Dawa kuacha pombe kuwasili Tanzania

Dawa kuacha pombe kuwasili Tanzania

Jaji Mfawidhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2016
Posts
17,305
Reaction score
26,815
Fursa ya wastaafu wenye mafao wasiojua la kufanya kufungua maduka ya kuuza dawa ya kuacha pombe pembezoni mwa Baa kubwa.

Pia kwenye vituo vya daladala kama Bifara ambapo wanauza pombe zote na bange, morroco na sehemu nyingine hizi awa ziwepo.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Dkt. Grace Magembe, ameiagiza Bohari ya Dawa (MSD) kuharakisha mchakato wa upatikanaji wa dawa ya Naltrexone inayotibu uraibu wa pombe na kuhakikisha inasambazwa nchini kabla ya mwisho wa mwezi Septemba 2026.

Akizungumza jijini Dodoma katika mafunzo ya siku tatu ya matumizi sahihi ya dawa hiyo yaliyoandaliwa na Taasisi ya Afya ya Akili Tanzania (TMHI), Dkt. Magembe amesisitiza kuwa unywaji wa pombe kupindukia unachangia kwa kiasi kikubwa matatizo ya afya ya akili, ukatili, migogoro ya familia na ajali za barabarani.
Akitolea ufafanuzi agizo hilo, Msimamizi wa Dawati la Wateja Wakubwa wa MSD, Mfamasia Michael Bajile, amethibitisha kuwa mchakato wa zabuni ya ununuzi wa Naltrexone umeshakamilika.

Amehakikisha kuwa dawa hiyo itaingia nchini ndani ya mwezi huu wa Septemba na kusambazwa mara moja TMHI kulingana na mahitaji, ili kuwezesha huduma hiyo kuanza kutolewa bila kukwama.
Mafunzo hayo yanalenga kuwajengea uwezo na uelewa wa kisayansi wataalamu wa afya na wadau wa TMHI juu ya matumizi sahihi na salama ya Naltrexone.

Hatua hii inalenga kuimarisha huduma za matibabu kwa watu wanaokabiliwa na changamoto ya uraibu wa pombe (Alcohol Use Disorder) na kurejesha ustawi wa jamii.

k vant.jpeg
 
Fursa ya wastaafu wenye mafao wasiojua la kufanya kufungua maduka ya kuuza dawa ya kuacha pombe pembezoni mwa Baa kubwa.
Pia kwenye vituo vya daladala kama Bifara ambapo wanauza pombe zote na bange, morroco na sehemu nyingine hizi awa ziwepo.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Dkt. Grace Magembe, ameiagiza Bohari ya Dawa (MSD) kuharakisha mchakato wa upatikanaji wa dawa ya Naltrexone inayotibu uraibu wa pombe na kuhakikisha inasambazwa nchini kabla ya mwisho wa mwezi Septemba 2026.
Akizungumza jijini Dodoma katika mafunzo ya siku tatu ya matumizi sahihi ya dawa hiyo yaliyoandaliwa na Taasisi ya Afya ya Akili Tanzania (TMHI), Dkt. Magembe amesisitiza kuwa unywaji wa pombe kupindukia unachangia kwa kiasi kikubwa matatizo ya afya ya akili, ukatili, migogoro ya familia na ajali za barabarani.
Akitolea ufafanuzi agizo hilo, Msimamizi wa Dawati la Wateja Wakubwa wa MSD, Mfamasia Michael Bajile, amethibitisha kuwa mchakato wa zabuni ya ununuzi wa Naltrexone umeshakamilika.
Amehakikisha kuwa dawa hiyo itaingia nchini ndani ya mwezi huu wa Septemba na kusambazwa mara moja TMHI kulingana na mahitaji, ili kuwezesha huduma hiyo kuanza kutolewa bila kukwama.
Mafunzo hayo yanalenga kuwajengea uwezo na uelewa wa kisayansi wataalamu wa afya na wadau wa TMHI juu ya matumizi sahihi na salama ya Naltrexone.
Hatua hii inalenga kuimarisha huduma za matibabu kwa watu wanaokabiliwa na changamoto ya uraibu wa pombe (Alcohol Use Disorder) na kurejesha ustawi wa jamii.

View attachment 3663135
Tuleteeni dawa ya kutotamani wanawake, viumbe hivi vinaweza kukufilisi huku unajiona
 
Hamna kitu kama hicho,hiyo ni miradi ya watu. Unataka uache pombe halafu serikali itowe wapi fedha za Kodi? Pombe inatoa Kodi kiasi kikubwa sana. Serikali haiwezi kuipiga pombe marufuku kwa kuleta dawa za kuacha pombe
 
Kwa hiyo watu waache kupiga mvinyo ili waanze kucheza bao,draft na kunywa kahawa? Absolutely wrong!Pombe haina mbadala.
 
Kiranga alishaacha kutumia pombe tangu 2024. Sijui aliwezaje.
It is mind over matter. If you don't mind it, it doesn't matter.

Pombe zipo naziona kila siku kwangu, nyingine kwenye friji la garage zipo za baridi tayari kwa mnywaji yeyote atakayenitembelea.

Ila mimi sijatumia tangu January 1 2024.

Ni uamuzi tu.
 
Muuza dawa kwa uchovu wa kazi kila jioni anapiga tatu kabla hajarudi nyumbani
 
It is mind over matter. If you don't mind it, it doesn't matter.

Pombe zipo naziona kila siku kwangu, nyingine kwenye friji la garage zipo za baridi tayari kwa mnywaji yeyote atakayenitembelea.

Ila mimi sijatumia tangu January 1 2024.

Ni uamuzi tu.
Watu wengi ili waache walichokizoea ni hadi uwatenge na kitu hicho. Wasikione kabisa!
 
Pombe ukiwa unakula vizuri wala haina tatizo sana ndugu.
Mh kula vizuri kaka ? Hapana ninachojua yeye ni rafiki yangu ,yeye ni mke wangu ,yeye ni mkaribu wangu no way naweza kusema bila kula vizuri atanisumbua ,yeye ni wangu na mimi ni wake .

Anyway uko wapi rafiki ? Sogea Strio hapa karibu na hospitali hii ,tupate vitu
 
Back
Top Bottom