Chekechea


X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
128
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 128 160
Nakumbuka miaka michache nyuma nilibahatika kutembelea shule moja ya chekechea au kwa jina maarufu Vidudu, sielewi haswa kwa nini shule hizi za chekechea zinaitwa kwa jina hili la vidudu. Swala hili wacha niwaachie wataalam wa kiswahili.

Kwa taarifa nilizo ambiwa ni kuwa hiyo shule ni katika shule za watoto wenye vipaji maalun. Yaani wanatarajiwa kuwa ni ma' geneus wa kesho.

Baada ya kutembezwa na kuonyeshwa kazi mbali mbali zinazofanyika pale shuleni, nikakaribishwa kwenye darasa moja ambalo wanatarajiwa kuingia darasa la kwanza mwakani.

Nakumbuka niliwauliza maswali machache kulingana na upeo wao, na mmoja wao akaniuliza swali ambalo mimi niliwatupia wao wenyewe kama wanaweza kulijibu na mazungumzo yalikuwa kama ifuatavyo:

Mwanafunzi_1: Paster Kwanini mwezi unapokaribia asubuhi unatoweka?

Mimi: Kuna yeyote anayeweza kujibu swali hili?

Mwanafunzi_2: (Akanyoosha kidole na kujibu): kwa thababu... kwa thababu eti... etii.. unakwenda kunywa thai na kupumthika....

Darasa zima likapiga makofi....!!
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
11,980
Likes
1,219
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
11,980 1,219 280
Nakumbuka miaka michache nyuma nilibahatika kutembelea shule moja ya chekechea au kwa jina maarufu Vidudu, sielewi haswa kwa nini shule hizi za chekechea zinaitwa kwa jina hili la vidudu. Swala hili wacha niwaachie wataalam wa kiswahili.

Kwa taarifa nilizo ambiwa ni kuwa hiyo shule ni katika shule za watoto wenye vipaji maalun. Yaani wanatarajiwa kuwa ni ma' geneus wa kesho.

Baada ya kutembezwa na kuonyeshwa kazi mbali mbali zinazofanyika pale shuleni, nikakaribishwa kwenye darasa moja ambalo wanatarajiwa kuingia darasa la kwanza mwakani.

Nakumbuka niliwauliza maswali machache kulingana na upeo wao, na mmoja wao akaniuliza swali ambalo mimi niliwatupia wao wenyewe kama wanaweza kulijibu na mazungumzo yalikuwa kama ifuatavyo:

Mwanafunzi_1: Paster Kwanini mwezi unapokaribia asubuhi unatoweka?

Mimi: Kuna yeyote anayeweza kujibu swali hili?

Mwanafunzi_2: (Akanyoosha kidole na kujibu): kwa thababu... kwa thababu eti... etii.. unakwenda kunywa thai na kupumthika....

Darasa zima likapiga makofi....!!

Kwa level ya huyu mtoto alikuwa very geneous!!! I.e Kipanga. Kuweza kufikiria chapuchapu na kuona asubuhi tunapata kinywa na mwezi nao, na kuona kwa kuwa hauonekani unakuwa umepumzika!!!

Watoto kwa kawaida wanakumbuka sana vitu ambavyo wanakuwa wamefundishwa na sayansi yao ni body (parts of the body, body cleaninless), animals (domestic animals and wild animals), water (sources of water -simple ones like taps, river, springs, etc), plants (flowers), vegetables and fruits (naming). Sasa wewe ulikuwa unataka aweze kujibu swali kama hilo?? Hawakujua ndiyo maana walikuuliza? Na watoto huwa wanapenda majibu, na si kuwauliza tena swali kama lile lile hawaelewi. Na topic kama hiyo not covered hadi upper Primary tena kwa briefly sana in Geography. Secondary ndipo wanajifunza a bit. Nafurahi hawakusema sijui, they tried!! Ukizingatia mri wao (range 4.5-6 years preparatory class!!!)
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,944
Likes
299
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,944 299 180
Kweli huyo mtoto ana akili za ajabu, manake ameweza kufikiria fasta fasta na akapata jibu ambalo kwa logic ya kitoto lina-make sense.
 
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
3,183
Likes
20
Points
133
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
3,183 20 133
still the kid is genius!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,549
Members 462,703
Posts 28,516,082