Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Diallo: Rais ajaye awe dikteta mzalendo

Tukimpata Rais wa namna hiyo akawatia ndani vigogo kadhaa mafisadi na watumia madaraka vibaya na sio kuishia hapo tu akawafilisi watu wa namna hii wengine wangeshika adabu.

Hawa tulionao mmmh utawasikia wakisema "hilo linazungumzika" "chondechonde" rudisheni n.k.tangu lini mwizi akapigiwa magoti arudishe alichoiba?

Tunataka dikteta atakayewafukuzwa na kuvunja mikataba yote ya kifisadi na kuwawajibisha wote waliohusika. Rais atakayekuwa na uchungu na watu wake,asiyecheka na watawala wabovu. Rais asiyetazama uso wa nduguye au rafikiye ila sheria na utawala wa sheria
 
Mie nimemuelewa. Kwamba kuna kucheka cheka na kufanya masihara kwa mambo yanayohatarisha usalama na amani ya nchi yetu. Anatakiwa Rais bold, ambaye hana kurembaremba na vibwagizo vya kisiasa katika mambo ya msingi. Kama alivyosema J.K...... wewe namzungumzia Mwalimu ebo! Alisema, rais ni yule mwenye uwezo wa kuwaambia jamaa zake na rafiki zake kuwa ikulu ni mahali patakatifu na sio pango la walanguzi. Mwenye hiyo sifa CCM yupo? kama yupo nani tutajie.
 
Ni kweli kwa sasa nchi yetu inahitaji raisi dikteta ili atubadilishe kwani kwa sasa hakuna ufanisi wa kazi, ofisi ni vijiwe, barabarani ni fujo tu, kila mtu anafanya lwake. Napendekeza kama raisi ajaye akiwa dikteta aanze kwanza kwa kufanya yafuatayo ili kututia adabu watanzania.
  • Kila mwananchi atatakiwa aorodheshe mali zake kwa maana ya assets na cash, vyanzo vya mali na ushahidi wa kulipa kodi kama akisingizia kuwa ana biashara.
  • Mali zisizo na maelezo ya kuridhisha zitaifishwe na wahusika watupwe jera angalau mwaka mmoja ili kututia uwoga
  • Ratio ya mishahara ya wafanyakazi itaangaliwa upya. Haiwezekani serikali moja, pesa yote ni ya serikali lakini mwananchi mmoja apate 15ML kwa mwezi na mwingine apate Laki 2 kwa mwezi. Pesa ya wanaolipwa vizuri zaidi zitapunguzwa ili kuwanyanyua wenye kipato cha chini. Mfano Mkurugenzi anaweza kulipwa 3ML na mfanyakazi wa chini akalipwa laki 5,
  • Kuwekeza kwenye IT ili malipo yote yafanyike kwa kadi na kuondoa bei za mapatano na wafanya biashara ili usipewe risiti. Serikali itaweza kukusanya kodi kwa kiwango kikubwa,
  • Matumizi ya magari ya anasa (Mashangngi) itakuwa marufuku. Yatakwepo pool na kutumika kama tu kiongozi anasafiri zaidi ya masaa 6 na kwenye rough roads. Viongozi watumie magari madogo eg RAV4 na kama wanaenda sehemu pamoja na kurudi pamoja washee (share) magari. Kuna wakati utakuta mkurugenzi mkuu let say na wakurugenzi watatu wanakwenda kwenye meeting moja kila mmoja akiwa na shangingi lake,
  • Kuanzisha mpango mpya wa miji ambapo maeneo yote yaliyojengwa kiholela yatabomolewa pasipo fidia but nyumba zitathaminiwa na mwananchi atajengewa nyumba na serikali ya kufanana na thamani ya nyumba yake au bora kidogo na baadaye kuchangia kidogo pesa kwa mwezi na hasa kama thamani ya nyumba itakuwa kubwa kuliko ya awali. Mfano kuna nyumba zipo Magomeni, Manzese, Ilala etc kwa thamani zaweza kuwa 30ML lakini ukitaka kununua utaambiwa 1BL au zaidi. Barabara zitabuniwa upya ili kuwe na barabara nyingi tena pana.
  • Kusimamisha uwekezaji wowote mpya katika rasilimali zetu ili wananchi wajadili nini kifanyike kwa uwekezaje uliopo ambao hauna maslahi mapana kwa nchi yetu,

Mengine naomba mchangie, nitarudi tena.
 
Madikteta wenye huruma?Wapo:
1.Kagame...
Duh!! Wewe, Kagame anachinja watu wake kama hana akili nzuri. Uliza, nani anathubutu kumtukana kama waTZ wanavyomtukana JK na bado wanapeta mtaani? Kuna vitu vya kufananisha na vingine hapana bana
 
Duh!! Wewe, Kagame anachinja watu wake kama hana akili nzuri. Uliza, nani anathubutu kumtukana kama waTZ wanavyomtukana JK na bado wanapeta mtaani? Kuna vitu vya kufananisha na vingine hapana bana

Nakubaliana nawe. Ila jamaa angekuwa m-demokrasia, ile nchi ingefika mbali.Haendekezi uzembeuzembe.Ingekuwa Uswisi ya Afrika!
 
Mie nimemuelewa. Kwamba kuna kucheka cheka na kufanya masihara kwa mambo yanayohatarisha usalama na amani ya nchi yetu. Anatakiwa Rais bold, ambaye hana kurembaremba na vibwagizo vya kisiasa katika mambo ya msingi. Kama alivyosema J.K...... wewe namzungumzia Mwalimu ebo! Alisema, rais ni yule mwenye uwezo wa kuwaambia jamaa zake na rafiki zake kuwa ikulu ni mahali patakatifu na sio pango la walanguzi. Mwenye hiyo sifa CCM yupo? kama yupo nani tutajie.

Nakubaliana kwa asilimia 100 na mh. Diallo. Atusaidie kumpendekeza kwa jina huyo raisi mwenye sifa hizo.
 
MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Mwanza, Dk Antony Diallo, amesema anatamani rais wa awamu tano awe dikteta, lakini anayepatikana kwa njia ya kura ili awatie adabu Watanzania.

Dk Diallo aliyasema hayo wakati akizungumza na watendaji wa ngazi za juu wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza, katika kikao alichokiitisha kwa ajili ya kubadilishana mawazo ya namna ya kuboresha shughuli za jiji la Mwanza.

Mwenyekiti huyo wa CCM, alisema kuwa hivi sasa taifa linakabiliwa na tatizo la wananchi, hasa wanasiasa la kutotii sheria na kujiamulia mambo kiholela na hivyo kuleta hofu kwa wananchi.

“Ninatamani sana rais ajaye wa awamu ya tano awe dikiteta, lakini ambaye atakuwa amechaguliwa kwa kura na wananchi, ili aje atutie adabu, kwani taifa liko katika hali mbaya, kila mmoja ni mjuaji na yote haya yamekuwa yakisababisha uvunjifu wa amani,” alisema Dk Diallo.

“Watanzania ni waoga sana, wakisikia mlio wa bunduki wengi watakimbilia uvunguni mwa kitanda, tunataka Rais ajaye awe dikteta ili ainyooshe nchi hii, kwani imefikia katika hali mbaya, kuna watu wanaichezea amani yetu na ni mabingwa wa kuhamasisha vurugu na wanazungumza mambo wasiyoyajua,” alisema Dk. Diallo, ambaye pia amewahi kuwa Naibu Waziri na Wizara katika serikali za awamu ya tatu na nne.

Mwenyekiti huyo pia alisema kuwa sheria za nchi pia zinapaswa zitazamwe upya katika kuilinda nchi hii kuepuka kupata viongozi wasiofaa na kuitaka Idara ya Usalama wa Taifa kuhakikisha inaisaidia serikali katika kupata viongozi bora na wasio na kasoro.

Alisema kuna baadhi ya maeneo baadhi ya watu wamejipenyeza kugombea uongozi na kushinda, huku wakiwa si watu safi, hali ambayo inaiyumbisha nchi.

“Kuna baadhi ya wabunge na madiwani ni X Criminals, ni wahalifu sugu wamefanikiwa kushika nafasi hizo, hapa unatarajia nini na kuna kiongozi mmoja hivi sasa ni kiongozi wa chama cha siasa katika ngazi ya wilaya huyu siyo Mtanzania, tatizo hapa katika siku za karibuni vyombo vyetu vimelegalega,” alisema Dk Diallo.

SOURCE: MTANZANIA
Kimsingi Diallo anathibitisha kauli ya JJenerali kua juna watu wanakubakiana na mkuu na mambo yake ili wapate mradi lakin mioyoni mwao mambo hayo yanawaudhi. Jamaa anakubali kua uongozi uliopo wa chama chake haufai ndio mana umeharibu hata idara ya usalama na kuacha wahalifu sugu kushika nyazfa mbalmbali.
Haya Diallo tumejua moyoni mwako unamuonaje mkuu wako na serikali yenu.
 
Hakuzungumzia Uraia wa Katibu wake Mkuu? Mbona ni Raia wa Somalia? Kwa kweli CCM Ilipo fikia ni Ukingoni kabisa, kama Kikao cha Kuangalia Utendaji wa kazi kinageukam kuwa kikao cha Kuzungumzia Siasa basi kwisha kazi,

Katibu mkuu wake ni mtanzania aliyekuwa na vitambulisho vyote stahiki. Babu zake ndio waliotoka somalia. Wazazi wake naye mwenyewe wamezaliwa Tanzania kama kina Mhe Salim , Marehemu Amir Jamal, Derick Bryson, na wahindi, waarabu na wabulushi wengi waliopo hapa nchini.
 
kweli kama tungekuwa na Rais dekteta hakika mimi ningeanza na waliomtumia sms za matusi SPIKA na wale waote walidiriki kumkashfu rais kuwa ni dhaifu na maneno mengine ya kipuuzi kama hayo wote wangeozea segerea.

sasa nawewe umechangia nini hapa huyo dialo anamsema mr dhaifu kikwete hujui tu. Kitendo cha kusema raisi ajae awe dikteta inamaana kamuona aliyepo mdebwedo
 
Kama unakaa Tanzania na hujapata nafasi ya kutembelea nchi ya Rwanda utaingia mkenge wa propaganda zinazoenezwa juu ya udikiteta wa rais Paul Kagame.
Ni kweli kwamba Kagame ana mkono wa chuma hasa kwa waasi wa kihutu waliofanya mauaji ya kimbari na kukikbilia nchi jirani. Lakini kwa muda mfupi sana wa miaka kama 15 ya utawala wake Rwanda ni paradiso ya Africa.

Siamini kama Rwanda kwa mfano linaweza kutokea suala kama hili la viuongo vya miili ya binadamu lililofedhehesha nchi yetu. Pamoja na starehe kubwa zilizo Kigali lakini kila unapogusa kuna ulinzi wa uhakika.

Rwanda ukisimama popote hata polini huwezi kuchukua dakika tano hujaulizwa nia yako. Nchi yetu sasa unaweza kumwaga mamia ya vifurushi vyenye miili ya binadamu ikashinda pale mpaka usiku watu kushutuka.

Tumeongozwa na mfumo dhaifu kwa miaka 9 sasa, mfumo ambao ni rahisi kusikia askari wamekamatwa na meno ya tembo au wameshirikiana katika uvamizi wa benki.

Si ajabu kusikia askari wanavusha madawa ya kulevya uwanja wa ndege au wamekamatwa wakiiba mizigo ya watu bandarini! Ukizingatia yote hayo, si kosa kufikiria kuwa na Kagame wetu. Kagame aliwahi kusema apewe bandari tu, ailishe Tanzania!

Tafakari!
 
Dizaini kama tumekata tamaa, lakini naamini bado hatujachelewa.
 
Kagame aje tz kuwa rais na tumpe bandari tu km chanzo cha mspato ya serikali na utaona maendeleo.
 
Sped is a sped, Kiongozi ni lazima awe na nidhamu ya Kiuongozi na ajue anatakiwa kufanya nn ktk wajibu wake kama Kiongozi.
 
Kama unakaa Tanzania na hujapata nafasi ya kutembelea nchi ya Rwanda utaingia mkenge wa propaganda zinazoenezwa juu ya udikiteta wa rais Paul Kagame. Ni kweli kwamba Kagame ana mkono wa chuma hasa kwa waasi wa kihutu waliofanya mauaji ya kimbari na kukikbilia nchi jirani. Lakini kwa muda mfupi sana wa miaka kama 15 ya utawala wake Rwanda ni paradiso ya Africa.

Siamini kama Rwanda kwa mfano linaweza kutokea suala kama hili la viuongo vya miili ya binadamu lililofedhehesha nchi yetu. Pamoja na starehe kubwa zilizo Kigali lakini kila unapogusa kuna ulinzi wa uhakika. Rwanda ukisimama popote hata polini huwezi kuchukua dakika tano hujaulizwa nia yako. Nchi yetu sasa unaweza kumwaga mamia ya vifurushi vyenye miili ya binadamu ikashinda pale mpaka usiku watu kushutuka.

Tumeongozwa na mfumo dhaifu kwa miaka 9 sasa, mfumo ambao ni rahisi kusikia askari wamekamatwa na meno ya tembo au wameshirikiana katika uvamizi wa benki. Si ajabu kusikia askari wanavusha madawa ya kulevya uwanja wa ndege au wamekamatwa wakiiba mizigo ya watu bandarini! Ukizingatia yote hayo, si kosa kufikiria kuwa na Kagame wetu. Kagame aliwahi kusema apewe bandari tu, ailishe Tanzania!

Tafakari!

Thread yako ulikuwa umeamiliza vizuri ila umeharibu kuianza na Kagame, go to hell with your Kagame.Kama unaamini Rwanda ni safi basi hamia huko tuachie Tanzania yetu.Nyie ndiyo wale mnakuwa kwenye ndoa mwisho wa siku mnagombana na mke wako then unaanza kusema ningemuoa Asha yule mwenye wowo kubwa haya yasingetokea.Mwanaume wa ukweli anakaa kimya na anasolve issue yake kimya kimya
 
Tanzania hainna akina Kagame wake? tuache ushabiki wa kipuuzi wa kushabikia watu wasiofaa kwa sababu tu eti wana mkwanja mrefu na hivyo kuamini kwamba watatufikisha kanaani tunayoitaka.Tanzania tunao akina kagame wengi tu,ila kwa sababu mifumo yetu ipo loose sana kuna nafasi kubwa sana ya watu wa ovyo kupata uongozi katika nchi hii ya Tanganyika.Angalia leo hii mara huyu,mara yule kila mu anaamini kabisa ana uwezo wa kuingia kwenye ofisi yetu kubwa kabisa ya nchi hii.Huu ni mzaha mkubwa kabisa!
 
Kagame ni jembe, nashukuru watu tumeshaanza kumwelewa, kuna siku nilisema humu ndani kama ipo siku mtamwelewa sasa nauna tayari... Na nilisema mtanikumbuka maneno yangu.. Nashukuru yametimia na nimejionea kwa macho yangu
 
Back
Top Bottom