Bei ya SUKARI mikoa mbalimbali Tanzania

Bei ya SUKARI mikoa mbalimbali Tanzania

Viwanda vyetu avikizi mahitaji..watoe vibari itoke nje maana hakuna namna tunaumia wananchi
Viwanda vyote vimesema vina sukari mpaka ya ziada.. Nimebahatika kwenda Mtibwa sugar, Na nimebahatika kwenda Kilombero, k1na k2. Wakati nilipoenda niliweza shuhudia malori kadhaa yakiwa yanapakia mzigo.. Sidhani kama viwanda hivi havikidhi mahitaji kwa kiwango hicho..
 
Wale wa kanda ya kati nafikiri wataumia zaidi! Walitegemea neema kwa kudanganywa na chumvi na kanga na kofia na Tshirt!
 
Tangu serikali imepiga marufuku uagizaji wa sukari nje, sukari imeshaanza kuwa kizaazaa huku mtaani. Sukari bei imepanda hadi 2500 kwa kilo huku tamko la waziri mkuu sukari isiuzwe zaidi ya 2000 kilo. Pamoja na bei kupanda hivyo bado sukari haipatikani, ukitaka kununua sukari kutoka kwa wasambazaji wakubwa hadi uende na leseni ya biashara bila hivyo hupati na sasa wameanza kuuza kwa wateja waliowazoea tu, ukienda wewe mgeni unaambulia patupu
 
Sisi wananchi tilifurahi sana tuliposikia kuwa Serikali imetoa bei elekezi ya sukari kuwa Tshs.1,800 kwa kilo. Hapo awali bei ya sukari ilikuwa wastani wa Tshs. 2,200 na wananchi tuliizoea. Leo hii bei ya sukari imepaa mpaka wastani wa Tshs.2,400 - 2,500. Sisi wananchi tunajiuliza Serikali ilipotoa bei elekezi haikufanya utafiti?. Je wafanyabiashara wanaopandisha bei ya sukari nani ni mkubwa,Serikali au wafanyabiashara?. Ni afadhali tununue sukari kwa bei tulioizoea kuliko bei ya sasa. Sisi wananchi tunakosa iani na Serikali kuhusu bei ya sukari.
 
Ngoja waje wazee wa ndiyooo..tuone wataiteteaje serikali ...maana ni wazee wa kufa na tai shingoni ..teh teh teh
 
hiki kitu kimenitokea leo nme zunguka maduka kma 8 mtaan kwangu hakuna sukari nika bahatika kupata kwa mama m1 nae kaniuzia kwa tahadhari saana ana hofia kukamatwa nme nunua sukari tsh3, 000/= kwa kilo 1 cjui tunaenda wap hii nchi
 
Serikali ya Dr Majipu ni ya kimungu haikosolewi na ukionekana una ukosoa basi wewe sio Mzalendo....
 
hakuna jipya CCM ni ileile 2300 mtaani kwetu ..Mzee wa matamko na kamera anatoa matamko watu wanasikiza kwa sikio la kushoto inatokea kulia
 
SERIKALI INAFANYIA KAZI BEI ELEKEZI ISHATAJWA SEMA KUNA WAFANYA BIASHARA AMBAO SIO WAZALENDO NDO WANAPANDISHA BEI KIHOLELA SEMA DAWA YAO IPO JIKONI SOON WATATUMBULIWA. JPM HANA UTANI KABISA 😎
 
hiki kitu kimenitokea leo nme zunguka maduka kma 8 mtaan kwangu hakuna sukari nika bahatika kupata kwa mama m1 nae kaniuzia kwa tahadhari saana ana hofia kukamatwa nme nunua sukari tsh3, 000/= kwa kilo 1 cjui tunaenda wap hii nchi
wapi huko mkuu?
 
Arusha kwa sasa hakuna sukari maduka mengi wenye maduka wanaogopa kuuza zaidi ya sh. 2000, wakati bei ya jumla imepanda sana baadhi ya maduka wameona isiwe tabu, kuliko kusumbuana na serikali bora waachana na sukari.
 
#Hapakazitu
Serikali hii ipo perfect 100% na haikosolewi hata kama itakuwa na kosa
 
huku Mbeya nilienda duka la kwanza nikaulizia bei ya sukari kilo 1 nikaambiwa tsh 2,400..la pili 2,500 la tatu nikaambiwa 2,200 nikachukua nikasepa..ila nikajiuliza lile tamko lilikuwa la kutufurahisha tuu ama..mambo gani haya!

Hivi waandishi wa habari wanafanya nini?! mbona hawafuatilii mambo ya muhimu? kazi kushobokea daraja jipya tuu na majibu..so disappointing
 
Sisi wananchi tilifurahi sana tuliposikia kuwa Serikali imetoa bei elekezi ya sukari kuwa Tshs.1,800 kwa kilo. Hapo awali bei ya sukari ilikuwa wastani wa Tshs. 2,200 na wananchi tuliizoea. Leo hii bei ya sukari imepaa mpaka wastani wa Tshs.2,400 - 2,500. Sisi wananchi tunajiuliza Serikali ilipotoa bei elekezi haikufanya utafiti?. Je wafanyabiashara wanaopandisha bei ya sukari nani ni mkubwa,Serikali au wafanyabiashara?. Ni afadhali tununue sukari kwa bei tulioizoea kuliko bei ya sasa. Sisi wananchi tunakosa iani na Serikali kuhusu bei ya sukari.
Mimi naona serikali huwa haifanyi utafiti wa kutosha kabla ya kuchukua hatua. Hivi inakuwaje sukari itoke Brazil halafu ikaifika hapa bei iwe chini ya sukari inayozalishwa hapa. Hata kama watalipa kodi bado sukari yao itakuwa ya bei ya chini. Shida ya yetu ni kuwa sukari inayozalishwa hapa kwanza haitoshi halafu gharama zake za uzalishaji na kodi ni kubwa mno kiasi kwamba ikiingia sokoni inakuwa na bei kubwa kuliko ya nje. Sasa sukari imepanda kutoka 1,800 kabla ya kuzuia ya nje hadi 2,400 sasa. Anayeumia ni mlaji. Serikali ichukue hatua haraka kwani naona iko kimya toka hali imeanza kuwa mbaya
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom