Da kweli walimu wanasafari ndefu


usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,481
Likes
537
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,481 537 280
katika hali isiyo ya kawaida walimu wa science secondari mkoa wa lindi wanaohudhulia workshop cycle1 wamelazimika kuwa mbogo baada ya waandaaji wa workshop kuwaeleza kuwa watalipwa posho ya shiling 15000 kwa siku kwa hiyo watalipwa jumla ya shiling 75000 kwa siku 5.Semina hiyo inayoendeshwa katika shule ya sekondar lindi imeingia katika hali ya sintofahamu kwani walimu wamedhamilia kuchukua hiyo posho kisha kutokomea gizani.

Sent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,016
Likes
5,334
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,016 5,334 280
ndio kazi hiyo waliochagua...
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,686
Likes
3,649
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,686 3,649 280
ndio kazi hiyo waliochagua...
kwa hiyo waadhibiwe kwa kuchagua kazi hiyo??
na je wafikiri wewe ulichagua kazi sahihi sana na waalimu walikosea kuchagua??
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
234
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 234 160
Ujumbe wako haujaeleweka ndugu,
i. Kwamba hiyo hela imechakachuliwa?
ii. Ni ndogo!?
iii. Imekuwa kinyume na matarajio yao!?? na walitarajia kiasi gani!!?!
iv. Ni nini kimekuwa tofauti ukilinganisha na walivyokuwa wameambiwa!?
 
bily

bily

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
8,054
Likes
4,147
Points
280
bily

bily

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
8,054 4,147 280
kwamba hela ni ndogo au vipi mkuu ebu njoo na habari kamili kwani aijakamilika.
 
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
15,670
Likes
5,182
Points
280
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
15,670 5,182 280
Baba V na gfsonwin
hebu twenzetuni tukafanye deal za maana!hapa mtarusha ngumi muda si mrefu mjue!
 
Last edited by a moderator:
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Messages
2,758
Likes
1,829
Points
280
J

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2012
2,758 1,829 280
Ujumbe wako haujaeleweka ndugu,
i. Kwamba hiyo hela imechakachuliwa?
ii. Ni ndogo!?
iii. Imekuwa kinyume na matarajio yao!?? na walitarajia kiasi gani!!?!
iv. Ni nini kimekuwa tofauti ukilinganisha na walivyokuwa wameambiwa!?
THE ISSUE IS if the workshop is held at LINDI SEC which is at Lindi municipality,the Government rate is either 65000 or 85000 per day.No less no more! why 15000?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,016
Likes
5,334
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,016 5,334 280
kwa hiyo waadhibiwe kwa kuchagua kazi hiyo??
na je wafikiri wewe ulichagua kazi sahihi sana na waalimu walikosea kuchagua??
Hapana! hawapaswi kuadhibiwa, mwalimu, wajua mimi mwenyewe ni mwalimu by professional nimekaa huko kwa 6 years lakini tatizo kubwa la walimu walio wengi hawajitambui, waoga katika kusimamia maslahi yao... mimi nilishindwa kuwa muoga nikaamua bora niepushe balaa mapema.

Ila najisifu kuwa mwalimu, na napenda kufundisha hasa....
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,016
Likes
5,334
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,016 5,334 280
THE ISSUE IS if the workshop is held at LINDI SEC which is at Lindi municipality,the Government rate is either 65000 or 85000 per day.No less no more! why 15000?
mara nyingi maafisa wa elimu ndio wanaofanya ujinga wa kuppiga hizo posho na kuwapo hicho kiduchu, wanajua udhaifu wa mwalimu nao wanatumia nafasi hiyo....
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,686
Likes
3,649
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,686 3,649 280
Hapana! hawapaswi kuadhibiwa, mwalimu, wajua mimi mwenyewe ni mwalimu by professional nimekaa huko kwa 6 years lakini tatizo kubwa la walimu walio wengi hawajitambui, waoga katika kusimamia maslahi yao... mimi nilishindwa kuwa muoga nikaamua bora niepushe balaa mapema.

Ila najisifu kuwa mwalimu, na napenda kufundisha hasa....
bora umeongea nikakuelewa.
boinafsi ni mwl na huu ni mwaka wangu wa 10+nikiwa nasaga chaki ubaoni. sijutii manake ualimu umenitoa na kunifanya niwe hapa nilipo leo
 
R

rubwe

Senior Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
107
Likes
1
Points
35
R

rubwe

Senior Member
Joined Feb 12, 2013
107 1 35
Binafsi nalikubali suala la maafisa elimu kuchangia kuwadidimiza walimu kwa baadhi ya wilaya
 
Area 254

Area 254

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
324
Likes
4
Points
33
Area 254

Area 254

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
324 4 33
THE ISSUE IS if the
workshop is held at LINDI SEC which is at Lindi municipality,the
Government rate is either 65000 or 85000 per day.No less no more! why
15000?
65000x5=?
85000x5=?
will never happen in tz,especially 4 tichaz!
rudi chimbila A mwalimu kafundishe,75000 itakutosha sana hyo,hv pale nkowe,likunja,namahema,nk,utafanyia nini hyo 75000/=?
TANZANIA,TANZANIA,NAKUPENDA KWA MOYO WOOOOOTEEEE...!
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,481
Likes
537
Points
280
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,481 537 280
Asante ishu ni kwamba kwa mujibu wa waraka wa elimu lindi ni mkoani kulingana na daraja la mwalim wapo waliostahili kulipwa 45000 daraja C ila wale wa D na E ambao ndo wengi wanastahili kulipwa 65000 per day kilichofanyika wameambiwa wakalale kunako mabweni ya wanafunzi ambakoa hali ya mazingira ya vyoo niyakusikitisha pia hata magodoro yenyewe ukiyaona utacheka manake yameisha ukiambiwa kuwa yametumika kwa kipindi cha miaka 45 iliyopita hutabisha.Ila taarifa niliyoipata sasa hivi karibu robo ya walimu waliotoka wilaya za mbali wameamua kuondoka kimya kimya kurejea makwao.
RAS amefika kwenye semina kutuliza hali ya hewa na kutoa mchango wa 500000 ili kupunguza makali ingawa inaonyesha hiyo pesa si kitu kulingana na idadi ya wanasemina.
Walimu wamekuwa hawaonekani ndani ya semina ila wanaonekana wakati wa chai na msosi.

Sent from my BlackBerry 9700 using Jamii Forums
 
MAVUNO

MAVUNO

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2011
Messages
553
Likes
220
Points
60
MAVUNO

MAVUNO

JF-Expert Member
Joined May 29, 2011
553 220 60
Posho tgtsc-45000
tgtsd-65000
hiyo ni kwa siku
sasa hapa lindi gest tshs. 10000
kwa pesa wanayolipa haitoshi kitu
mi sasa hivi narudi liwale na pesa yao yote 75000
 

Forum statistics

Threads 1,272,606
Members 490,036
Posts 30,455,044