DIV { MARGIN:0px;} Mimi sio kama ninampenda Karume. Pia, sio kama ninasema kuwa hakufanya makosa kule ZNZ.
Karume ruled ZNZ hardly for 8 years (1964-1972) out of ZNZ's post-Sultan era of 45 years (1964-2009). Are we being FAIR and JUST to Karume tunaposema kuwa ...."leo hii ma intellectuals ni wa kuhesabu zanzibar,kisiwa kiko mark time,stagnant matokeo watu wako frustuated wanatafuta scapegoats which happens to be muungano"
Sasa tokea hio 1972 hadi leo (37 years) sisi tunafanya nini hata tunamlaumu yeye aliye-rule only for 8 years? Kama Karume bado angelikuwa madarakani mpaka leo hii hapo kweli tungelimlaumu, lakini yeye kapita tu for 8 years na katuachia wenyewe balaa letu na bado tunamsakama yeye.
Kujibu maelezo yako ya hapa juu ni kuwa: In 1964 after the success of the people's revolution he shook the education system in ZNZ to its very concrete foundation - pale alipotoa matokeo mapya ya Entrance Examination to Form1 na aka-cancel yale matokeo bandia yaliyotolewa na vibaraka wa Sultani. Chini ya Sultani 98% ya nafasi za kusoma Form 1 zilikuwa wakipewa wahindi na waarabu, waafrika waliyokuwa wengi wakipewa only 2%. Hii sio kasumba. Huu ni ukweli usiopingika!
Karume alitangaza (to the surprize of many in DSM including Eliufoo) elimu bure kwa kila M-zanzibari irrespective of one's colour or creed. Elimu bure ilikuwa hata kwa wahindi na waarabu. Karume hakubagua. Is this not investing in education for the future? Kufanya hivyo Karume hakuwa anaweka misingi ya kupata local intellectuals in Zanzibar?
Mimi ni Mtanganyika kama wewe, lakini naona sababu ya ZNZ ku-mark time in development ni sisi wa-Bara na sio Karume. Else, ZNZ ingelikuwa mbali leo kama ingelikuwa kweli inauhuru wake kamili wa kujiamulia mambo yake wenyewe. Tunaibinya sana ZNZ na wala haiwezi kupumua au kuibuka tena.
Walitaka kuifanya Zanzibar Port kuwa free port sisi wa-Bara tumewakatalia.
Walitaka kujiunga na World Islamic Organization ili wapate misaada, nasi tukawafanyia roho mbaya (kama desturi zetu), bila ya kujali kuwa wakipata wao ndio tumepata sisi.
Mizigo inalipiwa kodi ZNZ na ikija Bara inalipiwa tena kwasababu huko ZNZ tunasema walikosea - as a result Zanzibar Port siku hizi hukuti hata Container moja linashushwa!
Chaguzi zao tunazizuwia sisi zisiwe huru.
Tukiona wanataka kumchagua mtu wanaemtaka wao tunapeleka vifaru ZNZ au tunawangojea Dodoma tuwale ngwara.
Anaetaka kugombea urais ZNZ mpaka kwanza apendeze kwetu sisi wa-Bara na sio kwa wa-Zanzibari.
When it comes to natural resources, rasilimali zao ni zetu sote, lakini zetu ni zetu peke yetu na sio zao - yaani wakipata mafuta yatakuwa ni yetu sote kwa pamoja, lakini dhahabu yetu ni yetu peke yetu! This is silly, stupid and absurd to the core! It causes me to vomit! How can we Tanzanians today support such an oppressive Constitution? How can we perpetrate such economic injustices to our own bretheren? Hii ni aibu kwetu kuwafanyia wa-Zanzibari kitu kama hichi. Halafu eti tunasema wanatafuta scapegoat. Hawatafuti scapegoat. Bara inaidhalilisha ZNZ kiuchumi na kisiasa na pale waZNZ watakapoamua kutoka kwenye Muungano, then, we will only have ourselves to blame.
Zanzibar sio kuwa haina ma-intellectuals, lakini wote walikimbia kutokana na siasa mbaya zilizofuata baada ya 1972. Serikali ya Oman leo inaendeshwa na wa-zanzibari. Wa-zanzibari pia wana-positions nzuri nzuri kule Dubai, Bahrain and throughout the Gulf region. Why? Because our brothers are hardworking people. Tizama leo walivyoiteka nyara Bara kibiashara. Bara leo cannot afford to miss the services of Zanzibaris. Nilikuenda Tabora ndani hata wenyeji hakuna na nilistaajabu kukuta maduka ya wa-Zanzibari!
At least Karume katika hio miaka yake 8 kawajengea watu wake hayo majumba marefu na TV, japokuwa kafanya hivyo bila ya "deep understanding" kama alivyoandika rafiki yangu mmoja. Nenda leo Kwamtipura kule Zanzibar na kwengineko ukaone umaskini na vibanda vibovu wanavyoishi watu. Tumbo linaweza kukupinduka hapo hapo!
Inasikitisha sana sana tena sana kuona kuwa serikali ya mwafrika inamuacha mwafrika iliyompigania kumgomboa kutoka ukoloni aendelee na maisha ya ufukara na duni.
Sio kuukumbatia ufisadi tu, au kusema "na hapa pangu", our aim must be to take deliberate actions to extricate the majority from the quagmire of poverty and misery in which they are wallowing. This is exactly what Karume had in mind!