Benki ya Dunia: Tanzania kwa muongo mmoja uliopita imekuwa na uchumi imara na ukuaji mkubwa wa pato la taifa

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
2,548
Points
2,000

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
2,548 2,000
Takwimu za Benki ya Dunia zinaonesha kuwa Tanzania kwa muongo mmoja uliopita imekuwa na uchumi imara na ukuaji mkubwa wa pato la taifa wa wastani wa asilimi nane.

Kwa mujibu wa takwimu hizo Tanzania imehakikisha pia ukuaji wa ajira rasmi na zisizo rasmi unabaki katika kiwango kizuri, kikiwa kwenye wastani wa asilimia 1.9.

Mafanikio hayo makubwa ya kiuchumi na soko la ajira pia yanaelezwa kuchangiwa kwa kiasi fulani na sekta binafsi na biashara ambayo ni mihimili katika sekta hiyo ikijumuisha teknolojia, ujenzi na mawasiliano.

Taarifa zaidi zinasema makampuni katika maeneo hayo matatu yametoa ajira kwa idadi kubwa ya watanzania na pia huduma zake zinahitajika katika sekta nyingine zote za uchumi.

Inaelezwa kuwa sekta ya mawasiliano ya simu imekuwa ikitoa ajira kupitia maeneo yake mbalimbali kama vile kupitia mawakala wa fedha, wasambazaji na wauzaji wa huduma za simu, wataalamu wa huduma kwa wateja na wengineo.

Zaidi ya hiyo, sekta hiyo pia inahitaji wataalamu kutoka maeneo mengine mengi mfano wahandisi wa mitambo ya mawasiliano na wachambuzi wa takwimu na wako wataalamu lukuki wa fani mbalimbali ambao wanahakikisha saa 24 mitambo iko sawa ili wateja waweze kupata huduma na kutumia simu zao bila tatizo mfano kuperuzi mtandaoni, kununua bando, kutuma na kupokea fedha, kutuma ujumbe mfupi na nyingine nyingi.

Kampuni ya Tigo Tanzania ni mfano mmojawapo wa kampuni hizo na inatajwa kama mwajiri muhimu nchini ikiwa na zaidi ya wafanyakazi 115,000 wenye ajira za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja na kwa msingi huo nchi haina budi kuendelea kuunga mkono sekta hii na wadau wake wa namna hiyo ili kusukuma zaidi gurudumu la maendeleo ya uchumi wetu.
 

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
16,476
Points
2,000

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
16,476 2,000
Takwimu za Benki ya Dunia zinaonesha kuwa Tanzania kwa muongo mmoja uliopita imekuwa na uchumi imara na ukuaji mkubwa wa pato la taifa wa wastani wa asilimi nane.

Kwa mujibu wa takwimu hizo Tanzania imehakikisha pia ukuaji wa ajira rasmi na zisizo rasmi unabaki katika kiwango kizuri, kikiwa kwenye wastani wa asilimia 1.9.

Mafanikio hayo makubwa ya kiuchumi na soko la ajira pia yanaelezwa kuchangiwa kwa kiasi fulani na sekta binafsi na biashara ambayo ni mihimili katika sekta hiyo ikijumuisha teknolojia, ujenzi na mawasiliano.

Taarifa zaidi zinasema makampuni katika maeneo hayo matatu yametoa ajira kwa idadi kubwa ya watanzania na pia huduma zake zinahitajika katika sekta nyingine zote za uchumi.

Inaelezwa kuwa sekta ya mawasiliano ya simu imekuwa ikitoa ajira kupitia maeneo yake mbalimbali kama vile kupitia mawakala wa fedha, wasambazaji na wauzaji wa huduma za simu, wataalamu wa huduma kwa wateja na wengineo.

Zaidi ya hiyo, sekta hiyo pia inahitaji wataalamu kutoka maeneo mengine mengi mfano wahandisi wa mitambo ya mawasiliano na wachambuzi wa takwimu na wako wataalamu lukuki wa fani mbalimbali ambao wanahakikisha saa 24 mitambo iko sawa ili wateja waweze kupata huduma na kutumia simu zao bila tatizo mfano kuperuzi mtandaoni, kununua bando, kutuma na kupokea fedha, kutuma ujumbe mfupi na nyingine nyingi.

Kampuni ya Tigo Tanzania ni mfano mmojawapo wa kampuni hizo na inatajwa kama mwajiri muhimu nchini ikiwa na zaidi ya wafanyakazi 115,000 wenye ajira za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja na kwa msingi huo nchi haina budi kuendelea kuunga mkono sekta hii na wadau wake wa namna hiyo ili kusukuma zaidi gurudumu la maendeleo ya uchumi wetu.
Mkuu anataka ibaki kampuni moja tuu ya ttcl kama ethiopia.Sasa wewe unasena tigo
 

Munjombe

Senior Member
Joined
Dec 10, 2018
Messages
191
Points
250

Munjombe

Senior Member
Joined Dec 10, 2018
191 250
Ukilala ukiamka unawaza magufuli tu,umeambiwa muongo mmoja uliopita,hujui maana ya muongo au ,chukua miaka minne ya Magufuli toa kwenye kumi unapata 6 hivyo kuna waliofanya kazi kubwa kabla yake.Usione vinaelea vimeundwa
Hongera Magufuli

Wale wasaliti wa nchi sijui wataweka wapi sura zao

Walikuwa wanatudanganya uchumi unashuka
 

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
4,991
Points
2,000

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
4,991 2,000
Ukilala ukiamka unawaza magufuli tu,umeambiwa muongo mmoja uliopita,hujui maana ya muongo au ,chukua miaka minne ya Magufuli toa kwenye kumi unapata 6 hivyo kuna waliofanya kazi kubwa kabla yake.Usione vinaelea vimeundwa
Tatizo kubwa la watu wetu ni ujinga...ndo mtaji Wa ccm
 

Nivek11

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2019
Messages
223
Points
225

Nivek11

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2019
223 225
Takwimu za Benki ya Dunia zinaonesha kuwa Tanzania kwa muongo mmoja uliopita imekuwa na uchumi imara na ukuaji mkubwa wa pato la taifa wa wastani wa asilimi nane.

Kwa mujibu wa takwimu hizo Tanzania imehakikisha pia ukuaji wa ajira rasmi na zisizo rasmi unabaki katika kiwango kizuri, kikiwa kwenye wastani wa asilimia 1.9.

Mafanikio hayo makubwa ya kiuchumi na soko la ajira pia yanaelezwa kuchangiwa kwa kiasi fulani na sekta binafsi na biashara ambayo ni mihimili katika sekta hiyo ikijumuisha teknolojia, ujenzi na mawasiliano.

Taarifa zaidi zinasema makampuni katika maeneo hayo matatu yametoa ajira kwa idadi kubwa ya watanzania na pia huduma zake zinahitajika katika sekta nyingine zote za uchumi.

Inaelezwa kuwa sekta ya mawasiliano ya simu imekuwa ikitoa ajira kupitia maeneo yake mbalimbali kama vile kupitia mawakala wa fedha, wasambazaji na wauzaji wa huduma za simu, wataalamu wa huduma kwa wateja na wengineo.

Zaidi ya hiyo, sekta hiyo pia inahitaji wataalamu kutoka maeneo mengine mengi mfano wahandisi wa mitambo ya mawasiliano na wachambuzi wa takwimu na wako wataalamu lukuki wa fani mbalimbali ambao wanahakikisha saa 24 mitambo iko sawa ili wateja waweze kupata huduma na kutumia simu zao bila tatizo mfano kuperuzi mtandaoni, kununua bando, kutuma na kupokea fedha, kutuma ujumbe mfupi na nyingine nyingi.

Kampuni ya Tigo Tanzania ni mfano mmojawapo wa kampuni hizo na inatajwa kama mwajiri muhimu nchini ikiwa na zaidi ya wafanyakazi 115,000 wenye ajira za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja na kwa msingi huo nchi haina budi kuendelea kuunga mkono sekta hii na wadau wake wa namna hiyo ili kusukuma zaidi gurudumu la maendeleo ya uchumi wetu.
Source
 

Forum statistics

Threads 1,391,829
Members 528,473
Posts 34,090,610
Top