Bungeni: Watakaowapa mimba wanafunzi miaka 30 Jela


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,640
Likes
6,280
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,640 6,280 280
Bunge lapitisha Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali ukiwemo mswada namba 2 wa 2016, watakaowapa wanafunzi mimba kufungwa miaka 30 jela
 
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
3,418
Likes
2,301
Points
280
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
3,418 2,301 280
Hiyo safi ianze mara moja.
 
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
2,690
Likes
3,187
Points
280
Age
40
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
2,690 3,187 280
Kutoa adhabu ni sawa lakini miaka 30 naona kuna tatizo. Serikali kupitia wizara ya mambo ya ndani pamoja na wizara ya sheria na katiba wanatakiwa wapitie upya muda wa vifungo unaotolewa kwa makosa mbalimbali. Miaka 30 maana yake serikali itakuwa na jukumu la kugharimia huyo kwa miaka 30. Huu ni mzigo. Lakini pia kumfunga miaka 30, huyo mtoto anayezaliwa atahudumiwa na nani? Kuna mbinu gani wameweka ili huyo mhusika naye awajibike kumtunza mtoto pindi anapozaliwa?
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,789
Likes
14,991
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,789 14,991 280
Ndoa zinapigwa vita bila kujua, wanaolengwa ni wanaume kutishiwa uthubutu wao, au ni promo ya ushoga kiaina.

Usinitafsiri kwamba napenda wanafunzi kututikwa mimba, nadhani tunaweza kuchakata tupate njia bora zaidi ya kuifanya jamii imheshimu na kumpenda mtoto wa kike.

Sio kwa staili hii ya kumuogopa ogopa mtoto wa kike hali ya kuwa naye ana mambo mengi anatakiwa kujifunza kutoka kwa jamii.
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
Bunge lapitisha Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali ukiwemo mswada namba 2 wa 2016, watakaowapa wanafunzi mimba kufungwa miaka 30 jela

Nakala ya sheria hii ipelekeni mbio HARAKA kwa wabunge WANAUME wa UKAWA walio nje ya bunge TAFADHALI
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,840
Likes
5,433
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,840 5,433 280
Bunge lapitisha Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali ukiwemo mswada namba 2 wa 2016, watakaowapa wanafunzi mimba kufungwa miaka 30 jela
Wajgesema wanaogegeda wanafunzi wafungwe miaka hiyo... haya mambo ya kisubiri matokeo ya kugegeda hayafai
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
akumfunga miaka 30, huyo mtoto anayezaliwa atahudumiwa na nani?
haramu haihalalishi haramu
Dume wa namna hiyo si mtunzaji.Angekuwa mtu wa kujali na kutunza angemtunza huyo aliyemtia mimba amalize masomo yake salama salimini bila mimba.Kama kamtunga mimba mtoto wa shule hata hako katoto alikokazaa kama ka kike aweza pia kuja kukatunga mimba MAANA KAZOEA KUPARAMIA VITOTO HUYO
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
UKAWA mbona hii mada hamchangii kulikoni?
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,522
Likes
14,853
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,522 14,853 280
Hahahahhaah na wabaka demokrasia wafanyweje??
 
kibwenzi

kibwenzi

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
2,500
Likes
1,324
Points
280
kibwenzi

kibwenzi

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
2,500 1,324 280
Duh sasa itabid tuwaogope kama kituo cha polis ...
 
M

MTENDAHAKI

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Messages
4,011
Likes
951
Points
280
M

MTENDAHAKI

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2011
4,011 951 280
Bunge lapitisha Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali ukiwemo mswada namba 2 wa 2016, watakaowapa wanafunzi mimba kufungwa miaka 30 jela
Wanafunzi gani ningependa kufahamu hili. Nini maana ya wanafunzi kisheria ili uchorwe mstari wa vya kuguswa na kutokuguswa. Hata chuo kikuu kina wanafunzi lakini wake za watu, na pia wengine wako under 18.
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
Wanafunzi gani ningependa kufahamu hili. Nini maana ya wanafunzi kisheria ili uchorwe mstari wa vya kuguswa na kutokuguswa. Hata chuo kikuu kina wanafunzi lakini wake za watu, na pia wengine wako under 18.
Presha imekupanda tayari.Usijali wa vyuoni ni wanachuo sio wanafunzi.
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
22,225
Likes
5,446
Points
280
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
22,225 5,446 280
Penda penda itakula kwao
 
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
2,690
Likes
3,187
Points
280
Age
40
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
2,690 3,187 280
haramu haihalalishi haramu
Dume wa namna hiyo si mtunzaji.Angekuwa mtu wa kujali na kutunza angemtunza huyo aliyemtia mimba amalize masomo yake salama salimini bila mimba.Kama kamtunga mimba mtoto wa shule hata hako katoto alikokazaa kama ka kike aweza pia kuja kukatunga mimba MAANA KAZOEA KUPARAMIA VITOTO HUYO
Yehodaya, siongelei mwanaume, bali mtoto. Au na mtoto kwako ni haramu?

Lakini miaka 30 huoni kama mzigo kwa mlipa kodi?
 
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2008
Messages
12,028
Likes
1,381
Points
280
Zogwale

Zogwale

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2008
12,028 1,381 280
Bunge lapitisha Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Sheria mbalimbali ukiwemo mswada namba 2 wa 2016, watakaowapa wanafunzi mimba kufungwa miaka 30 jela
Aise safi kabisa wale Walafi wote hadi kwa watoto wao watakiona cha moto a.k.a Mafataki
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,094
Likes
13,834
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,094 13,834 280
Yehodaya, siongelei mwanaume, bali mtoto. Au na mtoto kwako ni haramu?

Lakini miaka 30 huoni kama mzigo kwa mlipa kodi?
kuna magereza yana mashamba ya kuua mtu atalima mpaka akome .Atapelekwa huko
 
Chizi Maarifa

Chizi Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2013
Messages
1,608
Likes
1,727
Points
280
Chizi Maarifa

Chizi Maarifa

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2013
1,608 1,727 280
Hili jambo limepitishwa jana na tayar nadhan kuanza kutumika. Sasa wale WANAUME WAKWARE MASHETANI wanaovizia vitoto vidogo na wengine kuonesha ushetani zaidi wanaoa mjihadhari.

Wanawake wasitumike kma ni chombo cha starehe. Kumekuwa na utamaduni huu mbaya wa kifedhuri wa watu wazima kujihusisha na watoto wadogo kimapenz.nmeshuhudia mambo haya nikiwa nasoma shule moja mkoa wa pwan ambako watoto wadogo walikuwa wanaachishwa shule kidato cha kwanza mpka cha nne ili wkaolewe.
Mambo haya ni ya aibu kumekuwa na matendo ya ajabu mtu kuoa msichana kama mtoto wake na bila aibu kumvulia nguo.
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,268
Likes
11,749
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,268 11,749 280
Hii sheria si ilishakuwepo? Maana ni kama sielewielewi vile kinchoendelea!!
Au kutakuwa na sheria mbili za miaka tofuati juu ya kosa hili? au inaondoa kile kipengele cha 'mtoto anaweza kuolewa akiwa na miaka 16 au chini ya hapo lakini kwa ridha ya wazazi??
 

Forum statistics

Threads 1,237,968
Members 475,809
Posts 29,308,196