Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

Dada wa mapokezi Avic Town hajui huduma kwa wateja

"Kumjali mteja kama ilivyo kiingereza Customer care" ni fumbo gumu sana Tanzania, na ni kwa sababu kubwa ya kukosa weledi katika sekta ya huduma, watu wengi waajiriwa kwenye sekta ya huduma huajiriwa kwa sababu tu anajuwa kuwasha computer na ana sura nzuri na lafudhi ya wiziwizi au ana undugu na wenye kampuni au shirika, hatuendi mbali na kupima uwezo wake wa kushughulika na wateja ama jinsi gani ana haiba ya biashara katika sekta ya kutoa huduma. Mnisamehe lakini natoa mfano kwa wenzetu wakenya; wanajua kumjali mteja bila kujali anaonekanaje, amevaaje, ana kitambi au la! Hii ni kwa sababu kwamba; mojawapo ya vigezo vya kupata ajira hizo ni kuwa na uwezo wa kujali mteja bila kujali amekujaje na anaonekanaje. Upande mwingine watanzania tuna tabia mbaya sana ya kusahau tulipotoka, unakuta mtu wakati anakuja kuomba ajira hiyo alikuwa mnyenyekevu kuliko maelezo, akishaipata kila mtu anakuwa mpuuzi kwake na mbaya zaidi akishaanza kujua kupaka lipstick na kufunga tai, inakuwa mitihani sana kwa wateja, yaani anajiona kana kwamba anamiliki hisa 51% kwenye kampuni. Najiuliza kila siku na sijawahi kupata jibu: Inawezekanaje mtu wa mapokezi au katibu muhtasi awe na kiburi cha kumnyanyapaa mteja kiasi cha kumkwaza? Wakati katika uhalisia wa huduma yule anaekutana na mteja kwa mara ya kwanza ndio anatakiwa kuwa kioo cha kampuni au shirika husika kwa kuonesha picha nzuri mwanzoni. Natoa shukrani zangu kwa watoa huduma wachache ambao nimewahi kukutana nao katika maisha wanaojua maana halisi ya "Huduma kwa mteja" na kwa tabia zao hizo wamekuwa na mafanikio makubwa sana makazini kwao. Natoa wito kwa watu wote wanaotoa huduma katika sekta yoyote; kumjali mteja ni kitu pekee kitakachokupa sifa zisizoelezeka lakini hakitakugharimu chochote katika maisha yako, na malipo yake utayaona hapa hapa duniani bila kificho.
 
Leo naona ni siku ya kutoa kero.Kuna hizi ATM za mabenki ambazo kipindi cha holiday hawaweki pesa basi unazunguka mpaka unachoka.Hivi ya mabenki yana akili kweli?

Nimecheka kwa sauti halafu niko peke yangu hapa sebuleni mkuu..Hasa NMB ATMs
 
kuna watu wana gundu tu, yaani wanachukiwa bila sababu. By the way, nyumba yenyewe ulinunua? au ilikuwa saundi tu?
 
Mi ndo maana nahakikisha kila siku nakula kipolo walau kurinda haka kakitambi kangu kananisaidia sana kupokelewa vizuli aisee...tena siku hizi nimegundua na mavazi ni mwendo wa shati blue bahari mpauko na nyeupe yale ya kibenki benki huku ufunguo wa Toyo mbovu unacheza cheza mkononi basi hua napewa tabasamu mororooo kabisaaa na no hua napewa kama hawa mabaamedi wakishamegwa ndio hua wanajua kumbe yahaya[emoji23] [emoji23] [emoji23] mjini mipango nyie tengenezeni six park wenzenu vitambi vya vipolo vinatusaidia kupunguza kero ndogo ndogo kama hizo[emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Shida iko wapi chief? Nawaza umeamua kuvaa simple ili wakuchukulie poa japo unaweza kuvaa kinyume na simple. Wanaotishwa na vitambi ni majehu.
Nafikiri maana ya kuvaa simple kwako na kwangu ni tofauti.
 
ndo ukome kuvaa simple. lipuka pamba kijana. achana na kununua bundle za chuo.
 
kweli tuko tofauti kwa upande wangu ni bora mtoa huduma aniwekee ukauzu tu kama ni wakike akinichekea tu na kunionyesha ukarimu sichelewi kumuomba namba
 
Watu wana dharau sana.

Siku moja natoka Bagamoyo niko na Vitz. Naangalia mshale wa Petrol inaelekea kukata. Niko pale JKT karibu na njia panda ya kwenda Kunduchi nikaingia shell. Kulikuwa na foleni kidogo, nikasogeza gari nikafungua tank nikamwambia muhudumu jaza full tank. Jamaa akaanza dharau, utalipa? Nikamjibu kwanini nisilipe, tukarushiana maneno pale mwisho wake akajaza. Nikampa pesa yake nikaondoka. Sasa sijui alikuwa anahofia nini
ahahaaaa hii kali kwani upoje?
 
Nimeenda avic town kuangalia bei za nyumba nijaribu kulinganisha na gharama za ujenzi duh dharau niliyoipata nadhani bado tunahitaji kuajiri wageni katika sekta zetu, pale mapokezi nimekuta wadada wawili nauliza bei za nyumba wananijibu nyumba ya chini kabisa inaanzia milioni 120 nikaomba nionyeshwe ilivyo ......akagoma huku akinishangaa muonekano wangu, nadhani alitegemea aje raia wa kigeni we dada kaa ukijua siku hizi hela tunazo sisi wananchi wa kawaida wapiga dili wote wameishiwa kama unakumbuka leo walikuja dada mmoja amevaa baibui na mtandio na mwingine amevaa suruali ya jeans na top ya pink......usidharau watu kutokana na muonekano
Majipu hayo.Yaondoke yakajiuze huko mitaani.Laiti yangejua sasa hivi ajira ni kitu adimu sana nchi hii wangewanyenyekea wateja kwa usalama wa ajira zao.
 
Ajira zenyewe za kupigiwa simu na kibopa kwanini wasiwe na zarau!
 
Kwanza inawezekana ni kweli haya unayoyasema lkn pia inaweza kuwa fitna tu. Nimekwenda pale several times na kamwili kangu mbau mbau sijawahi kupata experience hiyo...!
Kinachonishangaza, pale kwanza hakuna reception per se, kuna ofisi kadhaa za agents ukiingia lobby wanakuona na kuja kuku attend. Ukifika wanaongea na ww kwanza a, b, cs ili kujua unataka nn, go through brochures ambazo zina kila kitu in terms of info na then unapelekwa- wana mini Van, at times unaweza ombwa usubiri irudi kama ipo na wageni wengine maana ofc na nyumba zilipo ni mbali kidogo.

Pili kama kweli nia ni kurekebisha kwa nn usiombe kuonana na supervisor badala ya kukimbilia JF ?. Kule mbali hivyo yaani ufanyiwe hivyo tu na kuondoka ??
Na why ukimbilie issue ya kuajiri wageni yaani case moja tu-km ni ya kweli ndiyo ukimbilie conclusion hiyo ?

NB: wabongo tuache hizi tabia hii ni karne ya 21. Watu wanakimbilia keyboards na kuandika madudu ya ajabu ajabu. Juzi mtu humu kaanzisha thread ya kunyimwa passport mpaka alete vyeti vya babu na bibi, na kuwa ameshaliwa hadi 150,000 huku akizungushwa zungushwa. Mimi nikaulizia na kuthibitishiwa kweli at times km wana wasiwasi na muombaji basi wanajiridhisha kwa kufanya hivyo, maana wengine wanakua na lafudhi za kinugu nk. Nikawasiliana na mtoa mada ili kumsaidia apeleke nyaraka zake hizo kwa mtu pale immigration, ataziangalia na kumsaidia BURE, na km akitambua aliyempa pesa basi atarudishiwa !!
Huwezi amini kaingia mitini right away mpaka leo....!!!
 
Kuna hii bar hapa Kimara kona. Ma baa medi wanadharau watu Sana hadi uwape soda ndio achangamke. Vinginevyo utaendelea kupiga miayo.
jamaa yangu kawahi kutaka kuchapa mtu makofi hapo opposite na kituo cha mwendokasi.
 
mambo km aya yashawahi kunitokea takwimu hapo,nbs kna watu wana dharau sana hasa iv visichana ila nlisolve kbishi nikapiga mpunga wang mwisho wa siku nliwakaza sana coz mpunga nlikuwa nao
 
Mhamiaji haramu, jifunze kupangilia viwalo unapokuwa na "mtoko".
Haiba ya mtu ama uwezo wake hupimwa kwa mavazi.
Nikikuuliza kwamba mtu kichaa, lofa, mwenye pesa, hupimwa kwa lipi mkutanapo naye barabarani?
Labda cha kukosoa hao malimbukeni wajinga uliowakuta pale, ni kwamba: waelewe kuwa mteja ndiye anayelinda ajira zao.
Kampuni itakapokosa wateja ama mauzo, wao atatimuliwa hapo walipo ili wakauzie sura zao kwingine.
Maisha ni magumu sasahivi, tuheshimu vibarua vyetu tulivyonavyo.
Halafu binadamu wote wanastahili heshima bila kujali kavaa nini.
 
Back
Top Bottom