Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

ukutee ulikuwa unajipiga selfie toka getini, hao reception wakaona isiwe tabu wakutimue tu.
 
Watanzania na sisi tumezidi sana unakuta mtu anakuja kwa vile yeye ni mteja anakujibu vibaya na tunataka tubembelezwe sana hata nawao ni binadamu wanakasirika ukimwendea vibaya.
Miaka ya nyuma nilikuwa na fanya kazi ambayo ilikuwa ni ladhima kukutana na mteja direct kumpa huduma, mtu anakuja anakufanyia dharau na maneno ya kashfa kisa tu yeye mteja.
 
Uuuuuwwwiiiiii mleta mada umenikumbusha siku niliyotoa panga nikamkimbiza muhudumu hapo makumbusho palikuwa na bar moja inaitwa chaga bite miaka ya nyuma kidogo....

Nimetoka shamba nimechafuka viatu havikavaliki nikashuka peku. Nilitaka kupata ndizi pale na kitochi cha mbege. Nimekaa pale Kama nusu saa hivi, hakuna mtu ananiuliza kitu... Muhudumu mmoja akaniuliza unatafuta nin hapa hili ni eneo la biashara .... Hakyanani malaika akanizuia kumuua, nikatoa wallet nikampa elfu10 nikamwambia niletee ndiz na mbege.... Akaanza kuibonyeza ile pesa Kama vile ni bandia, akaiweka juu akaikanyaga, Mara akashindwa kuvumilia akaniuliza kaka hii ni halali???

Nikaamka nikaenda kwenye starlet yangu, nikachukua panga..... Kilichofuata ni story ila nilikula bure nikanunua mbege tu... Shenzi kabisa.
 
tatizo hizi kazi wamezipata kwa mtombo hivyo inawauma au wanaona wana mamlaka sana.
 
Mkuu umenikumbusha mbali, mwaka 2009 niliwahi kwenda duka la mariedo pale benjamin mkapa tower, kuna mdada pale na haka kaumbo kangu kama sijala mwezi mzima akawa ananitazama kama vile niliyepotea njia.
Nikawa namuuliza bei ya vitu mbalimbali ananijibu kama vile tuna ugomvi.
Mwisho akaona naanza chagua akawa ananitazma kwa hasira.
Nilipochukua bahasha ya kaki yenye michuzi nikaweka kaunta kumlipa maana nilichagua vitu vingi ndipo akaanza nikenulia na kunichekea sana.
Tatizo people judge other people kwa mavazi na vitambi.
Wengine hata tule vipi afya ilishaweka mgomo
Miili isiyo na shukrani. Kuna tajiri pande hizi nilipo, upepo ukipita unamwangusha lkn ana hela huyo mangi, we acha tu
 
Mimi ninakama case tatu za hivyo ila leo ntasema moja,

Kuna kipindi nilihamishwa tawi nikapelekwa mkoa mwingine sasa nilifika mapema mida ya sa tisa nikaona ofisi za tawi letu kumbe lipo barabarani tu nikasema ngoja niingie nimsalimie mshkaji (Meneja anaeondoka ambae mimi nilienda kumbadili). Kwanza nilipopark gari tu mlinzi akanifuata kwanini nimepark gari vibaya akanichimba biti nikamuomba msamaha..basi nikaingia ofisini nikaenda dawati la huduma kwa wateja...nikakuta mdada na mkaka nikawasalimu akaitikia tu mdada lijamaa likaniangalia tu kisha likaendelea na kazi. Nikamuomba huyo mdada ninashida na Boss akaniuliza kwa nyodo kwani umeona sisi hatuwezi kukusaidia? Hapohapo lijamaa likadakia Boss anawageni subiri...basi wakanichomesha mahindi hapo hadi nikawaaga ntarudi kesho hata hawakunijibu....basi kesho yake mida ya saa nne Boss wao akamtuma dereva kunifuata hotel niliofikia maana nilimtaarifu usiku kwamba nimefika na kwamba nilipita ofisini ila akashangaa kwanini sikuingia tu nikamwambia si tatizo nilipita tu one time nikaona upo bize...kumbe asubuhi akawaambia staff 'The new Boss is already in town' na dereva atamfuata mida ya saa nne.. wakawa wanaona mda hauendi wamjue ni nani...saa nne ikafika...gari ikafika...ikapark....Stelingi nikashuka.... Sikumbuki vizuri ila niliona tu watu wamechanganyikiwa wanaangaliana...Baadaye wakawa hawatulii kumbe wanawahadithia staff wengine..Mbona waliisoma namba kisaikolojia maana sikuwaambia kitu kama mwezi hivi hadi wakanifuata wenyewe nikawaambia 'good..you got yourselves a lesson'
Going forward kila mtu alinyooka japo bado walikua wanahisi kama kuna siku ya kutumbuliwa iko njiani
 
Watu wana dharau sana.

Siku moja natoka Bagamoyo niko na Vitz. Naangalia mshale wa Petrol inaelekea kukata. Niko pale JKT karibu na njia panda ya kwenda Kunduchi nikaingia shell. Kulikuwa na foleni kidogo, nikasogeza gari nikafungua tank nikamwambia muhudumu jaza full tank. Jamaa akaanza dharau, utalipa? Nikamjibu kwanini nisilipe, tukarushiana maneno pale mwisho wake akajaza. Nikampa pesa yake nikaondoka. Sasa sijui alikuwa anahofia nini
Ha ha ha hafu full tank yenyewe hata laki haifiki. Wahudumu Mungu anawaona
 
Mimi ninakama case tatu za hivyo ila leo ntasema moja,

Kuna kipindi nilihamishwa tawi nikapelekwa mkoa mwingine sasa nilifika mapema mida ya sa tisa nikaona ofisi za tawi letu kumbe lipo barabarani tu nikasema ngoja niingie nimsalimie mshkaji (Meneja anaeondoka ambae mimi nilienda kumbadili). Kwanza nilipopark gari tu mlinzi akanifuata kwanini nimepark gari vibaya akanichimba biti nikamuomba msamaha..basi nikaingia ofisini nikaenda dawati la huduma kwa wateja...nikakuta mdada na mkaka nikawasalimu akaitikia tu mdada lijamaa likaniangalia tu kisha likaendelea na kazi. Nikamuomba huyo mdada ninashida na Boss akaniuliza kwa nyodo kwani umeona sisi hatuwezi kukusaidia? Hapohapo lijamaa likadakia Boss anawageni subiri...basi wakanichomesha mahindi hapo hadi nikawaaga ntarudi kesho hata hawakunijibu....basi kesho yake mida ya saa nne Boss wao akamtuma dereva kunifuata hotel niliofikia maana nilimtaarifu usiku kwamba nimefika na kwamba nilipita ofisini ila akashangaa kwanini sikuingia tu nikamwambia si tatizo nilipita tu one time nikaona upo bize...kumbe asubuhi akawaambia staff 'The new Boss is already in town' na dereva atamfuata mida ya saa nne.. wakawa wanaona mda hauendi wamjue ni nani...saa nne ikafika...gari ikafika...ikapark....Stelingi nikashuka.... Sikumbuki vizuri ila niliona tu watu wamechanganyikiwa wanaangaliana...Baadaye wakawa hawatulii kumbe wanawahadithia staff wengine..Mbona waliisoma namba kisaikolojia maana sikuwaambia kitu kama mwezi hivi hadi wakanifuata wenyewe nikawaambia 'good..you got yourselves a lesson'
Going forward kila mtu alinyooka japo bado walikua wanahisi kama kuna siku ya kutumbuliwa iko njiani

Kila siku tunaambiwa usimdharau usiemjua. Hakika hao wafanyakazi walijifunza kitu kikubwa sana
 
Wengi huku mnalalamika hamchukia hatua. Mimi nije sehemu kwa gharama zangu uniletee nyodo kwanza nakupa makavu yako na najijua nina maneno ya shombo afu nikimaliza nakuripoti ninapoona utafunzwa adabu.
Ila wanawake tunakuaga na dharau sana na ukiangalia haina hata maana. Hawajui tip anapewa anaemfurahisha mteja sasa wewe unavimba vimba unategemea upate tip nani akupe.
Mi sikukawizi ukileta nyodo maana mi ninazo zaidi.
Siku ingine mtu akikuletea pozi peleka kwa boss wake, kesho akikuona atakusalimia.
 
Siku moja nilitoka tukaenda sehemu fulani na rafiki yangu, kinywaji kilipomkolea akaja kaka mmoja tukawa tunamfananisha. Tukamwambia kistaarabu tu umefanana na fulani. Jamani alianza kuongea shombo. Eti ooh msinifananishe na watu wa ajabu. Tukamwambia we mwenyewe mariyoo tunakujua mjini umefananishwa na tajiri unapiga kelele. Yule kaka alichukia kujibiwa vile basi akaita mabaunsa eti watutoe nje. Tukatoja nje lakin yule kaka akawaambia watupige. Mi wakanipiga kibao ila nilitemea mbovu balaa. Sasa lile owner ni shemeji yangu. nilikasirika sana nikasema ntahakikisha wanafukuzwa kazi. Nikawaambia baadhi ya marafiki wa mwenye eneo wote wakasema usiwasemee kwa boss maana watafukuzwa kazi, halafu nikawaza watu wenyewe walinzi wanatafuta kwa shida. Nikapotezea. Kumbe kuna watu walienda kuwaambia sisi ni kina nani. Yule kaka aliesabisha tutolewe nje alifungiwa kuingia hilo eneo na wale mabaunsa waliomba msamaha sana na mpaka leo wamekua marafiki zetu.
 
Wauza Magali kwenye yard muache madharau
Kuna wakati furani nikiwa nasubiri vidola vyangu kutoka kwenye Biashara Yangu huko nje....basi jioni ya jumanne nikapata sms kutoka mwanachi bank pale magomeni kuwa dola zangu zipo account basi nikapitia hapo nikatoa hapo Kama usd 16000 nikabadiri Kama Mia 3 hivi kumaliza heka heka za home nikaenda zangu bar kusukutua koo baada ya ukame wa muda mrefu nikiwa bar nikapata kampani ya Mshkaji mmoja hivi mmoja ya maongezi yetu yalikuwa Ni Magali Na mmoka ya gali lilikuwa linasifiwa kwenye maongezi nayo Ni Toyota blevis basi story hizi zikawasha moto kwenye Moyo wangu basi nikaenda kulala Akili Yangu yote IPO kwenye Brevis niliomba kuche niende show room kununua hiyo gali basi niliamka Kama saa mmoja hivi Nikachukua mpunga wangu nikala pensi Na makobaz nikaelekea magomeni mikumi kwenye show room mmoja hivi Karibu Na kituo nikagonga nikaingia nikaulizwa Nina Shida gani nikajitambulisha nimekuja kununua gali hiyo jamaa akaanza kucheka akaniuliza tena unataka nini ? Nikamjibu nimekuja kununua gali jamaa akanifukuza Nikamwambia tatizo nini akaniambia unataka gali la kuchezea watoto au gali gali...nikamjibu gali akanifukuza wakati natoka Kuna jamaa nikapishana nae mlangoni akamuuliza nimefanyaje mpka ananifukuza akasema mpuuzi analeta Habari za pombe...eti kaja kununua gali yule jamaa akaniita akaniambia mwana njoo kaniingiza mule ndani tena akaniambia chagua kaka...huku wote wakiwa attention Na Mimi...basi nikamwambia naitaka hii nikamuonyesha Brevis nyeupe akaleta funguo akanifungulia kila mahala baada ya kukagua nikamuuliza bei gani jamaa akasema mil 13 nikamwambia sawa nakupa wapi akaniongoza kwenye kiofisi humo humo yard basi jamaa akastaajabu nazama mbele natoa midola nawalipa HeLa yao ghafla mambo yalibadirika nikaamza kuitwa bosi mara Mkubwa njoo huku Na heshima kibao nikimiminiwa....
Ushahidi brevis yenyewe hiyo hapo
LB5rdBA.jpg

fPBOnQK.jpg
 
Mimi ninakama case tatu za hivyo ila leo ntasema moja,

Kuna kipindi nilihamishwa tawi nikapelekwa mkoa mwingine sasa nilifika mapema mida ya sa tisa nikaona ofisi za tawi letu kumbe lipo barabarani tu nikasema ngoja niingie nimsalimie mshkaji (Meneja anaeondoka ambae mimi nilienda kumbadili). Kwanza nilipopark gari tu mlinzi akanifuata kwanini nimepark gari vibaya akanichimba biti nikamuomba msamaha..basi nikaingia ofisini nikaenda dawati la huduma kwa wateja...nikakuta mdada na mkaka nikawasalimu akaitikia tu mdada lijamaa likaniangalia tu kisha likaendelea na kazi. Nikamuomba huyo mdada ninashida na Boss akaniuliza kwa nyodo kwani umeona sisi hatuwezi kukusaidia? Hapohapo lijamaa likadakia Boss anawageni subiri...basi wakanichomesha mahindi hapo hadi nikawaaga ntarudi kesho hata hawakunijibu....basi kesho yake mida ya saa nne Boss wao akamtuma dereva kunifuata hotel niliofikia maana nilimtaarifu usiku kwamba nimefika na kwamba nilipita ofisini ila akashangaa kwanini sikuingia tu nikamwambia si tatizo nilipita tu one time nikaona upo bize...kumbe asubuhi akawaambia staff 'The new Boss is already in town' na dereva atamfuata mida ya saa nne.. wakawa wanaona mda hauendi wamjue ni nani...saa nne ikafika...gari ikafika...ikapark....Stelingi nikashuka.... Sikumbuki vizuri ila niliona tu watu wamechanganyikiwa wanaangaliana...Baadaye wakawa hawatulii kumbe wanawahadithia staff wengine..Mbona waliisoma namba kisaikolojia maana sikuwaambia kitu kama mwezi hivi hadi wakanifuata wenyewe nikawaambia 'good..you got yourselves a lesson'
Going forward kila mtu alinyooka japo bado walikua wanahisi kama kuna siku ya kutumbuliwa iko njiani
Aisee walikomaa..
 
Kuna mjengo nilikuwa najenga watu wa mtaa huo wakawa waniita fundi msimamizi sijui sababu ilikuwa gari yangu mkweche au simplicity ya maisha na pamba zangu!!!?
Thank God nilimaliza na kuhamia mjengoni. Wakija kusali jumuiya wanashangaa... kumbe hii nyumba yako!!?
Jamani jambazi siyo lazima awe na ngeu!
 
Nafikiri tuna tatizo kubwa sana la "Mikataba ya Huduma kwa Wateja" katika maeneo mengi ya kazi.
Hili suala liliwahi nikumba nimeenda pale AVIATION HOUSE-Kitunda;nilikuwa nimeenda kusajili kindege cha kampuni yetu pale,tulikuwa tumekikodisha toka nchi fulani ya Afrika sasa tunataka kubasilisha kitu inaitwa "Basement" ili tuanze kufanyia kazi Bongo.

Sasa nimefika pale reception namkuta dada anaelekea kwenye umama hivi,ninamuuliza "fulani" atakuwa ghorofa namba ngapi na chumba namba ngapi?Nimeelekezwa kwake nije nifuate taratibu za Ukaguzi ili nisajili ndege "yangu" hapa Bongo.....Yaani lile neno kusema "ndege yangu" na jinsi nilivyo,ni kama vikamchefua sana yule mhudumu...Maana akiniangalia nina pensi ya kiwindaji,safari boot na short sleeve double pockets.Mwili usio na shukrani sina cha kitambi wala rangi ya pesa...Alinipokea vibaya sana,yaani kunipa ile pass alinipa kwa mashaka sana....Nikajiuliza sana,hivi kwani mimi nafananaje!?Ilibdi nikajiangalie hadi kwenye kioo nyumbani

Na hawa wote wakilipwa sawasawa na matendo yao kuna watu watawatetea,mbona wamefanya kazi muda mrefu kwa nini waondolewe sasa.Tumedekezana mno.
 
Hilo hata mimi limenikumba..ni huko mwanza kwenye wakat wa ujenzi wa shule yangu..nikaenda duka la ujenzi kwa ajili ya kununua simenti(mifuko 350)..nilipofika nikamuuliza jamaa..naweza kupata mifuko 350ya siment?..yule baba akaniangaliaaa..akasema una hela ya mifuko 350?..nikamwambia tatizo ni nini akajibu nipishe usinipotezee mda!!..nikaenda duka lingine jiran na hapo..nikapokelewa vizuri sana na nikapata hiyo simenti..wakati gari inapakia hiyi mifuko huyo mzee aliyeniambia nimpishe nampotezea mda akaja pale na kuanza kuniuliza naishi wapi na hiyo simenti inaenda wapi!!?..nikamwambia baada ya siku mbili tutaonana...kweli baada ya siku mbili alikuwa mbele yangu nikamwambia nitakufundisha kuacha dharau..alipambana na tra mpaka duka akafunga...
 
Customer care ni tatizo la kitaifa. Ofisi nyingi za serikali na hata binafsi ukienda ujiandae kisaikolojia na uwezekano wa kupata majibu ya kero.

Mimi nina swali kuhusu huo mradi wa AVIC una bidhaa gani mwenye maelezo tafadhali pengine naweza kupata hamu ya kwenda kuchungulia bidhaa zao.
 
Back
Top Bottom