Chanzo cha wivu wa kimapenzi ni nini!?

Chanzo cha wivu wa kimapenzi ni nini!?

Mungu anasema yeye ana wivu linapokuja swala la kumfananisha na miungu mingine.
Kwake wivu sio udhaifu ila ni sifa yake ya utambulisho.
Mungu hana wivu wa mapenzi/ husuda mliyonayo nyie wazinzi wa uzao wa nyoka
Hata mume/mke/lovemate hupata wivu pale anapofananishwa na mtu mwingine.
Mfano kama ulizoea salamu ya kiss ni kwa ajili yako, siku mpenzi wako akisalimiana na njemba nyingine kwa kiss kuona wivu hapo ni kawaida. Hata Mungu kuna vitu anataka afanyiwe yeye tu na sio miungu wengine.
 
4 Upendo huvumilia, hufadhili; upendo hauhusudu; upendo hautakabari; haujivuni;
5 haukosi kuwa na adabu; hautafuti mambo yake; hauoni uchungu; hauhesabu mabaya;
6 haufurahii udhalimu, bali hufurahi pamoja na kweli;
7 huvumilia yote; huamini yote; hutumaini yote; hustahimili yote.
ooh haleluya

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wivu husababishwa na kutaka exclusiveness which i think its a good thing. Kuna heshima zaidi pale ambapo mpenzi wako anakutendea vitu spesheli tofauti na wengine. Ile hali ndio inakujaza raha na kujiamini mbele ya jamii.

You can stand besides and say this is my man or my woman maana anakutendea vile ambavyo hawezi mfanyia mwingine. Thats your terittory.

Ikitokea mtu mwengine akaanza kupewa treatment ya namna ile ambayo ni special kwako lazma ujiskie inferior and uncomfortable maana ni kama mtu ameingilia kwenye mpaka wako halafu anafanya vitu usivyopenda. Lazma u switch kwenye wivu mode na hii ni involuntary or automatic feeling.

Wivu ni sababu kile unachokiona cha thamani kwako kinakuwa jeopardized/ kuna hatari ya kukipoteza ila cha kushangaza zaidi wivu hauji kama kitu hicho hauna mpango nacho mfano: mchepuko wako hata akiongea na raia wengine ambao wanamkaza mbele yako hutoumia sana, au malaya japo kuwa atakazwa na mtu baada ya wewe kutoka ila hauwezi kuwa na wivu nae coz hana thamani yoyote kwako ila ingekuwa mkeo pangechimbika.
 
Wivu husababishwa na kutaka exclusiveness which i think its a good thing. Kuna heshima zaidi pale ambapo mpenzi wako anakutendea vitu spesheli tofauti na wengine. Ile hali ndio inakujaza raha na kujiamini mbele ya jamii.

You can stand besides and say this is my man or my woman maana anakutendea vile ambavyo hawezi mfanyia mwingine. Thats your terittory.

Ikitokea mtu mwengine akaanza kupewa treatment ya namna ile ambayo ni special kwako lazma ujiskie inferior and uncomfortable maana ni kama mtu ameingilia kwenye mpaka wako halafu anafanya vitu usivyopenda. Lazma u switch kwenye wivu mode na hii ni involuntary or automatic feeling.

Wivu ni sababu kile unachokiona cha thamani kwako kinakuwa jeopardized/ kuna hatari ya kukipoteza ila cha kushangaza zaidi wivu hauji kama kitu hicho hauna mpango nacho mfano: mchepuko wako hata akiongea na raia wengine ambao wanamkaza mbele yako hutoumia sana, au malaya japo kuwa atakazwa na mtu baada ya wewe kutoka ila hauwezi kuwa na wivu nae coz hana thamani yoyote kwako ila ingekuwa mkeo pangechimbika.
Udadavuzi yakinifu kabisa huu

wivu huwezi kukosekana kwa kitu au mtu wako ambaye he or she means a lot

ukiona huna wivu ujue something is missing towards hicho kitu au mtu usiyemwonea wivu
 
Udadavuzi yakinifu kabisa huu

wivu huwezi kukosekana kwa kitu au mtu wako ambaye he or she means a lot

ukiona huna wivu ujue something is missing towards hicho kitu au mtu usiyemwonea wivu
Yeah, thats from the best of my understanding mkuu. Ili wivu ujengeke lazma mambo mawili yawepo, thamani + security.

Thamani ikiwa juu lazma na usalama wake uwe juu. Usalama ukipungua hisia za wivu hujengeka kwa kasi.
 
Yeah, thats from the best of my understanding mkuu. Ili wivu ujengeke lazma mambo mawili yawepo, thamani + security.

Thamani ikiwa juu lazma na usalama wake uwe juu. Usalama ukipungua hisia za wivu hujengeka kwa kasi.
umemaliza mkuu sina cha kuongezea hapo
 
Back
Top Bottom