Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

Aiseeee hata wale watu wa parking za kwenye malls na magorofa ya kibongobongo wana zereu hatari.Kuna siku mtu wa mbele yangu alipewa parking mbaya tu ya kuzunguka nyuma ya jengo wakati mimi niklikuwa nyuma yake nikaonyeshwa parking nzuri.Alafu ile nashuka ananiambia hii gari ndio inastahili kupack hapa.Nilimtolea jicho nikamwambia acha dharau hakuamini.
Mkuu ungemwambia aache ushamba nadhani ndio kauli ambayo ingemfaa.
 
Mkuu umenikumbusha mbali, mwaka 2009 niliwahi kwenda duka la mariedo pale benjamin mkapa tower, kuna mdada pale na haka kaumbo kangu kama sijala mwezi mzima akawa ananitazama kama vile niliyepotea njia.
Nikawa namuuliza bei ya vitu mbalimbali ananijibu kama vile tuna ugomvi.
Mwisho akaona naanza chagua akawa ananitazma kwa hasira.
Nilipochukua bahasha ya kaki yenye michuzi nikaweka kaunta kumlipa maana nilichagua vitu vingi ndipo akaanza nikenulia na kunichekea sana.
Tatizo people judge other people kwa mavazi na vitambi.
Wengine hata tule vipi afya ilishaweka mgomo

Ulitakiwa umpe kelebu moja matata
 
Inasikitisha hadi leo Tanzania hii kuna watu wanaamini mwenye pesa lazima awe na kitambi, avae vizuri.

Kuona kuwa kitambi na kuvaa vizuri ndio alama za mwenye pesa ni athari ya umasikini unaosumbua jamii zetu.
Ndio maana siku hizi wanatapeliwa kirahisi rahisi kutokana na hiyo mentality.
 
Kwanza inawezekana ni kweli haya unayoyasema lkn pia inaweza kuwa fitna tu. Nimekwenda pale several times na kamwili kangu mbau mbau sijawahi kupata experience hiyo...!
Kinachonishangaza, pale kwanza hakuna reception per se, kuna ofisi kadhaa za agents ukiingia lobby wanakuona na kuja kuku attend. Ukifika wanaongea na ww kwanza a, b, cs ili kujua unataka nn, go through brochures ambazo zina kila kitu in terms of info na then unapelekwa- wana mini Van, at times unaweza ombwa usubiri irudi kama ipo na wageni wengine maana ofc na nyumba zilipo ni mbali kidogo.

Pili kama kweli nia ni kurekebisha kwa nn usiombe kuonana na supervisor badala ya kukimbilia JF ?. Kule mbali hivyo yaani ufanyiwe hivyo tu na kuondoka ??
Na why ukimbilie issue ya kuajiri wageni yaani case moja tu-km ni ya kweli ndiyo ukimbilie conclusion hiyo ?

NB: wabongo tuache hizi tabia hii ni karne ya 21. Watu wanakimbilia keyboards na kuandika madudu ya ajabu ajabu. Juzi mtu humu kaanzisha thread ya kunyimwa passport mpaka alete vyeti vya babu na bibi, na kuwa ameshaliwa hadi 150,000 huku akizungushwa zungushwa. Mimi nikaulizia na kuthibitishiwa kweli at times km wana wasiwasi na muombaji basi wanajiridhisha kwa kufanya hivyo, maana wengine wanakua na lafudhi za kinugu nk. Nikawasiliana na mtoa mada ili kumsaidia apeleke nyaraka zake hizo kwa mtu pale immigration, ataziangalia na kumsaidia BURE, na km akitambua aliyempa pesa basi atarudishiwa !!
Huwezi amini kaingia mitini right away mpaka leo....!!!
Protocol bado sana kwa watanzania wengi mkuu.
 
Kwani Vitz full tank bei Petrol?

Watu wana dharau sana.

Siku moja natoka Bagamoyo niko na Vitz. Naangalia mshale wa Petrol inaelekea kukata. Niko pale JKT karibu na njia panda ya kwenda Kunduchi nikaingia shell. Kulikuwa na foleni kidogo, nikasogeza gari nikafungua tank nikamwambia muhudumu jaza full tank. Jamaa akaanza dharau, utalipa? Nikamjibu kwanini nisilipe, tukarushiana maneno pale mwisho wake akajaza. Nikampa pesa yake nikaondoka. Sasa sijui alikuwa anahofia nini
 
Mkuu umenikumbusha mbali, mwaka 2009 niliwahi kwenda duka la mariedo pale benjamin mkapa tower, kuna mdada pale na haka kaumbo kangu kama sijala mwezi mzima akawa ananitazama kama vile niliyepotea njia.
Nikawa namuuliza bei ya vitu mbalimbali ananijibu kama vile tuna ugomvi.
Mwisho akaona naanza chagua akawa ananitazma kwa hasira.
Nilipochukua bahasha ya kaki yenye michuzi nikaweka kaunta kumlipa maana nilichagua vitu vingi ndipo akaanza nikenulia na kunichekea sana.
Tatizo people judge other people kwa mavazi na vitambi.
Wengine hata tule vipi afya ilishaweka mgomo
[emoji13] [emoji13] [emoji13] [emoji13] [emoji13]
 
Inasikitisha hadi leo Tanzania hii kuna watu wanaamini mwenye pesa lazima awe na kitambi, avae vizuri.

Kuona kuwa kitambi na kuvaa vizuri ndio alama za mwenye pesa ni athari ya umasikini unaosumbua jamii zetu.
Chifu, viashiria vya kuwa na pesa Tanzania ni vya ajabu sana. Hapa hata ukiwa na iPhone 7 utaonekana huna pesa. Yaani nikionaga hali kama hiyo, ngachoka kabisa.

Umesema vizuri, hayo yanayotokana na athari ya umaskini wetu. Vitu ambavyo ni basic kwa wenzetu, kwetu bado ni luxury, na ukiwa navyo unaonekana una pesa!!
 
"Customer Care" ni uelewa mpana sana wa huduma au biashara inayofanywa au kutekelezwa na mtoa huduma au mfanya biashara wa huduma au biashara husika. Kwa bahati mbaya sana kwa nchi kama yetu Tanzania, swala la ajira (labour) ni rahisi sana na pia siyo rasmi. Utakuta mtu anafungua biashara kubwa au kuwekeza katika biashara lakini swala la ajira analipa kipaumbele kidogo sana. Kwenye miaka ya sabini hadi mwanzo wa miaka ya themanini, zaidi ya shirika la ndege Air Tanzania,shirika la Posta na simu(TPC),Kituo cha Kimataifa cha mikutano cha Arusha(AICC),Shirika la Bima(TIC),Benki ya Biashara(NBC),Bodi ya Utalii(TTB) na mashirika mengine machache,serikali haikuwahi kuajiri wala kutoa kipaumele kwa swala la "CUSTOMER CARE" kwa sababu ya mfumo wa siasa na uchumi uliokuwepo kwa wakati huo.Hadi hapo mfumo wa soko huria ulipoingia nchini na kuleta mapinduzi makubwa.Hivyo,hali inayo onekana katika huduma au biashara, sehemu kubwa imetokana na na historia hiyo.....................

Customer Care,................ni zaidi ya inavyo tamkwa,kwa mwenye bahati ambaye ametembelea nchi za nje atathibitisha,kuanzia kwa wahudumu wa ndege,hoteli hadi sehemu za kazi n.k............................ila kiwango cha mabadiliko na adaptiveness cha Watanzania kuhusu uelewa wa Customer care ni kikubwa mno,......................................

Mwisho,Kila mtu anahitaji Customer Care,..................................ni ishara ya ustaraabu,heshima na utu

Mwenzetu
 
....teh hee hee..,mwenye uzi kaufuta,kasepa!
..tuendelee kujiongelesha;
.fiksi zinaruhusiwa!
 
Usikariri
..pesa na muonekano havina uhusiano kabisa jamani....Kuna watu wana pesa wanapigwa mavumbi maporini na kunywa maji ya chura na hawana muda na Huo Muonekano aisee...na ndo wakija kama mfano avic huko vimtu vinatoa dharau kumbe ndiye mteja mzuri.
 
..pesa na muonekano havina uhusiano kabisa jamani....Kuna watu wana pesa wanapigwa mavumbi maporini na kunywa maji ya chura na hawana muda na Huo Muonekano aisee...na ndo wakija kama mfano avic huko vimtu vinatoa dharau kumbe ndiye mteja mzuri.
Watu hasa wa Dar wanaangalia sana mtu usoni, kaskrab, kachomekea, ananukia ka jini, anabonga ngeli, ndo wanajua ana pesa. Kwa anaepafahamu Rwamgasa, Mwanza, Geita na Shinyanga atakuwa ananielewa
 
Watu hasa wa Dar wanaangalia sana mtu usoni, kaskrab, kachomekea, ananukia ka jini, anabonga ngeli, ndo wanajua ana pesa. Kwa anaepafahamu Rwamgasa, Mwanza, Geita na Shinyanga atakuwa ananielewa
Nsanzu mimi ni mwenyeji sana hayo maeneo yote.Rwamgasa,buziba,nyamahuna,hadi Migodi ya magharibi...Kuna wazee kwa vijana wana hela hiyo kanda hata Dar hawataki kwenda wanakula hela zao hukohuko
 
Nadhani dressing code yako ilikuwa mbaya sana mkuu.....unajua hawa watoto wengine baadhi yao wameumbwa na dharau ...ila mm pia nilishawahi patwa na dhahama kama hiyo ya kudharauliwa na muhudumu wa bank ....nilikuwa nawithraw kiasi kikubwa cha hela ...akawa aninilazimisha nimekosea kuandika nikarudie tena.......kosa alilokuja kulifanya zaidi kunifyonya....nilimwambia ....nitakufir....mbele ya counter ......yule dada alitoa machozi...
 
Lazima tukubali ya kuwa watanzania tulio wengi hatupo serious na kazi za watu tunachojua ni kulalamika tu mishara midogo Mara wamechelewesha mishara
 
Back
Top Bottom