Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Udikiteta na uzalendo hauendani kabisa. Hakuna mtu hata mmoja dunia hii anaye juu kuliko systems. Nchi haziendeshwi kwa ubabe pekee nchi zinzendeshwa kwa utaratibu mzuri na jamii zenye nia ya kujikimu kiuchumi. Mimi ni mpenzi wa system ya kibepari na ninaamini vitu vikubwa viwili (1) Ili kufanikiwa ni lazima uwe na haki ya kutokufanikiwa (Fail) (2) Watu wakifanya kazi kwa uoaga kwa sababu ya dikteta watachoshwa Ngoja ni fafanue vizuri

ya (1) Utaratibu wa ujamaa hauruhusu serikali au biashara kufeli na ndiyo maana kuna kampuni nyingi zinazoenda kwa hasara. Kwa sababu hii vilevile ujamaa una chukia washindani kwasababu kama biashara au shirika la serikali halifanyi vizuri wanasingizia ni kwasabu ya ushindani hivyo ujamaa ni system isiyo na ubunifu na ndiyo maana miaka ya nyuma vitu vingi sana viligunduliwa kwenye nchi zenye system za kibepari (2) System ya kidikteta ni kama ya jeshi ni ya misheni na kwa misingi hivyo haiwezi kuwa ya muda mrefu watu watachoka. Binadamu unaweza kuwaongoza kwa muda kwa kulazimisha lakini kila binadamu ni tofauti hivyo baada ya muda hii system inashidwa mfano Musevi watu walikuwa wanampenda lakini sasa wamemchoka. Vilevile kama tunaongozwa kwa kutegemea mtu mmoja je akifa tutapata mtu anayefikiria vilevile?
Lakini kikubwa zaidi ya yote mwandishi ameonyesha upungufu wa utamaduni wetu tunafikiri tatizo ni mtu raisi pekee narudi kwenye utamaduni wa kuangaliana watu!! tatizo ni system na culture yetu imeingiwa na hii system ambayo haijui vinginevyo. Na hata kama tukiwa na mawazo watu watakuangalia wewe binafsi na si mawazo yako
 
Nakubaliana na mtoa mada 200% mataifa yoyote yalioendelea yalikuwa na viongozi madikteta.
 
we kweli kichwa maji. unafanya comparision na nini? nimekuuliza swali rahisi tu huyo mwalimu wako amelifanyia nini taifa hili? wakati anaondoka madarakani tulikuwa top 3 ya nchi masikini kabisa duniani. nyerere anaingia madarakani miaka ya 60 tulikuwa na uchumi sawa kabisa na wa china, je vipi wakati anaondoka tulikuwa hata tunakaribia kufanana nao? ameondoka madarakani tukiwa tumepitwa karibia kila kitu na majirani, hajawekeza kwenye elimu ndo maana leo hii tunawaogopa majirani kuungana nao kwa sababu wengi wenu ni mbumbumbumbumbu...... hivi uliwahi kuvaa matairi ya gari miaka hiyo? vipi ulipanga foleni kununua chunvi sabuni mafuta ya taa na kiberiti kwenye duka moja tu la ushirika kijijini kwenu? vipi kuhusu muungano (simple reference, Mwl. Mohamedi Said, Mh. Tundu lisu na Dr. Gatathy) ni kweli kabisa nina wasiwasi na uwezo wako wa kufikiri.

''Wanapenda sana kutawala, hata kama hawana uwezo wa kutawala; na ambao wako tayari hata kuhonga ili wachaguliwe''
- Julius Kambarage Nyerere,

Kupata shida juu ya uwezo wa mtu kifikiri ni kawaida sana mbona, inategemea ni jinsi gani umefikiria kufikiri uwezo wa kufikiri wa mtu na Kama ukifikiri vibaya ni ngumu kupata kujua nini hasa nilikuwa nafikiri na hata kufikiri na kuamua kuweka nukuu ya Mwalimu.

Ukijitahidi na ukitaka kunielewa utanielewa, ( fanya hivyo)

NB: Hata dictator Ana VISION ndio maana anaamua kuwa Kama anayotaka kuwa, na hata viongozi wa sasa pia wana VISION na bado Taifa Lina didimia, sasa hiyo VISION ni bora ukaieleza zaidi ikapata kueleweka.

Bila Mwalimu Unayoyaona Leo huenda yangekuwa yalishafanyika miaka kumi ilitopita, Ina maana kwa sasa hivi tungekuwa ktk hatua mbaya zaidi ambayo huenda tukawa nayo miaka kumi ijayo Kama hari haitabadilika.

Nyerere sio lazima awawekee watu pesa mifukoni ndipo tu amini kuwa alitusaidia
 
we kweli kichwa maji. unafanya comparision na nini? nimekuuliza swali rahisi tu huyo mwalimu wako amelifanyia nini taifa hili? wakati anaondoka madarakani tulikuwa top 3 ya nchi masikini kabisa duniani. nyerere anaingia madarakani miaka ya 60 tulikuwa na uchumi sawa kabisa na wa china, je vipi wakati anaondoka tulikuwa hata tunakaribia kufanana nao? ameondoka madarakani tukiwa tumepitwa karibia kila kitu na majirani, hajawekeza kwenye elimu ndo maana leo hii tunawaogopa majirani kuungana nao kwa sababu wengi wenu ni mbumbumbumbumbu...... hivi uliwahi kuvaa matairi ya gari miaka hiyo? vipi ulipanga foleni kununua chunvi sabuni mafuta ya taa na kiberiti kwenye duka moja tu la ushirika kijijini kwenu? vipi kuhusu muungano (simple reference, Mwl. Mohamedi Said, Mh. Tundu lisu na Dr. Gatathy) ni kweli kabisa nina wasiwasi na uwezo wako wa kufikiri.

Wewe ni miongoni mwa Watanzania Mashabiki, pole sana, umuhimu wa mtu sio lazima aje akuwekee pesa mfukoni AMA akununulie chakula nyumbani kwako.Hujui siasa wewe na wewe ni mfuata mkumbo tu

Unanipa mifano miepesi sana na isiyo na maana kabisa katika hoja yangu. Nime andika siku fikiria kuhusu Chumvi, kupanga foreni, sabuni, mafuta ya taa AMA kiberiti, hiyo ni siasa Rahisi sana ya majukwaani kwa wananchi wa wasio na Uelewa Kama wewe na inafanywa makusudi kwa mifano hiyo ili waweze kuwaelewesha mbadilike lakini hapa jukwaani hiyo sio pahara pake haina uzito, ni miepesi Kama manyoya

Unanipa reference za watu wepesi sana mdogo wangu, Tundu Lisu ,Mwl Mohamed said, Dr. Gatathy, hawa wote nawasikia tu wakifanya siasa kwa kuongea na ku Winn mashabiki Kama wewe kwa simple arguments, hawana Nadharia zozote za siasa zenye ushawishi hata wakifa leo hakuna walichoacha ktk jamii cha kuweza kutambulika hata miaka 200 ijayo Kama sio Maneno ya midomoni tu, nilishahama huko kitambo sana mdogo wangu. Nipo mbali sana ambako sidhani hata Kama utawahi kufika, hivyo nitakusaidia tu kukukomboa ktk utumwa wa hisia ulionao

Ungenipa reference za kina Plato, John Locke, Thomas Hobbes, Rousseau, Aristotle, John Raws, Isaiah Berlin, Machiavelli na wengine wengi wa aina hii kidogo ningekuelewa mamia ya miaka wengi bado wanajulikana kwa kazi zao za siasa. Zenye ushawishi. Mimi sio mshabiki Kama wewe

Nenda kasome " ON LIBERTY" cha John Stuart Mill, jaribu kuelewa anamaanisha nini anaposema ' BACKWARD SOCIETIES' kisha uje nikusaidie kuelewa na kukuondoa ktk kundi kubwa la Mashabiki.Nimekupa mfano wa mfuasi na mterezi mkubwa wa Democrasia ambaye pia alikuwa na Mashaka na utendaji wake pia.

Hapa jukwaani sipo kwa kushindana kushinda hoja, nipo kwa kujadili na wenye mitazamo tofauti ya Mawazo naona wewe upo kiushindani nikija upande huo hata huwezi kufika mbali mdogo wangu.

Unaweza kuwa Mkubwa ki umri ila ktk uwezo wa kufikiria wewe bado ni bwana mdogo sana kwangu, bado sana aisee, Njoo vizuri tena

" Haya mambo sio mepesi kila mtu kuyajua"- Andrew Nkumbi
 
Plato alikuwa ni moja Kati ya ma ' DICTATOR WAZALENDO 'Nyerere alikuwa ni mfuasi wa Plato, pia Nyerere, alikuwa Dictator Mzalendo. Nimeongezea neno 'MZALENDO' ili kuondoa maana mbaya ya neno 'DICTATOR' Kama ilivyozoeleka kwa watu wengi, Kwa kifupi namaanisha, Tanzania tulipofikia kwa sasa tunahitaji kiongozi ambaye ni 'DICTATOR' ili tusonge mbele Kama Taifa. Hii Democrasia tunayoipigia kelele na kuitaka kila kukicha ndiyo imetuweka ktk basi ambalo Ma dereva wake hawajui wapi tunaelekea hivyo hata wakitumwaga mtoni kwao ni sawa tu.


''Plato, Myunani wa kale, alipendekeza kuwa mafilosofa ndio wanaofaa kuwa watawala wa nchi, maana wana sifa mbili muhimu: Kwanza wana uwezo wa kutawala, na pili hawapendi kutawala. kwa hiyo jamhuri ya plato itakuwa na sheria ya kuwalazimisha mafilosofa kutawala kwa zamu; na mtu zamu yake ya kutawala ikiisha, atafurahi sana kurudia shughuli zake za falsafa ambazo ndizo hasa anazozipenda. lakini nchi zetu hazitawaliwi na mafilosofa wa plato; Watawala wetu ni wanasiasa wa kawaida ambao wanapenda sana kutawala, hata kama hawana uwezo wa kutawala; na ambao wako tayari hata kuhonga ili wachaguliwe kuwa watawala, na wakisha kuchaguliwa hawatoki bila kulazimishwa. Si busara kuwaachia wao wenyewe ndio wawe waamuzi wa lini waache kutawala''.

- Julius Kambarage Nyerere, Uongozi Wetu na Hatima ya Tanzania, Ukurasa wa 8.


Defenders wa Democrasia karibuni tujadili kwa kina kuanzia hapa kwa Plato na Nyerere Kama ma dictator wazalendo.....Kama una swali lolote la kuhusu wana filosofia wa siasa toka Enzi za wayunani, wajerumani , waingereza, wa denish, wafaransa N.K

Karibuni

'' Kama SOCRATE ni Mwana falfasa basi hata MWANAMALUNDI ni Mwanaafalsafa''- Andrew NKumbi

MODERATOR HUJANITENDEA HAKI KWA KUWEKA MADA YANGU NDANI Y MADA NYINGINE KWA KUFANANISHA VICHWA VYA HABARI, HII INAMAANISHA( kwa lugha Rahisi)

1- kuna jambo unataka kulificha. Maana hujui nimeandika lengo langu hasa ni nini, kuna kitu nimemaanisha ambacho hakimo ktk hiyo mada uliyoniweka ndani Yake.

2-You want to mislead wachangiaji, Maana Umeniweka ktk Mada yenye Heading na Mawazo ya mtu mwingine kabisa ambaye binafsi simkubali maana hajui

3-Umekusudia makusudi kunyanyua watu furani wenye majina makubwa Kama kina Dialo
4- Kama mchezo wa namna hii unaendelea na watu waka u entertain Ina maana hakuna haja ya sisi kuja na Mada mpya, tuwe tunashiriki tu ktk Kujadili mada unazozitaka wewe.

5-Mtindo huu unavunja Moyo wa Kuendelea kushiriki ktk Jukwaa lako. Kama vipi wengi tutakuwa wasomali tu na Nina uhakika ni wengi wameamua kuacha kuwa washiriki kwa sababu Kama hizi

"Something has to be done"
 
Niliwahi Kusema nilipokua Shule maneno kama Haya.... ILA MIMI nilikua tafauti kidogo...Nilipenda Raisi awe dikteta wa kuleta maendeleo na uzalendo wa nchi yake mwenye kuondoa historia za watu wakale...kama vile NYERERE.....

awe kiongozi Mwenye kuandaa historia mpya ya NCHI hii Pia AWE na bodi ya maamuzi ya mambo ya nchi ni sio bodi ya chama..Pazingatiwe sera ya kila kiongozi atekeleze YEYE AWE MUANGALIAJI UTEKELEZAJI TU...AWE MODERATOR TU...

JAMBO LIKIPITA KWENYE BODI NDIO MWISHO...BODI HIYO IWE NA WACHAPA DINI WENYE KUMUOGOPA MUNGU...PAWE NA MAKUBALIANO NA MARIDHIANO PAMOJA NA KATIBA YENYE KUWAONGOZA WANADINI HAO...NA KUEPUKA MIGOGORO

PAWE NA MIKATABA YA MAKUBALIAONO mfano...bodi itaamua usalama wa dini ushughulikiwe na dini husika yeyote mwenye kuenda kinyume na mikataba ya dini waliokubaliana akiwa raia au kiongozi awajibike...UDIKTETA UTAFAA IKIWA KIONGOZI ATAWAONEA HURUMA RAIA WAKE WOTE...laa si hivyo TANZANIA KULIWA NA MABEBERU....
 
MODERATOR HUJANITENDEA HAKI KWA KUWEKA MADA YANGU NDANI Y MADA NYINGINE KWA KUFANANISHA VICHWA VYA HABARI, HII INAMAANISHA( kwa lugha Rahisi)

1- kuna jambo unataka kulificha. Maana hujui nimeandika lengo langu hasa ni nini, kuna kitu nimemaanisha ambacho hakimo ktk hiyo mada uliyoniweka ndani Yake.

2-You want to mislead wachangiaji, Maana Umeniweka ktk Mada yenye Heading na Mawazo ya mtu mwingine kabisa ambaye binafsi simkubali maana hajui

3-Umekusudia makusudi kunyanyua watu furani wenye majina makubwa Kama kina Dialo
4- Kama mchezo wa namna hii unaendelea na watu waka u entertain Ina maana hakuna haja ya sisi kuja na Mada mpya, tuwe tunashiriki tu ktk Kujadili mada unazozitaka wewe.

5-Mtindo huu unavunja Moyo wa Kuendelea kushiriki ktk Jukwaa lako. Kama vipi wengi tutakuwa wasomali tu na Nina uhakika ni wengi wameamua kuacha kuwa washiriki kwa sababu Kama hizi

"Something has to be done"

Mkuu kweni hujui kuwa JF siku hizi ni katawi muhimu pale Lumumba? tunakuja humu kwa vile tumekuwa addicted tu vinginevyo si mahala pazuri na salama
 
Mkuu kweni hujui kuwa JF siku hizi ni katawi muhimu pale Lumumba? tunakuja humu kwa vile tumekuwa addicted tu vinginevyo si mahala pazuri na salama

Hili somo Leo ndio limeniingia vyema hasa, maana imekuwa ikitokaea Mara kadhaa napotezea, baaaasi ahsant sana Kuongozi, nimejifunza kitu
 
ni kweli tunahitaji rais dikteta mzalendo lakini sio wa kunyoosha wananchi bali viongozi na wanasiasa wanaotumia nafasi zao kwa maslahi binafsi
 
Dkt.diallo uchu wa madaraka utamtesa sana.ubaguzi na ukabila ulitesa 2010 na utaendelea kumtafuna
 
Nawasiwasi na elimu yako,,,,mbana mada ni RAIS ww unaleta mataifa, Shame on u

Kwa kuwa una elimu ya kukaririshwa huwezi elewa anachozungumza huyo... Ndani ya CCM ya sasa hayupo mtu anayeweza kuongoza kwa udikteta... Walimfanya nini LOWASSA???
Bora kuwaondosha kwanza CCM ili lije "zimwi" lisolomfahamu mtu yeyote!
 
Wanasayansi huwaga hatuna pumba kama hizi zako za mambo ya kufikirika ya hao mafilosofa uliyonilistia hapo juu. kama siasa zako haziriflect maisha ya kawaida ya mwananchi basi niache na ujinga wangu wewe endelea na siasa za kinadharia zaidi a.k.a za kufikirika.
picha ingine ninayoipata hapa ni kuwa umezoea shida. kwa hiyo huoni tatizo kwa sababu hujawahi kuona upande wa shule.
huna cha kunieleza kama naenda shule km 10 kila siku asubuhi halafu under 10 age. huna cha kunieleza kama hatuna chumvi, sabuni na mahitaji mengine ya muhimu. wewe endelea na nyerere wako aliyekuwa na TV peke yake ikulu halafu anachagua nini akutangazie na kipi asikuambie.
unapoteza muda wangu we endelea kuishi na zama zako za kufikiria tuache sisi tunaoishi katika uhalisia wa maisha ya kila siku.

Wewe ni miongoni mwa Watanzania Mashabiki, pole sana, umuhimu wa mtu sio lazima aje akuwekee pesa mfukoni AMA akununulie chakula nyumbani kwako.Hujui siasa wewe na wewe ni mfuata mkumbo tu

Unanipa mifano miepesi sana na isiyo na maana kabisa katika hoja yangu. Nime andika siku fikiria kuhusu Chumvi, kupanga foreni, sabuni, mafuta ya taa AMA kiberiti, hiyo ni siasa Rahisi sana ya majukwaani kwa wananchi wa wasio na Uelewa Kama wewe na inafanywa makusudi kwa mifano hiyo ili waweze kuwaelewesha mbadilike lakini hapa jukwaani hiyo sio pahara pake haina uzito, ni miepesi Kama manyoya

Unanipa reference za watu wepesi sana mdogo wangu, Tundu Lisu ,Mwl Mohamed said, Dr. Gatathy, hawa wote nawasikia tu wakifanya siasa kwa kuongea na ku Winn mashabiki Kama wewe kwa simple arguments, hawana Nadharia zozote za siasa zenye ushawishi hata wakifa leo hakuna walichoacha ktk jamii cha kuweza kutambulika hata miaka 200 ijayo Kama sio Maneno ya midomoni tu, nilishahama huko kitambo sana mdogo wangu. Nipo mbali sana ambako sidhani hata Kama utawahi kufika, hivyo nitakusaidia tu kukukomboa ktk utumwa wa hisia ulionao

Ungenipa reference za kina Plato, John Locke, Thomas Hobbes, Rousseau, Aristotle, John Raws, Isaiah Berlin, Machiavelli na wengine wengi wa aina hii kidogo ningekuelewa mamia ya miaka wengi bado wanajulikana kwa kazi zao za siasa. Zenye ushawishi. Mimi sio mshabiki Kama wewe

Nenda kasome " ON LIBERTY" cha John Stuart Mill, jaribu kuelewa anamaanisha nini anaposema ' BACKWARD SOCIETIES' kisha uje nikusaidie kuelewa na kukuondoa ktk kundi kubwa la Mashabiki.Nimekupa mfano wa mfuasi na mterezi mkubwa wa Democrasia ambaye pia alikuwa na Mashaka na utendaji wake pia.

Hapa jukwaani sipo kwa kushindana kushinda hoja, nipo kwa kujadili na wenye mitazamo tofauti ya Mawazo naona wewe upo kiushindani nikija upande huo hata huwezi kufika mbali mdogo wangu.

Unaweza kuwa Mkubwa ki umri ila ktk uwezo wa kufikiria wewe bado ni bwana mdogo sana kwangu, bado sana aisee, Njoo vizuri tena

" Haya mambo sio mepesi kila mtu kuyajua"- Andrew Nkumbi
 
Wanasayansi huwaga hatuna pumba kama hizi zako za mambo ya kufikirika ya hao mafilosofa uliyonilistia hapo juu. kama siasa zako haziriflect maisha ya kawaida ya mwananchi basi niache na ujinga wangu wewe endelea na siasa za kinadharia zaidi a.k.a za kufikirika.
picha ingine ninayoipata hapa ni kuwa umezoea shida. kwa hiyo huoni tatizo kwa sababu hujawahi kuona upande wa shule.
huna cha kunieleza kama naenda shule km 10 kila siku asubuhi halafu under 10 age. huna cha kunieleza kama hatuna chumvi, sabuni na mahitaji mengine ya muhimu. wewe endelea na nyerere wako aliyekuwa na TV peke yake ikulu halafu anachagua nini akutangazie na kipi asikuambie.
unapoteza muda wangu we endelea kuishi na zama zako za kufikiria tuache sisi tunaoishi katika uhalisia wa maisha ya kila siku.

Mbona una give up mapema hivi? Please tuendelee nitakupeleka mdogo mdogo na lengo langu hasa ni kukubadilisha, Kama kwa mwendo huu hutabadilika itabidi nikulazimishe kwa nguvu.

Unatoka kwenye hoja unakuja kunishambulia Mimi, bado hata Hilo limekushinda. Mimi siko huko hata ukinishambukia, Mimi nakurudisha darasani, take your time pekua kila sehem kuna mengine hata Google haiyajui hivyo tulia upate shule Bwana mdogo .

Unashabikia siasa usiyoijua ilipoanzia kwa kuwa hujui siasa hii tuliyonayo kuwa ni ya matokeo ya Nadharia za kufikirika za kina watu kama Hobbes, na Locke, ndio maana unashindwa kuja na hoja matokeo Yake unajaribu ku express hisia zako tu juu ya jambo, na kuishia kujiita Mwanasayansi.

Alika wanasayansi wenzio hapa bado utahema tu kijana, Kama ukija kwa kujifunza tutasaidizana Kama ukija kwa kushindana utashindwa, hivyo nakuonya mapema usije lalamika kuwa umeonewa.

Hiyo Democrasia unayoipogia kelele na kuiabudu si ndiyo ililetwa na hao wanafalsafa sasa mbona unadai naishi ki Nadharia? Nimekupa moja ya mwanafalsafa defender wa Democrasia, nikakupa Muda toka juzi ukasome, nikakupa jina la kitabu, AMA unataka nikupa mpaka ukurasa? jamani mbona husaidiki?

Nilihitaji nikusaidie ujue jinsi ya kujenga hoja na kutetea hoja, hoja yako ilikuwa ni kutetea Democrasia nikakupa reference usome na ujue vyema, tofauti na wewe ulinipa majina kama reference, kisha nikuoneshe mapungufu, kwa njia hii nilikisudia ujifunze jambo ila naona umekata tamaa mapema sana. Ni PM nikusaidie, Nita kufundisha jinsi ya ku Winn arguments kirahisi, hutakuwa wewe mwenye akili hii kwa sasa , Bali mtu mwingine mwenye akili Nyingine kabisa haihitaji week moja, siku kadhaa tu maana inaonekana una KiU ya kutaka kujua Mambo.Haya mambo si mchezo yana watu wake Kijana, komaa

" Don't go into politics expecting to be the next Alphonce Mawazo" - Andrew Nkumbi
 
nimekuuliza swali moja rahisi tu. huyo nyerere wako mpaka anaondoka madarakani amelifanyia nini taifa hili? nauliza in the context of education, infrastructure, helth na mengine yanayofanana na hayo. jaribu kufanya reference hata na majirani zetu tu au na nchi za mashariki kama china, malysia, south korea indonesia, taiwan, nchi ambazo tulikuwa sawa nazo kiuchumi wakati mzee mchonga anashika hatamu. sihitaji porojo wala poyoyo nyingi hapa.

Mbona una give up mapema hivi? Please tuendelee nitakupeleka mdogo mdogo na lengo langu hasa ni kukubadilisha, Kama kwa mwendo huu hutabadilika itabidi nikulazimishe kwa nguvu.

Unatoka kwenye hoja unakuja kunishambulia Mimi, bado hata Hilo limekushinda. Mimi siko huko hata ukinishambukia, Mimi nakurudisha darasani, take your time pekua kila sehem kuna mengine hata Google haiyajui hivyo tulia upate shule Bwana mdogo .

Unashabikia siasa usiyoijua ilipoanzia kwa kuwa hujui siasa hii tuliyonayo kuwa ni ya matokeo ya Nadharia za kufikirika za kina watu kama Hobbes, na Locke, ndio maana unashindwa kuja na hoja matokeo Yake unajaribu ku express hisia zako tu juu ya jambo, na kuishia kujiita Mwanasayansi.

Alika wanasayansi wenzio hapa bado utahema tu kijana, Kama ukija kwa kujifunza tutasaidizana Kama ukija kwa kushindana utashindwa, hivyo nakuonya mapema usije lalamika kuwa umeonewa.

Hiyo Democrasia unayoipogia kelele na kuiabudu si ndiyo ililetwa na hao wanafalsafa sasa mbona unadai naishi ki Nadharia? Nimekupa moja ya mwanafalsafa defender wa Democrasia, nikakupa Muda toka juzi ukasome, nikakupa jina la kitabu, AMA unataka nikupa mpaka ukurasa? jamani mbona husaidiki?

Nilihitaji nikusaidie ujue jinsi ya kujenga hoja na kutetea hoja, hoja yako ilikuwa ni kutetea Democrasia nikakupa reference usome na ujue vyema, tofauti na wewe ulinipa majina kama reference, kisha nikuoneshe mapungufu, kwa njia hii nilikisudia ujifunze jambo ila naona umekata tamaa mapema sana. Ni PM nikusaidie, Nita kufundisha jinsi ya ku Winn arguments kirahisi, hutakuwa wewe mwenye akili hii kwa sasa , Bali mtu mwingine mwenye akili Nyingine kabisa haihitaji week moja, siku kadhaa tu maana inaonekana una KiU ya kutaka kujua Mambo.Haya mambo si mchezo yana watu wake Kijana, komaa

" Don't go into politics expecting to be the next Alphonce Mawazo" - Andrew Nkumbi
 
Back
Top Bottom