Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Kumekuwa na ubishani ama maneno ya chini chini nani anaweza kuwa rais wa taifa hili baada ya Kikwete. Mimi nataka kusema viongozi waliopo na wazee wa taifa hili tuache ujinga na kuudanganya umma ni yupi anafaa kuwa rais wetu mwaka kesho.

Ni ukweli usio fichika kwamba mtu mpumba au mjinga hana umri wala jinsia ila ni hulika ya mtu na tabia ya mtu ktk utendaji wake wa kazi.

Ukisema wanawake ni bora kuliko wanaume kwa sababu zako binafsi tu utakuja kugundua kwamba sio jinsia ndio inayo ongoza bali ni uwezo na kipaji Mungu huwashushia wanadam pasipo kujali ni mke au mume, taifa hili niseme limekuwa na watu wajinga, wabinafsi na wenye kufanya mambo kwa sababu zao wenyewe pasipo kujali utaifa na masilai mapana ya taifa, ninapokumbuka Rais nilie nae leo aliwekwa kwa ushabiki wa watu pasipo angalia ikiwa taifa litapata mtu bora na sio bora mtu nabaki kuwashangaa viongozi walio piga kelele hata kwenye muiimbari ya ibada wakisema tumepata rais toka kwa Mungu aibu jamani aibuuuuuu.

Ninapo kumbuka wazee wa chama fulani walipo liondoa jina la spika bora ambae hakuwahi tokea ktk taifa hili just kwa masilahi binafsi za kichama wakitumia silaha ya jinsia na mwisho wakijutia uamuzi wao moyoni huku wakitubu Kwa Mungu wao maana ni aibu kubwa ktk taifa letu kuangalia jinsia na sio uwezo wa mtu na kipaji Mungu kampa, kwakweli jamani wazee walio na uwezo mdogo kufanya maamuzi nakuliingiza taifa ktk mawazo ya watu binafsi na sio kulisaidia taifa. Viongozi hawa ambao mimi nawaita wamefilisika kisiasa wanataka kutuchagulia rais kwa chepuo ya jinsi ama umri wa wawatu .

Ndugu watanzania this time tuwakatae hawa aina ya viongozi maana rais hana umri ama jinsia, ifike mahali akili zahaviongozi tuchanganye na za kwetu, ikiwa yupo mwanamke anauwezo na anakubalika na wa tanzania pasipo angalia umri wake ni mkubwa au mdogo tumpe nchi na ikiwa yupo mtu mwanaume alie na uwezo na kipaji cha juu kuwaongoza wa Tz na tumpe nchi pasipo kujali umri wake ni miaka mingapa hata kama ana miaka 80 anauwezo wakutuongoza.

Tuache fikra mbovu na umasikini wakuwaza ukichanganyika na wivu naroho ya kwanini pindi mtu anataka kuwania urais. Mtu asie faa ni mbadhirifu, mwizi, fisadi either ni mume au mume, nikijana au mzee kweli hatufai hata angekuwa mtoto wanani watanzania tujifunze kusema hapana kwa wajinga.
 
Uko sawa, hakuna cha Rais Mzee au kijana, mwanamke au mwanaume, ana sura nzuri au havutii - Tunataka hulka ya mtu kwa kuangalia uwajibikaji wake kwa wananchi.
 
kuna watu wanataka wananchi wafate yao wanajifanya kama nyerere mwacheni huyo nyerere hakuna hapa anaweza fanana neye acheni unafiki
 
Ndugu wanajamii forum
Nimekuwa kimya kwa mda mrefu sana nikisoma propaganda za watanzania wenzangu wakijadili sifa za raisi ajaye wa tanzania..
Ndugu zangu watanzania tuache unafiki, kujipendekeza na kusifia watu fulani humu jukwaani kuwa wako na sifa ilaani wamepewa japo hizo nafasi walizonazonazo lakini hakuna chochote wanachofanya zaidi ya propaganda ya unafiki na kutaka madaraka makubwa n.k January Makamba..huyu jamaa hana sifa kabisa ya kuwa RAISI HATA UONGOZI ALIONAO KWA SASA!, Sie watanzania tuliokuwanazo kichwani twajua kaupataje..
Kwaujumla ni kwamba kuwa public figure sio kigezo cha kuwa raisi..Kuna watu wanauwezo mkubwa sana wa kuwa maraisi wazuri sana sema hawajapata chapuo kama la wakina ridhione na makamba na wakijaribu kupenya wanarudishwa nyuma!
Kwahiyo watanzania wenzangu..Nchi yetu inaihitaji raisi ambaye anaweza kuondoa hii system ya kikabaila na unyonyaji ambao umeendekezwa na chama cha mapinduzi yaaani ni taabu sana hapa nchini...
Watanzania acheni siasa wakati ndio huu tupate jembe ili atuepushe na majanga hapo mbeleni kama wimbi la ajira na mengineyo mengi...
Asanteni sana
 
aahhhhhh aahahahahahah. Hivi sila anagombeaaaaaaaaa, maana hata mushombuzi anasaidiwa
 
ndugu wanajamii forum
nimekuwa kimya kwa mda mrefu sana nikisoma propaganda za watanzania wenzangu wakijadili sifa za raisi ajaye wa tanzania..
Ndugu zangu watanzania tuache unafiki, kujipendekeza na kusifia watu fulani humu jukwaani kuwa wako na sifa ilaani wamepewa japo hizo nafasi walizonazonazo lakini hakuna chochote wanachofanya zaidi ya propaganda ya unafiki na kutaka madaraka makubwa n.k january makamba..huyu jamaa hana sifa kabisa ya kuwa raisi hata uongozi alionao kwa sasa!, sie watanzania tuliokuwanazo kichwani twajua kaupataje..
Kwaujumla ni kwamba kuwa public figure sio kigezo cha kuwa raisi..kuna watu wanauwezo mkubwa sana wa kuwa maraisi wazuri sana sema hawajapata chapuo kama la wakina ridhione na makamba na wakijaribu kupenya wanarudishwa nyuma!
Kwahiyo watanzania wenzangu..nchi yetu inaihitaji raisi ambaye anaweza kuondoa hii system ya kikabaila na unyonyaji ambao umeendekezwa na chama cha mapinduzi yaaani ni taabu sana hapa nchini...
Watanzania acheni siasa wakati ndio huu tupate jembe ili atuepushe na majanga hapo mbeleni kama wimbi la ajira na mengineyo mengi...
Asanteni sana

dikteta ni rika gani?
 
Binafsi nimeshangaa sana hata mzee wetu Warioba kusema ujana au uzee ni kigezo katika uongozi.Tafsiri yangu binafsi ni kuwa hamtaki mgombea mtarajiwa fulani ambaye ni mtu mzima mwenzie.Hii iniimarisha hoja kuwa kumbe hata yeye anatanguliza maslahi yake binafsi kwenye mambo yanayogusa taifa letu zima,ikiwa ni pamoja na Rasimu ya Katiba aliyoidimamia! Pathetic,tumwamini nani?
 
How many times have you heard a friend or a colleague or a relative say “we need a dictatorship in this country” for things to move? For me, the frame that democracy and freedom can hinder progress is very interesting. And, this idea is even more interesting here because it is not subscribed just by the political elite who would thrive under any form of government. Regular people call for dictatorship! Perhaps people in Bongo do not care so much that they are able to read 13 daily newspapers. (Yes, we have 13 dailies!)
But, what is behind this yearning for a dictatorship? Perhaps there is some validity in the idea that the whole apparatus of democratic accountability is cumbersome, and that it requires the maturity of institutions (which comes with time, expense, and a proper political culture) for democracy to deliver a better life. And, since democracy inherently breeds contentious relationships, you probably need some “sociological capacity” to consume democratic freedoms (and to handle contentious politics arising out of stronger labor unions, nasty editors, shouting opposition leaders, etc).
No doubt, democracy is of intrinsic value but should it be an end in itself? In Western democracies, freedom is only useful to an extent that it enhances a good life. America is always cited as the land of opportunity because of its system of democracy. But Singapore has achieved the American dream, but not in the American way. Singaporeans' average life expectancy is now 71 years. No one is homeless. Virtually everyone has a job. To produce his economic miracle, Lee Kuan Yew interfered with every aspect of Singaporean life. And try to find an unhappy Singaporean. You will be hard pressed.
The key thing is that Singapore is a dictatorship with no corruption. It's an economy that uses capitalist means to attain socialist ends. Something to learn there.
 
Kwa nchi masikini na viongozi vilaza kama hawa kunahitajika dikteta
 
Mabadiliko yataanza na Watanzania wenyewe vinginevyo hata akija malaika kuongoza bado kutakuwa na mabadiliko madogo
 
Chadema kwa kujihalalishia yale myafanyayo ndani ya chama chenu hamjambo.
Hiyo yote ni kutaka kuuhalalisha udikteta na uhafidhina uliokomaa ndani ya chama chenu.
 
Magufuli na Mwakyembe basi, wengine wote ni wapole sanaaaaaaaaaaaaaaa
 
Raisi awe kijana au mzee sio kigezo au sifa tunayoitaka Tanzania. Tunahitaji Raisi mzalendo, mchapakazi, anayejua matatizo yetu, anayeelewa nchi ni ya wananchi sio makoloni ya nje. Anayeelewa kutoka moyoni kwamba elimu ya Tanznaia imekufa inahitaji kuhuishwa upya. Mwenye uchungu wa wazi na ukosefu wa ajira wa vijana wetu.
Mwenye utashi na uthubutu wa kufunga wala rushwa, mafisadi. Mwenye uthubutu wa kupunguza matumizi anasa ya serikali.

Mwenye uelewa wa kweli wa kumsaidia mzawa na kumwezesha. Mwenye kujua Tanzania ni nchi tajiri kwa rasilimali duniani kama utatumia wananchi wako kujiendeleza na kujiamini.

Shida yetu sio umri wa mtu. Hakuna sehemu yeyote duniani kuna ushahidi umri umezaa CEO bora au raisi bora bali record ya kweli ya utendaji, uwajibikaji, not a flip flop, Bold na anayesimamia anachokisema.
Badala ya kuuza umri tunaka mseme ni nini mmefanya kwenye kazi zenu zote mlizowahi kufanya. Mlizipataje?
Tupeni record zenu za uwajibikaji, msije mkawa wapiga vibao walinzi wa bank, wezi wa kura, wahujumu, wasign mikataba mibovu, watoa kucha na wang'oa meno. Matumizi mabaya ya vyombo vya dola kama polisi kunyanyasa watu. Utawala wa kifalme na urithi.

Leo kila kijana anayetaka uraisi ni tajiri wa kupindukia je fedha hizi na utajiri huu wa ghafla mmeutoa wapi? Wekeni mali zenu za kweli hadharani mtueleze mmevuna vipi ghafla ili watanzania wavuja jasho nao waweze kuiga kazi halali.
Umri kamwe hauwezi ukawa kigezo cha kukuingiza ikulu. Najua wapiga kura wengi wa mwaka 2015 ni vijana. Ila watafanya kosa kubwa kupiga kura kwa kigezo cha umri tu.

Tanzania imesimama kwenye tope, na hawa wanaotuhubiria ujana ni sehemu ya tope hili tulilopo.
Ninaamini awe kijana awe mzee CCM ni taasisi iliyoshindwa, Uraisi ni Taasisi sio mtu mmoja mmoja. Ukichagua CCM umechagua kila aina ya uozo uliopo sasa. Raisi wa CCM awe kijana awe mzee ni Janga la Taifa
 
sasa unadhani kuna mtu mwingine kutoka upinzani anaweza kuwa rais, yule kapi ameshachoka, ona jinsi anavyojichanganya anawaita wenzao makapi, kumbe yeye ndio kapi la asili
kiukweli rais lazima atoke ccm

rais ni kati ya hawa
1. Magufuli
2. Sanweli sita
3. Edward lowassa
4. Dr. Makyembe
4.............................malizia
 
Back
Top Bottom