Brexit imegonga Mwamba, kiini macho cha Demokrasia!

Brexit imegonga Mwamba, kiini macho cha Demokrasia!

Hiyo article 50 inazingua kwenye mengi sana na haiko clear sana, subiri utaona watakavyocheza huu mchezo, hayo majadiliano yataendelea mpaka 2020 na hakuna Brexit, hii kura imeonyesha kwamba Vijana wengi ambao ndiyo future ya Uingereza wako pro EU, ndiyo maana nauliza timing ya huyu kuitisha Uchaguzi sasa hvi!!
Tangu useme eti airforce one ndio ndege kubwa kuliko zote duniani nilikudharau we mnyambi nikakuona kula kulala tuuu
 
Ile kura ya Referendum mkuu waliopiga wengi walikuwa watu wazima, wenye uwezo wao, mainly Conservatives, waliotishwa na maswala ya uhamiaji, upatikanaji wa kazi na maslahi ya kampuni zao UK.
Kibao kimebadilika sasa maana vijana, hasa walio chuo kuona wazazi wamewaingiza choo cha kike, wamestuka na kupiga kura kwenye vyama mbalimbali hasa Labour Party. Vijana hawataki kujitoa EU, maana hata maslahi yao kwenye vyuo na kazi kwenye EU yataharibika. Hata ile kusafiri tu kama Holiday ni issue kama uko nje ya EU, hasa kwenye maswala ya fedha. Ni demokrasia ya ukweli mkuu, kwenye Ballot box, Theresa May alijuwa atashinda hii (Snap Election), lakini kama ujuavyo, wananchi wakiamuwa wameamuwa, matokeo yake ndio haya ya kuunda serikali ya mseto.
Ila imewafundisha vijana duniani, kwamba wao ambao ni wengi, wawe wanapiga kura, maana wao ndio viongozi wa kesho..
Kama huyo Barbarosa kumiliki smartphone ya Itel anajiona kamaliza kutwa kushabikia mafisiemu
 
Elections in this day,anything can happen Jeremy Corbyn wa Labour was written off-magazeti karibu yote yakamgeuza punching bag-alichokubali kutoka kwa washauri ni kunyoa nywele,kuvaa tai na kununua suit mpya-mengine yote alikataa true to his communist values.Akawa target vijana na kuwateka. Leo hii ni shujaa wa Labour
 
Wananchi wa Uingereza hawataki kuwa Wanachama wa Umoja wa Ulaya na walipiga kura ya maoni ya kujitoa, sasa kwa hali ya kawaida na kidemokrasia ilipaswa kura yao iheshimiwe na nchi ya Uingereza kujiondoa mara moja!

Lkn kinyume chake kimetokea maelite walikuwa hawataki Uingereza iondoke EU na sasa wamefanikiwa, Waziri Mkuu wa nchi hiyo ameitisha Uchaguzi ambapo alijua kbs angeshindwa na sasa anaunda Serikali na Chama ambacho hakitaki Uingereza ijitioe EU, ina maana sasa haiwezekani tena, na mara nyingine Wananchi wamedanganywa na maelite kwamba wanaishi kwenye Demokrasia na kwamba wao ndiyo wanaamua jinsi wanavyotaka kuishi kumbe ni danganya Toto na kiini macho!

Sasa najiuliza ile kura ya maoni ilikuwa ya kazi gani kama walijua hawawezi kutekeleza matokeo yake?


1497009835888071.jpg
We chizi kwani CCM huwa mnaitisha uchaguzi wa nn wakati mkijua wazi hamuwezi achia dola kwa karatasi na kalamu?
 
Wananchi wanatishika kila wanaoona suala la Breixt likizungumziwa FTSE 100 inayumba na Pound inapoteza thamani. Londo ni financial Hub ya EU na ni gate ya business kati ya EU na nchi zingine. Mashirika makubwa yameonyesha nia ya kuhamia Frankfurt hilo linatia kiwewe

Euro hainoenakan kuyumba sana kama ilivyotarajiwa. Kiwewe kingine
Negotiation zinaonekana kuwa na vikwazo kinyume na matarajio kuwa UK itapewa fursa za kipekee

Brexit inaamsha dude jingine linaloitwa Scotland ambao hawataki UK ijitoe
Kwa maana nyingine kutakuwa na internal and external strife

Ni uamuzi walioufanyana aliyeongoza Nigel Farrage yupo kando

Makosa ni ya wale waliopuuzia Brexit kwa kupiga kura wakijua haitatoka bila kujua Nigel Farrage alikuwa na wafuasi committed.

Siku zote kura zina madhara sana na si kitu cha kupuuzia. US nao wana dude lao
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Kura hata chizi anapiga ila linapokuja swala linalohusu maslai mapana ya nchi ambalo kueleweka kwake ni kugumu kwa watu wengi, kawaida wenye akili ndiyo huamua.

Dunia imeendelezwa na akili za wachache wakliojaliwa.
 
Tangu useme eti airforce one ndio ndege kubwa kuliko zote duniani nilikudharau we mnyambi nikakuona kula kulala tuuu
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]

Bora angesema zile Bombardier za Sizonje ndio nazani tungemuelewa
 
Ndiyo maana nakuambia kaa kimya. Kama hujui article 50 unajadili nini kuhusu Brexit
Kama hujui PM aliitisha uchaguzi kwasababu gani unajadili nini kuhusu brexit?

Please hili si la Lumumba, hizi ni siasa maji marefu sana, kwa uelewa wako unajitwisha zigo bila sababu

Tujadili bei ya maembe imeshuka, mananasi ya kiwangwa na kisamvu cha Morogoro, brexit unaweza kupata brain injury hasa ukizingatia nafasi ndogo iliyopo ku accomodate mambo mazito kama haya
Usijifanye una uelewa mpana. Kura ya Brexit ilipigwa kwa ujinga wa Cameron na km ingekuwa ni nchi km US au Israel angekuwa shot toka anaanza kuwaza juu ya kuitisha kura.Mataifa yameundwa kwa akili kubwa za wachache.

Mambo ya msingi ya nchi yanaamuliwa na wachache ambao akili zao zimedhihirika kuwa ni kubwa sana sio kwa kura ambazo hata chizi anapiga.
 
Huyo mleta hiyo mada inaonyesha hajawahi kufika hats airport
 
Hiyo article 50 inazingua kwenye mengi sana na haiko clear sana, subiri utaona watakavyocheza huu mchezo, hayo majadiliano yataendelea mpaka 2020 na hakuna Brexit, hii kura imeonyesha kwamba Vijana wengi ambao ndiyo future ya Uingereza wako pro EU, ndiyo maana nauliza timing ya huyu kuitisha Uchaguzi sasa hvi!!
Barbarosa, sometime ukichemka kubali tu kwamba umechemka!

Narudia, Brexit iko pale pale!!! Hata hiyo poster inadhihirisha!

Usije ukajichanganya hapo palipoandikwa HARD Brexit RIP ukadhani ndo basi tena! Kwa muda sasa kilichopo UK sio Brexit or non-Brexit bali but the question is HOW to exist! Hard or Soft Brexit!

Mama May was in favor of Hard Brexit wakati mbia wake, DUP alikuwa in favor of Soft Brexit!! Na ndio maana kwenye post yangu ya awali nilisema kutokana na May kukosa majority hivi sasa atalazimika kuweka mambo sawa ndani kwanza kabla ya kuingia kwenye EU Negotiation Table! Kwa mfano Unionists wanaweza kutoa condition kwamba, endapo unataka u-join force na sisi basi tunafanya Soft Brexit!

Remember, wenzetu kufanya serikali ya mseto isn't all about power but fulfilment of their interests. Katu Unionists hawawezi kushobokea serikali ya mseto simply because watapata nafasi serikalini bila kujali matakwa yao!!!
 
Elections in this day,anything can happen Jeremy Corbyn wa Labour was written off-magazeti karibu yote yakamgeuza punching bag-alichokubali kutoka kwa washauri ni kunyoa nywele,kuvaa tai na kununua suit mpya-mengine yote alikataa true to his communist values.Akawa target vijana na kuwateka. Leo hii ni shujaa wa Labour
Na jinsi siku zinavyoenda itakuwa tabu kwa Conservative, Corbyn azidishe nguvu tu kwa vijana, adai EU-in, awasomeshe vijana wanachomisi au watakachomisi EU, kama kawaida ya Labour adai usawa na kodi kwa matajiri, atazikumba kura nyingi tu..Hawa vijana wa UK wa kisasa hawajali dini, rangi wala sex orientation, wao usawa na maendeleo, kujichanganya na dunia..Vijana wamechoka kuwaambia nini cha kufanya, kutishwa na ugaidi feki, kutishwa uhamiaji n.k. n.k.
 
Nenda kasome kitu kinaitwa article 50 of Lisbon treaty. Ukikosa rejea nzuri unaweza kupitia hapo chini huenda ukaokota kitu kuliko hali yako ya sasa

Duru-Ulaya: Kura ya maoni 'brexit'

Hujui kwanini aliitisha uchaguzi akiwa na majority na alitaka kupata nini
Kaa kimya kabisa

Sentensi ya mwisho ni nzuri, ungesema unauliza ili upate shule
Hayo mengine ni uzushi mtupu, hujuia Brexit ilikuwa non partisan

Tafadhali mambo yaliyokuzidi kimo yaache, usijaze mtandao. Kaa kimya katika hili na futa bandiko
Ipo siku utalisoma nakubaini si kuwa ulikuwa hujui au mjinga huenda kuna tatizo linalohitaji msaada zaidi

Yaweza kuwa umefuatilia habari kwa lugha usioielewa au inaweza kuwa ulihadithiwa hukusubiri hadithi ikaisha au asubhi hii umeamka na njozi za BREXIT ukaamua kutusimulia

Futa bandiko lako, utaondoa mashaka kwa wenye shaka juu yako. Please

Ahsante
[
Mtoa mada yupo sahihi Waziri Mkuu Theresa May aliitisha uchaguzi wa haraka ili apate mandate kubwa katika kujitoa EU. Lakini baada ya uchaguzi na chama cha conservative kupoteza wingi wa wabunge itabidii waziri mkuu aunde serikali ya mseto. Kunauwezekano mkubwa huyu mama asiendelee kuwa waziri mkuu. Itabidi serikali ya UK wa review katika masuala ya kujitoa EU
 
Katika maelezo yako ili usichanganye wasomaji inabidi uainishe vizuri, mkuu wangu.

Kwamba kuna:
Republic of Ireland- Dublin, hii si part ya UK inajitegemea na iko EU.
Northen Ireland-Belfast, hii ni part ya UK na ndiyo unayoongelea.

Na unaposema UK ama GB maana yake ni Northen Ireland+Wales+England+Scotland. Maana kuna baadhi wanaweza fikiri England ndo UK. Samahani kwa kuongezea some bits.
No! Umetoa angalizo zuri sana manake ni kweli wengi wanashindwa kutofautisha kati ya Ireland (Rep) and Northern Ireland kiasi kwamba hata mimi kuishia kusema Ireland, officially ni sawa na kusema Rep of Ireland ingawaje intention yangu ni Northern Ireland ya akina Arlene Foster!

Aidha ni kweli pia wapo wanaoshindwa kutofautisha kati ya UK, Great Britain & England! Tena kuweka kumbukumbu sawa hapo juu, pia kuna tofauti kidogo kati ya GB na UK kwa sababu Northern Ireland sio sehemu ya GB; au kwa maana nyingine UK - Northern Ireland = GB.

Thanks kwa angalizo... ni bahati mbaya sana nilichelewa kuiona hii post yako!!!!
 
Mtoa mada yupo sahihi Waziri Mkuu Theresa May aliitisha uchaguzi wa haraka ili apate mandate kubwa katika kujitoa EU. Lakini baada ya uchaguzi na chama cha conservative kupoteza wingi wa wabunge itabidii waziri mkuu aunde serikali ya mseto. Kunauwezekano mkubwa huyu mama asiendelee kuwa waziri mkuu. Itabidi serikali ya UK wa review katika masuala ya kujitoa EU
Hivi una habari anachosema Barbarosa na wewe ni vitu tofauti?! Wakati wewe unadai May aliitisha uchaguzi wa haraka ili apate mandate ya kujitoa EU (na ndio ukweli wenyewe) mleta mada anadai Theresa May aliitisha uchaguzi wakati alifahamu fika kwamba angeshindwa na matokeo yake lengo la elites kutotaka Brexit limetimia and in turn, kuizika maoni ya Waingereza walio wengi waliotaka Brexit!!!

Kwavile Barbarosa sio mgeni kwangu hapa JF; lengo lake kwenye thread hii ni lile lile... WAZUNGU!!!! Hapa anajaribu kuonesha "unafiki" wa WAZUNGU linapokuja suala la demokrasia... kwamba, hao hao wanaoimba demokrasia leo hii wanataka kunyang'anya maoni ya walio wengi waliotaka Brexit!!

Sio kwamba Barbarosa is in favor of hao walio wengi bali tukikubaliana nae hatimae ile discredit yake kwa Wazungu itakuwa imetimia!!!!
 
Ndiyo maana nakuambia kaa kimya. Kama hujui article 50 unajadili nini kuhusu Brexit
Kama hujui PM aliitisha uchaguzi kwasababu gani unajadili nini kuhusu brexit?

Please hili si la Lumumba, hizi ni siasa maji marefu sana, kwa uelewa wako unajitwisha zigo bila sababu

Tujadili bei ya maembe imeshuka, mananasi ya kiwangwa na kisamvu cha Morogoro, brexit unaweza kupata brain injury hasa ukizingatia nafasi ndogo iliyopo ku accomodate mambo mazito kama haya
Duh! Unaweza kuwa unajua kweli lakini kwa dharau hizi mh! Kuna ulazima kweli wa kumdharau mtu hivi? Kuna ubaya gani ukimwelewesha kwa ustaarabu tu?
 
Mkuu hebu yaelewe haya mambo. Kama unakumbuka Lisbon treaty inataka nchi inayojitoa ku trigger article 50.

Hiyo maana yake ni kueleza nia ya kujitoa na PM May alisha trigger hiy March 29 2017.

Majadiliano hayahusu kujitoa, bali namna gani UK itaondoka katika EU.

Elewa hapo si kujitoa kwani tayari imesha trigger article 50, bali kuangalia vitu kama gharama , michango na madeni n.k. ili kuwe na smooth tranistion.

Kumbuka UK ni mwanachama mwenye nguvu sana na hilo walijua.
Haiwezi kuamka asubuhi na kusema tumejitoa.

Athari zake kwa uchumi na usalama wa dunia ni kubwa sana na ndio msingi wa kuwa na Lisbon treaty

Brexit haina uhusiano wa moja kwa moja na uchaguzi.
Uhusiano uliopo ni PM May alitaka mandate ya wananchi ya kuongoza nchi si aliyopewa na conservative.

Hapa kuna uhalali wa kisiasa katika kusimamia mambo ya nchi.

Hilo alifanya akijua conservative ni 'popular' na angepata wabunge wengi 'majoirty'.
Tofauti ikawa Hung parliament yaani serikali ya minority

Kwanini amepoteza majority? Kuna mengi .
Suala la ugaidi na yeye alikuwa waziri wa mambo ya ndani limechangia kuonyesha hana mbinu mpya

Pili kuna suala la Brexit linalowagusa watu kwa namna tofauti.
Scotland haitaki kujitoa EU, wakati wanachama wengine wa UK wakiwa wamegawanyika.

Tatu, uhusiano wa May na Trump ambao unaonekana kuwa wa 'karibu' umemgharimu hasa pale Trump alipomshambulia Mayor wa London baada ya shambulio la ugaidi.

Nne, wengi hawaoni kama PM May anaweza kuongoza UK kupata deal nzuri na EU

Haikutisha uchaguzi kwasababu ya Brexit tu kama unavyodhani. Ni zaidi ya hapo ndugu yangu
Unaona sasa. Unamwelewesha kwa kina na kwa uzuri kabisa. Huu ndiyo ustaarabu. Hata mtu unapata raha ya kufuatilia mjadala na kujifunza. Niko na kidaftari hapa naandika pont zako. Endelea kumwaga nondo...
 
Ndiyo maana nakuambia kaa kimya. Kama hujui article 50 unajadili nini kuhusu Brexit
Kama hujui PM aliitisha uchaguzi kwasababu gani unajadili nini kuhusu brexit?

Please hili si la Lumumba, hizi ni siasa maji marefu sana, kwa uelewa wako unajitwisha zigo bila sababu

Tujadili bei ya maembe imeshuka, mananasi ya kiwangwa na kisamvu cha Morogoro, brexit unaweza kupata brain injury hasa ukizingatia nafasi ndogo iliyopo ku accomodate mambo mazito kama haya
Nguruvi acha kupamba siasa za uingereza as if watu hawana uwezo wa kuzifuatilia...wewe unaleta uzamani...eti ili uwe msomi basi utembee na gazeti kuubwa la DailyNews ...hizo nyakati zimepitwa na wakati.

Mleta mada ameshapima hiko unachokiita kina kirefu na kuona wazi maamuzi ya wananchi hayatoheshimiwa...

Hata msimamo wa May katika Brexit ni wa mashaka sana...pengine ndio maana anayapeleka mambo kisanisanii...

Mleta mada anawaoesha kuwa huko mnapojidai kuiga siasa za kidemokrasia kuna unafiki mkubwa sana ...na tunaaswa kuacha kuiga unafiki.
 
Back
Top Bottom