China mbioni kuchukua uendeshaji wa reli ya TAZARA

China mbioni kuchukua uendeshaji wa reli ya TAZARA

Choicevariable,
Suala la uongozi bora siyo jambo jepesi jepesi! Wachina wanakuja kufanya huo uwekezaji siyo kwa sababu wana huruma Hapana, ni kwa sababu wameona fursa ipo ya kupiga pesa, wameangalia mbali. Kwanza wameshajiridhisha kuwa Africa hata baada ya miaka Hamsini watakuwa bado wamelala. Wanajua kuwa wao ili waendelee wanahitaji first world Technology ambayo kila siku wanaiba na kukopy na kugombana na Westerners. Huku Afrika kuna vilema wa akili kama Tanzania, Congo DRC, Zambia, Zimbabwe nk nk; walizima ndiyo watapata raw materials na strategic metals na rare earths za kawaida kukompete na Westerners. Wao yaani wachina wanaita Soft Diplomacy, nyie mnawasifia ati hawa ndiyo rafiki. Wao wana plan ya 50 to 100 years.

Sasa kwani wewe unafikiri wao wanakuzidi wapi? Only one issue, DICIPLINE, sheria zao zinafuatwa ingawa ni draconian Zaidi ya zile za JPM; hamana utani kwenye uongozi wa kampuni au kwenye rushwa serikali au kampuni, adhabu ni kifo au kufungwa maisha hata uwe nani ingawa rushwa china bado ipo. Hapa kwetu hamna discipline hiyo. China kiongozi anaachishwa kazi au anafungwa kwa jela kwa kuwa na kimada. Discipline. Hivi Tanzania kuna kiongozi gani ana discipline? Kila shirika ni rushwa na rushwa adhabu yake ni Rais kusema STUPID.

Sasa hivi China ndiyo katawala Construction Industry yote ya Tanzania au Afrika, miradi hii ina faida kubwa lakini haina impact kwa Maendeleo ya long term kwa sababu faida yote na fedha za kigeni zinaenda nje yaani China. mradi mmoja wa Barabara unawapa faida USD 82 million, hiyo yote inaishia China siyo Tanzania. Sasa kwa nini MECCO wasipate hizo pesa ni kwa sababu viongozi waliua MECCO ili wapate rushwa kutoka kwa wageni kama wahindi, wachina na waarabu. Hawa ndiyo kipenzi tangu awamu ya pili. Sasa jiulize China makampuni yao waliyaua? Sisi tuna maEngineer kama wachina unashangaa Engineer wetu either hawana kazi au hawaaminiwi. Mchina haajiri Engineer wa kibongo. Anawaajiri wakwake na wakikosea anachapa viboko kama farasi au punda. Sisi tunaweza? Tunaweza lakini ukiwa na viongozi ambao nao hawana discipline nchi itakuwaje, ni kuwa sheria hazitafuatwa. Hata Katiba iwe imetungwaje haitafuatwa. Vyombo vya usalama na Idara zake Pamoja na mihimili ya nchi haina discipline. Sisi ni kama Wanyama hatuna conscience ya kujua lipi jema au baya.
Uko sawa 100%
 
Sijui hata tunakwama wapi, tumekuwa taifa goigoi hakuna tunachoweza. Kuna wakati unahisi ni sawa tu hizi takeovers coz it's like we offer nothing kwenye nchi yetu.
 
S
Unafikiri huo ukarabati ni wabure? Hiyo MOU umeisoma? Au ndiyo nayo miaka 100? Reli ya Tazara ina urefu wa km 1860 unajua fedha kiasi gani hapo?

Hakuna cha bure cha bure
.siyo MoU tu, nkataba kabisa wa Dollar million 43 ulisainiwa toka wakati wa Kikwete 2012. Mwendazake akaminya. Sasa utakuwa umeongezeka sana gharama zake.

Mama sasa hivi anautekeleza huo mradi mbiombio, unahitajika sana kwa sasa.

Tumechelewa sana. Jisomee zaidi:

 
Kwani lazima utumie bakora kupata maendeleo?

Sheria zinazoadbibu zinatakiwa kutungwa ila sio za kunyongwa,mara 100 kufilisika Ili Mali irudi.

Kwa namna Africa ilivyokuwa structured inahitajika Juhudi za pamoja za Nchi zote Ili kufikia Ufanisi eg Tanzania tunajenga njia 4 Igawa-Tunduma harafu Zambia hawajengi Sasa hii itasaidiaje kuondoa msongamano Tunduma? Jibu ni haiwezekani.

Unajenga Sgr kwenda Burundi sijui Rwanda harafu huko hakuna uhakika wa biashara hiyo Sgr Yako itakusaidia nini?

Ni rahisi Kupeleka mzigo Dubai kuliko Kupeleka DRC Sasa mambo Kama haya hakuna Nchi Moja Moja itafaulu.

Mwisho Mchina Kwa kuwa ndio Mwekezaji mkubwa Zambia na Congo ni sahihi Kuendesha rali Ili ajue atavyo maximize profit badala ya sisi ambao uwekezaji sio bure Sasa kuliko kukosa vyote Bora Tupate kiasi huku Mwekezaji nae akipata maana anatumia rasilimali zake pia.
Kwa taarifa yako hakuna nchi unayoendelea ukianza ku-democratize kazi; wasikudanganye. Nchi gani iliendelea kwa kuwa lele mama; namba wani ni DISCIPLINE; mwenye njaa anahitaji chakula na ili upate chakula lazima ufanye kazi. Bila kazi hakuna chakula. Nchi ili iendelee inatakiwa Pamoja na discipline kuwe na sacrifice.
Halafu usijidanyanye kabiasa, Mchina akianza kuwekeza kwako commodities zinashuka chini, Rio Tinto au BHP Billiton akiinvest kwako commodities bei zake zinapanda. wewe huoni vitu kama Cobalt, Lithium vilivyoshuka bei kwenye raw material. They get cheap raw materials and they export to China and make high priced goods to export to the West.

Kalaga baho
 
Kwa taarifa yako hakuna nchi unayoendelea ukianza ku-democratize kazi; wasikudanganye. Nchi gani iliendelea kwa kuwa lele mama; namba wani ni DISCIPLINE; mwenye njaa anahitaji chakula na ili upate chakula lazima ufanye kazi. Bila kazi hakuna chakula. Nchi ili iendelee inatakiwa Pamoja na discipline kuwe na sacrifice.
Halafu usijidanyanye kabiasa, Mchina akianza kuwekeza kwako commodities zinashuka chini, Rio Tinto au BHP Billiton akiinvest kwako commodities bei zake zinapanda. wewe huoni vitu kama Cobalt, Lithium vilivyoshuka bei kwenye raw material. They get cheap raw materials and they export to China and make high priced goods to export to the West.

Kalaga baho
Discipline inayotakiwa sio kama ya China Bali ya South East Asia.
 
Nilipata bahati ya kusafiri na reli hii.
Ni miongoni mwa reli nzuri na kubwa kwa ya kimataifa upande huu wa SADC ukiachana na Rovoos ya afrika kusini.

Nadhani ni wakati sahihi wa Tazara kupanuliwa na iwe angalau inafika Lusaka, na pia miundombinu iliyopo sasa iboreshwe iendene na kasi ya karne ya ishirini na moja.
Tazara ni njia kuu ya utalii pamoja na biashara baina ya nchi hizi mbili na si vibaya kama itaongeza njia zaidi huko mbeleni ikafika mpaka Livingstone na Ndola kwa sababu uwezo uo upo baina ya hizi serekali mbili.
treni ya rovos inaanza safari afrika kusini hadi kufika bongo ni kuweka mambo sawa tu
 
Kuna tofauti gani kati ya Singapore na China? Au Malaysia? Kote hakuna free speech!
Kwenye free Speech ni South Korea na Japan labda Taiwan. Sijui unaongelea South East Asia gani ?
Free speech zipo na wako vizuri kuliko China.Likewise Indonesia,Thailand nk
 
Free speech zipo na wako vizuri kuliko China.Likewise Indonesia,Thailand nk
Thailand hii siasa za nchi ambazo zinaongozwa na kuamuriwa na jeshi chini ya mfalme. dogo siasa za Asia mashariki unazijua au unasimuliwa ?

Indonesia iliyo angukia chini ya madikteta kama wakina suharto.

Hakuna nchi ya Asia mashariki/ kusini mashariki mwa Asia inayotumia demokrasia kupata maendeleo zunguka kote Taiwan ya kina Chiang kai shek, Japan ya kina meji, China ya kina Mao, Deng na sasa Xi, Korea ya kina kim, Korea ya kina Park chung hee, Vietnam ya kina Ho Chi mnh, Singapore ya kina Lee, Malaysia ya kina Mohammad, Thailand, Philippines, Indonesia, na zengine zote hizo Cambodia n.k

Hakuna kitu hicho unacho fikiri wewe kimewaletea maendeleo.

Wale watu ni tofauti na wewe ulivyo mpuuzi na kuona uchawa ni kazi namna wanavyo waza na kutenda ni tofauti na upuuzi wako.
 
My Take
Kuliko kuendelea kuwa na reli inayoleta hasara,Tanzania na Zambia zimpe Mchina.

Naunga mkono ubinafsishaji wa Tazara na Mashirika mengine yote yanayotupa hasara au laa yafutwe kabisa.

===========

CHINA WANTS TO TAKE OVER THE OPERATIONS OF TAZARA

China has quietly been in talks with the governments of Tanzania and Zambia over the past few years on the possibility of operating the underperforming Tanzania-Zambia Railway Authority (TAZARA)

The Chinese-built railway connecting the two neighbouring countries was constructed in the 1970s, but has largely been operating significantly below capacity.

China owns copper mines in Zambia, Africa’s second-largest producer of the strategic metal, and may be looking to export copper shipments more efficiently via TAZARA through the Dar es Salaam port by operating the railway line itself

Although Tanzania and Zambia hold joint and equal shares in TAZARA, under the governance structure the MD comes from Zambia and the Deputy MD is appointed from Tanzania

During Tanzanian President Samia Suluhu Hassan's current state visit to Zambia, the future of TAZARA will be high on the agenda at bilateral talks with her host, President Hakainde Hichilema

The two leaders could make a decision on China's request for a 20-year concession to operate TAZARA

Tanzania Business Insight
Kazi imeanza huko

View: https://twitter.com/TheCitizenTz/status/1734506578143842582?t=72nEwZibeDJfsdVex72Lag&s=19
 
Back
Top Bottom