Chemsha bongo: Shilingi 100 iko wapi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chemsha bongo: Shilingi 100 iko wapi?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Biohazard, Aug 25, 2011.

  1. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,987
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Nguo inauzwa shilingi elfu 10,000 wewe huna pesa, ukaamua kukopa kwa dada yako sh. 5,000 na kwa kaka sh. 5,000 ukapata elfu 10,000.

    Ukaenda kugalaliza na kununua kwa sh. 9,700 ukarudishiwa sh. 300, ukaamua kupunguza deni ukatoa sh. 100 kwa kaka na sh. 100 kwa dada ukabaki na sh. 100.

    Hivyo ikawa una deni kwa dada 4900 na kwa dada elfu 4,900. jumla 4800 ukijumlisha na mia iliyobaki unapata 9,900.

    Je, shilingi 100 nyingine iko wapi?
     
  2. tunalazimika

    tunalazimika JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,101
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br /
    chemsha bongo ya level gan? kama ulipunguziwa 300 na kulipa 9700 maana yake unadaiwa 4850 na kila mmoja na sio 4900_
     
  3. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,987
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Soma vizuri swali weye hujafikia hii level subiri ya kwako level 1
    ukaamua kupunguza deni ukatoa sh. 100 kwa kaka na sh. 100 kwa dada ukabaki na sh. 100.
     
  4. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Hili swali limerudiwa,japo halifanani na lile la kwanza ila nenda kacheki thread moja inaitwa 'solve this' alipost njiwa.Yeye badala sh.10000 alitumia sh.100,badala ya sh 5000 alitumia sh.50 n.k.
     
  5. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 805
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    use bodmas, kwa kiswahili magazijuto,,,,
     
  6. Vanpopeye

    Vanpopeye JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 598
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Mia ni gharama ya hyo kitu!
     
  7. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mia alipandia daladala kwenda kununua hyo nguo..
     
  8. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,296
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    hii ilishatolewa na Dena Amsi, yenye jina Wataalamu wa namba jibu likatolewa na Mis Judith.
     
  9. Kifuniko

    Kifuniko Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    dada amekupa 5000, kaka amekupa 5000, jumla deni 10,000, ukalipa 200 ukabakiwa na deni la 9800. Kulipata hili deni chukua 9700 jumlisha na 100 uliyobaki nayo mfukoni. Kwa namna nyingine jumla ya pesa ni 9700+200+100
     
  10. pomo

    pomo JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 265
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    huna deni, kwa huyo dada ako na kaka ako hawatakudai ni kama wamekupa tu
     
  11. K

    Kazabuti Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jumla ya deni unalodaiwa siyo shillingi 4800 mahesabu yako yana mkanganyiko lekebisha
     
  12. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,149
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Mie sina dada kwa hiyo itakuwaje?
     
  13. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,160
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Nguo inauzwa sh. 10,000 we huna pesa, ukaamua kukopa kwa dada yako sh. 5000 na kwa kaka sh. 5000 ukapata sh. 10,000. Ukaenda kugalaliza na kununua kwa sh. 9,700 ukarudishiwa sh. 300. Ukaamua kupunguza deni. Ukatoa sh. 100 kwa kaka na 100 kwa dada, ukabaki na 100. Hivyo ikawa una deni kwa kaka 4900 na dada anadai 4900, ukijumlisha ya kaka 4900 na dada 4900 unapata 9800 Ukiongeza na ile 100 ya kwako, inakua 9900. Je, 100 imekwenda wapi?
     
  14. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,160
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    CHEMSHA AKILI.
    Nguo inauzwa sh. 10,000 we huna pesa, ukaamua kukopa kwa dada yako sh. 5000 na kwa kaka sh. 5000 ukapata sh. 10,000. Ukaenda kugalaliza na kununua kwa sh. 9,700 ukarudishiwa sh. 300. Ukaamua kupunguza deni. Ukatoa sh. 100 kwa kaka na 100 kwa dada, ukabaki na 100. Hivyo ikawa una deni kwa kaka 4900 na dada anadai 4900, ukijumlisha ya kaka 4900 na dada 4900 unapata 9800 Ukiongeza na ile 100 ya kwako, inakua 9900. Je, 100 imekwenda wapi?
     
  15. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,639
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    ukae ukijua hapo imebakia ile mia ulioichukua wewe..
     
  16. ARV

    ARV JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 1,160
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Nadhani hujasoma vizuri. Sentensi hii hujaiona? 'ukiongeza na ile mia inakuwa 9900'

     
  17. DEVINE

    DEVINE JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    >= =maswali ya namna hii yako mengi kwenye jukwaa hili na majibu yalishawahi kutolewa.Kwa ufupi jumlisha ulicho kitumia kwanza kisha ulichobakiwa nacho
    9700+100+100 kisha 100 uliyonayo mkononi.
     
  18. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Ahsante kwa swali lako ARV, Jibu ni kama ifuatavyo:

    Nimekopa kwa dada sh. 5000 na kwa kaka sh.5000, kwa hiyo nadaiwa sh. 10000. Nikinunua nguo kwa sh. 9700, nabakiwa na sh. 300. Nikaamua kumrudishia dada sh. 100 na kaka sh. 100. Kwa hiyo dada bado ananidai sh. 4900 na kaka sh. 4900, jumla nadaiwa sh. 9800 ambazo ni sawasawa na 9700 niliyonunulia nguo + 100 niliyobaki nayo.


    Kwa maana nyingine: Nikinunua nguo nabakiwa na sh. 300 lakini nadaiwa sh. 10000, nikitoa sh. 200, yaani mia kwa dada na mia kwa kaka, nabaki na deni la sh. 9800. Kwa hiyo ukitaka iwe 10000, chukua deni la sh. 9800 ninalodaiwa, kisha jumlisha na mia mbili ambayo nimekwishalipa, yaani, sh. 9800, deni + sh. 200 ambayo nimelipa, jumla = sh. 10000.

    Kuna namna nyingi za kujibu swali hili, naona niishie hapa.
     
  19. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa maana hiyo ARV, mia nimebaki nayo kwa sababu hesabu niliyoifanya hapo juu inaonyesha bado nadaiwa sh. 9800. Ili nisiwe na hiyo mia nilitakiwa kubaki na deni la sh. 9700 tu ambayo ni hela niliyonunulia nguo. Rejea hesabu hapo juu.
     
  20. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,453
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    sh.100 ya kwako unajumlisha ya kazi gani? Unadaiwa sh. 9800 kwa sababu ulilipa sh. 200 katika sh. 10,000 uliyokopeshwa. Hapo hakuna sh. 100 isiyoonekana, kosa ulilofanya unajumlusha asset na liabilities kwa pamoja wakati ni vitu viwili tofauti.

    Ni kaquiz kazuri kama hujasoma btn the lines.
     
Loading...