CCM yaibwaga CHADEMA katika Umeya jiji la Mwanza

CCM yaibwaga CHADEMA katika Umeya jiji la Mwanza

tABIA YAKO MBAYA waSUKUMA HAWANA TABIA YA UBAGUZI NDIYO MAANA WAMETAPAKAA KILA KONA YA tANZANIA NA SASA WAMEINGIA ZAO MSUMBIJI WAKITAFUTA GRRENER PASTURE.STOP TRIBAL DISCRIMINATION WEWE

Hunajua kwa nini Mabula kapewa Umeya?
 
Hebu nenda Msukuma ukagombee udiwani Moshi. Watakuvurumisha utajuta.

Nafikiri hii sio njia nzuri ya kupaza hisia au mawazo yetu,hatuwezi kubaguana kwa makabila,tufikirie kwa mtazamo mpana wa nchi na wala sio wa kikabila.Ingetosha kusema Mabula kashinda kwa sera nzuri za chama au uzalendo wake kwa wakazi wa Mwanza lakini sio kwa sababu ya Kabila lake!
 
Haya niliwahi kuyatabiri,naamini tutajifunza kitu kuhusu uvumilivu wa kisiasa ndani ya CHADEMA.
 
pipooooooooooooooooooz. maana ya uchaguzi ni kutafuta mshindi na wakushindw
chadema wamelose amani mwanza imetawala. kwanini uchaguzi wa Arusha ccm walileta zengwe? CDM Oyeeeeeeeeeee
 
  • Thanks
Reactions: Ame
..this is very interesting.

..kwa sisi ambao tumekula chumvi nyingi hatukutegemea CCM itafika mahali ikahitaji kura za CUF ili kuweza kuipiku CDM.

..heading ilipaswa kuwa CCM na CUF waibwaga CDM!!
 
lakini yote ni upendo tujipange kwa muda mwingine tatizo la CUF chama cha msimu hakina jipya hata wangewasaidiaje bado wengi wao ni wachumia tumbo
 
Suala la CDM kushindwa Mwanza sio la ajabu kwa namna viongozi wetu wa hivi vyama cdm na ccm wanapenda sana uchama so ikitokea unamadiwani wachache jua umeshindwa umeya au uenyekiti wa halimashauli.
 
pipooooooooooooooooooz. maana ya uchaguzi ni kutafuta mshindi na wakushindw
chadema wamelose amani mwanza imetawala. kwanini uchaguzi wa Arusha ccm walileta zengwe? CDM Oyeeeeeeeeeee

sawa kabisa.kura ni probability win/loose hata iweje lazima mshindi apatikane tuanze mchakato wa uchaguzi wa madiwaNI 29 NCHI NZIMA HAPO TUTAJILIWAZA.HONGERA CCM LAKINI MJIANDAE KWA KIPIGO KWA CHAGUZI ZA DIWANI
 
lakini yote ni upendo tujipange kwa muda mwingine tatizo la CUF chama cha msimu hakina jipya hata wangewasaidiaje bado wengi wao ni wachumia tumbo
Dhambi hiyo ya kudharau CUF itawala mpaka mtakimbia chama chenu
 
Lu-ma-ga kuna wakati nilitoa ushauri kwa CHADEMA kupitia upya Katiba yake kwani naamini matatizo yake yamelalia hapo watu hawakunielewa. Kwa nini Slaa alikwenda Mwanza? Hii ni hoja ya kikatiba na wala si suala la Slaa kutaka kuonyesha kwamba yeye ana uwezo wa kufanya kila kitu kwenye CHADEMA.

Kwa mujibu wa Katiba ya CHADEMA mambo yakiamuliwa ngazi ya Jimbo au Wilaya (yenye Jimbo moja) ngazi inayofuatia ni Makao Makuu. Kwa maana nyingine Mgogoro wa Chagulani hauwezi kujadiliwa na Uongozi wa Mkoa wa Mwanza kwa sababu katiba haitambui hivyo, badala yake baada ya Chagulani kushindana na Kamati tendaji ya Wilaya ngazi iliyofuatia ilikuwa ni Makao Makuu.

Kama Katiba ingeelekeza mambo ya udiwani na madiwani kuishia au kupitia kwanza kwenye ngazi ya Mkoa kabla ya kwenda Makao makuu, basi bila shaka Slaa angekuwa ni mtu wa mwisho kwenda Mwanza kwenye uchaguzi wa Meya. Lakini kwa sababu watu wa wilaya ya Mwanza hawaelewani basi ngazi inayofuatia kimadaraka (siyo kiprotokali) ni Makao Makuu na hapo ndipo Katibu Mkuu anapoingia, Lakini kwa nini iwe hivyo? Hivi haya si mambo madogomadogo kwa Katibu Mkuu kuyashughulikia!!?

Nakubaliana na wewe kwa hili,nilishapendekeza kuwe na kamati ya maadili kwa ngazi ya mkoa kwa ajili ya kutatua migogoro inayoletwa na kuvunjwa kwa katiba ya chama au kanuni na pengine shida inaweza kuwa ni tafasri ya kanuni zenyewe.Kinachohitajika hapa ni taasisi yenye nguvu na wala sio mtu mwenye nguvu.
 
Tupate commercial break kidogo tushushe vinywaji laini then mjadala uendelee.

[h=5]Zitto Kabwe
[/h][h=5]Narudia, mwaka 2015 sitagombea Ubunge. Nitafanya kampeni ya Urais, ama mimi kama mgombea wa chama changu CHADEMA au kama mpiga debe wa mgombea wa chama changu. Miaka 10 ya Ubunge inatosha na kwa ngazi hiyo ni vema niwaachie wengine wasukume mbele gurudumu la maendeleo ya Jimbo na mkoa wetu. Huu ndio uamuzi wangu wa mwisho na nimeshawaeleza wananchi wa Jimbo langu na mkoa wa Kigoma toka mwaka 2005 — in Kigoma, Tanzania.
[/h]
 
Nakubaliana na wewe kwa hili,nilishapendekeza kuwe na kamati ya maadili kwa ngazi ya mkoa kwa ajili ya kutatua migogoro inayoletwa na kuvunjwa kwa katiba ya chama au kanuni na pengine shida inaweza kuwa ni tafasri ya kanuni zenyewe.Kinachohitajika hapa ni taasisi yenye nguvu na wala sio mtu mwenye nguvu.
Wakati mwingine ni ngumu sana kwetu kubadili kitu tulichokizoea hata kama kinatudhuru. Hebu fikiria viongozi wa CHADEMA wilaya ya Mwanza wanasema kwamba wao waliwachagua kina Marietha kwa sababu walikuwa hawana taarifa kwamba Kamati Kuu imewapa onyo na wako chini ya uangalizi kwa miezi sita.

Pia fikiria kwamba taarifa yenyewe ilifikishwa Mwanza kwa njia ya mkono na Benson Kigaila ambaye alikwenda kule kumwakilisha Katibu Mkuu. Kwa maana nyingine hata uongozi wa Mkoa wa Mwanza ulikuwa hauna taarifa "Rasmi" kwamba kuna madiwani wamepewa onyo na wako chini ya Uangalizi wa miezi sita. Hii ni Aibu!!
 
Wakati mwingine ni ngumu sana kwetu kubadili kitu tulichokizoea hata kama kinatudhuru. Hebu fikiria viongozi wa CHADEMA wilaya ya Mwanza wanasema kwamba wao waliwachagua kina Marietha kwa sababu walikuwa hawana taarifa kwamba Kamati Kuu imewapa onyo na wako chini ya uangalizi kwa miezi sita.

Pia fikiria kwamba taarifa yenyewe ilifikishwa Mwanza kwa njia ya mkono na Benson Kigaila ambaye alikwenda kule kumwakilisha Katibu Mkuu. Kwa maana nyingine hata uongozi wa Mkoa wa Mwanza ulikuwa hauna taarifa "Rasmi" kwamba kuna madiwani wamepewa onyo na wako chini ya Uangalizi wa miezi sita. Hii ni Aibu!!

Sasa chama hiki tukiiteje. Ni CHADEMA COMPANY LTD
 
..this is very interesting.

..kwa sisi ambao tumekula chumvi nyingi hatukutegemea CCM itafika mahali ikahitaji kura za CUF ili kuweza kuipiku CDM.

..heading ilipaswa kuwa CCM na CUF waibwaga CDM!!
JokaKuu, nadhani Heading sahihi ilitakiwa iwe;
CCM waomba msaada CUF ili kukabiliana na CHADEMA!.
 
Wanabodi,

Leo tarehe 28 2012 unafanyika Uchaguzi wa Meya pamoja ni Naibu Meya wa Halamashauri ya Jiji la Mwanza.

Kamati ya utendaji ya Chadema Nyamagana, kushirikiana na kamati za madiwa wa Chadema zimekamilisha mchakato wa kupata wagombea nafasi ya Umeya na Naibu Meya. Diwani wa Kata ya Maina, Charles Chibara, amepitishwa kuwa mgombea Umeya wa Halamashauri ya Jiji la Mwanza, Chadema wamefanya makubaliano na chama cha CUF ili wapate wingi wa kura na kumpitisha Diwani wa CUF Kata ya Mirongo Daudi Mkama, kuwa mgombea wa nafasi ya Naibu Meya wa Halmashauri ya Jiji la Mwanza.

Siasa aina adui wa kudumu wala rafiki wa kudumu Chadema wanawaita CUF ni CCM B sababu wameshirikiana na CCM Zanzibar sasa Chadema sijui wataitwaje huko Mwanza.

Hizo ni kauli mbiu za kisiasa za Tanzania. Siasa za Tanzania siyo kama uzijuavyo.
 
Wakati mwingine ni ngumu sana kwetu kubadili kitu tulichokizoea hata kama kinatudhuru. Hebu fikiria viongozi wa CHADEMA wilaya ya Mwanza wanasema kwamba wao waliwachagua kina Marietha kwa sababu walikuwa hawana taarifa kwamba Kamati Kuu imewapa onyo na wako chini ya uangalizi kwa miezi sita.

Pia fikiria kwamba taarifa yenyewe ilifikishwa Mwanza kwa njia ya mkono na Benson Kigaila ambaye alikwenda kule kumwakilisha Katibu Mkuu. Kwa maana nyingine hata uongozi wa Mkoa wa Mwanza ulikuwa hauna taarifa "Rasmi" kwamba kuna madiwani wamepewa onyo na wako chini ya Uangalizi wa miezi sita. Hii ni Aibu!!

Ni kazi kweli kutaka maneno yako haya yageuke kuwa ukweli unaotaka watu wakuamini hapa. Nafikiri ungeomba upewe dispatch. Mkuu ni dhambi kuwa mvivu wa kuhoji kupata ufafanuzi kwa kila unachoambiwa au kukisikia. Ni ujasiri wa manufaa kuhoji kwa ajili ya kupata taarifa na maarifa zaidi.
 
Back
Top Bottom