Chenge matatani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chenge matatani

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by sulphadoxine, Jun 24, 2011.

  1. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    KIKOSI cha wabunge kikiongozwa na Naibu Spika, Job Ndugai, kimesafiri kwenda jijini London, Uingereza, kukutana na Bunge la makabwela la nchi hiyo, ili kuongeza ushawishi na hatimaye mabilioni ya fedha yanayopaswa kurejeshwa nchini kutokana na ununuzi wa kitapeli wa rada, yarejeshwe serikalini.

    Sakata hiyo ya rada ilimlazimu waziri wa zamani wa miundombinu, Andrew Chenge, kujiuzulu nafasi yake serikalini baada ya makachero wa Uingereza kukuta zaidi ya dola milioni 1 (bilioni 1.6) kwenye moja ya akaunti za nje za mwanasiasa huyo.

    Makachero hao walizihusisha pesa hizo na tuhuma za rushwa ya rada huku Chenge mwenyewe akijitapa kuwa pesa hizo ni “vijisenti tu” kwake.

    Kwa mujibu wa habari zilizopatikana mjini hapa, kikosi kinachoundwa na wabunge wengine takriban wanne, kitakutana na viongozi mbalimbali wa Bunge la Uingereza, ambako ndiko mzozo wa mauzo ya rada ya kijeshi ulikoanzia ukiwa na aliyekuwa Waziri wa Maendeleo na Ushirikiano wa Kimataita wa Uingereza, Clare Short.
     
  2. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,811
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Natumaini watakutana na Clare Short pia. Nakumbuka alikuja Tanzania na akakutana na Mkapa Dodoma ambako alimweleza kinagaubaga kwamba mpango wa kununua rada haukuwa na faida kwa nchi hii maskini kwa wakati ule. Ningekua mshauri wa bunge ningemwambia Ndugai na wenzie ni aibu kujaribu kuwaambia waingereza waipe serikali hizo hela wakati bado hatujawachukulia hatua wahusika katika kashfa hiyo. Hivi jamani huu kweli ni ujinga au ni kitu gani hiki kinacho endelea?
     
  3. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,236
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 0
    Sijaona huo Utata uliompata Chenge
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,235
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    nalifikiri ni mimi tu nimepigwa na upofu wa kupambanua, kumbe siv yo. sijaona mahala ambapo chenge anaelekea kuingizwa matatani
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,201
    Likes Received: 1,599
    Trophy Points: 280
    nadhani kiswahili yake haijanyoroka.anaongelea matata yaliyopita.kaka siku hizi anapeta,anamalizia kutafuna vijisenti vyake kwa mrija!
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Hakutakua na jipya.....ni kama yale ya richmond
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 2,125
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 180
    Mzee Mwanakijiji, wapelekee hao wabunge wa uingereza barua rejea uliyowaandikia wakati ule..
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Jun 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,096
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Hakuna Matata!

    What a wonderful phrase

    Hakuna Matata!

    Ain't no passing craze

    It means no worries for the rest of your days

    It's our problem-free philosophy

    Hakuna Matata!

    Hakuna Matata?

    Yeah. It's our motto!

    What's a motto?

    Nothing. What's a-motto with you?

    Those two words will solve all your problems

    That's right. Take Pumbaa here
    Why, when he was a young warthog...

    When I was a young wart hog

    Very nice

    Thanks

    He found his aroma lacked a certain appeal
    He could clear the savannah after every meal

    I'm a sensitive soul though I seem thick-skinned
    And it hurt that my friends never stood downwind
    And oh, the shame
    He was ashamed
    Thought of changin' my name
    What's in a name?
    And I got downhearted
    How did ya feel?
    Everytime that I...

    Hey! Pumbaa! Not in front of the kids!

    Oh. Sorry

    Hakuna Matata! What a wonderful phrase
    Hakuna Matata! Ain't no passing craze

    It means no worries for the rest of your days

    It's our problem-free philosophy
    Hakuna Matata!
    Hakuna Matata! Hakuna matata!
    Hakuna Matata! Hakuna matata!
    Hakuna Matata! Hakuna matata!
    Hakuna Matata! Hakuna--

    It means no worries for the rest of your days

    It's our problem-free philosophy
    Hakuna Matata! (Repeats)

    I say "Hakuna"

    I say "Matata"


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Jun 24, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,914
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Thread zinazowekwa jukwaa hili huwa ni nzito sana lakini hii nadhani haistahili kuwekwa humu.
     
  10. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bora wewe pia umeona hili.
     
  11. P

    PascalFlx Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hivi hizo fedha walizifanyeje ameachiwa?, je ameszitolea justification amezipataje au ndo yamekwisha?
     
  12. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,809
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Mi nashindwa kuelewa, hao waliohusika na kasha ya rada wana kinga gani, maana hata serikali inaogopa kuwafungulia mashtaka. Kama mbayuwayu wa kikwere yumo kwenye hilo saga si ajiuzulu tu, ili sheria ichukue mkondo wake?
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 180
    Hee! Kwahyo utata kwake ni kukutana na wabunge wa uingereza au? Haisomeki.
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Title haijatulia..
     
  15. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ms anamajibu yote tena kwa ufasaha...
     
  16. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    tuiombee nchi yetu ya amani jamni tuendeleee hivi hivi kudumu na amani na ujimya.tuwaombee walioenda waanikiwe kilichowapeleka hukoooo.amen
     
  17. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
  18. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2016
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,971
    Likes Received: 1,158
    Trophy Points: 280
    majibu hakuna, sakata limekwisha kama lile la richmond, eskrow, lugumi, shivacom....
     
Loading...