CHADEMA ijibu hoja ya msingi ya Peter Lijualikali

CHADEMA ijibu hoja ya msingi ya Peter Lijualikali

Wapi 1.5trillion?

In God we Trust
Zipo nyuzi zake zaidi ya kumi zilizojadili hiyo 1.5 trillion na mada ilifungwa nakushauri zitafute usome swala la bilioni 8 ndio mjadala wa leo
 
Wewe unanafasi kuhoji
1. Kwanini mbunge ccm nchambi yuko nje kwa dhamana? Akiwa na kesi ya uhujumu uchumi

2. Unaweza pia kuhoji mmiliki wa majengo meupe magogoni na chamwino kajificha wapi?

3. Bajeti ya madege ilipangwa na kujadiliwa bunge langapi?
Kumbe humu huwa tunabishana na wapuuzi ambao hata bajeti huwa hawasomi ila wanataka tu kukosoa. Unauliza bajeti za ndege hupitishwa na nani? Hivi unasomaga bajeti ya wizara ya miundombinu kweli wewe?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wewe unanafasi kuhoji
1. Kwanini mbunge ccm nchambi yuko nje kwa dhamana? Akiwa na kesi ya uhujumu uchumi

2. Unaweza pia kuhoji mmiliki wa majengo meupe magogoni na chamwino kajificha wapi?

3. Bajeti ya madege ilipangwa na kujadiliwa bunge langapi?
Mbona mzee unaenda nje ya mada au ujasoma vizuri mada?
 
Mkuu nahisi unakitu fulani nami pia nilikuwa nahoji ili kujua ukweli wa alichohoji Lijualikali. Naomba tusaidiane sisi tunaopenda kujua ukweli bila kuegemea upande wowote, inawezekana wengine walikuwa na nia ya kujiunga na chadema wakakatishwa tamaa kama hakuna majibu ya kutosha.

1. Hayo maswali waliuliza/hoji wakiwa kwenye kikao gani?
2. Walihoji yeye na nani?
3. Je hoja iliungwa mkono na wajumbe wangapi?
4. Majibu yalikuwa ya namna gani, kaa kimya, hawatakiwi kuhoji, au zimishatumika?
5. Maamuzi ilikuondoka kwenye agenda hicho yalifikiwaje?
3. Lengo la kuhoji ilikuwa nini?
4. Baada ya kutopewa majibu yeye na wenzake walifanya nini? (Action taken)
5. Je, amewahi kuhoji mara ngapi issue hiyo hiyo ya kuambiwa pesa inawekwa kwenye fixed account .
Ukimsikiliza vizuri Peter Lijuakali amesema hiv akihojiwa na global online TV amesema Kuna michango ipo ndani ya katiba ila Kuna michango mengine wameambiwa wachangie Ni nje ya katiba ambayo ndo yeye na baadhi ya wabunge wa Chadema ndo wanaoihoji kuhusu matumizi yake na Wana haki hiyo kwasababu ipo nje ya kikatiba na lengo la kuhoji Ni baada hela zinazochangishwa kuona zinaisha haraka bila wao kuona matumizi yake yakoje
 
Naona wewe sijui ndio Mdee!
Lijuakali kahoji wabunge wa chadema hawajui michango yao zaidi ya bilion 8 imefanya nini?

Usijifiche kwenye kichaka cha CAG

onesheni fixed account iko wapi?

Sent using Jamii Forums mobile app
Naongeza Lijuakali amekuwa mbunge na pia mwanachama wa muda mrefu wa chadema na nimuhuzuliaji wa vikao vya chadema sasa huyo adolay Ni Kama nani pale chadema awe na nguvu ya kubishana na mtu kama Peter Lijuakali?
 
500,000 kwa mbunge kila mwezi

500,000 x 71MPs x 12months x 5yrs =2.13Billion

Nauliza tu ni hiyo laki 5 tu mlikuwa mnakatwa kila mwezi au kuna michango zaidi ya hapo?

Nimesikia ilifikia 8 billion!

Sent using Jamii Forums mobile app
Kuna pia wabunge wa viti maalumu ambao wanakatwa mil 1.5 pia Kuna michango mengine pia wabunge wanalipa kwa mujibu wa Silinde,selasini pamoja na Peter Lijuakali.
 
... Mbowe jitathmini kama kweli hivi vitu vipo kwenye chama your in the wrong side my friend #Tumechoka#
 
Mkuu naona mengi yanakupita umu maana Jackton Nyerere kajibu kwa kuweka matakwa ya katiba ya CHADEMA na tukagundua wabunge kuchangishwa ni matakwa ya katiba yao.

Kuhusu matumizi ya fedha ni kwamba CAG ametoa hati safi kwa CHADEMA na hati chafu kwa CCM.
Ni hayo tu mkuu
 
UELEWA WAO NI MDOGO SANA, HUWEZI UKAKIMBIA HOJA AMBAZO AMEELEZA KWA TARATIBU NA SAUTI KUBWA NA KWA KUPUMZIKA AKATOA MANENO YANAYOSIKIKA VYEMA KABISA, ALAFU USEME MSALITI.

kwa sauti ya lijualikali: Kuna pesa za ruzuku pia kuna pesa tunachangishwa sisi wabunge laki 5 kila mwezi NI LAZIMA SIO OMBI, sasa ukijumlisha ruzuku na mishahara ambayo ni laki 5 kila mwezi kwa kila mbunge...hiyo pesa imeenda kufanya nini na wapi?. Tunaambiwa kwenye akaunti pesa zimeisha sasa zimekwenda wapi hizo ambazo tunakatwa laki 5 kila mwezi na hakuna shughuri za kichama zinanzoendelea zinazogharimu pesa.

Sasa unashindwaje kumwelewa na kumjibu Lijualikali?, au ndio ile dhana aliyoisema kwamba huwezi kukihoji chama ukiwa ndani?
 
" Tuliambiwa fedha zetu zitawekwa kwenye fixed account kwa ajili ya uchaguzi huu lakini tukahoji mbona mpaka sasa mjaweka wakasema zimeisha tukawauliza hamjengi ofisi za chama, hakuna shughuli yoyote ya siasa inayoendelea hizo hela zimeishaje wakatujibu hatutakiwi kuhoji chama"
Hoja ya msingi ipi?
Apunguze kulialia
Njaa mbaya
Ni mbinafsi period
Ndungu Yai atampa kazi shida iko wapi?!
 
Hakuna MTU mwenye akili atapoteza muda wake kujibu upuuzi wa MTU alienunuliwa na nzi wa kijani kwa maslahi yake binafsi sisi Ifakara tunamsubiri aje aone labda apotelee kwa baba mkwe wake Ndugai.
 
Back
Top Bottom