Dar es Salaam ni jiji la wanafunzi Vilaza

Dar es Salaam ni jiji la wanafunzi Vilaza

Kwanza wazazi wawe na mwamko wa elimu. Ziwepo propramu mbalimbali za kuipa promo elimu. Iwe ni kwenye vyombo vya habari au mitandao na dini.

Shida ya Dsm ni kuwa ndio Mkoa ambao vijana wake wanaamini kuwa unaweza usisome na ukafanikiwa kwa kucheza kamari, kuuza madawa, usanii au kudanga. Hapo ndipo thamani ya elimu inaposhuka kwa kuwa watoto wanawaona wazazi wao, ndugu na jamaa ambao hawajasoma lakini wanapiga misheni town na wanaishi. Hivyo mtoto anaona hata asiposoma hawezi pata shida.

Hii ni tofauti na mikoani. Mkoani wazazi wanakauli ile usipo soma ndio basi tena utabaki kuwa mkulima hapa au mchungi wa mbuzi. Hapo inamlazimu mtoto kusoma.

Kinachotakiwa kufanyika ni ishu ya propaganda kuhusiana na elimu. Kuwa elimu ni muhimu na usipo soma utakosa mwanamke mzuri, utakosa maisha mazuri, utakosa kazi nzuri n.k
Lakini Dar ipo propaganda isemayo kusoma sio kufanikiwa maisha na mtu anapewa mifano isiyozidi kumu. Hapo atatajwa Diamond, Bakhresa n.k Matokeo watoto wote wanataka kuwa Diamond na wengine wanataka kuwa Amberutyy
Vipawa vina sehemu yake... Kuna baadhi elimu hawaipi kipaumbele kabisa na wana tusua (namaanisha elimu ya darasani)
 
Hahaha kwa hiyo unataka kusema Rais na RC wameanza kuwa wajinga?! Make umesema mtu akikaa Dar miaka 5 anaanza kuwa mjinga mjinga.

Uliposema hawa watoto wakajifunze huko kwenye vyuo vikuu kwa kaka zao, unataka wale wakike wasimalize shule wewe.
Walioko vyuo tu wakikehawataki kwenda kwa wakiume hovyo maana shule inabadirika yanaanza mapenzi.

Usilalame sana tuna mpango kuwaletea chuo kikuu huria huko kwenu nanyi angalau muwe na chuo kikuu.
 
Kama kiongozi wa Mkoa mwenyewe taaluma yake ina walakini unategemea nini kwa Wanafunzi wa Dar es salaam


Alijimwambafai ,Elimu haikuwa kipaumbele chake, yeye anawaza Ubunge hapo ndiyo utaelewa dhamira ya wanasiasa.
Sawa Mkuu
 
Dar mwanafunzi atakuchambilia wasanii wote ila masomo kichwani 0.

Halafu wanaoongoza kufeli wengi ni wenyeji wazawa wazaramo,wandengrleko na watu wenye asili ya pwani ndo wengi wazee wa vigodoro.

Watoto wa wakija wanafanya vizuri ndo maana Dar hakuna shule inamililiwa na mzaramo na kama ipo matokeo yake itakuwa Div 0 tu.

mkuu inaonekana hata dar hujawahi kufika pole sana. ila pamoja na uliyaandika dar wanafunzi wanakabiliwa na changamoto nyingi sana zinazoathiri taaluma zao, nishawahi fundisha shule moja hapa jijini kwa miaka kadhaa. ukweli ni kwamba wanafunzi wanachangamoto nyingi ikiwemo suala la kuchelewa vipindi kwa sababu ya usafiri. ingekua ushawahi kufika ningekupa mfano mmoja, imagine mtoto anakaa ilala anasoma kijichi anabadilisha gari ngapi, amekataliwa marangapi na makondakta wa magari. au mtoto anakaa tabata anasoma manzese, anabadilisha gari ngapi huyo plus foleni. atafika saaa ngp shule. alafu huo utafiti wako dar kila nyumba inaumeme sijui ulifanyia wapi mkuu. kwa shule za serikali wanafunzi wanajitahidi wenyewe kwa asilimia kubwa. kijijini unakosemea ni kweli ila walimu wanawapambania sana madogo kuwafundisha tofauti na mjini. mjini wenye fedha wengi ndo wanafaulu ila kijijini ni tofauti bro

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nani awatatulie changamoto za watoto wenu kama mnaishia kulialia hivo na watoto wanaendelea kufeli?

Kumbe watoto wanarithi kwenu
Hivi mwanafunzi anaeamka kila siku asubuhi, then mpaka saa 3 unamkuta yuko kwenye kituo cha daladala anapigana na makonda na kurushiana maneno ili apande afike shule.

Halafu shule kwenyewe anakutana na mwalimu mwenyewe choka mbaya asiye hata mood ya kufundisha aidha kwasababu ya uchumi mbovu mpaka nauli kakosa, amma usafiri wa shida au kadhalilishwa baada ya kumwonesha kitambulisho badala ya nauli.

Shule nyingi Dar ni Kutwa na usafiri ni vita. Sisi wenyewe wapanda madaladala kila siku Tunachoka Chaka Chaka, Seuse Wanafunzi ?

Sasa katika mazingira hayo halafu mwanafunzi anarudi nyumbani anafika saa 2 au tatu usiku, kachoka hata kujisomea hawezi.

Hapo Mwanafunzi Anafaulu Vipi ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukisha ishi dar akili inafungwa ase.
Unapoteza uwezo wa kufikiri. Dar kuna watu mafukara sijapata ona huku mikoani.

Watu wanaishi maisha magumu hatari na hakuna huduma za jamii ila wanaona powa tu.

Chanika ndanindani, pemba mnazi, tumbi songani, kwa mtogole, buguruni moto na madenge, jangwani, kibada skwata, mbagala,manzese etc na maeneo mengi tu huko watu wanaishi kwa kupigika lakini akili zimefungwa wao na vizazi vyao.

Mtu anaishi dar hajui umeme wala maji. Mwendo vibatari
Vyuo vikuu vimejaa waliotoka mikoani na ndo wanakuwa vipanga.
Halafu najiuliza kwa nini mtu anatoka Tegeta anaenda kusoma Jitegemee? Huu si ndo ukilaza unaosemwa? Na kwa nini mnalazimisha kuishi Dar kwa shida wakati mikoani kuna kuna maisha rahisi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huo mwandiko na hiyo reasoning inaondoa shaka wewe pia ulifeli la 7
Dar cyo vilaza. Takwimu za matokeo hazitolew Kama akir zinavyokutuma ,,mfano shule Ina wanafunzi 200 ,ikatokea 150 Wana decision one ,shule nyingine Ina wanafunzi 70 na wote Wana decision one ,inayohesabika imeshinda Ni shule yenye wanafunzi 70 .dar inaoneka kuwa kilaza kwa sababu Ina idad kubwa ya wanafunzi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sijawahi kuona wanafunzi vilaza kama wa Mkoa wa Dar es salaam. Wanafunzi wa Dar es salaam ni vilaza hujapata kuona popote dunia hii.
Vilaza ni nini?
Ni vilaza ambao hawajawahi kutokea tangu kuumbwa kwa dunia
Huo utafiti umeufanya lini mpaka ukagundua hilo?
Na umetumia vigezo gani kufanya utafiti huo?
Watoto wanshindwa kuamka usiku wa manane kusoma? Haya hata wazazi wanashindwa kuwaamsha hao watoto kama wao wenyewe hawajitambui? Usijesema kuna kelele. Hiyo sio kweli. Mji wa Dar es salaam unaanza kupoa mida ya saa tatu usiku. Huo ni muda mzuri kwa mwanafunzi kujisomea. Akipeleka mpaka saa saba. Au alale kisha amke saa nane mpaka asubuhi kila siku kamwe hawezi kupata sifuri.
Wewe uliyekuwa ukikesha unasoma umefanya mabadiliko gani kwenye hili taifa?
Elimu yako ya kukariri imekusaidia nini?
Jiji lina Tuition center kila kona. Ukigeuka huku mchikichini, huku mapambano, kule sijui nini huko. Yaani Tuition kila kona. Haya tuseme mzazi hana Pesa ya Tuition
Tuition ya nini?
Hivi mtoto kweli unashindwaje kuwa na marafiki wanaosoma tuition badala yake marafiki zako ni wacheza vigoma na mdundiko. Sijui Beach boy, sijui panya Road yaani utumbo utumbo tuu
Weka ushahidi wa ulichoandika..
Alafu unakuja kulitia aibu taifa.
Hiyo aibu ya taifa inaonekana na nani?
Hivi unapataje sifuri kwenye jiji ambalo kila nyumba inammiliki wa Smartphone kama sio Laptop kabisa. Hivi mnashindwaje kudownload notes na material mbalimbali ya kujisomea. Matokeo yake mnatumia simu kudownlooad Video za ponograph, kuchat Whatsapp, instagram, sijui imo, na Telegram.
Una uhakika gani kila nyumba inamiliki smartphone au laptop?
Weka huo utafiti uliofanya...?

Na uweke huo utafiti uliofanya ukaonyesha wanafunzi wa dar wanatumia simu kudownload pornograph, kuchat what's up, instagram, sijui imo na telegram...?
Nikamuuliza swali dogo tuu la Biology kwamba aelezee Mechanism of Hearing. Dogo chali. Nikaona nimmalize kabisa, (physics) nikamwambia aelezee Paschal's Principle dogo jasho linamtoka. Nikasema huyu ili akiniona anisalimie kabisa nikamwambia (history) aelezee WWI.
Nipe faida uliyoipata baada ya kujua history ya wazungu ya WWI.
Nipe faida uliyoipata baada ya kukariri Paschal's principle na umetumia kufanyia nini kwenye maisha yako mpaka leo hii...?
Wanafunzi wa Dsm wanalala na wazungu lakini kingereza weupe yaani kapa.
Thibitisha wanafunzi wa dar wanalala na wazungu na hawajui kiingereza..
Ninachotaka kusema ni kuwa, Jiji la Dar es salaam mnatia aibu. Mbadilike. Ndio maana mnaitwa wanaume wa Dar. Yaani watu legelege.
Hiyo aibu ametiwa nani?



Nijibu hayo maswali machache au mada yako itakuwa imejaa hisia za chuki, mitazamo hasi binafsi, ubaguzi na upotoshaji.
 
Halafu wanaoongoza kufeli wengi ni wenyeji wazawa wazaramo,wandengrleko na watu wenye asili ya pwani ndo wengi wazee wa vigodoro.
Nani amekwambia wengi wanaofeli ni watu wenye asili ya pwani?
Mimi nimesoma pwani na ni mzaramo na hakuna hata mmoja aliyefeli shule nzima.

Sasa nionyeshe huo utafiti uliofanya ukagundua watu wenye asili ya pwani hasa wazaramo na wandengereko ndo wengi wanaoongoza kwa kufeli na wanacheza vigodoro...?

Nijibu au bandiko lako Litakuwa limeegemea chuki za kikabila na ubaguzi wa kimakabila.
 
Vilaza ni nini?

Huo utafiti umeufanya lini mpaka ukagundua hilo?
Na umetumia vigezo gani kufanya utafiti huo?

Wewe uliyekuwa ukikesha unasoma umefanya mabadiliko gani kwenye hili taifa?
Elimu yako ya kukariri imekusaidia nini?

Tuition ya nini?

Weka ushahidi wa ulichoandika..

Hiyo aibu ya taifa inaonekana na nani?

Una uhakika gani kila nyumba inamiliki smartphone au laptop?
Weka huo utafiti uliofanya...?

Na uweke huo utafiti uliofanya ukaonyesha wanafunzi wa dar wanatumia simu kudownload pornograph, kuchat what's up, instagram, sijui imo na telegram...?

Nipe faida uliyoipata baada ya kujua history ya wazungu ya WWI.
Nipe faida uliyoipata baada ya kukariri Paschal's principle na umetumia kufanyia nini kwenye maisha yako mpaka leo hii...?

Thibitisha wanafunzi wa dar wanalala na wazungu na hawajui kiingereza..

Hiyo aibu ametiwa nani?



Nijibu hayo maswali machache au mada yako itakuwa imejaa hisia za chuki, mitazamo hasi binafsi, ubaguzi na upotoshaji.


Maswali yote hayana maana, unajifanya kama umezaliwa leo.

Dsm hawana la ziada, kazi upuuzi tuu, kijana wa Dsm hana ujanja katika mambo ya msingi, wamekalia upuuzi tuu.

Ninaishi Sinza Njoo nikuthibitishie maneno yangu
 
Aliyekuwa Rais wa dar ndugu bashite ni kilaza,dar itaachaje kuwa na vilaza
 
Nilikuwa Tanga kuna shule ina wanafunzi 420 form one hadi four. Ukija pale mbagala kuna shule ya kata ina form one tu 600.
Nikajiuliza watoto 600 hata ukiwa mwalimu mzuri kiasi gani huwezi kukosa zero 300.
 
Back
Top Bottom