Dhambi zilizozoeleka

Dhambi zilizozoeleka

Na 'KUOMBEANA'
Mkuu hapa kwenye kuombeana sitaki unikumbushe tena nasema sitaki.
Nitamwombeaje yeye asiyetaka kuomba? Halafu anafanya yasiyo ya haki tena mbele ya macho ya wanadam hakika huu utakuwa ni unafiki uliopitiliza, sitaki tena usiniulize kwanini sitaki.
 
Mkuu hapa kwenye kuombeana sitaki unikumbushe tena nasema sitaki.
Nitamwombeaje yeye asiyetaka kuomba? Halafu anafanya yasiyo ya haki tena mbele ya macho ya wanadam hakika huu utakuwa ni unafiki uliopitiliza, sitaki tena usiniulize kwanini sitaki.
[emoji40][emoji40][emoji40][emoji40][emoji18][emoji18][emoji18]
 
Maisha ya wokovu "kiroho" ni rahisi lakini ni magumu sana kutokana na ubinaadam wetu.

Ubinaadam ndio unaotufanya tugawanye dhambi katika makundi kadhaa;dhambi za kawaida, dhambi ndogo, na dhambi kubwa/za mauti.

Imefika hatua kudanganya/kusema uwongo imekuwa dhambi ya kawaida, wala hatujali, watoto wa mjini wanasema "tunachukulia poa" lakini dhambi hii hii tunayoihisi ni ndogo, haitoshi kuiungama/kuitubu ndiyo inayotufanya tupate magonjwa yasiyo na tiba, tutelekeze familia(watoto nje ya ndoa), tuvunje ndoa zetu, n.k.

Na kwa kawaida, dhambi moja huanzisha/huendeleza nyingine kama "safari": uwongo>uzinzi>uuaji(kutoa mimba>adhabu ya milele kwa waaminio.

Nini tufanye? Ifike kipindi tufanye vitu kwa hofu ya M/Mungu, tusifanye mambo kwa mazoea. Tunapokosa tutubu, na tunapotubu tuwe na dhati ya kuacha dhambi husika.
Shukrani mkuu Mshana jr kwa somo lako.

TYK!
 
Mkuu;
Mbona tena unaleta mambo mengine yasofaa humu?? Nikikusoma vizuri wewe sihitaji msaada wa kinabii kutambua kuwa weye ni mkatoliki au Muangelikana. Na, nikienda mbele zaidi, nadhani una ka dhambi kako unataka kukahalalisha hivi ili kwamba kwako kawe kamzigo kepesi hivi.
Swali langu ni hili; Nnani kakuambia ati hakuna watakatifu humu duniani?? Nakuthibitishia kama unaliamini neno la Mungu, WAPO na hao ndio Mungu wetu amependezewa nao. Ndo maana hajaja kuiangamiza dunia hii ilojaa waovu ka weye mnaoihalalisha dhambi. Ati tunajitakasa kila wakati. Pole zako. Wadhani kuwa ingalikuwa hivyo Mungu angelisema; Dhabihu na sadaka amezikataa? Hizi zilikuwa ni damu na nyama za kondoo na mbuzi na mafahali yalokuwa yakichinjwa kila mwaka kwa toba ya dhambi ulizotenda. Siku hizi wameongeza ulaini zaidi kuwa mpaka zile utakazotenda siku zijazo hadi mfungo mwingine.
Zinduka, utafute wokovu kwani upo na umeshapatikana tiyari ndo maana tunamwita; Yesu Kristo Mwokozi wetu.

Maisha ya wokovu "kiroho" ni rahisi lakini ni magumu sana kutokana na ubinaadam wetu.

Ubinaadam ndio unaotufanya tugawanye dhambi katika makundi kadhaa;dhambi za kawaida, dhambi ndogo, na dhambi kubwa/za mauti.

Imefika hatua kudanganya/kusema uwongo imekuwa dhambi ya kawaida, wala hatujali, watoto wa mjini wanasema "tunachukulia poa" lakini dhambi hii hii tunayoihisi ni ndogo, haitoshi kuiungama/kuitubu ndiyo inayotufanya tupate magonjwa yasiyo na tiba, tutelekeze familia(watoto nje ya ndoa), tuvunje ndoa zetu, n.k.

Na kwa kawaida, dhambi moja huanzisha/huendeleza nyingine kama "safari": uwongo>uzinzi>uuaji(kutoa mimba>adhabu ya milele kwa waaminio.

Nini tufanye? Ifike kipindi tufanye vitu kwa hofu ya M/Mungu, tusifanye mambo kwa mazoea. Tunapokosa tutubu, na tunapotubu tuwe na dhati ya kuacha dhambi husika.
Shukrani mkuu Mshana jr kwa somo lako.

TYK!
Madini tupu
 
View attachment 462725 Tuna wacha Mungu wengi sana washika dini weledi wa mambo wanaotumainiwa na wenye hekima! Wengine ni viongozi wa kaliba mbali mbali. ..ni hawa wote pamoja na wanajamii wengine kuna vitu wakifanya havionekani kuwa ni dhambi bali ni sehemu ya maisha

POMBE
Ni kawaida kabisa kuona mtu katoka kufanya ibada kwa uchaji na unyenyekevu mkubwa na kupitia chocho ili 'apoze' koo ama kutoa lock...na inawezekana kabisa kwa imani yake kuna baadhi ya vyakula ambavyo ni kharamu...lakini akakaa pembeni yake na kupata kinywaji chake akiwa na amani kabisa moyoni (kilevi si kharamu lakini hiki kingine ni kharamu)haya ni mazoea yenye kuakisi ukengeufu wa kimaono kwa muktadha mzima wa kipi ni sahihi na kipi si sahihi

NGONO UZINZI NA UASHERATI
Mtu huyo huyo anaweza kukuona wewe ni mkosaji mkubwa kwakuwa tu umekaa bar na kunywa pombe lakini yeye katoka kufanya ibada na kuingia gesti house akiwa na mchepuko, huko anaenda kufanya zinaa. ..hili kwake si dhambi kabisa wala hajisikii kuhukumiwa na roho kwa uchafu ule anaoufanya

VILEVI VINGINEVYO
sigara na madawa...si mngonokaji si mlevi wa pombe lakini haishi kuangalia saa wakati wa ibada akitamani ibada iishe haraka akapige pafu walau moja...mazoea ni yaleyale

WIZI WA KUTUMIA KALAMU RUSHWA NA 10%
Hahaha hapo ndio kabisa hakuna aliyesalimika kuanzia kiongozi wa dini anayeheshimika sana mpaka mtu wa kawaida kabisa mtaani
Pesa nyingi tunayotumia kwenye hayo mambo yote hapo juu si halali ni pesa ya dili na mlungula
Lakini unafiki wa kibinadamu ukuwakuta wanavyijadili kuhusu vibaka na wala RUSHWA utadhani wao ni malaika toka sayari nyingine
Nyama choma unayokula bia unayokunywa gesti uliyolala jana hakuna pesa halali uliyotumia hapo...wewe ni mwizi kama wezi wengine tuu...
Kafanye ibada lakini unajua ni tani ngapi za uchafu umebeba...kama kweli wewe ni msema kweli kuwa mkweli kindakindaki hata kueleza uliyoyafanya mpaka kupata haka kacheo unakotumia kuumiza wengine. ..wewe ni mdhambi kama wadhambi wengine mwizi kama wezi wengine. ...TUSITISHANE...WAKATI SI MILELE...!View attachment 462730 🙂
Acheni kumsingizia Mungu. Kama ingekuwa dhambi Mungu asingempa binadamu akili na uwezo wa kufanya hayo.
 
Hauwezi kusema umeokoka ungalibado upo duniani, dhambi nyingi hutendwa na watu waliopo duniani, ko hakuna wa kumhukumu mwenzie ikiwa wote tupo hapa duniani. Ila tunachofanya ni kukumbushana na kuelekezana kuwa dhambi ni mbaya.
Kuokoka ni duniani na SAA ya wokovu ni sasa
 
brain-on-fire.jpg
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom