Kwa kiasi kikubwa naweza kuunga mkono hoja ya mtoa mada, kwa nchi kama Tanzania ambapo asilimia kubwa ya Raia wameleweshwa Dini ni busara kwa uongozi wa chama chochote au kiongozi yeyote kuwa makini katika namna ya ku-organize mambo ili kuepusha malalamiko kutoka upande wowote. Kwa kifupi huwa ni ngumu na inakera pale unapojaribu kutetea haki za watu bila kujali itikadi zao za kiimani na kikabila, lakini mwisho wa siku bado ukapata malalamiko kutoka upande mmoja kwamba unapendelea upande mwingine.
Hivyo ni baadhi ya vizingiti ambavyo chama/kiongozi yeyote atakumbana navyo kwenye kutekeleza majukumu yake. Cha muhimu kufanya ni kutafuta solution ya haraka kabla hii sumu haijaenea zaidi. Wakati mwingine huwa naamini kuwa sisi watanzania tu wavivu wa kufikiri na hatupendi kushughulisha akili zetu kutafakari mambo, kwa mantiki hiyo huwa ni rahisi sana kwa mtu kupotoshwa na mtu yeyote atakayeamua kupotosha pale anapoonekana kuturahisishia mambo, hasa hawa wanaojiita/wanaoitwa viongozi wa dini aidha kwa makusudi (kulinda maslahi) au kwa bahati mbaya (kwa uelewa wao mdogo).
Tukirejea kwa walengwa, nashauri ninyi wana-CHADEMA mliopo humu ndani, mchukue ushauri wa mtoa mada na mara moja muanze kueneza Propaganda misikitini na kwa waumini wa Uislamu kuwa ukombozi wa Mtanzania hauna uhusiano wowote na CHADEMA kama chama bali unawahusu watanzania wote. CHADEMA wanatekeleza jukumu lao kama sehemu ya watanzania, wengine nao watekeleze kwa upande wao, mradi lengo ni moja, basi tusihitilafiane bali tupeane moyo na ushauri pale mmoja atakapohitaji. Iwepo au isiwepo CHADEMA, ni lazima mtanzania akombolewe kutoka kwenye makucha ya wanyonyaji wachache. Uislamu na Ukiristo ni imani zenu, ziheshimuni, zipo, zilikuwepo, na mtakufa mtaziacha, tuweke imani zetu kando pale tunapodai maisha mazuri, huduma bora za afya, punguzo la bei za sukari, nauli na mchele, kuondoa kero za foleni za magari, kuchelewa kwa mishahara pamoja na kero mbali mbali ambazo zinachangiwa na uongozi wetu kutupuuza waislamu na wakristo na wapagani wa Tanzania. Waambieni kuwa akina mama wajawazito wanaokufa kwa kukosa huduma za afya ni waislam na wakiristo kwa pamoja, vibaka waliopoteza matumaini wanakaba watu wote kwa pamoja, masheikh na wachungaji. Waambieni wakati yote hayo yakitokea Viongozi wao wakuu wa dini wanapewa huduma zote muhimu na Serikali, hawabugudhiwi!!!