CHADEMA kilichofanyika Monduli ni unafiki mkuu

CHADEMA kilichofanyika Monduli ni unafiki mkuu

tabia kuu tatu za mtu mnafiki.

Kwanza, mtu mnafiki akizungumza husema uongo.

Pili, mtu mnafiki akiahidi hatekelezi

Tatu, mtu mnafiki akiaminiwa hufanya hiyana.



tabia za makufuli na chama chake hizo
 
Aliyeleta Uzi huu hanafikra unaonawivu cdm wakichana mawimbi na kuleta mmifano ya kidini kwenye siasa huna lolote ccm mmeishiwa mbinu nabado MTA smbaratika kwa maovu yenu shwaain
 
Hizi ni rasha rasha, mvua zenyewe bado. Hata hivyo ni muhimu sisi tunaotegemea CHADEMA ituongoze tumng'oe mkoloni mweusi (yaani mabwanyenye ya CCM) tuzingatie mhimili muhimu wa logic usemao "The end doesn't justify the means".

Watu wanajiunga na CHADEMA, na sio kwamba CHADEMA inajiunga nao. Wanaacha mabaya ya ccm huko huko huko ccm.
 
Safari hii magamba lazima watage. Mmezoea ubabe wa kutumia policcm na wizi wa kura tutawakaba hadi kooni
 
kesho jumatatu ofisi za CDM zitafurika andaeni dust-bin kwa ajili ya kadi za kijani
 
Dear, umeona wapi CDM wakiwaomba wana-CCM kuhamia , madiwani 20 kahama ,25 Simiyu, Mbunge mara wanachuo , bahati nzuri leo ofisi hazijafunguliwa ungesikia Geita 40, Bagamoyo 43,Dodoma 88 tusubiri kesho mpaka saa saba mchana utalazwa hospital mpenzi
Hao ni madiwani wastaafu Na wanajua hawatapata tena kwa sababu hawakutimiza ahadi zao!! Sasa nyinyi kwa kuwa hamna akili timamu mnapokea tu hata pumba!!
 
.... acha kulaghai dini zetu, unamtanguliza mtume kwenye huu uchafu ulioandika? hebu tutake radhi .

Mkuu naona gamba kinatafuta pa kutokea baada ya kuona kila kona ni kichapo
 
Sasa hivi Watanzania tunataka mtu atakayeondoa mfumo mbovu wa ccm, awe fisadi au asiwe fisadi maana mfumo huu hata mtu awe na rekodi nzuri akishaingia kwenye ccm si mzuri tena.

Ndiyo maana unaona mtu akiwa ccm ni fisadi tu. Hata Lowasa kama anauwezo wa kuiangusha ccm tunamkaribisha upinzani ilimradi tu huu mfumo utoke kwanza tuanze upya.

Tumechoshwa na utawala wa kinafiki na kizandiki wa ccm na ndiyo maana mtu yeyote anayeweza kuitoa ccm hata kama ni Boko haram au al shababu tutamuunga mkono ilimradi tu huu utawala uende kuzimu.
Kumbe basi tatizo ni jina ccm? Kwa sababu mfumo hautengenezwi na majengo ya ccm, unatengenezwa na wanachama ambao kwa case hii ni wana ccm. Kama watengenezaji na waumini wa mfumo mchafu ndiyo hao wanahamia upinzani na bado tunashangilia eti tunataka kuondoa mfumo ccm basi tatizo lipo. Hatuna budi kile tunachokiamini kionekane kujidhihirisha mbele ya umma. Tuachane na tabia ya komba komba.
 
Mpwa tulia kwanza, Chadema tunataka kura, CCM wao wanaiba sisi tunapewa na wananchi wakiwemo wana CCM, sasa kosa ni nini??

Mkabidhi huyo anacho stahili wala husimkopeshe
 
Chilli

Kabla hujaanza kusema CHADEMA ni wanafiki ondoa unafiki wako kwanza kwa kusema Lowassa alistaafu wakati alijiuzuru ili kuilinda serekali ya CCM isiparanganyike.
 
Last edited by a moderator:
Chilli

Mbona hizi ni tabia za miCCM ebu changanua kwa umakini utalijua hilo.

Mtume Mohammad (SAW) katika Quran takatifu aliainisha tabia kuu tatu za mtu mnafiki.

Kwanza, mtu mnafiki akizungumza husema uongo.

Pili, mtu mnafiki akiahidi hatekelezi

Tatu, mtu mnafiki akiaminiwa hufanya hiyana.
 
Last edited by a moderator:
Kumbe basi tatizo ni jina ccm? Kwa sababu mfumo hautengenezwi na majengo ya ccm, unatengenezwa na wanachama ambao kwa case hii ni wana ccm. Kama watengenezaji na waumini wa mfumo mchafu ndiyo hao wanahamia upinzani na bado tunashangilia eti tunataka kuondoa mfumo ccm basi tatizo lipo. Hatuna budi kile tunachokiamini kionekane kujidhihirisha mbele ya umma. Tuachane na tabia ya komba komba.

Safi sana mkuu
 
Kamwe ni ndoto cdm kuingia ikulu. Kwa wabunge watapata. Bado hawana uongozi mathubuti. Mwenyekiti wao amejaa ukanda mno, pia wapo kimaslahi sana na waongo kweli kweli.

Wewe kuwepo hapa jf ni kosa,sehemu yako ni Kyle fb jukwaa la michaluko
 
Hizi ni rasha rasha, mvua zenyewe bado. Hata hivyo ni muhimu sisi tunaotegemea CHADEMA ituongoze tumng'oe mkoloni mweusi (yaani mabwanyenye ya CCM) tuzingatie mhimili muhimu wa logic usemao "The end justify the means".

Watu wanajiunga na CHADEMA, na sio kwamba CHADEMA inajiunga nao. Wanaacha mabaya ya ccm huko huko huko ccm.


Lengo Kuu ni kuingo'a CCM. The End justifies the Means, au?
 
Mtume Mohammad (SAW) katika Quran takatifu aliainisha tabia kuu tatu za mtu mnafiki.

Kwanza, mtu mnafiki akizungumza husema uongo.

Pili, mtu mnafiki akiahidi hatekelezi

Tatu, mtu mnafiki akiaminiwa hufanya hiyana.

Chama cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA) kimetuonesha sifa hizi za mnafiki dhahiri kwenye sakata hili la kuwapokea kwa mbwembwe madiwani waliotoka CCM Monduli.

Madiwani hawa wametoka CCM kufuatia kukatwa jina kwa Waziri mkuu 'mstaafu' Edward Ngoyai Lowassa kwenye kinyang'anyiro cha kuwania kuteuliwa kugombea nafasi ya urais kwa kupitia CCM.

Kitendo cha kuwapokea madiwani hawa kwa mbwembwe tena huku pakitumika maneno kama "safari ya matumaini bado inaendelea" ni kitendo cha fedheha sana kwa chama.

Wakati Zitto Kabwe akiondoka/ akiondolewa CHADEMA tuliona wale walioamua kuondoka nae walivyoitwa kila jina baya mitandaoni na hata baadhi ya viongozi walijitokeza kuwakandia waziwazi.

Tumeona namna gani Edward Ngoyai Lowassa alivyotukanwa kila tusi na viongozi wa CHADEMA. Ameitwa mwizi, fisadi, , mnyang'anyi na majina mengine mengi. Na hata wafuasi wake 4u movement tuliona walivyopewa maneno mabaya humu.

Tumeona viongozi wa CHADEMA wakiponda tabia ya kupokea wanachama waliokimbia vyama kwa sababu ya migogoro ya kimaslahi mara kwa mara.

Kwa hayo machache najiuliza hivi yale maneno ya kuponda watu yalijitokeza sababu walihama CHADEMA? Kumbe kuhama ni kosa lakini kuhamia ni sahihi? Kumbe hawa wafuasi wa Lowassa walikuwa wachafu walipokuwa CCM lakini wakiwa CHADEMA ni wasafi? Hivi mtu akija CHADEMA anasamehewa dhambi??

Tabia ya kuyarudi maneno yenu imekuwa ya kawaida sana lakini kwa hili sasa mmejifedhehesha sana. Miaka michache iliyopita mliwaita CUF kila jina baya mara CCM B, mara vibaraka, mara mas**ga nk lakini baada ya muda mkaungana nao na kuunda UKAWA. Mlimfukuza Kafulila kwa mbwembwe lakini leo mpo nae UKAWA huku mkimsifu.
Sitashangaa kesho mkiungana na ACT ili tu mtimize malengo yenu.

CHADEMA tambueni mlichokifanya ni kitendo cha hovyo mno, mmewaonesha watanzania mlivyo walaghai na opportunist wakubwa. Mmeonesha kila tabia za kinafiki na kizandiki na msivyo na msimamo.

Tabia kama hizi zitawafanya ikulu muisikie redioni tu na kuishia kulalamika kwamba mnaibiwa kura kumbe mnajihujumu wenyewe.
Katika siasa hakuna adui wa kudumu wala rafiki wa kudumu
 
Mtume Mohammad (SAW) katika Quran takatifu aliainisha tabia kuu tatu za mtu mnafiki.

Kwanza, mtu mnafiki akizungumza husema uongo.

Pili, mtu mnafiki akiahidi hatekelezi

Tatu, mtu mnafiki akiaminiwa hufanya hiyana.

Chama cha Demokrasia na maendeleo (CHADEMA) kimetuonesha sifa hizi za mnafiki dhahiri kwenye sakata hili la kuwapokea kwa mbwembwe madiwani waliotoka CCM Monduli.

Madiwani hawa wametoka CCM kufuatia kukatwa jina kwa Waziri mkuu 'mstaafu' Edward Ngoyai Lowassa kwenye kinyang'anyiro cha kuwania kuteuliwa kugombea nafasi ya urais kwa kupitia CCM.

Kitendo cha kuwapokea madiwani hawa kwa mbwembwe tena huku pakitumika maneno kama "safari ya matumaini bado inaendelea" ni kitendo cha fedheha sana kwa chama.

Wakati Zitto Kabwe akiondoka/ akiondolewa CHADEMA tuliona wale walioamua kuondoka nae walivyoitwa kila jina baya mitandaoni na hata baadhi ya viongozi walijitokeza kuwakandia waziwazi.

Tumeona namna gani Edward Ngoyai Lowassa alivyotukanwa kila tusi na viongozi wa CHADEMA. Ameitwa mwizi, fisadi, , mnyang'anyi na majina mengine mengi. Na hata wafuasi wake 4u movement tuliona walivyopewa maneno mabaya humu.

Tumeona viongozi wa CHADEMA wakiponda tabia ya kupokea wanachama waliokimbia vyama kwa sababu ya migogoro ya kimaslahi mara kwa mara.

Kwa hayo machache najiuliza hivi yale maneno ya kuponda watu yalijitokeza sababu walihama CHADEMA? Kumbe kuhama ni kosa lakini kuhamia ni sahihi? Kumbe hawa wafuasi wa Lowassa walikuwa wachafu walipokuwa CCM lakini wakiwa CHADEMA ni wasafi? Hivi mtu akija CHADEMA anasamehewa dhambi??

Tabia ya kuyarudi maneno yenu imekuwa ya kawaida sana lakini kwa hili sasa mmejifedhehesha sana. Miaka michache iliyopita mliwaita CUF kila jina baya mara CCM B, mara vibaraka, mara mas**ga nk lakini baada ya muda mkaungana nao na kuunda UKAWA. Mlimfukuza Kafulila kwa mbwembwe lakini leo mpo nae UKAWA huku mkimsifu.
Sitashangaa kesho mkiungana na ACT ili tu mtimize malengo yenu.

CHADEMA tambueni mlichokifanya ni kitendo cha hovyo mno, mmewaonesha watanzania mlivyo walaghai na opportunist wakubwa. Mmeonesha kila tabia za kinafiki na kizandiki na msivyo na msimamo.

Tabia kama hizi zitawafanya ikulu muisikie redioni tu na kuishia kulalamika kwamba mnaibiwa kura kumbe mnajihujumu wenyewe.

Katie mbele kule,na hapo ndio kwanza picha ndio linaanza mtatoa machozi ya damu mwaka huu.
 
Back
Top Bottom