanaitaji jogging!
 
Sina mazoea ya kuchangia hoja katika jukwaa hili, ila mleta mada uko sahihi kabisa, yaani dicteta wa miaka kama ishirini au thelathini hivi, nchi iwe kwenye msatari.
 
Wengi mnaopinga hamjaelewa dhana nzima ya ujumbe huu. Ninaposema dikteta sina maana mkatili au muuaji la hasha. Maana yangu ni kuwa na kiongozi ambaye atakuwa tough tena jasiri asiyeogopa kuchukua maamuzi msgumu kwa watu wasioenda ktk mstari. Atakayechukua hatua za kuwawajibisha watendaji wabovu mchana kweupe.

Si halali vibaka waliokwapua simu au kuku kuozea magerezani wakati kuna wezi wa mabilioni wanapeta mjini. Huko maofisini kila mtu anafanya vyake huduma za ovyo hakuna wakuwajibika
 
Mwenzi kama wewe Juzi nilimuambia "HUJUHI UNACHOKITAKA"

Hivi unawweza kunitajia DIKTETA amabaye hakuwa FISADI na kufaidisha FAMILIA/UKOO na NDUGU/WATU wake wa karibu.
 
Kwa faida yako tu...... ukisoma kitu kirudie ili uelewe maana halisi

Nakielewa nachotaka kusema,nina maana CCM nihao achawasema watachoka.....wananchi wanamanunguniko mengi lakini hakuna kinachofanywa viongozi wanaiba mali za uma hakuna kinachofanywa,vyombo vya habari vinasema kilasiku hakuna kinachofanywa.
 
Kwa hali ilivyo sasa ya kila mtu kujifanyia mambo yake mwenyewe ni vyema rais ajaye awe na udikteta ndani yake na akili za kiwendawazimu ili afanye maamuzi magumu bila kuangalia mtu usoni.

Si wizara wala idara zake, si wafanyakazi na watumishi wa umma kila mtu anafanya apendavyo.Kilichokosekana ni nani wakumfunga Paka kengele wakati kila mtu mjanja?

Bila kuwa na rais wa namna hii atakayewashikisha watu adabu nchi hii itaendelea kuwa chaka la mafisadi na wazembe na watu wasiopenda kuwajibika kwa lolote.

Je mtu mwenye sifa hizi yupo?Na kama yupo anaweza kupata nafasi ya kupitishwa au mafisadi watamchinjia baharini kwenye vikao vyao?
Kama alivyokua Marehemu Baba wa Taifa Mwalimu Julius Nyerere (R.I.P)!
 
Back
Top Bottom