Najua sababu kwa nini aliitisha Uchaguzi isitoshe sijakuita wala kukulazimisha uchangie hivyo acha kunipangia cha kuandika!
Na sababu huyo Waziri Mkuu ni sehemu ya establishment ambao hawataki Brexit hivyo aliitisha Uchaguzi huku akijua matokeo yake ili kusabotage Brexit, nani anakubali kuitisha Uchaguzi ili hali opinion zinamuonyesha yuko chini? Huyo mama anasabotage brexit na hkn kingine, na ninauhakika miaka 5-10 ijayo hakuna Brexit watakuwa bado wanavutana!
Hapa ndipo nakuambia kuwa huna ufahamu ingawa unajitutumua.
Kwanza, the establishment unaosema (na sijui kama unajua maana yake) ndio wanaosema hawataki sheria kutoa Brussels.
Pili, Cameron alipoingia madarakanai aliahidi kushughulikia vitu vitatu.
Kwanza kura ya maoni ya Scotland ambayo alisimama kama PM kulinda union jack.
Huyu ni PM kutoka Tory au conservatives
Pili, atashughulikia referendum ya EU. Akiwa PM alisimama na serikali kutaka UK isijitoe
Tatu,akasema atashughulikia 'wanachama' wengine wa UK, (England, Wales na Ireland) kupewa mamlaka kama ilivyo kwa Scotland ili kupunguza malalamiko ndani ya UK.
Scotland haikujitoa hivyo akawa na mandate ya kushughulikia mengine kama Brexit
Kura ya Brexit ikaamua wajitoe, yeye akiwa PM aliona hawezi kusimamia mchakato aliyoupinga wa kujitoa EU. Hakuwa na namna bali kujiuzulu
Conservative wakamchagua PM May kuziba nafasi kwa utaratibu wao.
Barbarosa ulihoji demokrasia ya chama kutoa PM na si wananchi. Tulikueleza utaratibu wao ulivyo
PM May akajikuta analazimika ku trigger article 50 of Lisbon Treaty inayoeleza mwanachama anavyojitoa. Treaty inaeleza muda ambao kwa kalenda ni takribani miaka 2
PM may alikuwa na majority katika house. Alichokifanya ni timing akijua uchaguzi ukifanyika atapata majority na kupata mandate ya kuongoza mchakato wa kujitoa kutoka kwa wananchi na si chama chake. Matokeo amepoteza majority na sasa anaunda serikali ya minority
Kwanini amepoteza?Waingereza wengi hawakuchukulia Brexit serious hivyo kutopiga kura.
Matokeo yalipotoka ikabidi yaheshimiwe. Nchi za EU zikaweka msimamo kuwa nchi inayojitoa haitaruhusiwa kuwa na mahusiano mengine tofauti ili kuzuia nchi nyingine kuendelea kujitoa
Kiuchumi hilo linaathiri sana UK kwavile inafungamana na nchi za EU kiuchumi.
Wananchi wameanza kuona matatizo mbele ya safari. Uchaguzi wa juzi waliokuwa wanadharau walipiga kura kama ishara ya kumwambia PM May kuhusu suala la kujitoa
Pamoja na hayo mchakatato utakuwa complicated lakini utaendelea.
Kama kutakuwa na mbadiliko ni jambo ambalo halijulikani hadi sasa
Barbarosa anaposema kwanini hawakujitao siku moja, hajui maana ya article 50, alipaswa kulijua
Kura ya Brexit haikuwa na chama ndiyo maana wapo labour waliokataa wapo Tory waliounga mkono n.k. Hilo ndilo tunasema non partisan kwa maana kuwa mtu hafungwi na msimamo wa chama
Hayo niliyokueleza hapo ni kwa uchache sana, kama kitone tu.
Siasa za magharibi zimekomaa si za kueleza bila kuwa na ufaahamu kama zetu za Lumumba