Cement yazidi kupanda bei mkoani Mwanza

Cement yazidi kupanda bei mkoani Mwanza

Dangote cement ni nzuri sana sababu ni 42.5 quality na bei siku za nyuma huwa inalingana na ya Simba 32.5. Tatizo kuna miezi huwa inapotea, kisha inarudi tena. Kwa arusha simba wana logistics nzuri kulilo makampuni mengine na ndio maana wanamiliki asilimia kubwa sana ya simenti kwa arusha anyway.


Dangote nimeskia baada ya kuanza kutumia gesi asilia kwenye mashine zake uzalishaji umeongezeka mara dufu, na nimesoma mahali kwamba kiwanda chake cha Mtwara (ana viwanda vingi vya cement barani Afrika) kwa sasa ni moja ya vinavyotengeneza faida kubwa. Maybe distribution ndo tatizo maana anatumia sana yale malori yake. Morogoro bei ya siment ya Dangote ni 14,500/=
 
Arusha hio ndio ilikuwa bei pia. Manake shs 14500. Ikizidi sana ilikuwa shs 15000 mwisho. Asante sana kwa information nzuri 🙏🙏

Dangote nimeskia baada ya kuanza kutumia gesi asilia kwenye mashine zake uzalishaji umeongezeka mara dufu, na nimesoma mahali kwamba kiwanda chake cha Mtwara (ana viwanda vingi vya cement barani Afrika) kwa sasa ni moja ya vinavyotengeneza faida kubwa. Maybe distribution ndo tatizo maana anatumia sana yale malori yake. Morogoro bei ya siment ya Dangote ni 14,500/=
 
Poleni,
Karibuni DANGOTE CEMENT, bei ni ya Mwananchi wa Chini kabsaa ukiwa na Million yako umajenga Boma.

Unajua toka June dangote aliongeza bei? Mawakala hawasambazi kutokana na bei. Simba amekuwa mkombozi kwa kiasi
 
Unajua toka June dangote aliongeza bei? Mawakala hawasambazi kutokana na bei. Simba amekuwa mkombozi kwa kiasi

Mfuko ulitakiwa usizidi elfu kumi, angalau ingekuwa fair kwa mtumiaji wa mwisho
 
[emoji23][emoji23][emoji23]

We jamaa hauko real, kuchangia gharama za uchaguzi wakati uchaguzi unabajeti yake, au serikali ndo inayouza hiyo zaga ?
Budget huwa ni makisio / makadirio na sio pesa taslim, pesa taslim inatoka toka wapi ni kupitia makusanyo. Ndio maana budget inaweza kuwa kubwa lakini ikapata nakisi kwa sababu makusanyo hayakufikia malengo.
 
Budget huwa ni makisio / makadirio na sio pesa taslim, pesa taslim inatoka toka wapi ni kupitia makusanyo. Ndio maana budget inaweza kuwa kubwa lakini ikapata nakisi kwa sababu makusanyo hayakufikia malengo.

Well said buda, why lake zone only with this upset price tAg ?
 
Well said buda, why lake zone only with this upset price tAg ?
Kwa kweli sijajua tatizo ni nini? Nimeulizia mdau mwingine Kahama anadai mfuko ni kuanzia 19,000/- mpaka 21,000/-
 
Wacha tuone baada ya uchaguzi kama watalegeza

Hawawezi kulegeza, tunajua fika kwamba kipindi cha uchaguzi mfumuko wa bei( Goods Inflation) , hushuka ili wanasiasa waweze kupata kura, kama hawajashusha kipindi cha kutunyenyekea (kuomba kura) basi hawawezi kushusha kipindi tayari wakiwa madarakani
 
Hawawezi kulegeza, tunajua fika kwamba kipindi cha uchaguzi mfumuko wa bei( Goods Inflation) , hushuka ili wanasiasa waweze kupata kura, kama hawajashusha kipindi cha kutunyenyea (kuomba kura) basi hawawezi kushusha kipindi tayari wakiwa madarakani
Lazima miluzi itakuwa mingi tu. Lakini nahisi hata demand imekuwa kubwa kuliko supply. Kuna miradi mikubwa ya ujenzi inaendelea kwa kasi tunagawana nao cement inayozalishwa na sisi wananchi wa mifuko 10-20
 
Lazima miluzi itakuwa mingi tu. Lakini nahisi hata demand imekuwa kubwa kulio supply. Kuna miradi mikubwa ya ujenzi inaendelea kwa kasi tunagawana nao cement inayozalishwa na sisi wananchi wa mifuko 10-20

Hiyo ni fact to be honesty, lkn kuna wakakini kwa nini hapa Arusha mfuko wa cement unatoka kwa 15 elfu na hakuna factory yoyete ile ya cement? Lake zone uuzwe kwa 19 elf?
 
Hiyo ni fact to be honesty, lkn kuna wakakini kwa nini hapa Arusha mfuko wa cement unatoka kwa 15 elfu ?
Hiyo kanda ina viwanda viwili vya cement, Tanga na Kilimanjaro cement pia gharama za usafirishaji ni ndogo kutoka eneo la uzalishaji.
 
Kama kichwa cha habari kinavyojieleza apo juu, Bei ya Mfuko wa cement Mwanza unazidi kupaa, awali mfuko wa cement apa Mwanza ulikuwa ukiuzwa kwa 18000/= Tsh lakini kuanzia wiki hii cement kwa mfuko inauzwa kwa 18500/= hadi 19000/= ,

Hatujui sababu kuu ni nini haswa, sijui ndio kupanda kwa bei ya malighafi!! [emoji848][emoji848] binafsi sifahamu, yawezekana labda gharama za usafirishaji zimeongezeka!! [emoji848][emoji848], binafsi sifahamu pia japo nasikia bei ya mafuta imezidi kushuka, yawezekana uzalishaji wa cement umepungua labda nani ajuae?? Mwanza kunaniii [emoji848][emoji848].

Agents wa cements sijui ndio wanaopanga hizi bei, kusema ukweli si rafiki kwa mtumiaji wa Mwisho maana ndie aumiae.
Imefika Tshs.22,000/=
 
Hiyo kanda ina viwanda viwili vya cement, Tanga na Kilimanjaro cement pia gharama za usafirishaji ni ndogo kutoka eneo la uzalishaji.

Be cautious kidogo, fanya uchunguzi , Twiga extra hapa Arusha ni 15 elf lkn huo huo Mwanza ni 19 mkuuu
 
Be cautious kidogo, fanya uchunguzi , Twiga extra hapa Arusha ni 15 elf lkn huo huo Mwanza ni 19 mkuuu
Reli / treni ya mizigo haiwezi kuwa imechangia bei kufika hapo?
 
Back
Top Bottom