Bodi ya mikopo imetuokoa wanyonge


M

malimwengu

Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
21
Likes
0
Points
0
M

malimwengu

Member
Joined Aug 29, 2011
21 0 0
Kama kuna kitu kilichonifurahisha mwaka huu ni vigezo vipya vya bodi ya mikopo. Yaani vimetukumbuka sisi wanyonge tusiokuwa na kitu ambao tunasomea shule duni na kila tukijitahidi kusoma kwa akili zetu tunaishia division three wakati wenzetu watoto wa matajiri wanasoma shule nzuri, tuition lukuki na kuiba mitihani wanapata wani halafu wanatesa na mikopo asilimia mia, wakifika vyuoni wanatanua tu. Sasa Bodi imewakomesha, hakuna wani wala nini, kama babako tajiri no Loan. Hureeee Bodi ya mikopo kazeni uzi.
 
General mex

General mex

Senior Member
Joined
May 1, 2011
Messages
131
Likes
69
Points
45
General mex

General mex

Senior Member
Joined May 1, 2011
131 69 45
Nyie wote machizi tuu! Mbona kuna waliosoma shule za serikali tena wakilipiwa na serikali na wana divsn 1 wamenyimwa mkopo. We ni kilaza ndo maana unafurahia ktendo cha kipuuzi, ila nitashangaa sana kama hauta disco wewe, na ujue huo mkopo lazma uurudishe. Kabla hujatoa mada angalia kwanza, kama ni kupewa mkopo furahia kimpango wako umepata mkopo ila sio kushadadia eti wenye division 1 wamekosa huo ni upuuzi.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Uliwaona wakiiba mitihani?
 
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
965
Likes
37
Points
45
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
965 37 45
Ha ha ha! kweli kuna watu na makatambüga! Kwa hyo maskini ndo huwa wanafeli sasa mbona shule zilizoongoza kufaulu ni za serikali.
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,434
Likes
507
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,434 507 280
Kuna watu punguani sana dunia hii, na huyu anayeisifia bodi ni wa kwanza kati watu wasiofikiri. Mimi nilisoma shule ya serikali tena kwa kuhangaika sana just imagine ada ya enzi hizo ya 35000/= ilinishinda nimelipa baada ya kumaliza chuo kikuu na kupata kazi. Sikuwahi kusoma tuition na nilipata divison 1 form form na Form 6,. Lakini kama ingekuwa ni uataratibu wa sasa hata asilimia 10 sikuwa na uwezo kulipa chuo halafu wewe unaisifia bodi tuliyoipinga sana inapoanza? akili za kuambiwa changanya na za kwako dogo ebo!!!!
 
Daole

Daole

Senior Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
157
Likes
91
Points
45
Daole

Daole

Senior Member
Joined Sep 23, 2010
157 91 45
kwa kukuonyesha unachoshabikia sio kweli mm binafsi nimesomashule zaserikali kuanzia std 1 mpaka 6 nimepata div one namkopo nimekosa. Nimewekwa kwenye kundi la Previous loanees wakati hata harufu ya chuo kikuu siijui.
Hebu nishawishi niifagilie hii bodi?!!!....
 
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,809
Likes
6,608
Points
280
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,809 6,608 280
kuna mtoto wa dadangu naye amesoma shule ya serikali amepata div 1 amekosana loan na wazazi wake hawana uwezo kabisa kumpeleka chuo mtoto amechanganyikiwa kabisa
 
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2009
Messages
3,434
Likes
507
Points
280
SG8

SG8

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2009
3,434 507 280
kuna mtoto wa dadangu naye amesoma shule ya serikali amepata div 1 amekosana loan na wazazi wake hawana uwezo kabisa kumpeleka chuo mtoto amechanganyikiwa kabisa
kanakurupuka tu haka katoto, wewe fikiria hata hakajaenda Chuo kanafikri maisha yapo simpo. Hakajui ukifika kule unafutilia hilo boom lenyewe mpaka mwezi mzima unapita. Ni utoto tu, kama umepata mkopo shukuru Mungu laikini usiwabeze waliokosa eti waliiba mtihani kisa wewe kilaza umefeli. Kwani Mzumbe, Illboru, Kibaha, Tosamaganga, Malangali, Msalato si shule za serikali? Nao wanaiba mitihani
 
B

Bukijo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
206
Likes
55
Points
45
B

Bukijo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
206 55 45
kwa kukuonyesha unachoshabikia sio kweli mm binafsi nimesomashule zaserikali kuanzia std 1 mpaka 6 nimepata div one namkopo nimekosa. Nimewekwa kwenye kundi la Previous loanees wakati hata harufu ya chuo kikuu siijui.
Hebu nishawishi niifagilie hii bodi?!!!....
Ndugu yangu mimi nimesoma Ordinary Diploma nimeshangaa Bodi inakata ka-mshahara kangu et inanidai nimefuatilia weee had nimechoka!.Bodi ni wiz mtupu!!!!!!!!!!
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
24
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 24 35
Ha ha ha! kweli kuna watu na makatambüga! Kwa hyo maskini ndo huwa wanafeli sasa mbona shule zilizoongoza kufaulu ni za serikali.
<br />
<br />
Umeona kaka eeh?Jamaa hakufikiri vema kabla hajaanzisha thread..ni km alikuwa ana think out loud so hajachuja mawazo vizuri alipaswa afurahi tu kabahatika kupata mkopo with/or without merits na sio kuattack watu
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
133
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 133 145
Kama kuna kitu kilichonifurahisha mwaka huu ni vigezo vipya vya bodi ya mikopo. Yaani vimetukumbuka sisi wanyonge tusiokuwa na kitu ambao tunasomea shule duni na kila tukijitahidi kusoma kwa akili zetu tunaishia division three wakati wenzetu watoto wa matajiri wanasoma shule nzuri, tuition lukuki na kuiba mitihani wanapata wani halafu wanatesa na mikopo asilimia mia, wakifika vyuoni wanatanua tu. Sasa Bodi imewakomesha, hakuna wani wala nini, kama babako tajiri no Loan. Hureeee Bodi ya mikopo kazeni uzi.
Hii sasa itasababisha wazazi wengi kuwapeleka watoto wao kwenye shule za yebo yebo
 
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
12,484
Likes
4,481
Points
280
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
12,484 4,481 280
Kama kuna kitu kilichonifurahisha mwaka huu ni vigezo vipya vya bodi ya mikopo. Yaani vimetukumbuka sisi wanyonge tusiokuwa na kitu ambao tunasomea shule duni na kila tukijitahidi kusoma kwa akili zetu tunaishia division three wakati wenzetu watoto wa matajiri wanasoma shule nzuri, tuition lukuki na kuiba mitihani wanapata wani halafu wanatesa na mikopo asilimia mia, wakifika vyuoni wanatanua tu. Sasa Bodi imewakomesha, hakuna wani wala nini, kama babako tajiri no Loan. Hureeee Bodi ya mikopo kazeni uzi.

Wewe ni miongoni mwa watanzania wabinafsi,kuna watu wengi tu wa hali duni lakini wamekosa mkopo.Acha ubunafsi
 
The Magnificent

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
2,693
Likes
232
Points
160
The Magnificent

The Magnificent

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
2,693 232 160
kanakurupuka tu haka katoto, wewe fikiria hata hakajaenda Chuo kanafikri maisha yapo simpo. Hakajui ukifika kule unafutilia hilo boom lenyewe mpaka mwezi mzima unapita. Ni utoto tu, kama umepata mkopo shukuru Mungu laikini usiwabeze waliokosa eti waliiba mtihani kisa wewe kilaza umefeli. Kwani Mzumbe, Illboru, Kibaha, Tosamaganga, Malangali, Msalato si shule za serikali? Nao wanaiba mitihani
<br />
<br />
duuh! Hapo kwenye Tosamaganga umenikuna mkuu,pamenitoa pale! Saiv natafuna pesa ya bum kama sina akili nzuri vile!
 
Mhandisi Mzalendo

Mhandisi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2010
Messages
3,585
Likes
2,839
Points
280
Mhandisi Mzalendo

Mhandisi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2010
3,585 2,839 280
daaah kwel aliyeshiba amkumbuki mwenye njaa....hivi we dogo wa wapi unakurupuka tu na kuandika upuuzi bila research???? kwa hiyo umeona wale wenzako 15000 na zaidi wamesoma private na waliiba mitihan ndo maana wamekosa mkopo ????? kwanza una uhakika private wanaiba mitihani??? watu wana walimu wazuri na mazingira mazuri ya kusoma unataka wafeli sasa ??? wakifaulu wameiba mitihan wakifel hawana akili????? we dogo pumb******u.....by the way sio wote waliosoma private wana pesa wengne wamejikamua wakatafute elimu bora na sio hii yetu ya kufaulu mitihan usonge mbele.......daaah nataman ningekuona we dogo nna hasira hapa.....ahaaaaaaaaaaaaaaahhhhhhhhhh
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Maskini akipata matak* hulia mbwataa..ndo huyu dogo sasa.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
In this world, whatever happens comes with two sides!
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,260
Likes
9,036
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,260 9,036 280
hao waliomaliza form 6 na kupata one shule za serikali kama kasoma serikali mwanzo mwisho alitakiwa apate 90 au 80 na kama alimix private na gov alitakiwa 60 au 70 au 50 but imposible akose.

Je kwanini kakosa? Hapa ni mwanafunzi anaewajibika sio bodi maana kila lawama mwawatupia wao.

Now bodi ya mikopo ni computer ndio inaoselect wanafunzi wa mkopo kujaza details vibaya kwa asilimia kubwa kutapelekea we kukosa mkopo

kama ulikosa mkopo zamani poleni kwa wale walopata one na kukosa mkopo hivi karibuni waende ofisi za bodi am sure watapewa nshaona watu wanafanya hivi wanapewa nenda na barua wa dean of student wa chuo chako
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
mleta mada sijakuelewa,unasema unaishukuru bodi kwa kuwasikiliza watto wa masikini hvi umefatilia vizuri vijana wengine waliokosa mkopo au unaongea tu,mana wengine wamekosa mkopo na hawana wazazi wote wawili na wamesoma shule za kawaida sana,
 

Forum statistics

Threads 1,235,137
Members 474,353
Posts 29,212,944