CHADEMA ijibu hoja ya msingi ya Peter Lijualikali

CHADEMA ijibu hoja ya msingi ya Peter Lijualikali

Wewe unanafasi kuhoji
1. Kwanini mbunge ccm nchambi yuko nje kwa dhamana? Akiwa na kesi ya uhujumu uchumi

2. Unaweza pia kuhoji mmiliki wa majengo meupe magogoni na chamwino kajificha wapi?

3. Bajeti ya madege ilipangwa na kujadiliwa bunge langapi?
Sawa nakubliana na wewe hayo yote ni madudu ya hii serikali awamu ya 5.

CHADEMA walipaswa kuwa smart kwelikweli haya kila anayeondoka CHADEMA atoa tuhuma nzitonzito kuhusu matumizi mabaya ya fedha za chama.

Ni wakati sasa mwenyekiti/uongozi ujitokeze ujibu hizo tuhuma kama zina ukweli au uongo,kitendo cha kukaa kimya ni kuwaaminisha watu kuhusu hizo tuhuma anazorushiwa Mr Mbowe.

Hatachelewa bado ni wakati sasa wa mwenyekiti kujisafisha, huko CCM kuna madudu mengi sana lakini hiyo sio jusfication kwa vyama vingine kuiga undezi unaofanyika huko kwa mbogamboga

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndo kusema matatizo ya CCM ni kuhalalisha matatizo kwa Chadema, basi tuna safari ndefu kwa vyama vyetu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Hujaelewa kabisaa msingi wa hoja

Nataka uniambie kisheria na kikatiba nani anamamlaka ya kukaguwa na kutoa majibu sahihi ya matumizi ya fedha za umma?

1. Lijuwalikali?
2. CAG ?

Ukinijibu jiandae na maswali yatakayofata
 
Nani amekuambia Chadema sio Smart? Kwa ushahidi upi? Wa nani nakwanini ?
 
Wewe unanafasi kuhoji
1. Kwanini mbunge ccm nchambi yuko nje kwa dhamana? Akiwa na kesi ya uhujumu uchumi

2. Unaweza pia kuhoji mmiliki wa majengo meupe magogoni na chamwino kajificha wapi?

3. Bajeti ya madege ilipangwa na kujadiliwa bunge langapi?
Oyaaa! Wanyuke la utosini.
 
Ushahidi ni michango ya Wabunge wake kwa miaka 5 haijulikani ilipo wala hakuna fixed account iliyofunguliwa!

Riport ya nani hiyo? Nikisema wewe mgonjwa wa pressure utakubali from no where?

Acheni uzushi. Hebu weka ushahidi wakisheria kuthibitisha usemacho.
 
Wewe unanafasi kuhoji
1. Kwanini mbunge ccm nchambi yuko nje kwa dhamana? Akiwa na kesi ya uhujumu uchumi

2. Unaweza pia kuhoji mmiliki wa majengo meupe magogoni na chamwino kajificha wapi?

3. Bajeti ya madege ilipangwa na kujadiliwa bunge langapi?
Bwashe sasa kumbe hakuna tofauti kati ya chadema na ccm?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unadhani kila anayehoji ana chuki na CHADEMA?
Unaruka tu kujibu point ya msingi,ni hivi chama kisikae kimya kiwe kinajibu tuhuma on time vinginevyo mnawapa tabu mno mashabiki na watetezi wenu.

Sent using Jamii Forums mobile app

Umeelewa swali? Jibu kama mtu mwenye akili timamu 👇

adolay said:
Nani amekuambia Chadema sio Smart? Kwa ushahidi upi? Wa nani nakwanini
 
Tokea Lijuakali atoe hoja yake juu ya chama chake Cha Chadema baadhi ya wafuasi wa Chadema wametokea kupotosha hoja ya msingi ya Bwana Lijualikali sijajua ni kwasababu ya uchama wao au kukwepa kwa makusudi hoja ya Lijuakali.

Lijuakali ajalalamika kuhusu kuchangishwa pesa Kama wanavyodai wapenzi wa Chadema Bali anahoji matumizi ya michango ya pesa wanayochangishwa nanukuu " Tuliambiwa fedha zetu zitawekwa kwenye fixed account kwa ajili ya uchaguzi huu lakini tukahoji mbona mpaka sasa mjaweka wakasema zimeisha tukawauliza hamjengi ofisi za chama, hakuna shughuli yoyote ya siasa inayoendelea hizo hela zimeishaje wakatujibu hatutakiwi kuhoji chama"

Kwa sisi ambao hatuna itikadi ya hivi vyama au kuwa wapenzi wa vyama hivi Tanzania tungependa Chadema wajibu hoja ya msingi ya Peter Lijualikali kuliko kukwepa

#Tanzaniabilaushabikiwavyamainawezekana
Mkuu nahisi unakitu fulani nami pia nilikuwa nahoji ili kujua ukweli wa alichohoji Lijualikali. Naomba tusaidiane sisi tunaopenda kujua ukweli bila kuegemea upande wowote, inawezekana wengine walikuwa na nia ya kujiunga na chadema wakakatishwa tamaa kama hakuna majibu ya kutosha.

1. Hayo maswali waliuliza/hoji wakiwa kwenye kikao gani?
2. Walihoji yeye na nani?
3. Je hoja iliungwa mkono na wajumbe wangapi?
4. Majibu yalikuwa ya namna gani, kaa kimya, hawatakiwi kuhoji, au zimishatumika?
5. Maamuzi ilikuondoka kwenye agenda hicho yalifikiwaje?
3. Lengo la kuhoji ilikuwa nini?
4. Baada ya kutopewa majibu yeye na wenzake walifanya nini? (Action taken)
5. Je, amewahi kuhoji mara ngapi issue hiyo hiyo ya kuambiwa pesa inawekwa kwenye fixed account .
 
Back
Top Bottom